[Funland] Sau bao chờ đợi Ford Ranger thế hệ mới đã ra mắt

bimbim5656

Xe container
Họ đang lấy tin ở Mỹ mà cụ. Mỹ thì chạy dầu bán cho ma à =)).
Còn bản bán Việt Nam chắc chắn là máy dầu rồi.
Máy gì là do thị trường quyết định. Các hãng xe họ có hết.
Bên Đức BWM với Audi máy dầu đầy đường mà.
Ở Mĩ xăng nó rẻ như trà đá thì cứ máy xăng mà quất thôi, n người lđ vẫn lựa chọn dầu cho kt.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Ở Mĩ xăng nó rẻ như trà đá thì cứ máy xăng mà quất thôi, n người lđ vẫn lựa chọn dầu cho kt.
do tập quán thị trường thôi cụ ạ. Châu âu họ lại kết máy dầu vì nhiều năm trước châu âu đã áp thuế tính trên khối lượng CO2 thải ra. Mà máy dầu lại thải ít CO2 hơn máy xăng nên thành ra Châu Âu rất nhiều xe máy dầu.
Còn mẽo họ thích máy to và trâu, xăng cũng chả phải rẻ lắm đâu nhưng có tiền là họ tiêu chứ ko tích lũy nên bỏ tiền mua xăng họ ok hết.

bimbim5656

Xe container
do tập quán thị trường thôi cụ ạ. Châu âu họ lại kết máy dầu vì nhiều năm trước châu âu đã áp thuế tính trên khối lượng CO2 thải ra. Mà máy dầu lại thải ít CO2 hơn máy xăng nên thành ra Châu Âu rất nhiều xe máy dầu.
Còn mẽo họ thích máy to và trâu, xăng cũng chả phải rẻ lắm đâu nhưng có tiền là họ tiêu chứ ko tích lũy nên bỏ tiền mua xăng họ ok hết.
Xăng dầu bên Mẽo theo em biết thì rẻ hơn Châu Âu, rẻ hơn so với thu nhập của nhiều nc.

Neumann

Xe tải
Màn hình kiểu này rất bất tiện khi dùng Google Maps.

Giohanoi

Xe buýt
P là chế độ đỗ xe mà cụ, khi đỗ lâu và rời khỏi xe là phải về P đấy là nguyên tắc an toàn. Còn dừng đèn đỏ thì cứ để nguyên số đạp phanh thôi.
Cụ ko phải lo nó hỏng hộp số đâu.
Em mới chạy số tự động và phát hiện ra vẫn để nguyên số và kéo phanh tay là dừng đèn đỏ rất tiện, không cần đạp phanh chân nữa. Vì nhiều lúc dừng đèn đỏ em cứ thắc mắc xe phía trước đèn hậu không sáng chứng tỏ họ không đạp phanh mà ko thấy họ về số.

fo huyền

Xe tải
Em mới chạy số tự động và phát hiện ra vẫn để nguyên số và kéo phanh tay là dừng đèn đỏ rất tiện, không cần đạp phanh chân nữa. Vì nhiều lúc dừng đèn đỏ em cứ thắc mắc xe phía trước đèn hậu không sáng chứng tỏ họ không đạp phanh mà ko thấy họ về số.
Em thì tùy theo đèn đỏ thời gian nhiều hay ít. Còn ít thì em đạp phanh chân. Thời gian nhiều thì em đều kéo phanh tay hết và về N.

cusao

Xe lăn
Thật ra những người thích đi xe kiểu bán tải ko nhiều người thích phanh tay điện tử đâu cụ ạ. Em thì kiểu gì cũng đc. Giờ xe 700 củ là phanh tay điện tử tán loạn lên rồi.
Ghét nhất là kiểu phanh tay ở chân, cho ai mượn xe rất ngại vì họ ko biết sử dụng là căng.
Phanh tay ở chân nghe rõ hài. Cái đó gọi là phanh đỗ. Dù không phải là không hiểu cũng nên điều chỉnh cách diễn đạt sao cho đúng chuẩn

drchimnon

Xe tăng
Em thấy cái lẫy chuyển số volang chả cần thiết lắm.
Nó phù hợp khi lên dốc và đổ đèo cụ ạ. Em chuyển số M lúc cần hãm lại phải thò tay xuống cần số, rất ko an toàn. Đi đường bằng thì 100% em dùng auto D cho lành.

Qualcomaptx

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi bản XLS có chưa ạ?

Five9

Xe hơi
Có thể xe có họ có chức năng Auto Hold nên khi dừng đèn đỏ thì chỉ cần nhấn phân chân 1 lần xong là không cần phải làm gì cả nữa, khi đèn xanh thì chỉ cần nhấn ga là vù thôi.
Xe em cũng có Auto Hold nên dừng đèn đỏ khá nhàn.

cusao

Xe lăn
Đấy là bác mới dùng và đang trong giai đoạn trải nghiệm - khám phá. Việc dừng đèn đỏ nên thao tác thế nào là tùy sự thuận tiện của mỗi người nhưng đa phần người ngoài có cảm nhận thế này.
- Dừng chờ đèn đỏ ngắn thì số đông là dùng phanh hãm giữ xe , cần số vẫn để D
- Dừng chờ đèn lâu hơn 17s thì dùng phanh hãm giữ xe và đưa cần số về N
- Những ai dừng đèn đỏ dùng phanh đỗ thì khi khởi hành cần thêm thao tác nhả phanh đỗ và vẫn phải có phanh hãm rồi mới di chuyển đc.
- Những ai dừng chờ đèn đỏ đưa cần số về P (người đi sau thấy đèn báo lùi chớp sáng) và dùng cả phanh hãm hoạc phanh đỗ là những kẻ ngờ nghệch.

• Vodka
Reactions: UFA

Matdung

Xe tải
Nó phù hợp khi lên dốc và đổ đèo cụ ạ. Em chuyển số M lúc cần hãm lại phải thò tay xuống cần số, rất ko an toàn. Đi đường bằng thì 100% em dùng auto D cho lành.
Vâng, tại chả mấy khi em đi đường đèo dốc. Chỉ thi thoảng nghịch ngợm thì dùng thôi.

bo kent

Xe tăng
Anh Hai lúa (Hilux), Trai tân (Triton), Bò tơ (BT-50) giảm giá mạnh lên để thoát hàng còn kịp. Năm sau anh Răng gơ này về thì chỉ có móm nặng.

hoanptp

Xe điện
Hixx cụ đừng để thế nhỡ xe húc là bánh răng hộp số bị vỡ đó cụ cần về N hay P cụ ah

Giohanoi

Xe buýt
Đấy là bác mới dùng và đang trong giai đoạn trải nghiệm - khám phá. Việc dừng đèn đỏ nên thao tác thế nào là tùy sự thuận tiện của mỗi người nhưng đa phần người ngoài có cảm nhận thế này.
- Dừng chờ đèn đỏ ngắn thì số đông là dùng phanh hãm giữ xe , cần số vẫn để D
- Dừng chờ đèn lâu hơn 17s thì dùng phanh hãm giữ xe và đưa cần số về N
- Những ai dừng đèn đỏ dùng phanh đỗ thì khi khởi hành cần thêm thao tác nhả phanh đỗ và vẫn phải có phanh hãm rồi mới di chuyển đc.
- Những ai dừng chờ đèn đỏ đưa cần số về P (người đi sau thấy đèn báo lùi chớp sáng) và dùng cả phanh hãm hoạc phanh đỗ là những kẻ ngờ nghệch.
Lý thuyết là thế nhưng chờ lâu mà về N cũng ngại phết. Nếu xe có auto hold thì quá tốt còn không cứ đạp phanh rồi chờ thôi

cusao

Xe lăn
Lý thuyết là thế nhưng chờ lâu mà về N cũng ngại phết. Nếu xe có auto hold thì quá tốt còn không cứ đạp phanh rồi chờ thôi
Đó không phải lý thuyết bác ơi. Ai đã lên xe khi đang nổ máy thì luôn ghìm phanh hãm để giữ xe, đó là thói quen của dân chuyên nghiệp. Ngược lại thì là nghiệp dư bác ạ!