Thảo luận Sau 6 tháng các bác có hối tiếc vì đã mua Ecosport không?

AinA

Xe hơi
Giá này có KM gì k cụ?
Em ko rõ vì chưa có ý đinh lấy Eco hay Kona ngay, đợi vài tháng nữa em mới xuống tiền. Eco thì ko thể lên giá hơn được, còn kona thế nào em chưa rõ, nghe ngóng xem sao.
Dân tình có vẻ trăn trở giá của Kona lắm, trừ người có tiền. Nhìn bản base giá vậy thì kém hơn Eco 1.5 tita rồi, ko có thay đổi về giá là tháng 11 em xuống tay luôn Eco.

taplai2012

Xe ngựa
Thp
E nhiều tiền thì e ngồi mẹ hummer cho nó máu. Chằng ai nói cap hay z8 hay eco an toàn hơn trừ khi cho 3 con đâm nhau. Nhưng e có vài tấm hình chia sẻ vs cc cảnh con z8 bị kẹp thịt bên tq sau đít là 1 con bán tải còn trước mặt là 1 chiếc mpv, mời cc tự đánh giá:

Thời buổi này vẫn còn tư duy cứng là an toàn hả cụ. Nó chỉ có ở thập kỷ 30-40 của thế kỷ trước thôi. ;)

AinA

Xe hơi
Em tìm thêm được cái này để các bác thư giãn cuối tuần nhé. Vui phết! Hay nhất là câu cuối: Này Ford, sao không để tất cả các phiên bản có bánh dự phòng ở sau. Trông rất ngầu mà!....

Thế mới thấy xấu đẹp tùy người. Tây cũng có người thích mai rùa mà.

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Em ko rõ vì chưa có ý đinh lấy Eco hay Kona ngay, đợi vài tháng nữa em mới xuống tiền. Eco thì ko thể lên giá hơn được, còn kona thế nào em chưa rõ, nghe ngóng xem sao.
Dân tình có vẻ trăn trở giá của Kona lắm, trừ người có tiền. Nhìn bản base giá vậy thì kém hơn Eco 1.5 tita rồi, ko có thay đổi về giá là tháng 11 em xuống tay luôn Eco.
Kona giảm 100 thì ngon.

AinA

Xe hơi
Liệu Kona có dám thử vụ này không các bác nhỉ? Ecosport thật kiên nhẫn.

Liệu Kona có dám thử vụ này không các bác nhỉ? Ecosport thật kiên nhẫn.

Kona cũng rất hay bác à, em nghĩ eco hay kona đều có những điểm đặc sắc riêng, nhưng en thấy lối thiết kế nội ngoại thất kona thiên về giới trẻ hơn tầm 30 đổ xuống, còn eco từ 30 đổ lên. Còn về giá thì kona ko ăn đc eco bác à.

Tom to

Xe đạp
Xe em mới mua, đi trong phố mà em nó báo thế này

AinA

Xe hơi
Kona cũng rất hay bác à, em nghĩ eco hay kona đều có những điểm đặc sắc riêng, nhưng en thấy lối thiết kế nội ngoại thất kona thiên về giới trẻ hơn tầm 30 đổ xuống, còn eco từ 30 đổ lên. Còn về giá thì kona ko ăn đc eco bác à.
Chuẩn đấy bác. Em ít tiền nên cứ phải ưu tiên giá trước. Đến morning em còn tự hào, chứ nói gì đến Eco.

funtodrive

Xe hơi
Kona thực ra là 1 cái xe không tồi. Nó khác Ecosport là chiếc xe vay mượn khung gầm của Fiesta nên cũng có hạn chế về kích thước. Kona là 1 nền tang mới và trong CN ô tô thì cứ đời sau ra có làm rộng hơn đời trước tí xíu. Kona có lẽ sẽ là xe hang B có kích thước lớn nhất rồi. Máy móc cũng là máy của Tucson nên cũng ko phải lo là chưa qua thực tế sử dung. Giá thì theo mình họ chắc nhắm chủ yếu bán bản Base và bản 2.0 đặc biệt nên làm giá 2 bản này trong khoảng dưới 700. Còn bản Turbo là để làm thương hiệu là chính, nhắm đối tượng thích sự mạnh mẽ và dư dả tiền hơn.

Tôi cũng đang ngắm nghía xem ở đâu có xe coi và đi thử. Hôm nào coi xong sẽ chia sẻ them giúp các bác cân

AinA

Xe hơi
Kona thực ra là 1 cái xe không tồi. Nó khác Ecosport là chiếc xe vay mượn khung gầm của Fiesta nên cũng có hạn chế về kích thước. Kona là 1 nền tang mới và trong CN ô tô thì cứ đời sau ra có làm rộng hơn đời trước tí xíu. Kona có lẽ sẽ là xe hang B có kích thước lớn nhất rồi. Máy móc cũng là máy của Tucson nên cũng ko phải lo là chưa qua thực tế sử dung. Giá thì theo mình họ chắc nhắm chủ yếu bán bản Base và bản 2.0 đặc biệt nên làm giá 2 bản này trong khoảng dưới 700. Còn bản Turbo là để làm thương hiệu là chính, nhắm đối tượng thích sự mạnh mẽ và dư dả tiền hơn.

Tôi cũng đang ngắm nghía xem ở đâu có xe coi và đi thử. Hôm nào coi xong sẽ chia sẻ them giúp các bác cân
Đồng ý với bác. Kona thực sự rất đáng lưu tâm và cân nhắc. Giá giờ ngang ngửa với 1.5 Tita Eco. Trên các diễn đàn thế giới thì họ đánh giá Kona hơn hẳn Eco, nhưng là với phiên bản Full, còn với bản Base của Kona lại không thực sự như em kỳ vọng. Vì thế em mới nghiêng về Eco, ví dụ cảm biến lùi, ghế da. Nhưng.... vâng, lại chữ nhưng, Kona lại có cảm biến áp suất lốp. Tóm lại là đến cuối năm tiền sẵn là em đi ra 2 showroom và ngồi thử luôn. Thích cái nào quyết cái đó.

khacsu1102

Xe máy
Em tính kiếm con ecosport bản mt chạy dịch vụ thêm, có kinh tế ko cc, em lăn tăn khoản tiêu thụ nhiên liệu, mà em mua xe cũ thôi ạ, phân vân với vios mt, biết là vios tiêta kiệm và kinh tế nhưng đi gđ thì ko an tâm lắm, thank

willboy

Xe buýt
Vâng, em nghĩ hãng ford giờ cũng thấy áp lực nên phải cải thiện thôi. Cạnh tranh như thế cơ mà, đúng như bác nói, xón đái ra quần rồi. Em mừng vì Kona ra nên giá Ford sẽ khó tăng, chỉ có giảm để cạnh tranh. Như thế có lợi cho những người mua sau như em. Em mời bác thêm ly nữa nhé. Nhiều khi cứ so sánh lăn tăn với City Top, nhưng nhìn cái gầm của nó có 135mm, thấp hơn cả con Morning em đang đi là 153 thì em lại thấy oải. Cerato ngon, nhưng gầm thấp cũng là lý do em chả đoái hoài tới. Người ta cứ chê nọ kia, nhưng thử ngồi lên ra đường xem, bao con mắt thèm thuồng. Haha
Cụ có nhầm không, morning mà được 153mm thì gần bằng eco rồi đấy!

xecontay.com

Xe tải
Em tính kiếm con ecosport bản mt chạy dịch vụ thêm, có kinh tế ko cc, em lăn tăn khoản tiêu thụ nhiên liệu, mà em mua xe cũ thôi ạ, phân vân với vios mt, biết là vios tiêta kiệm và kinh tế nhưng đi gđ thì ko an tâm lắm, thank
mua xe đời 2018 cụ nhé,hộp số mới và động cơ mới tiết kiệm nhiên liệu

AinA

Xe hơi
Em tính mua bản mt thôi cụ ak, nên đang phân vân ko biết chạy dv có ổn ko vì e cũng sử dụng gđ nên ko thích vios lắm
Nếu chạy dịch vụ thì bác chỉ có vios hoặc cerato bản MT là ngon nhất. Hoặc accent. Chứ chơi Eco chạy dịch vụ thì chỉ sướng khách thôi.