[Funland] Sắp đấu giá biển xe oto

Thật sự tâm lý mua một cái xe mới mà đeo cái biển mà không yên tâm thì ra đường đúng là căng thẳng lắm. Đi xe thế như cực hình.
vầng nhưng mà bên ta có ai làm đc như thế đâu cụ, bỏ 1 2 số đi cho thoải mái người bấm

tuy nhiên thì xxx lại ko có xèng nếu bỏ nên chả ai làm đâu cụ ag

bmw_diesel

Xe buýt
vầng nhưng mà bên ta có ai làm đc như thế đâu cụ, bỏ 1 2 số đi cho thoải mái người bấm

tuy nhiên thì xxx lại ko có xèng nếu bỏ nên chả ai làm đâu cụ ag
Tại sao lại phải bỏ đi 1,2 số hả cụ?
Đối với đa số mọi người thì 49,53,13 là xấu, nhưng với 1,2 ng thì nó lại có ý nghĩa, bỏ đi thì nhà nước ko phục vụ 1,2 ng đó à?

Tại sao lại phải bỏ đi 1,2 số hả cụ?
Đối với đa số mọi người thì 49,53,13 là xấu, nhưng với 1,2 ng thì nó lại có ý nghĩa, bỏ đi thì nhà nước ko phục vụ 1,2 ng đó à?
xã hội hay bất cứ ngành nghề gì sinh ra để phục vụ đa số mà cụ

em ko nói là PHẢI bỏ mà chỉ đưa ra ý kiến, mà ý kiến của em thì chắc cũng chả có ai quan tâm và thực hiện đâu nên nếu như cụ thích các số đấy thì cứ lên bấm thôi có ai ngăn cản hay bỏ số đó của cụ đi đâu ag

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
đại gia họ quan tâm gì số đâu cụ, họ thường quan tâm 1 chút đến phong thủy hơn, còn số má em thấy ko quan trọng
Vì tư tưởng của cụ như này nên cụ mới k bao h thành đại gia. Cụ thử ra hỏi một ông xe sang bất kì xem ng ta có muốn và chấp nhận bỏ tiền ra mua biển đẹp không?

bmw_diesel

Xe buýt
xã hội hay bất cứ ngành nghề gì sinh ra để phục vụ đa số mà cụ

em ko nói là PHẢI bỏ mà chỉ đưa ra ý kiến, mà ý kiến của em thì chắc cũng chả có ai quan tâm và thực hiện đâu nên nếu như cụ thích các số đấy thì cứ lên bấm thôi có ai ngăn cản hay bỏ số đó của cụ đi đâu ag
Nhà nước sinh ra để phục vụ TẤT CẢ NHÂN DÂN.
Nói như cụ phục vụ đa số thì chỉ nên phục vụ mấy ông người kinh thôi, kệ mie nó mấy tay dân tộc thiểu số miền núi :)

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Chúng nó không ngu cụ ah, bọn nó khôn nhưng mà là "khôn lỏi" hay "khôn chết người" - tiền biển đẹp vẫn mất nhưng một bên là vào ngân sách nhà nước còn một bên thì ...., nói thế chắc cụ thấy nguyên nhân tại sao nó cứ bày trò và bảo là "khó lắm khó lắm", rồi thì "cơ chế đâu" bla blap... nhưng thực ra Thực ra còn ty tỷ câu chuyện như thế trong xã hội thiên đường - mại dâm, trò chơi may rủi (xổ số, cờ bạc) ... đều có thể đưa vào khuôn khổ và nộp thuế, ngân sách .. và chắc chắn là xã hội sẽ tốt đẹp hơn (thực tế nó vẫn tồn tại) nhưng nhiều người không muốn thế, vẫn muốn nó ở trong dòng chảy ngầm và thỉnh thoảng lại có vụ "bắt ổ cờ bạc ngàn tỷ", kiểu thế.
Cụ đã nói trúng tim đen của lũ nô bộc biến chất :))

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Đừng có cái gì cũng chửi cụ à?
Nhu cầu biển đẹp từ đâu sinh ra?
Cụ ko có nhu cầu biển đẹp thì cụ bấm chọn ngẫu nhiên đi.
Muốn số đẹp rồi mất tiền xog quay ra chửi ng ta nghe nó chối lắm. Giống mấy ông vi phạm luật GT xog 50/50, rồi xog nữa đi chửi.
Xl cụ đừng bụng ta suy ra bụng người. Em xe ghẻ thôi nhưng chấp nhận bỏ tiền mua biển xe đỡ xấu và em rất cảm ơn xxx vì chiếc xe gắn bó với ta ít nhất vài năm. Còn gần như tất cả những chủ xe sang đều chấp nhận, hoan hỉ bỏ nhiều tiền, đôi khi nhiều hơn giá trị chiếc xe để có biển đẹp.

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghĩ một số biển quá xấu theo quan điểm của dân thì mình bỏ đi đừng cho dân bấm nữa. Tại sao lại không làm được việc đó các cụ nhỉ. Khó gì đâu ạ. Ví dụ biển 49-53 hoặc biển 7878 thì bỏ đi được mà. Người dân có xe có biển đó họ đi ra đường tâm lý họ lo lắng có khi còn mất an toàn hơn
Nhỡ đâu lại có người thích biển đó thì sao ạ. Họ lại kiện chết.

nemesian

Xe buýt
Chả có gì không làm được cả. Kể cả sửa đổi luật hay chính sách. Luật là do con người đặt ra phục vụ con người, chưa phù hợp thì đổi chứ có gì đâu mà khó ạ.
Cái khó là một số ít người lại “tâm tư”, nên cố tình để vậy

Cuongnh5256

Xe điện
Em nghĩ một số biển quá xấu theo quan điểm của dân thì mình bỏ đi đừng cho dân bấm nữa. Tại sao lại không làm được việc đó các cụ nhỉ. Khó gì đâu ạ. Ví dụ biển 49-53 hoặc biển 7878 thì bỏ đi được mà. Người dân có xe có biển đó họ đi ra đường tâm lý họ lo lắng có khi còn mất an toàn hơn
Bài trừ mê tín dị đoan mà lại bỏ biển 49-53 khác gì tự vả vào mồm=))=))=))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cứ mong 68 là lộc phát, 88 là phát phát.
Vì.... nó phát âm gần với lục và bát

Hề hề...
Nhưng trong thực tế cuộc sống hàng ngày, có íu mấy khi gọi 6 là lục, gọi 8 là bát đâu.
Thế mà dân tình cứ nhao nhao lên ý nhỉ.

Số di động đẹp kiểu 68, 88, .... mình toàn thấy của xe ôm, công an hộ khẩu, giao lavie, taxi....chứ người nhiều tiền, đại gia mình thấy số rất bình thường :))
đại gia họ quan tâm gì số đâu cụ, họ thường quan tâm 1 chút đến phong thủy hơn, còn số má em thấy ko quan trọng

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cứ mong 68 là lộc phát, 88 là phát phát.
Vì.... nó phát âm gần với lục và bát

Hề hề...
Nhưng trong thực tế cuộc sống hàng ngày, có íu mấy khi gọi 6 là lục, gọi 8 là bát đâu.
Thế mà dân tình cứ nhao nhao lên ý nhỉ.
Âm theo tiếng Tàu mà.
Tiếng Tàu, số 6 phát âm là "liêu", âm hán việt là "lục". Còn số 8 tiếng Tàu phát âm là "pa", âm hán việt là "bát".

Taihoatu

Xe lăn
E chả quan tâm cái biển số này, số nào mà chẳng đc.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Âm tàu thì nó áp vơi người tàu chứ sao lại áp sang người mình được.

Hì hì...
Ít nữa tiếng Anh thông dụng thì người mình lại sợ số 8 lắm đấy nhỉ, Vì tiếng Anh đọc số 8 là ết; gần với âm chết của mình mờ.

Thôi, iem có cái sim đt có số 8, mai iêm bán luôn kẻo ít nữa mất giá nhỉ

Âm theo tiếng Tàu mà.
Tiếng Tàu, số 6 phát âm là "liêu", âm hán việt là "lục". Còn số 8 tiếng Tàu phát âm là "pa", âm hán việt là "bát".

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Âm tàu thì nó áp vơi người tàu chứ sao lại áp sang người mình được.

Hì hì...
Ít nữa tiếng Anh thông dụng thì người mình lại sợ số 8 lắm đấy nhỉ, Vì tiếng Anh đọc số 8 là ết; gần với âm chết của mình mờ.

Thôi, iem có cái sim đt có số 8, mai iêm bán luôn kẻo ít nữa mất giá nhỉ
Chết của mình là tử, gần với âm "sư" của tiếng Hán là số 4 :))