[Funland] Sắp xếp lại ảnh trong Google Photo

hminh2005

Xe điện
Em hay chụp ảnh bằng máy ảnh sau đó đồng bộ lên TK Google (đã mua 1TB dung lượng). Tuy nhiên có vấn đề này muốn hỏi các cụ vì ko tìm thấy PA xử lý. Vì trong G Photo có nhiều ảnh xếp theo time nên em đã tổ chức thành Album cho dễ xem. Nhưng trong Album cũng có ảnh, ngoài vẫn còn tương tự. Do vậy nhiều khi cũng ko biết ảnh nào đã được đưa vào Album hay chưa. Vậy có cách nào khi đưa vào Album rồi thì ngoài trang Ảnh ko còn xuất hiện nữa ? Vì cần xem thì đã theo Album rồi.

xuantien_mobis

Xe lăn
Đưa vào album là sắp xếp nó vào vị trí (định vị cho nó) chứ không phải di chuyển nó vào đấy, nếu cụ xóa nó ở bên ngoài thì trong album cũng không còn nhé

Gia_Khanh

Xe điện
Em hay chụp ảnh bằng máy ảnh sau đó đồng bộ lên TK Google (đã mua 1TB dung lượng). Tuy nhiên có vấn đề này muốn hỏi các cụ vì ko tìm thấy PA xử lý. Vì trong G Photo có nhiều ảnh xếp theo time nên em đã tổ chức thành Album cho dễ xem. Nhưng trong Album cũng có ảnh, ngoài vẫn còn tương tự. Do vậy nhiều khi cũng ko biết ảnh nào đã được đưa vào Album hay chưa. Vậy có cách nào khi đưa vào Album rồi thì ngoài trang Ảnh ko còn xuất hiện nữa ? Vì cần xem thì đã theo Album rồi.
Cụ mua lưu lượng ở địa chỉ nào thế, bảo e với nhé !

ldt_tx

Xe tăng
Ngoài lề tý, cụ mua 1T dung lượng bao nhiều vậy?

Keyboard Hero

Xe hơi
Cụ Archive thử xem, em chưa thử nhưng nó sẽ ko hiện ở Phôt nữa, chỉ ko rõ có hiện ở album ko thôi :)

butchikim

Xe ba gác

formen

Xe lăn
Cụ Archive thử xem, em chưa thử nhưng nó sẽ ko hiện ở Phôt nữa, chỉ ko rõ có hiện ở album ko thôi :)
đúng rồi đưa vào archive vẫn add vào album bình thường. khi đó ảnh ở photo không xuất hiện nữa (vì đã được đưa vào archive)

khi đưa vào archive nó mất một thời gian đấy nhé, sau đó nó báo là ảnh đã cất vào archive bạn có thể xóa ảnh khỏi photo hoặc thiết bị - lúc này mìn mới xóa ảnh ở thiết bị.

Thuy_CK

Xe điện
Vì trong G Photo có nhiều ảnh xếp theo time nên em đã tổ chức thành Album cho dễ xem. Nhưng trong Album cũng có ảnh, ngoài vẫn còn tương tự. Do vậy nhiều khi cũng ko biết ảnh nào đã được đưa vào Album hay chưa. Vậy có cách nào khi đưa vào Album rồi thì ngoài trang Ảnh ko còn xuất hiện nữa ? Vì cần xem thì đã theo Album rồi.
Cụ viết khó hiểu quá.

Thuy_CK

Xe điện
đúng rồi đưa vào archive vẫn add vào album bình thường. khi đó ảnh ở photo không xuất hiện nữa (vì đã được đưa vào archive)

khi đưa vào archive nó mất một thời gian đấy nhé, sau đó nó báo là ảnh đã cất vào archive bạn có thể xóa ảnh khỏi photo hoặc thiết bị - lúc này mìn mới xóa ảnh ở thiết bị.
Đưa vào achieve xem không tiện mà đúng là mất một khoảng thời gian do mình báo achieve lưu giữ.
Các cụ có cách nào khác để xem ảnh theo trình tự thời gian không? em cũng quan tâm.

Keyboard Hero

Xe hơi
Đưa vào achieve xem không tiện mà đúng là mất một khoảng thời gian do mình báo achieve lưu giữ.
Các cụ có cách nào khác để xem ảnh theo trình tự thời gian không? em cũng quan tâm.
Nó vẫn xếp theo thời gian chụp mà cụ???

bonmat_1411

Xe đạp
Em cũng quan tâm. Hóng các cụ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ đồng bộ lên máy tính rồi sắp xếp trên máy tính luôn cho nhanh

Keyboard Hero

Xe hơi
Hihi, cái mua thêm e thấy gmail hay yahoo đều có mà, thỉnh thoảng e thấy trên mạng quảng cáo mua thêm mà giá rẻ lắm nhưng chưa dám thử cụ ạ
Mấy kiểu mua rẻ đấy rủi ro hoặc/và phụ thuộc bỏ xừ, cứ đắt tí mà mình xài vừa chủ động vừa an toàn cho lành :)

Chu An

Xe điện
Không biết cái photo google này có đc bảo mật chắc chắn k các cụ nhỉ? Em muốn tống chục cái thẻ nhớ toàn clips lúc nồng nàn mà chỉ lo bị hack. Lưu vào thẻ thì lại lo nó die bất cứ lúc nào.

Keyboard Hero

Xe hơi
Không biết cái photo google này có đc bảo mật chắc chắn k các cụ nhỉ? Em muốn tống chục cái thẻ nhớ toàn clips lúc nồng nàn mà chỉ lo bị hack. Lưu vào thẻ thì lại lo nó die bất cứ lúc nào.
Cụ nén lại cài pass vào cho chắc ăn rồi nhét lên gg drive, đừng up clip trực tiếp đề phòng lộ và vì sẽ bị giảm chất lượng video (nếu xài free quá 15gb)

Chu An

Xe điện
Cụ nén lại cài pass vào cho chắc ăn rồi nhét lên gg drive, đừng up clip trực tiếp đề phòng lộ và vì sẽ bị giảm chất lượng video (nếu xài free quá 15gb)
Rắc rối thế này thì vượt quá khả năng của e rồi.