[Funland] Saudi Arabia vs Việt Nam 01h00 ngày 03/9/21: Chúc các Chiến Binh Rồng Vàng vững bước đi tiếp.

Trạng thái
Thớt đang đóng

superPDP

Xe điện
HV vẫn còn phá đc bóng là ngon rồi, vậy mới có cơ sở mong 1 trận hoà dù dẫn trước 1 bàn. Ngày xưa đá với TL thôi hv còn chả có cơ hội mà phá bóng :))
VL này trận nào biết trận đấy, chứ ko phải dài hơi như giải vô địch nên cầu may đc. Porto còn vô địch C1, Hy lạp vô địch Euro mà cụ :))
thì lao vào 5 ăn 5 thua như thế khả năng cao kiểu gì chả có pha dẫn đến pen. :))
còn Nhật vs Úc trâu bò mà thằng Oman có vẻ cũng khủng kìa. Khả thi nhất hạ nhục thằng Khựa và một thắng một thua với Oman

TieuFu

Xe container
Đúng luật 100% mà cụ :)
Lỗi chạm tay trong vòng cấm:

Trường hợp cầu thủ cố ý tránh bóng nhưng bóng vẫn chạm tay: cố tình thì nhận thẻ đỏ còn vô tình thì nhận thẻ vàng.
Áp dụng với các tình huống chạm tay không cố ý, nhưng dẫn đến bàn thắng, ví dụ sút cầu môn nếu đối mặt thủ môn hoặc khung thành bỏ trống.
Trong các giải bóng đá lớn do FIFA tổ chức điều hành, cầu thủ còn có thể bị treo giò.
Theo luật mới, FIFA cũng quy định một tình huống được xem là dùng tay chơi bóng nếu như các cầu thủ cố tình di chuyển bàn tay hay cánh tay về phía trái bóng và xác định theo khoảng cách giữa bóng và cầu thủ
Cám ơn cụ nhé ! Mình đá được đến vậy thôi, ngon thì vào đá wc luôn rồi. Nhật còn bị trắng bụng với oman nếu mà minh như Nhật nhẽ cả cái đội bóng phải đem ra tùng xẻo mất !

ngocmai227

Xe lăn
thì lao vào 5 ăn 5 thua như thế khả năng cao kiểu gì chả có pha dẫn đến pen. :))
còn Nhật vs Úc trâu bò mà thằng Oman có vẻ cũng khủng kìa. Khả thi nhất hạ nhục thằng Khựa và một thắng một thua với Oman
Thắng khựa trên sân Mỹ Đình là được, những trận khác cứ đá như hôm nay là xem ok rồi :))

BMW530d

Xe tăng
Quả Linh bật cho V Đức mà duyên đến 0-2 thì còn khác bọt. Chứ đội bạn đá hơn chân hẳn. Thua cũng phải, đừng đổ lỗi ai. Cứ từng bước, 10 trận thắng lấy 2 hoà lấy 3 thua 5, lên tinh thần. Sau trận này, Nhật, Úc...bố bảo dám coi thường Việt Nam! Nói "kém" hay nói "đen" trận này cũng được. Các em cũng cố gắng lắm rồi. Vài ông cứ chê bai nọ kia các em. Chứ chắc quái gì đá được 5p giống các em, nếu có vào sân chắc chờ chụp ảnh và đổi áo.

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe container
Thắng khựa trên sân Mỹ Đình là được, những trận khác cứ đá như hôm nay là xem ok rồi :))
Mình thăng thì về bọn nó tự cắn xé nhau nát cả đội mất. Kiểu như mình thua trận này cũng eo xèo, cầu thủ này, kia kém....!

ngocmai227

Xe lăn
cụ ăn non thế phải híp nó sân khách chứ nó đá sân Qutar hay sao đó
Về MĐ muốn híp đc nó cũng phải may mắn với hy vọng các cháu nó đạt phong độ tốt trận đấy. Nó gà với Nhật với Úc... chứ nó có gà với VN đâu cụ. Cứ thực tế cho đỡ thất vọng :))

superPDP

Xe điện
Về MĐ muốn híp đc nó cũng phải may mắn với hy vọng các cháu nó đạt phong độ tốt trận đấy. Nó gà với Nhật với Úc... chứ nó có gà với VN đâu cụ. Cứ thực tế cho đỡ thất vọng :))
cứ phòng ngự phản công là được. Mà bài VN cũng toàn thế mà :)))). Cứ kiểu húng chó của Khựa nó dễ dính chưởng lắm

ngocmai227

Xe lăn
Mình thăng thì về bọn nó tự cắn xé nhau nát cả đội mất. Kiểu như mình thua trận này cũng eo xèo, cầu thủ này, kia kém....!
Mình vào đến vòng này là mơ ước rồi cụ, gặp toàn trên cơ thua là bình thường có gì mà eo xèo. Nó trên hạng mình mà thua mới nhục :))

TieuFu

Xe container
cứ phòng ngự phản công là được. Mà bài VN cũng toàn thế mà :)))). Cứ kiểu húng chó của Khựa nó dễ dính chưởng lắm
Cứ bo kiểu Ý, luyện thành thạo, thành bản sắc riêng cũng tốt chán !

Mũi tên bạc

Xe container
Luật đã quy định đã thổi penalty thì tối thiểu là thẻ vàng r!

Mũi tên bạc

Xe container
Có giải thích vì sao trọng tài thổi pen và rút thẻ vàng. VN hôm nay đen đủi thật !
Quả này tt thổi penalty cũng đc mà ko thổi cũng chả sai. Thằng Hiền nói theo quan điểm thổi pen của tt thì chả vậy!

lotto

Xe buýt
Đúng là dân mình được mệnh danh toàn khôn lỏi, cấm có sai.
Thứ nhất mình yếu hơn nó về mọi mặt thì thua có gì phải lăn tăn bàn cãi.
Thứ hai thì thằng trọng tài nó cứ theo luật mà làm: bóng chạm tay trong vòng cấm, vô hay cố tình thì đã có luật bị thẻ vàng thẻ đỏ hay penalty rồi. Trọng tài nó cũng không tự tưởng tượng ra quả bóng nó chạm tay mà đó là tình huống có thật,2 5 rõ 10. Nếu nó về tình không xử mình thì lại có lỗi với bọn Arab, trò chơi của 2 đội thì chả thể nói trọng tài có mức xử nào công tâm lấy lòng được cả hai trong khi chỉ có thắng và thua.
Em thấy dân mình nói chung vẫn còn trẻ trâu nhiều lắm, đợt nào đá thua cái là cay cú làm anh hùng bàn phím thóa mạ, chửi bới trọng tài, mà chả không chỉ trẻ trâu mà rất nhiều già trâu cũng vậy. Một dân tộc mãi chẳng chịu lớn.

Dan du an

Xe cút kít
Em nghĩ quả phạt đền đúng là bắt nặng tay nhưng cũng tất yếu thôi. Duy Mạnh trước khi dính đã lăn xả suốt rồi. Lăn mãi cả trận sao được. Nó đá vừa khoẻ vừa kỹ thuật cá nhân tốt khó đá lắm nhất là hiệp hai mệt rồi. Thôi thua nhưng ít nhất hiệp một cũng đáng khen cho tinh thần của anh em. Cứ tưởng có bàn của Quang Hải thì khác nhưng đúng là đẳng cấp của nó vẫn cách xa mình lắm, chưa kể giờ lại có trò Var này cầu thủ phạm lỗi hay chạm tay là dễ ăn đòn. Thủ suốt cũng khó. Hơi tiếc là mình thiếu tiền vệ đánh chặn đúng nghĩa.

em hóng chuyện cả nhà tt bị 50% thanh niên Vn đòi fuc.k

superPDP

Xe điện
Đúng là dân mình được mệnh danh toàn khôn lỏi, cấm có sai.
Thứ nhất mình yếu hơn nó về mọi mặt thì thua có gì phải lăn tăn bàn cãi.
Thứ hai thì thằng trọng tài nó cứ theo luật mà làm: bóng chạm tay trong vòng cấm, vô hay cố tình thì đã có luật bị thẻ vàng thẻ đỏ hay penalty rồi. Trọng tài nó cũng không tự tưởng tượng ra quả bóng nó chạm tay mà đó là tình huống có thật,2 5 rõ 10. Nếu nó về tình không xử mình thì lại có lỗi với bọn Arab, trò chơi của 2 đội thì chả thể nói trọng tài có mức xử nào công tâm lấy lòng được cả hai trong khi chỉ có thắng và thua.
Em thấy dân mình nói chung vẫn còn trẻ trâu nhiều lắm, đợt nào đá thua cái là cay cú làm anh hùng bàn phím thóa mạ, chửi bới trọng tài, mà chả không chỉ trẻ trâu mà rất nhiều già trâu cũng vậy. Một dân tộc mãi chẳng chịu lớn.
chính xác thà thằng Mạnh chẳng chạm gì bị thổi oan cơ đằng này theo luật sai lòi ra còn cố bênh.
Hài nhất xem bình luận sau trận , thằng cha Minh Hải lèm bèm kể khổ rằng thì là mà bị ngay ông Như Thuần cho câm họng đành nói lảng đi. Hậu vệ người ta nói chắc nịch ra chứ ai như cái thằng viết báo vuốt đuôi

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Đùa, tiếc rẻ tí thôi các cụ ạ. Nó đá như điên thế thì sớm muộn mình cũng bị thủng lưới, ăn may làm sao dc mãi
Ăn quả Pen với thẻ vàng là đúng, các cụ cứ xem cup C1 hay giải châu Âu thì biết. 1 thằng mạnh như Barca đá với thằng bét bảng, đang thắng 3-0 rồi mà thằng bét bảng kia phạm lỗi kiểu Duy Mạnh thì trọng tài nó cũng chả nương tay đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng