Sau điện lưới, tình hình đảo Cô Tô 2014

SU30MKV

Xe hơi
Cảm ơn cụ, giờ em đã có thêm một địa chỉ du lịch mới, khi nào có dịp em sẽ đến đảo Cô Tô

crane car

Xe tải
Em ra Cô tô từ những năm 2003 cơ, cảnh vật bây giờ bị thay đổi nhiều quá, trước đây hoang sơ đẹp lắm, nhưng giờ thì đỡ đẹp đi nhiều rồi. Ngày ấy chỗ trú ngụ duy nhất là nhà khách huyện ủy, gặp phải đợt gió mùa đông bắc thì không có cái gì ăn luôn vì không có tàu tiếp tế;)

Website
www.facebook.com
đi cô tô em sợ nhất vụ đi tàu về ! Sóng lớn chỉ nghĩ đến cảnh lật tàu bị cá mập bem :))
Em vừa về cũng gặp sóng to, cơ mà bình thường Cụ ơi, bh cảng vụ làm chặt nên không có tình trạng quá tải, chứ mấy năm trước thì :v

Vài pic em chụp kính các Cụ !

chlmsun

Xe tăng
năm rồi cháu ra đấy 1 tuần nhưng cứ sáng ra là trời mưa cứ nằm im trong chăn với..... gối. nên cũng chưa đi đc hết cô tô nữa :(

Website
www.facebook.com
He he Khách sạn Thanh Măng đang thừa hơn chục phòng cuối tuần này, nhờ em sale hộ , có Cụ nào đi cuối tuần này thì cứ alo trực tiếp hỏi xem nhé ! Hoặc alo cho em , các Cụ/Mợ Otofun nhà mình có khi em còn lấy được giá rẻ hơn niêm yết cho ý :)

http://thanhmanghotel.com/phong-nghi-tai-khach-san-thanh-mang-co

Chỉnh sửa cuối:

haquy

Xe hơi
Coto so voi Phu quoc dao nao hoang so hon cac cu?em hoi ngu ti.

thinhkieuphong

Xe điện
công ty mình cũng vừa đi, theo tour du lịch giá khoảng hơn 2tr/ người
Đi ô tô từ 5h, đến Vân Đồn 10h30 ăn trưa sau đó đi ra cảng, 1h30 tàu cao tốc chạy. Tàu này đi lúc đầu thì bth nhưng được khoảng 20p thì chao đảo chả khác gì xe khách Phương Trang chạy tuyến Nha Trang - Đà Lạt, dân tình say sóng ầm ĩ, mình ko say nhưng cũng hơi khó chịu

Đến Cô Tô thì có xe điện đón chạy thẳng về nhà nghỉ (có 200m thôi). (ở đây lắm nhà nghỉ + khách sạn lắm, nhưng to như nhau ). Phòng điều hòa, nóng lạnh, tv đầu KTS nhưng ko có tủ lạnh cũng chả có tủ quần áo. Nước uống cũng ko có phải mua ở quầy lễ tân tầng 1. Ăn 3 bữa tại nhà nghỉ luôn.
Từ chỗ nhà nghỉ ra bãi tắm phải đi bộ hơn 1km, gọi là bãi tắm tình yêu nhưng bẩn toàn rác (đi qua chỗ tượng đài Bác Hồ). Tuy bẩn nhưng mọi người vẫn tắm đông lắm

Bãi tình yêu đây

Tối về tìm hiểu trong cái quyển hướng dẫn trong nhà nghỉ(có bản scan ở đây: http://coto.gov.vn/News,vs1436,Cam-nang-du-lich-Co-To) thì phát hiện ra có mấy bãi tắm khác đẹp và sạch sẽ hơn nhiều --> nhưng phải thuê xe đi đến đó, bất tiện nhưng vẫn phải đi ko làm gì có chỗ nào? xung quanh đấy chả có gì xem, có 2 cửa hàng bán đồ hải sản nhưng rất đắt.

Hôm sau cả đoàn thuê điện xe 15 chỗ đi, theo như quảng cáo trong cái quyển hướng dẫn kia (mình cũng gọi điện hỏi lại) là giá 2tr và xe sẽ chở đi 7 điểm cũng như đưa đón thoải mái trong cả ngày, chỉ có chỗ Hải Đăng ko đi lên được thuê xe ôm hết 20k)

Tuy nhiên thực tế lại ko phải vậy, sáng xe chở đến bãi tắm Vàn Chảy, sau khi tắm biển + ăn trưa xong thì 1h20 xe lại đón đi tiếp, đi 1 lèo chả thấy lái xe giới thiệu gì, có người hỏi hồ nước ngọt đâu thì bảo đấy vừa đi qua đấy (cái hồ cũng bình thường chả có gì đẹp), xong đi qua đoạn rừng thấy cảnh hay hay thì mọi người bảo dừng lại 5p chụp ảnh, lái xe cũng OK. Sau đó lại đi tiếp đến thẳng bãi Hồng Vàn --> lúc này khoảng 1h45 lái xe bảo xuống đây tắm rồi đi tiếp, trưa nắng ai tắm được ??? --> Mọi người bảo nắng quá giờ đi chỗ khác đã tí quay về sau, lái xe cũng ko nói gì. Tiếp theo thì đến chỗ ngọn Hải Đăng, chỗ này kiểu dạng chân núi, xe điện ko được phép đi lên. 1 đội xe ôm đã chờ sẵn, 2 người đi 1 xe, đi lên khoảng 1km thì thấy ngọn hải đăng, nó cũng thấp thôi và cũng ko đẹp như hình quảng cáo, bên trong có cái cầu thang xoắn ốc , leo lên cảm giác là cao nhưng thực tế nó chỉ cao = nhà 3, 4 tầng là cùng. Sau đó đội xe ôm chở xuống, dọc đường đi đã hỏi giá nó cứ bảo tí xuống anh em lấy bao nhiêu thì em lấy thế --> cuối cùng chém 60k/ 1 xe

Sau đó thì lên xe điện thì lái xe bảo ko quay lại chỗ bãi Hồng Vàn đâu vì ở đây chỉ có đi về thị trấn (3.5km), quay lại phải trả thêm tiền đấy, mọi người bảo sao lúc nãy ko nói thì lái xe lại bảo em chở đi mấy điểm rồi còn gì, rừng nguyên sinh, hồ nước ngọt, hải đăng... (quay lại cũng vài km thôi chả xa xôi gì). Cuối cùng mọi người quyết định về, chiều sẽ tự thuê 1 chuyến lên đó sau (mất 1tr cho 1 xe 15 chỗ)

Ở đây có đảo Cô Tô con nữa nhưng đoàn mình và 1 đoàn nữa không đi, thấy đi tàu sắt sợ ko đảm bảo an toàn (tàu cao tốc còn chao đảo thế cơ mà
)

Lưu ý: chỗ bến để lên tàu cao tốc ko có mái che, nếu ra đón tàu thì ra trước 5p thôi nhé, đoàn mình ra sớm quá đứng chờ chết nóng)

Website
www.facebook.com
Cụ không tìm hiểu trước rồi :) bãi tắm thị trấn chỉ là biện phát tạm thời thôi, chứ phải Hồng Vàn, Vàn Chảy, Cô Tô Con mới đẹp :D
Dịch vụ em thì cũng có niêm yết giá nhưng nhà mình cũng nên hỏi cặn kẽ trước không nên chủ quan !

phoenixfire

Đi bộ
Hội mấy thằng chúng em cũng đang có dự định vài tuần nữa ra đây,nhưng đang phân vân vì chưa anh nào có kinh nghiệm ra đây,và nghe kể thì thấy dịch vụ khá hoang sơ:-??.Cụ chủ cho em hỏi ngoài đi tắm biển,thăm thú các khu cảnh đẹp,thì có còn "dịch vụ" nào nữa không ạ:$:-"

ytegiadinh_2

Xe hơi
E chưa đi coto bao giờ nhưng có nhiều bạn rủ đi quá, chả hiểu sao nhìn ảnh e lại ko có cảm hứng với coto nữa

Bo2Trai

Xe hơi
Cuối tuần này em cũng đi cô tô cu chủ tư vấn giúp em với.Đoan gồm 12 người lớn và 6 trẻ em.

Website
www.facebook.com
Hội mấy thằng chúng em cũng đang có dự định vài tuần nữa ra đây,nhưng đang phân vân vì chưa anh nào có kinh nghiệm ra đây,và nghe kể thì thấy dịch vụ khá hoang sơ:-??.Cụ chủ cho em hỏi ngoài đi tắm biển,thăm thú các khu cảnh đẹp,thì có còn "dịch vụ" nào nữa không ạ:$:-"
Năm nay mới có thêm Mát Xoa chân Cụ ạ :D

Website
www.facebook.com

minhhaanh0609

Xe hơi
Năm ngoái mình đi chuyến ql- m c- c t, chuyến đó thật là thích và ấn tượng. Chắc ko bao h mình quên dc những ngày nghỉ đó. Nhưng mình đi chuyến đó tốn quá 12 q tất cả. Nhưng mà xứng đáng dtbg.

Peodung

Xe hơi
Anh ơi, cho e hỏi với. Em đang định đi coto, đặt phòng ở nhà nghỉ coto lodge . Nhưng thấy anh bảo k nên . Tại sao vậy ?

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ không tìm hiểu trước rồi :) bãi tắm thị trấn chỉ là biện phát tạm thời thôi, chứ phải Hồng Vàn, Vàn Chảy, Cô Tô Con mới đẹp :D
Dịch vụ em thì cũng có niêm yết giá nhưng nhà mình cũng nên hỏi cặn kẽ trước không nên chủ quan !
mấy cái bãi ở Hồng Vàn, Vàn Chaỷ, Cô Tô con làm gì có nhà nghỉ với KS đâu cụ ơi ??? Kiểu gì cũng bị ở trong thị trấn. Nhà nghỉ có mỗi cái giường với cái tivi + cái nhà tắm có nóng lạnh (phòng có điều hòa) ngoài ra chả có gì.
Nước cũng chả có, toàn phải đi mua, cả nước sôi lẫn nước nguội :(