Sắp cưới vợ 3

Davis.Ho

Xe máy
Báo cáo cac bác là em vừa quyết định đính hôn với một em Camry 2.4G LD, tháng 5 này sẽ cưới. Thôi thì cứ gái quên cho LÀNH, mang về rồi ta tô tỉnh cho nó đài các :)). H em đang ngâm cứu mấy món đồ trang sức mà thấy phong phú quá + chưa biết nên mua ở hãng nó lắp luôn hay là ra shop ngoài.
Nhờ các cụ tư vấn cho về giá cả & nơi lắp các thứ sau (hơi nhiều*_*):
Dày dếp: Ốp cản trước, nẹp hông, đuôi cá(có những loại nào các bác nhỉ?), vè che mưa crom, chắn bùn (ko biết chắn bùn có tác dụng j không), RIM (có nên độ ko nhỉ?), khay đựng đồ cốp sau;
Vòng vèo: angel eyes, bậc lên xuống LED, VÔ LĂNG ốp gỗ, tay nắm cửa crom, ốp crom chống xước (nghe đâu hãng cho đổi bù thì chắc là hàng zin + rẻ hơn ^^);
Trang thiết bị: Gương chiếu hậu chống lóa (thấy trong mục accessories của hãng mà chưa thấy cụ nào lắp cả??), cảm biến áp suất lốp (mua của hãng nó có tích hợp trên bảng điều khiển ko nhỉ?), camera lùi (xài hàng tàu có ổn ko?);
Mắt kính, tai nghe: Dán kính (Llumar ngon ko ợ, em thik màu tím cho kính lái và hậu, xanh cho cửa như thằng mec cực hehe), bộ chống ồn (có nên làm ko ợ??);
Đào tạo: gương chiếu hậu tự cụp + tự chỉnh khi lùi, kính tự lên (an toàn PCCC ko ợ hic hic). Riêng quả khởi động bằng nút bấm thì chưa thấy có giải pháp hiệu quả nên ... nhỏ bỏ qua, gái quê dù sao cũng có nét đồng nội hic hic.
Móng tay móng chân: biểu tượng toy trên hood, giá đỡ cho Ipad <-- tìm đỏ mắt ko thấy hic hic
Vâng chắc là chỉ thế thôi ợ.

Davis.Ho

Xe máy
Bác Getz cho em cái báo giá nhé :).
Em kí giấy rồi bác Bichman & bác 7788 ah

ABCD

Xe tải
Đi chán lắm mua làm gì/:)

lmtuan

Xe tăng
Cụ lắp chi mà lắm rứa ợ. Theo em cứ để nguyên thế mà chạy thôi. Sau này cần gì thì lắp vô. :D
Chúc mừng cụ sắp có con vợ 3 mà em hằng ao ước =D>

Davis.Ho

Xe máy
Xe LD nghèo đồ lặt vặt quá cụ ợ. Cứ như mấy em hàn xẻng trước lúc về nhà chồng, nhà gái đã tô kĩ thì đỡ công. Em dự sơ sơ đồ lnh tinh cũng đôi ba chục củ :(

lmtuan

Xe tăng
Xe LD nghèo đồ lặt vặt quá cụ ợ. Cứ như mấy em hàn xẻng trước lúc về nhà chồng, nhà gái đã tô kĩ thì đỡ công. Em dự sơ sơ đồ lnh tinh cũng đôi ba chục củ :(
Cam mà cụ chê nghèo thì chắc con Vios còi cụ chê mạt sờ rệp mất :|

noname2011

Xe đạp
1) lắp màn hình DVD ( tùy hãng + hợp lí túi tiền bác thì duyệt )
2) camera lùi : nếu bác lái xe còn kém ( hoặc bác mua vợ 3 cho gấu nha bác thì nên lắp / ko lắp cũng chả sao )
3) ốp crom ( có đèn ) ở 4 tay nắm cửa ( rất đẹp khi đj ban đêm )
4) dán kính V-kool
5) ốp đèn mạ crom ( ốp đèn hậu luôn nha bác ) nhìn xe đẹp hơn hẳn cụ ạk
Camry LD chỉ nên làm vậy là đẹp thôi bác ạk ( nếu bác đòi hỏi cao về dàn âm thanh thì phải đầu tư thêm kha kha tiền của nữa ạk )

Davis.Ho

Xe máy
@Imtuan: em đang đi xe hàn xẻng nên thấy đồ cam hơi hẻo, ko dám so với vios bác ợ. Tính em lại thích táy máy nên :)
@noname2011: em cũng tính bỏ camera lùi, như thế thì cũng thôi luôn dvd bác ợ. ốp crom tay nắm có đèn và đèn ở đâu đẹp và thợ tốt bác nhỉ?

noname2011

Xe đạp
@Imtuan: em đang đi xe hàn xẻng nên thấy đồ cam hơi hẻo, ko dám so với vios bác ợ. Tính em lại thích táy máy nên :)
@noname2011: em cũng tính bỏ camera lùi, như thế thì cũng thôi luôn dvd bác ợ. ốp crom tay nắm có đèn và đèn ở đâu đẹp và thợ tốt bác nhỉ?
Em mua em camry 3.5Q LD dc hơn 1 năm rồi ! Khj mua em lắp ốp crom tay nắm có đèn tại đại lí của TOYOTA luôn cụ ạk ? Vì đằng nào cũng phải mất 30 củ để lấy dc xe nên em chọn lắp màn hình , ốp đèn , ốp tay nắm cửa , camera lùi ... Vài cái ljh tjh khác nữa cụ ạk ? Đến giờ vẫn dùng tốt cả cụ ạk => tay nghề của mấy bác TOY ko đến nỗi nào

Davis.Ho

Xe máy
Em mua em camry 3.5Q LD dc hơn 1 năm rồi ! Khj mua em lắp ốp crom tay nắm có đèn tại đại lí của TOYOTA luôn cụ ạk ? Vì đằng nào cũng phải mất 30 củ để lấy dc xe nên em chọn lắp màn hình , ốp đèn , ốp tay nắm cửa , camera lùi ... Vài cái ljh tjh khác nữa cụ ạk ? Đến giờ vẫn dùng tốt cả cụ ạk => tay nghề của mấy bác TOY ko đến nỗi nào
Sao lại phải mất 30 củ mới lấy được xe vậy cụ? Đại lý cũng làm luật ạ :?
Em cũng tính lắp mấy thứ ở hãng nhưng nghe ae kêu ca chém chặt nên hơi ngại :(

noname2011

Xe đạp
Muốn lấy xe ngay phải thế cụ ạk ? Ko thì cụ chịu khó mà đợi chờ em nó

noname2011

Xe đạp
Muốn lấy xe ngay phải thế cụ ạk ? Ko thì cụ chịu khó mà đợi chờ em nó

bichman.toyota

Xe máy
Bác Davis có ở gần khu vực Long Biên không ?
Nếu gần thì Bác qua bên em lắp đồ ủng hộ đại lý mới nhé. Bên em bảo hành đàng hoàng mà. Nếu bác ở xa LB thì bác nên lắp ở đại lý nơi bác mua xe

Pitt

Xe điện
1) lắp màn hình DVD ( tùy hãng + hợp lí túi tiền bác thì duyệt )
2) camera lùi : nếu bác lái xe còn kém ( hoặc bác mua vợ 3 cho gấu nha bác thì nên lắp / ko lắp cũng chả sao )
3) ốp crom ( có đèn ) ở 4 tay nắm cửa ( rất đẹp khi đj ban đêm )
4) dán kính V-kool
5) ốp đèn mạ crom ( ốp đèn hậu luôn nha bác ) nhìn xe đẹp hơn hẳn cụ ạk
Camry LD chỉ nên làm vậy là đẹp thôi bác ạk ( nếu bác đòi hỏi cao về dàn âm thanh thì phải đầu tư thêm kha kha tiền của nữa ạk )
Cái này hay bị bạc màu lắm

0906.006.586

Xe buýt
Cụ ra các cửa hàng nội thất ấy, các bác ấy sẽ tư vấn cho cụ đến nơi đến chốn xem lắp cái gì và gỡ cái gì, biết đâu cụ còn khám phá ra cả những óp sừn muốn lắp mà cụ chưa biết nữa.

Davis.Ho

Xe máy
Bác Davis có ở gần khu vực Long Biên không ?
Nếu gần thì Bác qua bên em lắp đồ ủng hộ đại lý mới nhé. Bên em bảo hành đàng hoàng mà. Nếu bác ở xa LB thì bác nên lắp ở đại lý nơi bác mua xe
Cơ quan em ở gần Long Biên, cũng muốn vào hãng để các bác ốp sừng nhưng mà ngại các bác tiện tay cắt cổ nhắm ;))