[Funland] Sắp mất nhà do vợ e uỷ quyền cho bà bác mượn SĐ cắm NH

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cõi of này đúng ngoạ hổ tàng long ! Mợ đủ khả năng mua nhà cho cả họ nhà chồng thì tài sản chắc ngót trăm tỷ !

Không biết mợ đã phát biểu với chồng mợ nguyên văn như trên chưa ? Và anh nhà phản ứng thế nào để em còn học tập !
he he mợ ấy hình như dân phân tích cơ bản, nếu đúng thì khá bull giá cao su tự nhiên hồi lâu lâu rồi, nên chắc ăn đc PHR.
cơ mà dân phân tích cơ bản thì ko all in với leverage nhiều, mà nữ thì càng không, nên trăm tỷ thì còn khướt, kiếm được chục tỷ là may, mà thế đã chém là mua nhà cho cả họ nhà chồng, thì họ nhà chồng nghèo, ở vùng sâu xa, nên chắc 5 tỷ mua đủ đất cho chục hộ có khi.
e là e cứ chém bừa vậy!

hieu_vova

Xe hơi
Đúng là vợ bác ý sở hữu riêng sổ đỏ này và tuỳ ý mua bán cho tặng, vay, nhưng muốn làm các thủ tục đó thì luôn phải có giấy xác nhận tình trạng hôn nhân HIỆN TẠI, bác ạ. Nếu đang có chồng thì: giấy đó là ĐĂNG KÝ KẾT HÔN, Nếu đang độc thân thì: giấy đó là xác nhận tình trạng hiện tại: độc thân. Phường xác nhận hiện tại vợ bác ý độc thân là ko đúng rồi
thế thì cụ cũng ko hiểu luật rồi. Trường hợp này xin xác nhận độc thân là cái xác nhận cho vợ chủ thớt độc thân cái thời điểm mua nhà này ấy. Tức là xác nhận hồi mua nhà còn độc thân để chứng minh tài sản này là của riêng vợ chủ thớt. Nhiều cụ cứ ko hiểu thủ tục bảo là lừa nhưng trường hợp này ngân hàng cho vay nó làm rất đúng luật. Cụ còn gì chưa hiểu nữa ko để em giải thích cho. Em làm mảng này nên nắm rõ luật. Chủ thớt cũng ko hiểu luật nên bù lu bù loa lên cũng ko để làm gì cả.

hauyenhd

Xe container
Tôi xác nhận đây cụ nhé. Tôi có tài sản trước hôn nhân là 1 căn chung cư mua năm 2016, 2018 tôi lấy vợ, vừa rồi 2021 tôi bán căn chung cư đó. Chỉ cần xin giấy xác nhận tình trạng hôn nhân từ khi tôi đủ điều kiện lấy vợ đối với nam (từ 20 tuổi trở lên) đến đúng ngày ra sổ là tôi độc thân. Và căn đó cũng chẳng ai yêu cầu vợ tôi cùng ký ở hđmb cả.
Riêng trường hợp vợ bác chủ topic này là xác nhận tình trạng độc thân ở thời điểm làm sổ, nên ubnd phường không sai.
Trường hợp mua bán thì e k rõ nhưng nhà e đây vẫn phải đi xin giấy CN độc thân đến thời điểm làm hồ sơ vay cụ nhé.

HuyVu 248

Xe máy
Thôi ca này coi như bài học cụ ạ! Tài sản trước hôn nhân là của vợ thì cụ không nên can thiệp! Hơn nữa vợ cụ lại còn ký khống giấy xác nhận độc thân thì ra pháp luật vợ cụ và cơ số bác bên phường đuối lý, bị phạt là cái chắc chắn luôn!
Giờ 2 cụ mợ ngồi lại với nhau, thống nhất những việc gì liên quan đến số tiến lớn thì nên thông qua ý kiến của nhau cho yên tâm

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Về lý cụ chủ không liên quan vì tài sản riêng của vợ. Nhưng về tình mà sau khi vợ tâm sự và "cầu cứu" mà nhiều cụ bảo tàu sản trước hôn nhân "không liên quan" thì em phong là Bồ Tát. Hóa ra vợ chồng sống với nhau chỉ là tiền. (Em không bàn đến vấn đề LP có đòi được hay không)

Chỉnh sửa cuối:

4some

Xe tải
Về lý cụ chủ không liên quan vì tài sản riêng của vợ. Nhưng về tình mà sau khi vợ tâm sự và "cầu cứu" mà nhiều cụ bảo tàu sản trước hôn nhân "không liên quan" thì em phong là Bồ Tát. Hóa ra vợ chồng sống với nhau chỉ là tiền. (Em không bàn đến cấn đề LP có đòi được hay không)
bà vk đã ko thật rồi còn gì phải cứu nữa cụ. nhà thì ko phải của ông ck, trách nhiệm cũng ko mà quyền đòi cũng ko có. bà vk nếu ko vì tiền thì đã ko giấu ông ck.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
bà vk đã ko thật rồi còn gì phải cứu nữa cụ. nhà thì ko phải của ông ck, trách nhiệm cũng ko mà quyền đòi cũng ko có. bà vk nếu ko vì tiền thì đã ko giấu ông ck.
Ý em là khi vợ đã chia sẻ mà không làm gì thì đâu còn VC nữa. Kể cả chỉ phân tích cho vợ hiểu là THUA & BỎ cuộc cũng là giúp.

muachieukyniem

Xe điện
Chả thấy ông thớt nói gì, toàn bà con vào chém gió.
Nói nhanh cho vuông. Ông thớt đòi được vào mắt.
Ông có bán nhà thì đưa thông tin lên đây, các cụ OF tư vấn cách gỡ gạc tí chút cho.

Cu.Bin

[Tịch thu bằng lái]
Sao nhiều ông có thể thốt nên câu: tài sản trước hôn nhân ko nên can thiệp thế ?
Vc với nhau thì tài sản nào cũng dùng để lo cho gia đình, con cái, bây giờ bị mất mà kêu ko nên can thiệp =))
Đúng là đám đạo đức mạng!

bloodheartvn

Xe điện
Gái nhiều người giỏi lắm, cụ chớ có coi thường. Em 2 lần phải chuyển công ty vì gái đó cụ. Nhưng đời rất công bằng. Họ rồi cũng thân bại danh liệt bởi kẻ khác. Bật mý thêm với cụ là 1 gái cũng rất giỏi chơi ck với sàn vàng nhé. Lúc thắng đậm coi chồng - trưởng phòng bql các khu kinh tế của tỉnh chả ra cái đinh gỉ gì. Lúc thua thì cho cả gia đình đi ở nhà thuê + bay 2 lô 500m2 đất của bm đẻ cho để gỡ. Sau rồi bỏ con theo 1 gđ bưu điện vào nam. Tiếng anh, tiếng trung đọc, viết, nghe , nói như người bản địa. Từng bỏ việc phó trưởng phòng sở tnmt ra làm pgđ cho công ty tq đấy cụ ạ. Mợ ấy giỏi thì khỏi phải bàn, nhưng có vợ thế thì tan cửa nát nhà nhãn tiền luôn.
Cụ dính vào thế nào mà phải chạy?

Leanh65

Xe container
Cụ dính vào thế nào mà phải chạy?
À, cái này dài dòng lắm, nhiều ý kiến ỳ sèo là em này là ric, kiểu 2 mang chuyên cài cắm các dn có vốn đt NN của xxx, ankt. Em làm TC nên RR cao, nguyên tắc là làm không quá 5 y, kiểu nhiệm kỳ của các đầy tờ ấy. Thế nên giờ vẫn nghèo :D

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Việc phường xác nhận thời điểm 2016 vẫn độc thân có nghĩa là mợ ấy không có chồng là ông Nhôm hay ông Đồng nào cả.
Còn ông Tôn thì rõ là ko liên quan, kiện cái gì?

nguoibatdau

Xe tăng
Trường hợp mua bán thì e k rõ nhưng nhà e đây vẫn phải đi xin giấy CN độc thân đến thời điểm làm hồ sơ vay cụ nhé.
Cụ vay là 1 trường hợp khác. Còn nhà bạn chủ top là vợ lấy tài sản riêng ra để thế chấp, chứ bạn đó không phải là người đi vay. Việc phường xác nhận đó chỉ nhằm mục đích xác định tài sản đó là ts riêng của vợ.

Arjuna82

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vay là 1 trường hợp khác. Còn nhà bạn chủ top là vợ lấy tài sản riêng ra để thế chấp, chứ bạn đó không phải là người đi vay. Việc phường xác nhận đó chỉ nhằm mục đích xác định tài sản đó là ts riêng của vợ.
Nếu bà vợ cầm sổ đỏ vào ngân hàng vay đưa tiền bà bác thì phải xác nhận độc thân thời điểm vay hoặc chồng phải ký giấy vay.
Còn bà vợ ủy quyền cho công ty bà bác đem sổ lên thế chấp vay ngân hàng thì chỉ cần xác nhận thời điểm ra sổ đỏ căn CC bà vợ vẫn đang trong tình trạng độc thân là được

hauyenhd

Xe container
Vợ e cũng mang TS riêng của mình cho người khác mượn vay đấy cụ, cũng lằng nhằng y như vợ cụ chủ luôn.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Coi như mất cho nó nhẹ người! Vài năm rồi sẽ qua...

hauyenhd

Xe container
Nếu bà vợ cầm sổ đỏ vào ngân hàng vay đưa tiền bà bác thì phải xác nhận độc thân thời điểm vay hoặc chồng phải ký giấy vay.
Còn bà vợ ủy quyền cho công ty bà bác đem sổ lên thế chấp vay ngân hàng thì chỉ cần xác nhận thời điểm ra sổ đỏ căn CC bà vợ vẫn đang trong tình trạng độc thân là được
Trường hợp vợ e là cho công ty mượn nhà để vay vẫn phải làm giấy XN độc thân tại thời điểm vay lúc rút giữa chừng còn phải hỏi người đứng ra vay chán để căn tiền nhổ ra đấy cụ vì có đứng tên khoản vay đâu nên k chủ động được. Nói chung dính vào những vụ như này rất mệt người.

red_dragon88

Xe buýt
Ca này vẫn xử lý đc, nhà vợ đã nhờ thì ko thể mặc kệ được. Vấn đề là phải nghiên cứu kỹ hồ sơ, vì cụ chủ ko quen với các việc kiểu này nên có thể truyền đạt chưa hết.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ tốt nhất là anh vay tiền trả ngân hàng và kêu vợ lấy giấy tờ về bán chung cư trả nợ.
May ra vớt vát chút gì đó.
Tỷ mấy thì may ra bằng nửa giá trị cái chung cư thôi.
Đừng để nó tịch biên
Chuẩn ah!