[CCCĐ] Sapa mờ sương - Lần trở lại ........ rồi thôi

hieutcnd

Xe điện
Rời đền Thượng nhà em lại ra khu đền Mẫu để chơi, làm cái ảnh chụp đường ray tàu liên vận Việt Nam - Tung Của

Đền Mẫu nằm ngay sát với của Khẩu Hà Khẩu

Đền Mẫu Lào Cai được nhân dân vùng cửa ải Lê Hoa thuộc phố Bảo Thắng xưa, xây dựng từ thế kỷ 18. Ban đầu, đền chỉ là một ngôi thờ nhỏ bên bờ sông Hồngsông Nậm Thi; qua nhiều lần trùng tu tôn tạo, ngôi đền hiện nay đã khang trang với 9 gian thờ.

Dưới các triều đại phong kiến Việt Nam, ngôi đền đã được ban sắc phong ba lần. Năm 2011, ngôi đền đã được ngành chức năng xếp hạng là Di tích lịch sử cấp quốc gia. Vị thần được thờ chính ở đây là Liễu Hạnh công chúa. Ngoài ra, còn phối thờ các vị thần thánh khác, như: Ngọc Hoàng Thượng đế, Hoàng Bảy, Hoàng Mười, Quan lớn Thủ Đền, bà Đệ Nhị Sơn Trang, v.v...

hieutcnd

Xe điện
Buổi tối, cả nhà lại dc học sinh của ông nội mời đi ăn, khu phố ẩm thực phía doc bờ sông. Vào quán Lợn mẹt cả nhà vui vầy và thầy trò ôn lại kỷ niệm. Quay về nhà, em tranh thủ làm thêm mấy kiểu thành phố về đêm

Sáng hôm sau ngủ dậy lại cậu học trò của ông nội mời ở lại ăn trưa, cậu bảo em làm con lợn cắp nách, chọc tiết mời cả nhà thầy đến chơi. Nhưng 1 phần cả nhà thấm mệt, 1 phần sợ chiều cn về đường sẽ rất đông nên nhà em phải từ chối khéo để ra về trong buổi sáng

The End

Tank T54

Xe tải
Lâu lắm rồi mới gặp lại cụ :D. Cụ nói cũng phải ạ, nhớ hồi đó ăn ngon, cảnh đẹp, khí hậu mát mẻ, em đi 3 ngày 2 đêm xài hết hộp 12 cái :). Ôi thời thanh xuân nay còn đâu :(
Em hỏi khí không phải 2 bác thổi bong bóng chơi ah

joyride

Xe điện
Nhà cụ chủ thớt đi may nhể.

Nhà em đi lên Sapa định đi cáp treo xem nó ra sao thì đúng hôm hỏng :)

Chỗ Ô Qui Hồ có thác TY cũng đc

joyride

Xe điện
Lên Ô Qui Hồ thì đi quá 1 chút sang địa phận Lai Châu view đẹp hơn.

(Nhân tiện biên về tên của tứ đại đèo:
1-Ô Qui Hồ : tên một loài chim.
2-Mã Pì Lèng: Sống mũi ngựa
3-Pha Đin: Trời và đất
4-Khau Phạ: Sừng trời)

Chỉnh sửa cuối:

hantrithuc

Xe đạp
hóng chút, đầu tháng 8 này em cũng định đi sapa

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Ảnh cụ chụp đẹp quá, thèm quá

vivutours.com

Đi bộ
Website
vivutours.com
Ảnh đẹp quá cụ, nhớ ngày xưa em leo fansipan vất vả như nào mới nhìn và sờ được vào cái chóp kia mà bây giờ chỉ cần ngồi cáp treo là sờ được rồi :D nhưng mà dù sao e vẫn thích trải nghiệm leo :)) Giờ du lịch Sapa phát triển quá cũng kéo theo cảnh xô bồ mà lại thèm một Sapa ngày trước.

thachnhung

Xe container
Đi mùa này toàn người thôi, 2 vc e đi lẻ đầu năm mà đông nghịt, lên cái chóp nhà toàn chụp mông nhau! Giống như cái hồi đầu có cáp treo Bà Nà tranh thủ lên sớm để đỡ phải rồng rắn xếp hàng! Chắc sau e thôi;))!

ktmart

Xe hơi
Website
ktmart.vn
Sapa bây giờ không còn được như ngày xưa nữa hichic - Năm 2007 em cũng lần đầu đến Sapa và sau này rất thích đến nhưng 2 năm trở lại đây thì em hết hẳn thích luôn rồi ạ. Giờ em lên thì ở Homestay thôi chứ ở khu Trung Tâm thì chết Ngất.

Ps: Sun Group làm tốt thật :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ chủ chụp ảnh thật chi tiết - cơ mà em phục lang thang mà mang vác con tele thế kia :D

_Vn_Star_

Xe đạp
Sau bao ngày trì hoãn, lần đầu dự định là từ tháng 12/2005, chỉ dự định cho 2vc, bắt xe khách lên Sapa, chơi 1 vài ngày rồi leo Fan trước khi có cáp treo. Vé ô tô Hải Vân 2 chiều, nhà nghỉ cũng đã đặt từ trước, cả 2 vc hăm hở leo bộ cầu thang tập tành chân cẳng. Đen cái là gần đến ngày đi thì bà nội bị ốm phải nằm viện, thế là đành phải hoãn kế hoạch vô thời hạn. Lần 2 là đợi mãi cho ku lớn nghỉ hè, đặt lịch cuối tháng 5 nhưng sau khi nghe ngóng thời tiết mưa quá nên cũng phải hoãn và chuyển qua đi Cô tô. Lần này thì quyết, kệ thời tiết nhà em hăm hở lên đường, cả nhà gồm em, 2 ku bé và ông bà nội. Với em thì là lần trở lại, lần đầu đi năm 2007 đi cùng người yêu (sau này là vợ) vẫn còn nguyên ký ức tươi đẹp về Sapa, cảnh đẹp, ăn ngon, con người hiếu khách

Em demo mấy tấm ảnh trước, rồi sẽ dần dần viết bài hầu các cụ

(To be continued...)

https://hieutcnd.wordpress.com/
Sau bao ngày trì hoãn, lần đầu dự định là từ tháng 12/2005, chỉ dự định cho 2vc, bắt xe khách lên Sapa, chơi 1 vài ngày rồi leo Fan trước khi có cáp treo. Vé ô tô Hải Vân 2 chiều, nhà nghỉ cũng đã đặt từ trước, cả 2 vc hăm hở leo bộ cầu thang tập tành chân cẳng. Đen cái là gần đến ngày đi thì bà nội bị ốm phải nằm viện, thế là đành phải hoãn kế hoạch vô thời hạn. Lần 2 là đợi mãi cho ku lớn nghỉ hè, đặt lịch cuối tháng 5 nhưng sau khi nghe ngóng thời tiết mưa quá nên cũng phải hoãn và chuyển qua đi Cô tô. Lần này thì quyết, kệ thời tiết nhà em hăm hở lên đường, cả nhà gồm em, 2 ku bé và ông bà nội. Với em thì là lần trở lại, lần đầu đi năm 2007 đi cùng người yêu (sau này là vợ) vẫn còn nguyên ký ức tươi đẹp về Sapa, cảnh đẹp, ăn ngon, con người hiếu khách

Em demo mấy tấm ảnh trước, rồi sẽ dần dần viết bài hầu các cụ

(To be continued...)

https://hieutcnd.wordpress.com/
Sapa noi gap go dat troi

vankhanh903

Xe tải
Đường xá thuận lợi thế, các cụ còn dễ lên thì đương nhiên nhiều người cũng lên. Mà người làm kinh doanh hoặc làm to: tức là xây nhà nghỉ khách sạn đều là người kinh dưới xuôi lên các cụ ạ, nghe họ bảo dân Hải Phòng lên đó kinh doanh đông lắm

VIKO L

Xe điện
Mai em định đi Sapa, ở đó 1 tối rồi hôm sau vào bản ở homestay. Hi vọng là ko chán như thị trấn. Lần trước em lên đó là 2010.

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk
Em cụng thíc ở bản, cụ tư vấn và cho em số đt vài cái homestay bản được k ợ?

BMW_X7

Xe điện
CỤ HAY ĐƯỢC ĐI THẾ, THẾ CÁI VỤ " RỒI THÔI" CỦA CỤ LÀ THẾ NÀO Ạ? EM KO HIỂU?