Sắp bán Honda City 2014 rồi, các bác góp ý hộ em cái

congnongphonui

Xe buýt
Sáng nay vừa trải nghiệm Swift ngay SVĐ Mỹ Đình nên hem biết Honda Mỹ Đình hnay cũng ra mắt City 2014, tiếc thế :)
Nhà e ngay cạnh Honda Mỹ Đình, giờ gần 15h chiều, ra có đc hem nhỉ :D
Swift tuần này lại test drive ạ??? :)), hôm trước em vs một đồng chí nữa test xong mà đồng chí ấy bỏ về luôn, làm em lại lóc cóc bắt taxi về.

TONGIA

Xe lừa
Đợi xem mặt mũi thực tế và Options thế nào.
Ngon thì coi như vĩnh biệt cái chính sách bán nhỏ giọt đôn giá ép mua options của Toi

Monster969

Xe hơi
Đợi xem mặt mũi thực tế và Options thế nào.
Ngon thì coi như vĩnh biệt cái chính sách bán nhỏ giọt đôn giá ép mua options của Toi
Thứ tư này bác sắp xếp qua bên e nhá. :)

Thrash_M

Xe tải
Website
www.truonghongvinh.wordpress.com
Hôm trước a nhận ô hay túi thế ? :)
À, ko biết em chém thế nào mà các đồng nghiệp của em tưởng anh là tiền đạo tuyển VN nên đưa cho cả đống ô với túi, còn hỏi thăm em Tiên mãi, đến ngại :))

fci69

Xe máy
anh em ai đi dự lauch hôm nay về báo cáo đi chứ ^^

Monster969

Xe hơi
Còn buổi chiều mài ai đi thì alo e nha

phukienotoaz

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em đi tham dự ở Honda Tây Hồ thứ 7 đây các cụ. Nhận xét nhanh cho các cụ:
- Ngoại thật tổng thể về cơ bản không thay đổi nhiều. Bản 2014 trông đầm và to hơn 2014, pha được vuốt điệu. Hai bên hông dập chìm trông khỏe khoắt. Đuôi xe thì tuyệt vời, ăn đứt 2013, trông giống trên Arcord, đẹp hơn Vios, cốp cũng cảm giác rộng rãi dễ đút đồ hơn so với 2013. Ngoại thất xấu nhất là mặt ca-lăng, ko khỏe và trẻ như bản cũ 2013.
- Nội thật ăn đứt City 2013, cá nhân em thì Vios 2014 cũng ko có tuổi so với City 2014. Hiện đại hơn, đồng hồ đẹp, các chi tiết nhựa bóng kết hợp khéo léo, có kết nối Bluetooth, có tì tay, cửa gió phái sau, hàng ghế sau rộng hơn City 2013, có lẽ tương đương hoặc chưa bằng Vios 2014. Vành lên 16, lốp to hơn, có chế độ Eco tiết kiệm xăng.
Điểm em chưa ưng lắm là option ko bằng bàn bên thái, cái mặt giải trí trung tâm hơi trống trái nhưng vẫn đẹp hơn anh Vios, ko bì gồ lên trông bí bách, điều hòa cơ. Điểm em chưa ưng ở City 2013 mới là các nút bấm ở bên hông cưa trông nhựa và rẻ tiền hơn so với City 2013.
- Chưa có dịp chạy thử vì mới chỉ pre-launch nhưng em thấy City mới ngon ở hộp số vô cấp, lẫy chuyển số, cánh cửa thì dày hơn hẳn bản 2013. Em đang chạy City 2013 nên nhận xét để các bác tìm hiểu.
- Cá nhân em: City 2014 mà giá 610 thì quá ngon, Vios 2014 cũng ko đủ tuổi :)).

congnongphonui

Xe buýt
Em đi tham dự ở Honda Tây Hồ thứ 7 đây các cụ. Nhận xét nhanh cho các cụ:
- Ngoại thật tổng thể về cơ bản không thay đổi nhiều. Bản 2014 trông đầm và to hơn 2014, pha được vuốt điệu. Hai bên hông dập chìm trông khỏe khoắt. Đuôi xe thì tuyệt vời, ăn đứt 2013, trông giống trên Arcord, đẹp hơn Vios, cốp cũng cảm giác rộng rãi dễ đút đồ hơn so với 2013. Ngoại thất xấu nhất là mặt ca-lăng, ko khỏe và trẻ như bản cũ 2013.
- Nội thật ăn đứt City 2013, cá nhân em thì Vios 2014 cũng ko có tuổi so với City 2014. Hiện đại hơn, đồng hồ đẹp, các chi tiết nhựa bóng kết hợp khéo léo, có kết nối Bluetooth, có tì tay, cửa gió phái sau, hàng ghế sau rộng hơn City 2013, có lẽ tương đương hoặc chưa bằng Vios 2014. Vành lên 16, lốp to hơn, có chế độ Eco tiết kiệm xăng.
Điểm em chưa ưng lắm là option ko bằng bàn bên thái, cái mặt giải trí trung tâm hơi trống trái nhưng vẫn đẹp hơn anh Vios, ko bì gồ lên trông bí bách, điều hòa cơ. Điểm em chưa ưng ở City 2013 mới là các nút bấm ở bên hông cưa trông nhựa và rẻ tiền hơn so với City 2013.
- Chưa có dịp chạy thử vì mới chỉ pre-launch nhưng em thấy City mới ngon ở hộp số vô cấp, lẫy chuyển số, cánh cửa thì dày hơn hẳn bản 2013. Em đang chạy City 2013 nên nhận xét để các bác tìm hiểu.
- Cá nhân em: City 2014 mà giá 610 thì quá ngon, Vios 2014 cũng ko đủ tuổi :)).
Thực ra ở phân khúc này em thấy cụ đừng nên kì vọng nhiều như bên Thái, nếu được như bên Thái thì ai mua civic bây giờ.

k9i

Xe đạp
Em nghe thông tin chính thức là Hondacity 2014 sẽ bán trong tháng 9 này, giá thì chưa biết và mới thấy xe qua ảnh, rất đẹp, nhưng thực sự chất lượng và máy móc có gì hay hơn đời cũ hoặc các em khác cùng phân khúc không nhỉ. Em đã chạy thử Fiesta rồi thì thâý sướng lắm, nhưng giá cũng hơi chát. Cùng tầm tiền thì có Vios với Sunny. Xôi vò quá, cụ nào thông thái có em mấy viên gạch với.

Hôm nay em đi dự event ra mắt All new city 2014 tại Honda Long Biên. Cảm nhận ban đầu thấy hình thức ok. Em chỉ cá trê là vô lăng trọc ko có nút gì cả, bản cao nhất cũng là nỉ, phanh sau chỉ là tang trống, nút star-stop bị cắt, gương vẫn cơm. Ưu điểm là có cửa gió hàng ghế sau, hộp số cvt.

XE_ĐO

Xe máy
Ưu điểm còn có ECON và cảm biến lùi nữa chứ cụ.
Kém bản ở Thái: ko có start/stop; ko có camera lùi; phanh sau đĩa; cruise control; đièu hòa tự động; hill start assistance; smart key; túi khí bên( airbag curtain): DVD multiple function v.v... còn gì nữa không nhỉ các cụ bổ sung giúp.
Nói chung về VN để cạnh tranh với Vios( không so sánh giá với Thailand) thì cũng ổn rồi. Chỉ còn tâm lý thánh Toy nữa là ko ăn được vios thôi.

Nguyencuong1101

Xe tải
Dự là sẽ hút kha khá khách của toy, xe dài tương đương vios nhưng khoang rộng hơn, mà e thấy cắt *** nó hết option thế kia thì chán, vẫn kì vọng như bản thái thì ăn đứt vios mà option nghèo nàn, đến cái điều hòa với cảm biến nó cũng cắt....
Tâm lý toy thì thưa các cụ là đến người nhật nó cũng cuồng , e làm cty nhật, 10 thằng nhật thì 9 thằng bảo ở nhật nhất toy,đi 6 năm trở lên là chỉ còn toy giữ giá trị :)

htthuyduong12

Xe tải
À, ko biết em chém thế nào mà các đồng nghiệp của em tưởng anh là tiền đạo tuyển VN nên đưa cho cả đống ô với túi, còn hỏi thăm em Tiên mãi, đến ngại :))
A nhầm thế lào ý????? Hôm ấy e bận tung zời đúng ko? Kịp chém cướp ai đâu chứ?? A có kịp lưu lại tấm hình em ngọc Trinh City làm kỷ niệm ko?