[Funland] Say nguội do uống rượu

Bigtits

Xe tăng
Tìm mua thuốc bổ gan, hỗ trợ chức năng gan loại tốt mà dùng cụ thớt ah. Hôm nào phải uống nhiều cụ chơi bài này cho e. Trc khi đi uống làm 1 cốc sữa tươi không đường, loại cốc to cỡ cốc uống bia hơi ý. Về còn tỉnh làm thêm cốc nữa. Bao nhiêu rượu bia nó lượn đi theo sữa hết. Chả say nóng cũng chả say nguội :))

Ca phê thôi

Xe tăng
Vâng cụ. Đúng là ăn ngon, rượu ngon, cả gái đẹp nữa. Mà lúc đó thì em nhậu hàng ngày mà chả thấy mệt gì. Nhưng em biết trước sau gì thì với cường độ nhậu như thế thì cũng toi, mà gương trực tiếp chính là anh chủ tịch.
Thế "anh chủ tịch" của cụ giờ thế nào rồi? Nếu giờ anh ý "bị sao rồi" thì mới coi cái quyết định của cụ là chuẩn nhỉ.

Bigtits

Xe tăng
À sữa tươi ko đường loại nguyên kem, càng béo càng tốt đảm bảo rượu uống tính bằng lít vô tư. Tất nhiên nhiều lít thì vẫn toi như thường.

bigdream

Xe máy
Tìm mua thuốc bổ gan, hỗ trợ chức năng gan loại tốt mà dùng cụ thớt ah. Hôm nào phải uống nhiều cụ chơi bài này cho e. Trc khi đi uống làm 1 cốc sữa tươi không đường, loại cốc to cỡ cốc uống bia hơi ý. Về còn tỉnh làm thêm cốc nữa. Bao nhiêu rượu bia nó lượn đi theo sữa hết. Chả say nóng cũng chả say nguội :))
Cách này dễ làm không biết hiệu quả không cụ nhỉ

VuNgoanMuc

Xe điện
Nói chung là cũng nên hạn chế dần, cồn vào máu thì cụ có uống giời nó cũng không đào thoát nhanh hay mất tác dụng của cồn lên cơ thể đâu.. em đi nhậu nhiều ngày trước lạ gì mấy bài vở đó, nhưng kết buổi ông nào cũng lảo đảo hết, hôm sau mặt mũi sưng húp như nhau..

Cuộc nào thực sự quan trọng liên quan tới công việc của mình thì uống, còn không thì cụ cứ cầm theo bịch thuốc cho em, vào bàn lấy mấy viên thuốc bổ vớ vẩn ra uống, ai hỏi bảo thuốc điều trị gan :D , thế là không ai ép cụ uống nhiều nữa..đây là bài của lão làm cùng em ngày xưa, lão có thời gian nhậu vì công việc trước em 3 năm nên khi em vào là lão hết sức rồi, nhưng gặp gỡ trao đổi không thể không đi , vậy là làm bọc thuốc đủ màu sắc chủ yếu vitamin với loại vô hại nào đó đem theo, đối tác thấy thế cũng ngại không ép không mời nhiều nữa, vẫn nhấc chén mời đối tác và ngồi nói chuyện đến hết buổi không ai khó chịu gì mọi thứ vẫn trôi..

VCHDHN

Xe container
Chắc uống nhiều không ăn nên thế. Gan cần nhiều t gian hơn để thải độc. Mà ngày nào cũng nạp thế thải sao kịp. Em có thằng cu em uốn triền miên ( cũng công việc bất khả kháng ) và thủy bộ k hài hoà nên đi sớm rồi.

thonvang

Xe tải
Say nguội là khi uống quá nhiều rượu,dù say nghỉ ngơi ngủ dậy rồi,mà người vẫn ê ẩm,ngửi mùi rượu thôi cũng sốc luôn rồi.
Cách tốt nhất là hạn chế uống,or uống thì phải biết điểm hạn,không cả nể cố.
Chứ lạm dụng thuốc thì sau còn nhục nữa.

niceshot

Xe container
Bẩm các cụ tình hình là công việc em hay phải đi uống, mà bắt buộc phải uống. E lại có tật uống hay bị say nguội mệt như trúng độc. Đợt rồi e uống mấy cái thuốc tpcn cũng thấy đỡ hơn được tí mà vẫn mệt. E lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm xem có món gì bổ sung để bớt tác hại của rượu ko ạ.
Em cũng là thằng hay uống, khi uống thì uống cũng khá sâu, chia sẻ với cụ vài ý:

1. Lấy lý do công việc phải uống là ngụy biện. Đúng là nhiều công việc đòi hỏi phải giao tiếp, phải uống rượu bia đãi khách... Nhưng uống tiếp khách đến say thì cơ bản là do mình cũng thích uống, uống thấy vui ... nên mới uống nhiều. Còn tiếp khách bình thường thì uống đưa đẩy, ko say được, khách mà cứ nhất định bắt uống đến say nếu có, cũng ko nhiều và ko thường xuyên (trừ khi làm PG rượu bia tại các bar, pub :))).

2. Cụ đã biết uống mệt thì cũng nên điều chỉnh cách chuẩn bị uống, và cách uống. Ăn phomai/uống sữa tươi, .... trước khi đến nhậu, khi nhậu thì cũng tìm cách tế nhị để giảm/tránh lượt uống, đừng làm tâm điểm của cuộc nhậu, đừng thấy chỗ nào điểm nóng cũng xông vào rồi lượt đi lượt về rôm rả...

3. Có một số loại TPCN hỗ trợ giải rượu khá tốt, uống trước khi đi nhậu thì uống rất lâu say, uống sau khi nhuậ cũng giúp giải rượu nhanh và đỡ mệt hơn. Cụ có thể tìm uống bổ sung.

Cơ mà, đã uống thì phải sảng khoái, nếu lăn tăn sức khỏe, an toàn .... thì tốt nhất đừng uống, hoặc tối về làm lon bia với vợ con thôi :)):)):))

thieuhuyen

Xe hơi
cụ có thể thử cách của em. trước khi đi nhậu đun 1 nồi đỗ xanh nguyên vỏ (lưu ý phải nguyên vỏ ). Đun nhừ ra. sau đó cho thêm chút muối (k cho đường). ăn tầm 1 bát ăn cơm lót dạ. lúc nhậu về tiếp tục ăn 1 bát nữa. đảm bảo 30p sau k nôn nao k đau đầu. nếu k kịp ăn trước khi nhậu thì dặn vợ cbi sẵn ở nhà rồi ăn bù và tăng lượng lên. có cả link báo cho thêm uy tín Giải rượu bằng đỗ xanh cả vỏ

Trần Đoành.

Xe container
cụ có cách gì ko, giờ e giảm thì chắc bỏ việc
Thế thì cụ chủ đang có cv bán thận gián tiếp nuôi dạ dày, mà còn ảnh hưởng tới bn cơ quan nội tạng, cách tốt nhất để giảm tác hại của rượu là bán cmn thận trực tiếp cho nhanh, với lại đc món để tính việc khác :)) :)):))

slaz8

Xe ba gác
Bẩm các cụ tình hình là công việc em hay phải đi uống, mà bắt buộc phải uống. E lại có tật uống hay bị say nguội mệt như trúng độc. Đợt rồi e uống mấy cái thuốc tpcn cũng thấy đỡ hơn được tí mà vẫn mệt. E lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm xem có món gì bổ sung để bớt tác hại của rượu ko ạ.
bỏ luôn rượu được thfi tốt hơn, chả có loại tpcn nào mà như thuốc tiên trị được tác hại của rượu đau cụ
nếu mà trị dược thì mấy năm trước có cai "cụ lớn lên đến chức chủ tịch" kia cũng đã chả mất vì tác hại của rượu

fadco

Xe container
Anh ý vẫn sống :) nhưng bỏ uống lâu rồi cụ.
Em biết 1 chủ tịch công ty nội thất, uống rất khiếp và hồi trẻ gây dựng cơ đồ cũng bán gan mua việc, giờ anh ấy ko động đến 1 giọt bia diệu, kể cả diệu vang:)

tieunhupha

Xe điện
Em hiếm khi cảm thấy say rượu lắm, vì lúc em vào quán thì rõ ràng là tỉnh mà mở mắt ra là cũng tỉnh ở trên giường rồi. :-“

ZARG

Xe container
Em 10 năm từ 30-40 ko rượu chè gì. 1 năm uống vài ly cho vui.

Giờ 40 tuần 1 buổi gọi là giao lưu. Có hôm say hôm không nhưng nói chung chả hay ho gì rượu. Nhiều khi bạn bè thích thì uống, nâng lên đặt xuống nhiều ngại chứ hạn chế được là tốt nhất.

Em thích đi ăn cơm, uống nước lọc nhưng như thế chuyện nó không "vào", khổ thế :(

namson229

Xe điện
gan cụ có triệu chứng kém rồi, bỏ bia rượu thôi; đi khám xem các chỉ tiêu về gan ntn

bigdream

Xe máy
Nói chung là cũng nên hạn chế dần, cồn vào máu thì cụ có uống giời nó cũng không đào thoát nhanh hay mất tác dụng của cồn lên cơ thể đâu.. em đi nhậu nhiều ngày trước lạ gì mấy bài vở đó, nhưng kết buổi ông nào cũng lảo đảo hết, hôm sau mặt mũi sưng húp như nhau..

Cuộc nào thực sự quan trọng liên quan tới công việc của mình thì uống, còn không thì cụ cứ cầm theo bịch thuốc cho em, vào bàn lấy mấy viên thuốc bổ vớ vẩn ra uống, ai hỏi bảo thuốc điều trị gan :D , thế là không ai ép cụ uống nhiều nữa..đây là bài của lão làm cùng em ngày xưa, lão có thời gian nhậu vì công việc trước em 3 năm nên khi em vào là lão hết sức rồi, nhưng gặp gỡ trao đổi không thể không đi , vậy là làm bọc thuốc đủ màu sắc chủ yếu vitamin với loại vô hại nào đó đem theo, đối tác thấy thế cũng ngại không ép không mời nhiều nữa, vẫn nhấc chén mời đối tác và ngồi nói chuyện đến hết buổi không ai khó chịu gì mọi thứ vẫn trôi..
Dạ cảm ơn cụ, em đang dùng thử cà gai leo xem có đỡ mệt hơn không.

bigdream

Xe máy
Em 10 năm từ 30-40 ko rượu chè gì. 1 năm uống vài ly cho vui.

Giờ 40 tuần 1 buổi gọi là giao lưu. Có hôm say hôm không nhưng nói chung chả hay ho gì rượu. Nhiều khi bạn bè thích thì uống, nâng lên đặt xuống nhiều ngại chứ hạn chế được là tốt nhất.

Em thích đi ăn cơm, uống nước lọc nhưng như thế chuyện nó không "vào", khổ thế :(
đúng rồi cụ, kém cái khoản giao tiếp cũng khổ

bigdream

Xe máy
Em hiếm khi cảm thấy say rượu lắm, vì lúc em vào quán thì rõ ràng là tỉnh mà mở mắt ra là cũng tỉnh ở trên giường rồi. :-“
cụ tỉnh trên giường mà người khỏe khoắn là được rồi, nhiều khi e uống về ngủ rất ngon nhưng sáng tỉnh dậy rất mệt