[Funland] Sau tuổi 40 nên chơi môn thể thao gì thì phù hợp

hm.tuan

Xe điện
Em cũng ngấp nghé 4x cố gắng mỗi chiều tối ra sân làm vài set cầu cho ra mồ hôi cụ ah, môn này nó cũng nhẹ nhàng ko đối kháng mạnh như đá bóng nên cũng đỡ chấn thương
Chơi món này phụ thuộc nhiều thứ lắm, nhất là phải trong nhà, đối tác phải sàn sàn nhau, chứ ko thì nhanh chán lắm.
Bọn em toelit thì kiểu gì cũng chơi đc, ngay cả đánh với tường trước sân nhà.

hai rau pham

Xe buýt
Cầu lông chấn thương nhiều lắm đấy mợ ạ. Chơi tầm chục năm đa phần đầu gối lủng liểng, còn lại thì vai, khuỷu tay, cổ tay cũng bị tương đối.
Chả thấy ai nói cầu lông chấn thương nhiều cụ ạ! Chỉ có các môn đối kháng thôi. Trc cháu xuất thân từ đội bóng 11 người ở trường cấp 3, sau lên đại học, ra đi làm toàn chơi sân 11 ( đá ổn nhé). Sau này tầm 45 t ko chơi sân 11nữa mà thi thoảng chơi sân 5, mà sân 5 còn mệt hơn sân 11... lại đối kháng nữa vì cũng chưa tìm dc sân đá dưỡng sinh nên cháu chuyển qua te lít, tập chuồng rồi ra oánh dc gần 2 năm thì rút lui vì đội te lít oánh ít nhậu nhiều. 7,8 năm nay cháu chơi cầu lông đấy, cực ổn vì mất sức rất nhiều, sáng thì ra công viên oánh dưỡng sinh, chiều tối 246 oánh trong nhà. Sáng T7, CN đổi món đạp xe cfe dặt dẹo.....chơi môn nào cụ cũng phải khởi động & phải học thầy, ko có thầy thì oánh vài hiệp về ko ngủ dc vì đau tay.....! & oánh cũng cần tìm đối thủ vừa tầm, chứ đá banh sao nổi với mấy cháu trẻ trâu, nó tỳ đè phát là mình bật bãi, cầu lông mà cụ chơi với hội trẻ, kỹ thuật hơn mình nó điều cầu, đập vỡ mồm ấy.....

hai rau pham

Xe buýt
Em 41 tuổi mới học tennis, đến nay 53t vẫn chơi nhưng giờ chỉ được tuần 2 buổi thôi, chơi nữa về đau gối.
Có chuyển bơi thửđộ 2 tháng, thời gianđầu thấy rất ngon vì khỏe, giảm vòng bụng thấy rõ ngay. Vấn đề ở chỗ tháng đầu không sao, sang tháng sau liên tục bơi về bị ngạt mũi nặng (có lẽ bể bơi dùng loại hóa chất gì mình bị dịứng)đến mức sợ không dám bơi nữa.
Giờ đang chưa biết chọn sau tennis là môn gì đây.
Lông thủ nhé cụ! Cụ có bộ chân bên te lít rồi, tập cầu lông nhanh lên tay lắm....

• Vodka
Reactions: DTV

Yeuaibaygio

Xe container
Chả thấy ai nói cầu lông chấn thương nhiều cụ ạ! Chỉ có các môn đối kháng thôi. Trc cháu xuất thân từ đội bóng 11 người ở trường cấp 3, sau lên đại học, ra đi làm toàn chơi sân 11 ( đá ổn nhé). Sau này tầm 45 t ko chơi sân 11nữa mà thi thoảng chơi sân 5, mà sân 5 còn mệt hơn sân 11... lại đối kháng nữa vì cũng chưa tìm dc sân đá dưỡng sinh nên cháu chuyển qua te lít, tập chuồng rồi ra oánh dc gần 2 năm thì rút lui vì đội te lít oánh ít nhậu nhiều. 7,8 năm nay cháu chơi cầu lông đấy, cực ổn vì mất sức rất nhiều, sáng thì ra công viên oánh dưỡng sinh, chiều tối 246 oánh trong nhà. Sáng T7, CN đổi món đạp xe cfe dặt dẹo.....chơi môn nào cụ cũng phải khởi động & phải học thầy, ko có thầy thì oánh vài hiệp về ko ngủ dc vì đau tay.....! & oánh cũng cần tìm đối thủ vừa tầm, chứ đá banh sao nổi với mấy cháu trẻ trâu, nó tỳ đè phát là mình bật bãi, cầu lông mà cụ chơi với hội trẻ, kỹ thuật hơn mình nó điều cầu, đập vỡ mồm ấy.....
Em cũng học cơ bản 3 năm và chơi được 1 số năm, hiện vẫn đang chơi hàng ngày. Anh trai em chơi được tầm 25 năm và có số trong dân cầu phủi khu vực nên em quen đội chơi cầu và đi xem các giải cũng nhiều. Đấy là em nhận xét cộng đồng chơi cầu em quen và cả bản thân em nữa. Chấn thương khá nhiều, chỉ là không quá nặng thôi.

hai rau pham

Xe buýt
Em cũng học cơ bản 3 năm và chơi được 1 số năm, hiện vẫn đang chơi hàng ngày. Anh trai em chơi được tầm 25 năm và có số trong dân cầu phủi khu vực nên em quen đội chơi cầu và đi xem các giải cũng nhiều. Đấy là em nhận xét cộng đồng chơi cầu em quen và cả bản thân em nữa. Chấn thương khá nhiều, chỉ là không quá nặng thôi.
A hihi! A cụ như vậy là bán chuyên rồi cụ ạ! Mà bán chuyên thì gần như chuyên nghiệp, phải luyện tập hàng ngày, chế độ ăn uống.....cụ cứ nhìn dân chuyên nghiệp là biết chế độ luyện tập của họ dư lào! Ae mình là chỉ chơi vì đam mê & qtrong là thể thao thể dục cho thục nó dễ thôi.... nếu xác định dc như thế thì mình cũng ko ăn thua quá mức & cũng phải chọn đối thủ vừa tầm. Hiện tai mình vốt ca cầu lông & độp xe

Yeuaibaygio

Xe container
A hihi! A cụ như vậy là bán chuyên rồi cụ ạ! Mà bán chuyên thì gần như chuyên nghiệp, phải luyện tập hàng ngày, chế độ ăn uống.....cụ cứ nhìn dân chuyên nghiệp là biết chế độ luyện tập của họ dư lào! Ae mình là chỉ chơi vì đam mê & qtrong là thể thao thể dục cho thục nó dễ thôi.... nếu xác định dc như thế thì mình cũng ko ăn thua quá mức & cũng phải chọn đối thủ vừa tầm. Hiện tai mình vốt ca cầu lông & độp xe
Không Cụ ơi, đều chơi vì đam mê thôi, nghiện rồi. Ngày đi cày, đến giờ lên sân. Môn này em thấy không chỉ ra mồ hôi mà còn xả stress nữa. Em tham gia 1 hội chơi lành mạnh, vừa sức, không bia bọt độ đẽo gì. Tuy nhiên đúng như Cụ nói, chơi mấy môn này phải chịu khó học cơ bản, chạy sân khác hẳn.
Em là nữ 4x rồi ạ.

hai rau pham

Xe buýt
Không Cụ ơi, đều chơi vì đam mê thôi, nghiện rồi. Ngày đi cày, đến giờ lên sân. Môn này em thấy không chỉ ra mồ hôi mà còn xả stress nữa. Em tham gia 1 hội chơi lành mạnh, vừa sức, không bia bọt độ đẽo gì. Tuy nhiên đúng như Cụ nói, chơi mấy môn này phải chịu khó học cơ bản, chạy sân khác hẳn.
Em là nữ 4x rồi ạ.
Ô! Thế là mợ ạ.....hê hê hê! Oánh đôi nam nữ giao lưu cái nhỉ

otzi

Xe tăng
em chơi bóng bàn thấy toàn các cụ trên 40 là nhiều. Cụ chơi bóng bàn quá phù hợp. Nên học thầy 1 thời gian để đánh bài bản trông đẹp mắt, vào club dễ giao lưu hơn chứ ú ớ chả ai chơi với cụ đâu

Hieudao

Xe buýt
Em 43 vẫn duy trì chạy tuần 2 buổi thứ 2 và 6 cho 5km và tập dàn tạ đa năng 30 phút sau chạy, thứ 4 đi đá bóng cùng anh em cùng Cty, thứ 7 cn thì lên vườn cuốc đất chơi bi a và bóng bàn. duy trì đều em thấy ổn người không còn bụng beer nữa. Duy trì đều em thấy khỏe nhất là môn xà lỗ tốt hẳn lên. Bỏ bớt được rượu beer.

Gato2009

Xe điện
E gần 10 năm đá bóng, năm nay 43 thấy cơ thể nặng nề, chân chậm quá, muốn chuyển sang chơi môn nhẹ nhàng tý cho phù hợp. Định chọn môn bóng bàn vì được ông anh cho cái vợt
Cốt thì ngon nhưng mặt hơi cũ, cụ nào biết chỗ dán ngon, đảm bảo ới e với
Cụ chơi cầu lông đi, em ngoài 50 vẫn chơi khá ổn.

ngocbich_11

Xe hơi
Chạy bộ là đơn giản nhất cụ ạ :)) :)) :))

dongconhiet

Xe tải
em cũng năm nay 40 vẫn duy trì đá bóng tuần 1 buổi (bận thì 2 tuần mới ra). Đội bóng em thì em xếp vào giữa giữa vì có nhưng bác 44,45 tuổi vẫn chơi đều hơn em.
Em thì chơi chính món chạy bộ, vì sô lô không cần phụ thuộc ai. Tuần chạy 4-5 buổi sáng.

hai rau pham

Xe buýt

chuyenchemgio

Xe tăng
Có cụ nào chơi cầu lông ở Sân 521 Minh khai ko ah, sân này có 8 sân trên tầng 2 của xưởng may. đánh cầu lông tầm này e thấy ổn ah

huyennguyen511

Xe hơi
E gần 10 năm đá bóng, năm nay 43 thấy cơ thể nặng nề, chân chậm quá, muốn chuyển sang chơi môn nhẹ nhàng tý cho phù hợp. Định chọn môn bóng bàn vì được ông anh cho cái vợt
Cốt thì ngon nhưng mặt hơi cũ, cụ nào biết chỗ dán ngon, đảm bảo ới e với
Cụ chuyển sân hàng cỏ sang sân hàng chiếu là ổn mà, tuổi cao thì đá sân nhỏ, bao quát sân cho dễ

kenzzz

Xe buýt
Đá cầu , cầu lông , đi bộ mấy môn nhẹ nhàng

redcode

Xe điện
Cháu thích bóng bàn mà ở khu chỗ ở ko có clb nào gần. Chơi cơ bản thôi, chủ yếu luyện tập rèn sức khoẻ, ko ham đánh độ. Ngoài ra tối hàng ngày thì đi bộ dưỡng sinh, thấy tối ngủ ngon hẳn. Còn môn chạy tùy cơ địa, tầm trên 40 rồi chạy vừa phải còn được, chứ chạy dài nhiều hại khớp lắm.