[Funland] Sắp thi sát hạch lái xe B2 các bác có gì chia sẻ giúp em với

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
hồi e tập đi cái xe lanos đời tống, mỗi lần tập về e tê hết cả chân, côn nó sâu mà cứng quá, có bằng thì toàn đi xe số tự động. biết thế thì số tự động cho nhàn, chứ số sàn 10 năm lại phải cấp đổi bằng,.

Lam__Phương

Xe điện
Có thể loại xe đấy hả cụ, thế thì khoai nhỉ.
Hồi e đi thi cũng vớ phải cái xe như thế ngồi đợi thấy xe số 9 quay vòng vù vù đã khấn đừng vớ phải đến lúc nghe gọi tên thì đúng cháu luôn nhưng cũng may lúc e thuê xe chip tập nhờ ông thầy điều xe ở bãi tập hướng dẫn ông ấy dặn là bất kể lên xe gì mày đi như 1 con rùa cho tao ra bài thì ga lên đi bù thời gian. Lúc ở ngoài chuẩn bị vào vị trí xuất phát là e thử côn vs ga chỉ cần ra côn nhanh tí mà k bù ga là cháu ngủ nên lúc vào thi k ăn chết máy, e nhớ cái xe Vios đời nhà Tùy đó nó yếu như kiểu người thở lúc hấp hối ấy chỉnh gương thì vẫn quai tay:D

hitlerphung

Xe máy
Website
maxbuy.com.vn
Hồi e đi thi cũng vớ phải cái xe như thế ngồi đợi thấy xe số 9 quay vòng vù vù đã khấn đừng vớ phải đến lúc nghe gọi tên thì đúng cháu luôn nhưng cũng may lúc e thuê xe chip tập nhờ ông thầy điều xe ở bãi tập hướng dẫn ông ấy dặn là bất kể lên xe gì mày đi như 1 con rùa cho tao ra bài thì ga lên đi bù thời gian. Lúc ở ngoài chuẩn bị vào vị trí xuất phát là e thử côn vs ga chỉ cần ra côn nhanh tí mà k bù ga là cháu ngủ nên lúc vào thi k ăn chết máy, e nhớ cái xe Vios đời nhà Tùy đó nó yếu như kiểu người thở lúc hấp hối ấy chỉnh gương thì vẫn quai tay:D
:D em nghe nói là chỗ em sát hạch xe thi toàn từ đời 2017, 2018 thì chắc là ổn bác nhỉ

firstXpan

Xe buýt
Kinh nghiệm của em thế này, thi cách đây 3,4 năm ạ, chưa có mô phỏng.
1. Lý thuyết: cài app 600 câu, cày đi cày lại thời gian khoảng 1 ngày, và trước hôm thi 1 đến 2 ngày cho đỡ quên.
2. Thực hành: Thi sân nào thì đến sân đó bỏ tiền thuê xe mà tập trước khi thi ít nhất 3 buổi, mỗi buổi 2 tiếng, mất khoảng 2 củ.
2a.Chọn 1 đến 2 con xe ưng ý mà thuê, sau đó đến lúc thi thì nhờ anh coi ở đó điều cho con xe đó mất 500k)
2b.Xác định mất điểm 2 chỗ khó nhất là dừng vạch depa lên dốc(-5 điểm), vệt bánh xe(-5d) để qua cho nhanh.
2c.Ghép xe ngang khó đối với người mới thì cố gắng luyện tập để ăn, cái này có thể luyện bên ngoài, đến sân thi thì luyện 3 buổi(khoảng chục lần) nữa là nhuần.

Em cũng thi 1 phát là đỗ luôn cả lý thuyết và thực hành. Chúc cccm may mắn.

Lam__Phương

Xe điện
:D em nghe nói là chỗ em sát hạch xe thi toàn từ đời 2017, 2018 thì chắc là ổn bác nhỉ
Thế thì ngon cụ ạ. Hồi e đi học thầy dạy rất cẩn thận nhưng khổ nỗi xe thầy thì mới nên tì côn k ra nhanh là thầy xót xe ăn mắng ngay thành ra lúc thả e vào thuê xe chip tập toàn chết máy vì quen đi cái xịn rồi mà xe sát hạch của trung tâm thì như lịch sử Trung Hoa đủ các đời từ nhà Hán đến nhà Tuỳ🤣 Cũng may ổng nhìn ra vấn đề mới gửi ông thầy quản lý bãi xe chứ e đi tập giờ đầu tiên ông thầy bảo mày thi 20 lần k đỗ vì phi thế thì toàn chết máy thôi.

Lam__Phương

Xe điện
Kinh nghiệm của em thế này, thi cách đây 3,4 năm ạ, chưa có mô phỏng.
1. Lý thuyết: cài app 600 câu, cày đi cày lại thời gian khoảng 1 ngày, và trước hôm thi 1 đến 2 ngày cho đỡ quên.
2. Thực hành: Thi sân nào thì đến sân đó bỏ tiền thuê xe mà tập trước khi thi ít nhất 3 buổi, mỗi buổi 2 tiếng, mất khoảng 2 củ.
2a.Chọn 1 đến 2 con xe ưng ý mà thuê, sau đó đến lúc thi thì nhờ anh coi ở đó điều cho con xe đó mất 500k)
2b.Xác định mất điểm 2 chỗ khó nhất là dừng vạch depa lên dốc(-5 điểm), vệt bánh xe(-5d) để qua cho nhanh.
2c.Ghép xe ngang khó đối với người mới thì cố gắng luyện tập để ăn, cái này có thể luyện bên ngoài, đến sân thi thì luyện 3 buổi(khoảng chục lần) nữa là nhuần.

Em cũng thi 1 phát là đỗ luôn cả lý thuyết và thực hành. Chúc cccm may mắn.
Chuẩn cụ bài đề pa cứ bính boong là côn phanh dừng chấp nhận toi 5đ cho ló chắc chả phải nhìn vai với cột mà làm gì cho mệt quá tí lại lối cũ ta về.

hitlerphung

Xe máy
Website
maxbuy.com.vn
Thế thì ngon cụ ạ. Hồi e đi học thầy dạy rất cẩn thận nhưng khổ nỗi xe thầy thì mới nên tì côn k ra nhanh là thầy xót xe ăn mắng ngay thành ra lúc thả e vào thuê xe chip tập toàn chết máy vì quen đi cái xịn rồi mà xe sát hạch của trung tâm thì như lịch sử Trung Hoa đủ các đời từ nhà Hán đến nhà Tuỳ🤣 Cũng may ổng nhìn ra vấn đề mới gửi ông thầy quản lý bãi xe chứ e đi tập giờ đầu tiên ông thầy bảo mày thi 20 lần k đỗ vì phi thế thì toàn chết máy thôi.
:D thế thì lúc tập mình đi xe lởm một tí cụ nhỉ, lúc thi sẽ giảm thiểu rủi ro chết máy.

Namsilver

Xe buýt
Cứ thoải mái mà lái thôi cụ. kiểu gì cũng qua ấy :)))))

Lam__Phương

Xe điện
:D thế thì lúc tập mình đi xe lởm một tí cụ nhỉ, lúc thi sẽ giảm thiểu rủi ro chết máy.
Cụ thuê xe trong sân tập sa hình thì lởm hay xịn nó chính là cái xe thi mà. Lúc nhận xe cụ thử xem côn ga nó nhẹ hay nặng khoẻ hay yếu nhớ bật đh lên chỉnh gương rồi vào bài.

thinhtd

Xe container
Hi các bác, sau thời gian dài học hỏi và cũng trải qua nhiều cung bậc cảm xúc khi học, em cũng đã có lịch thi sát hạch vào tuần tới. Hiện tại giờ côn ga tạm ổn, có tập sa hình rồi nhìn chung cũng ok, chỉ sợ nhất là lúc lùi chuồng quá điểm căn xong sửa lại lúng túng dẫn đến fail. Các bác từng có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với. Em thi ở sân PCCC xuân mai, Hòa Bình ạ.
Cảm ơn các bác.
Em thi sân này cách đây 3 năm rồi. Không chọn xe. Cứ đến lượt là lên thôi. Được 85 điểm sa hình. :))
Đến bài tình huống dừng khẩn cấp nghe cái tiếng còi kêu mà cứ nghĩ ở đâu đó nó kêu, không phải xe mình thế là tắt đèn khẩn cấp đi. =))

AnhViVu

Xe điện
Cụ thi ở sân nào thì lên chính sân đó thuê xe chip chạy 2 tiếng là ổn. Thêm ít tiền để chọn đúng xe đó cho hôm thi nữa thì càng yên tâm.

hitlerphung

Xe máy
Website
maxbuy.com.vn
Em thi sân này cách đây 3 năm rồi. Không chọn xe. Cứ đến lượt là lên thôi. Được 85 điểm sa hình. :))
Đến bài tình huống dừng khẩn cấp nghe cái tiếng còi kêu mà cứ nghĩ ở đâu đó nó kêu, không phải xe mình thế là tắt đèn khẩn cấp đi. =))
Tình hình lúc thi xe cộ máy móc thế nào hả thím ?

BloodOwl87

Xe điện
Cụ thì sợ lý thuyết, cụ thì sợ sa hình. Em chả sợ cái gì. Trước thi 1 phát ăn luôn. Nhưng năm ngoái thằng cháu nó thi. Em có cầm đt của nó thi thử mô phỏng thì không được câu nào hết.
Mô phỏng luôn là môn khoai nhất trong các môn. Khó đến mức sửa lại đề vì nó quá củ chuối, ấn sớm- khi thấy chướng ngại vật nó cho 0 điểm.

cha biet chi

Xe điện
Hi các bác, sau thời gian dài học hỏi và cũng trải qua nhiều cung bậc cảm xúc khi học, em cũng đã có lịch thi sát hạch vào tuần tới. Hiện tại giờ côn ga tạm ổn, có tập sa hình rồi nhìn chung cũng ok, chỉ sợ nhất là lúc lùi chuồng quá điểm căn xong sửa lại lúng túng dẫn đến fail. Các bác từng có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với. Em thi ở sân PCCC xuân mai, Hòa Bình ạ.
Cảm ơn các bác.
Bình tĩnh tự tin chiến thắng cụ ạ.

sonngan

Đi bộ
Chủ yếu do tâm lí thôi, vượt qua đc rào cản tâm lí thì sẽ đỗ. Chia sẻ từ vợ mình sau 4 lần thi trượt cho cụ tham khảo ạ

T_ furygan

Xe tải
Thực ra cần đủ 810km thì mình mới phải chạy chạy đường không giống như ngày xưa, còn sa hình là em cũng tập 2-3 lần rồi.
Sa hình mà tập có 2-3 lần là quá ít. Cụ phải tập ghép ngang, ghép dọc nhiều vào. Tốt nhất lên thuê xe gắn chíp chạy vài tiếng có thầy chỉ bảo. Thằng bạn e thi bằng C các thầy gọi mãi nhưng chưa gặp đúng xe nó thuê tập nó nhất định không lên thi, đến lúc xe đó về nó chạy ăn ngay 100 điểm

Cụ nhớ là cụ có rất nhiều thời gian để hoàn thành thực hành nên cứ bình tĩnh đi chậm chắc k cần nhanh hay mượt làm j cả. Xử lý từng bài chuẩn chỉnh là được

xbadboyz

Xe điện
B2 hả, cụ ra ngay sân thi hỏi thuê con xe nào đểu nhất lượn 2h là yên tâm, còn lại hên xui theo xe hết: Con thì côn ga dị, con thì cảm ứng ko nhạy lùi ra lùi vô đều tèo.

cartonbox

Xe tải
Giả sử mà cụ đến bài ghép ngang, ghép dọc mà lùi xe chưa vào, chưa thấy điểm căn thì đừng lùi tới lui mãi. Cứ lùi 1-2 lần để vào, nếu không vào thì chấp nhận đè vạch và bị trừ 5 điểm để mà về thì vẫn đỗ. Chứ cụ cứ tiến lùi mãi ở chỗ đó sẽ bị trừ điểm thời gian và cụ tạch. Kinh nghiện lần 1 của em.