Chi hội Sẻ chia tiếng cười trên mọi nẻo du hành - Daihatsu Feroza và các bạn (Tầng thứ 7)

Heosua_HN

Xe điện
Kính các cụ mợ gần xa,
Lại thêm một tầng mới nhà Fe. Lại một lần em bùi ngùi dềnh dàng cảm xúc đặt phiến đá đầu tiên cho căn nhà mới.

Cụ Hatroc vẫn luôn nói "anh em tứ hải giai huynh đệ". Quả vậy, anh em dưới mái nhà Fe gần như mỗi người một nghề, trải dài trên nhiều vùng của Tổ quốc. Fe có thể có hoặc không, Fe có thể đến rồi đi, nhẩy từ cụ này sang mợ khác, nhưng nhờ có Fe mà anh em biết đến nhau, để rồi qua tháng năm khi bánh Fe lăn, tình cảm anh em ngày càng thêm mở rộng và gắn bó.

Vân vân và vân vân, nhân ngày Quốc tế Thiếu nhi, em xin được chính thức khai trương Tầng 7 nhà Fe, chúc cả nhà mãi thêm gắn bó, nhà ta ngày càng đông vui và thêm nhiều dịp đồng hành hơn nữa =D>=D>=D>

Heosua_HN

Xe điện

Fexx

Xe điện
Fe là phải lên luôn rực con bà rỡ

tierone

Xe tăng
E xin phép chụp trộm 1 em chắc trong hội các cụ thấy hay hay

tâp toẹ

Xe tải
em xin hâm nong diễn đàn 1 tí . hôm trc anh nam có gọi báo co người muốn lấy xe . hôm nay em lên đây để có lời ngỏ ý muốn gả lại . xe em bay nhảy cùng nó 1 năm nay rồi . nhưng h vợ em có bé lên em muốn đổi xe . vậy em xin để lại xe với giá hơp lý nhất để lấy . có gì nhà mình mở cuộc hop để bàn chuyện xe cộ cùng em ạ . vậy mọi người có thời gian thi anh em ngồi tí ạ

tâp toẹ

Xe tải
bán xe

em xin hâm nong diễn đàn 1 tí . hôm trc anh nam có gọi báo co người muốn lấy xe . hôm nay em lên đây để có lời ngỏ ý muốn gả lại . xe em bay nhảy cùng nó 1 năm nay rồi . nhưng h vợ em có bé lên em muốn đổi xe . vậy em xin để lại xe với giá hơp lý nhất để lấy . có gì nhà mình mở cuộc hop để bàn chuyện xe cộ cùng em ạ . vậy mọi người có thời gian thi anh em ngồi tí ạ

wellkt

Xe tải
Cụ cho e và a e xin chi tiết về xe cụ được không. E cũng đang hóng 1 e Fe.

Heosua_HN

Xe điện
Trong lúc đợi chờ cụ wellkt cập nhật thêm hành trình tìm kiếm vợ 2, em xin tranh thủ xả hàng chuyến đi hôm trước. Phù phù, mấy hôm nay em bị sốt nó vật, mồm miệng thì sưng vù, giờ mới lồm cồm bò dậy được đây các cụ ợ :(

Bão tan rồi, trời lại trở lại màu xanh trong nắng gắt, thật là giống với hôm ấy quá đi thôi. Đã lâu rồi nhà Fe mới lại cùng hành quân xa thế này

Đoàn xe lướt qua những con đường, hai bên là những vạt lúa đang chờ thu hoạch

Hàng cây nghiêng nghiêng lại một lần nữa đón chào, cũng đã lâu lâu rồi đấy nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Đoàn xe nhanh chóng đi qua thành phố Hòa Bình, để rồi nhắm hướng Bắc thẳng tiến, chẳng mấy chốc những đoạn đường nhựa êm ái đã tạm thời lùi lại phía sau

Chỉ thấy bụi tung mịt mù trên con đường phía trước

Những vạt núi mới bạt, như có thể đổ ụp xuống con đường

Bạn đồng hành từ Hà Nội của Fe em chuyến này: Ếch kếp và Răng gơ nhà cụ congnong và tungaz

Em bo nút một tấm cụ Huân và tungaz đây ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Đề bài chuyến đi này đối với cụ feroza_hb và anh em Hòa Bình là không hề đơn giản. Lâu lâu nhà Fe mới có dịp tụ tập đi xa, lại thêm F1 và Gấu đồng hành, nên khâu chọn địa điểm phải nhịp nhàng thuận tiện cho việc làm hài lòng Gấu và F1, để tiện bề xin visa về sau.

Và đáp áp là đây (em mượn hình cụ TuyenHoang tý ty nhóe :D)

[/QUOTE]

Heosua_HN

Xe điện
Khâu chuẩn bị đã được cụ feroza_hb đích thân chỉ đạo từ sáng sớm đây roài :D

Ké_Homestay
Lợn cắp nách nương than củi, quạt bằng gió núi; Tắm suối free mát strim

Heosua_HN

Xe điện
Nước suối: Free - mát lạnh

Mận hậu - cứ gọi là ngọt lừ

Trong bếp thì rô đồng tằm đang từng em chao qua chảo vàng ruộm =P~

Bonus thêm tấm F1 nhà cụ congnong tung tăng - dư lày thì ai bảo sau này xin visa là khó :D

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Trong lúc đợi chờ cụ wellkt cập nhật thêm hành trình tìm kiếm vợ 2, em xin tranh thủ xả hàng chuyến đi hôm trước. Phù phù, mấy hôm nay em bị sốt nó vật, mồm miệng thì sưng vù, giờ mới lồm cồm bò dậy được đây các cụ ợ :(

Bão tan rồi, trời lại trở lại màu xanh trong nắng gắt, thật là giống với hôm ấy quá đi thôi. Đã lâu rồi nhà Fe mới lại cùng hành quân xa thế này

Đoàn xe lướt qua những con đường, hai bên là những vạt lúa đang chờ thu hoạch

Hàng cây nghiêng nghiêng lại một lần nữa đón chào, cũng đã lâu lâu rồi đấy nhỉ
Lại Tái bản.....

Heosua_HN

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Tranh thủ khám phá con suối Ké

Đoàn người bì bõm lội trong dòng nước mát lạnh, có những chú cá nhỏ li ti (không có đỉa :D) , hai bên bờ xanh mướt những hàng cây, lúp súp những bụi hoa mua vẫn chưa trổ nụ

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Chân dung cụ congnong

Cụ tungaz và đồng bọn :D

F1 nhà cụ congnong: bố ơi sao ở đây có nhiều bươm bướm thế bố nhỉ :bz

Chỉnh sửa cuối:

Heosua_HN

Xe điện
Ngoài hiên các em vợ 2 ngoan ngoãn nép dưới bóng cây

Trong nhà những khâu chuẩn bị cuối cùng đang được tất bật hoàn thành

Mâm cao cỗ đầy ê hề rượu thịt như đang chọc tức những cái dạ dày rỗng đang kêu gào =P~=P~=P~

Chỉnh sửa cuối: