[Funland] Sắp đấu giá biển xe oto

Maus

Xe điện
Sắp... sắp... sắp....

Đừng nghe những gì thằng sắp nói, hãy nhìn những gì thằng sắp làm.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Khi thắng đấu giá, biển số là tài sản của các cụ, khi đó các cụ có quyền mua bán cho tặng... Thế sẽ lại sinh ra các cuộc đấu giá như kiểu đấu giá đất và kết quả là gì ai cũng biết
Như 1 số nước là ko cho tặng đc cụ nhé. Có thể chuyển từ xe này sang xe khác đều là sợ hữu của cụ. Em thích kiểu này 1 biển theo suốt đời. Em bán xe lấy lại biển, cụ chủ mới 1 là bấm biển mới 2 là chuyển biển cũ cụ ấy qua.
Quá đẹp luôn.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Vì lợi ích cá nhân thì các bác làm nhanh lắm, vì lợi ích đn thì hãy đợi đấy nhường nhiệm kì sau. Suốt ngày kêu ngân sách kém và giỏi vặt lông dân đen.

bmw_diesel

Xe buýt
Như 1 số nước là ko cho tặng đc cụ nhé. Có thể chuyển từ xe này sang xe khác đều là sợ hữu của cụ. Em thích kiểu này 1 biển theo suốt đời. Em bán xe lấy lại biển, cụ chủ mới 1 là bấm biển mới 2 là chuyển biển cũ cụ ấy qua.
Quá đẹp luôn.
Sẽ làm theo hướng thích của cụ.
Biển đấu giá đc sẽ theo người suốt đời, ko cho, bán, mua, tặng.
Bán xe cho ng khác thì thu biển lắp xe mới.
Ng chết thì thu hồi biển :)

bmw_diesel

Xe buýt
Vì lợi ích cá nhân thì các bác làm nhanh lắm, vì lợi ích đn thì hãy đợi đấy nhường nhiệm kì sau. Suốt ngày kêu ngân sách kém và giỏi vặt lông dân đen.
Đừng có cái gì cũng chửi cụ à?
Nhu cầu biển đẹp từ đâu sinh ra?
Cụ ko có nhu cầu biển đẹp thì cụ bấm chọn ngẫu nhiên đi.
Muốn số đẹp rồi mất tiền xog quay ra chửi ng ta nghe nó chối lắm. Giống mấy ông vi phạm luật GT xog 50/50, rồi xog nữa đi chửi.

Fan gentra

Xe điện
tôi thấy mỗi người dân nên được cấp 1 ,2,3 biển gắn liền với họ như CCCD vậy ..
khi bán xe họ bắt buộc phải tháo và lắp vào xe mới ..vừa dễ quản lý ...vvvv. tôi không nhớ nhưng có 1 nước nào đó đã sử dụng như vậy .. :D :D :D

cuhaifus

Xe container
Theo em có thể làm theo cách chọn biển số theo sở thích cá nhân, sẽ có phần số bắt buôc kiểu mã tỉnh chẳng hạn, còn lại là phần chữ và số tuỳ chọn ko vi phạm thuần phong mỹ tục, ko phạm huý là ok. Tính tiền có thể tính theo độ dài của chữ và độ đẹp của số, đại loại thế. Ví dụ nếu được thì em sẽ làm quả biển dư lày chẳng hạn: 2079 cuhaifus 9702. Biển số sau khi được cấp là sử hữu của cá nhân, tổ chức và có thể mua bán chuyển nhượng bình thường, nhà nước lại thu thêm được thuế chuyển nhượng nữa.
Để tổ chứ làm việc này em thấy quá là đơn giản và nguồn thu ko hề nhỏ nhưng ko hiểu sao ko thực hiện được

Vo_thuong

Xe điện
Vì cái bộ máy cồng kềnh không ăn khớp và một lũ nô bộc vô trách nhiệm và tiểu nhân cụ ạ. Nếu cho phép đấu giá biển số thì phải có sự đồng ý của nhiều ban ngành, và một số thằng mất đi quyền lợi. Trong khi rất phí phạm khi Morning hay xe tải lại treo biển tứ quý, biển số đắt hơn cả cái xe. Ngân sách mất đi rất nhiều tiền. Tóm lại là thấy chúng nó ngu mà bất lực.
Chúng nó không ngu cụ ah, bọn nó khôn nhưng mà là "khôn lỏi" hay "khôn chết người" - tiền biển đẹp vẫn mất nhưng một bên là vào ngân sách nhà nước còn một bên thì ...., nói thế chắc cụ thấy nguyên nhân tại sao nó cứ bày trò và bảo là "khó lắm khó lắm", rồi thì "cơ chế đâu" bla blap... nhưng thực ra Thực ra còn ty tỷ câu chuyện như thế trong xã hội thiên đường - mại dâm, trò chơi may rủi (xổ số, cờ bạc) ... đều có thể đưa vào khuôn khổ và nộp thuế, ngân sách .. và chắc chắn là xã hội sẽ tốt đẹp hơn (thực tế nó vẫn tồn tại) nhưng nhiều người không muốn thế, vẫn muốn nó ở trong dòng chảy ngầm và thỉnh thoảng lại có vụ "bắt ổ cờ bạc ngàn tỷ", kiểu thế.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Em thấy sắp 4 năm nay rồi. Mỗi cái miếng ăn này mà lợi ích nhóm khiếp quá. Cực kỳ đơn giản mà 4 5 năm chưa xong.
Việc này mà thực hiện được thì hay quá:

Gớm,
Sắp vời 4,5 năm giề.

1. Năm 1993, Hải Phòng là địa phương đầu tiên triển khai.

2. 10 năm sau, tỉnh Bình Thuận, Nghệ An là hai địa phương đã tổ chức đấu giá biển số xe.

3. Năm 2008, Cục Cảnh sát giao thông (Bộ Công an) tiếp tục đề xuất đấu giá biển số xe, Thủ tướng đã chấp thuận chủ trương và giao cho các Bộ nghiên cứu triển khai. Dự thảo Thông tư liên tịch hướng dẫn việc đấu giá quyền sử dụng số đăng ký biển xe cơ giới đường bộ, chế độ thu, quản lý, sử dụng tiền đấu giá đã được các bộ xây dựng.

4. Năm 2011, khi xây dựng Nghị định về đấu giá tài sản, việc đấu giá biển số xe tiếp tục được đưa ra.

6. 6 năm sau, Bộ Công an đã họp với đại diện Bộ Tài chính, Bộ Tư pháp để lấy ý kiến, xây dựng dự thảo đề án đấu giá biển số xe.

7. Năm 2018, Cục Cảnh sát giao thông (Bộ Công an) tiếp tục đề xuất đấu giá trực tuyến biển số xe ô tô

8. Năm 2020, Bộ Công an đưa nội dung đấu giá biển số xe vào dự Luật đảm bảo trật tự an toàn giao thông

9. Tháng 9/2021, Cục Cảnh sát giao thông (Bộ Công an) tái khởi động xây dựng đề án đấu giá biển số xe, tổ chức hội thảo lấy ý kiến các bộ, ban ngành.

Bình tĩnh, sơ sơ mới có khoảng chục lần, Còn xa vạch ba vạn chín ngàn lần lắm.

Chưa nổi 30 năm mà.

(có bài hát, ba mươi năm dcch, kc đã thành công)

Tiền sau đấu giá nộp vào đâu ạ? Chi vào việc gì? Nếu để đóng góp cho các quỹ từ thiện hay khám chữa bệnh covit thì tốt còn ko thì ko để làm gì
Và cách thực hiện ngoài các biên tam hoa, tứ quý, ngũ quý dành hẳn ra đấu giá thì cứ mỗi 1000 số, để cho người dân lựa chọn và tự đặt mức giá ra biển đẹp, các biển ko đẹp mới phát miễn phí à?
Thí điểm từ năm 1993 rồi nên cũng sắp được ba chục năm cho cái đề án của nợ này.

tunglam28062009

Xe tăng
Vì cái bộ máy cồng kềnh không ăn khớp và một lũ nô bộc vô trách nhiệm và tiểu nhân cụ ạ. Nếu cho phép đấu giá biển số thì phải có sự đồng ý của nhiều ban ngành, và một số thằng mất đi quyền lợi. Trong khi rất phí phạm khi Morning hay xe tải lại treo biển tứ quý, biển số đắt hơn cả cái xe. Ngân sách mất đi rất nhiều tiền. Tóm lại là thấy chúng nó ngu mà bất lực.
Chúng nó không ngu cụ ah, bọn nó khôn nhưng mà là "khôn lỏi" hay "khôn chết người" - tiền biển đẹp vẫn mất nhưng một bên là vào ngân sách nhà nước còn một bên thì ...., nói thế chắc cụ thấy nguyên nhân tại sao nó cứ bày trò và bảo là "khó lắm khó lắm", rồi thì "cơ chế đâu" bla blap... nhưng thực ra Thực ra còn ty tỷ câu chuyện như thế trong xã hội thiên đường - mại dâm, trò chơi may rủi (xổ số, cờ bạc) ... đều có thể đưa vào khuôn khổ và nộp thuế, ngân sách .. và chắc chắn là xã hội sẽ tốt đẹp hơn (thực tế nó vẫn tồn tại) nhưng nhiều người không muốn thế, vẫn muốn nó ở trong dòng chảy ngầm và thỉnh thoảng lại có vụ "bắt ổ cờ bạc ngàn tỷ", kiểu thế.
Làm mà có lợi ích cá nhân, nhóm thì làm còn nhanh hơn cave tụt quần. Còn làm chỉ để đn tốt đẹp phát triển lên thì từ từ, khó khăn phát sinh nhiều lắm. Chưa kể lại còn làm nhiều a e tâm tư.
Mấy cái việc như đấu giá biển số, mại dâm, cờ bạc với điệu kiện như hiện nay nếu muốn đưa vào khuân khổ có j khó. Nếu ko biết thì học thế giới, đầy nước ngta làm cả chục trăm năm nay rồi. Nhưng mà thôi, cứ từ từ rồi ta tính.

khanhtb

Xe điện
chắc phải làm thận trọng,tránh sai sót nên mới lâu thế

Em nghĩ một số biển quá xấu theo quan điểm của dân thì mình bỏ đi đừng cho dân bấm nữa. Tại sao lại không làm được việc đó các cụ nhỉ. Khó gì đâu ạ. Ví dụ biển 49-53 hoặc biển 7878 thì bỏ đi được mà. Người dân có xe có biển đó họ đi ra đường tâm lý họ lo lắng có khi còn mất an toàn hơn
em có nghe nói ở tây họ có khi bỏ số nhà 13 đi, 12 lên 14 luôn, chả sao :))

Dan du an

Xe cút kít
em có nghe nói ở tây họ có khi bỏ số nhà 13 đi, 12 lên 14 luôn, chả sao :))
Thật sự tâm lý mua một cái xe mới mà đeo cái biển mà không yên tâm thì ra đường đúng là căng thẳng lắm. Đi xe thế như cực hình.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Vầng vì ở tây họ kiêng số 13 chứ VN thì mình học theo tây chứ văn hóa VN ko đặt nặng số 13 như tây lông
Số di động đẹp kiểu 68, 88, .... mình toàn thấy của xe ôm, công an hộ khẩu, giao lavie, taxi....chứ người nhiều tiền, đại gia mình thấy số rất bình thường :))

Maus

Xe điện
Đừng có cái gì cũng chửi cụ à?
Nhu cầu biển đẹp từ đâu sinh ra?
Cụ ko có nhu cầu biển đẹp thì cụ bấm chọn ngẫu nhiên đi.
Muốn số đẹp rồi mất tiền xog quay ra chửi ng ta nghe nó chối lắm. Giống mấy ông vi phạm luật GT xog 50/50, rồi xog nữa đi chửi.
Hình như ông nói một đằng ông hiểu một nẻo thì phải. :)

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm số xấu, số đẹp nó có pha sự mê tín :)) mà cán bộ nhà mình gốc vô thần, giờ ai dám phê chuẩn số này là đẹp, số kia là xấu :)) nên nó lâu.

Số di động đẹp kiểu 68, 88, .... mình toàn thấy của xe ôm, công an hộ khẩu, giao lavie, taxi....chứ người nhiều tiền, đại gia mình thấy số rất bình thường :))
đại gia họ quan tâm gì số đâu cụ, họ thường quan tâm 1 chút đến phong thủy hơn, còn số má em thấy ko quan trọng