Service for KCC

Carens_SX

Xe buýt
Không biết tình hình vụ phớt trục lái của cụ Beck ra sao rồi nhỉ? Bệnh thì chắc chắn thì khỏi rồi nhưng không rõ có bị tái phát nữa không hay đây là bệnh mãn tính và anh em phải sống chung với lũ :D

KMV

Xe tải
Bẩm các kụ, trong số bảo hành có ghi rất rõ các chi tiết không được bảo hành, các điều kiện không được bảo hành, các chi tiết giới hạn bảo hành. Ngoài các chi tiết này ra về cơ bản là nằm trong chế độ bảo hành như bình thường.
Chiếu theo sổ BH thì rô tuyn nằm trong chi tiết được bảo hành, nhưng còn tuy thuộc vào điều kiện của bảo hành (thời gian, km, hiện tượng hư hỏng...) cái này khi các kụ bị hư hỏng thì đưa qua nhà cháu để kiểm tra và kết luận các kụ nhé.
Cảm ơn các kụ

mth

Xe hơi
À, em có cái chốt cửa lái khóa ko vào, cứ hờ hững phải dùng cơm để ấn vào, rất khó chịu, và cửa đóng nghe ken két, thì có được bảo hành ko ạ :D

KMV

Xe tải
À, em có cái chốt cửa lái khóa ko vào, cứ hờ hững phải dùng cơm để ấn vào, rất khó chịu, và cửa đóng nghe ken két, thì có được bảo hành ko ạ :D
Cái này nhà cháu phải kiểm tra trực tiếp mới giả nhời cho kụ được là có bảo hành hay không bảo hành cụ nhé

Linhthuynd

Xe buýt
Cụ 4 cho em hỏi, ở Nam Định thì làm bảo hành xe Kia ở đâu ạ? hay vẫn phải về Hà Nội?

Linhthuynd

Xe buýt
Hôm xuống NĐ em thấy ngay đầu cầu Đò Quan có đại lý Kia Trường Hải mà cụ
Em là khách ruột chỗ đấy đấy. Hiện tại có sửa chữa, bảo dưỡng nhưng quy mô nhỏ, xưởng bảo dưỡng sửa chữa đúng tiêu chuẩn (nghe giám đốc nói) thì bi h mới đang xây dựng cụ ạ.

mfbe

Xe máy
Bảo dưỡng 40k km, KIA GP kê cho em một loạt công đoạn:
- Thay bugi
- Thay dầu hộp số
- Thay nước làm mát
- Thay dầu lái
- Thay lọc nhiên liệu
- Thay lọc gió
- Thay dầu + lọc dầu động cơ
- Vệ sinh má phanh
- Cân chỉnh đảo lốp

hic, cơ bản khi em đồng ý làm thì:
- hỏi tới bugi tốt chút: hết hàng
- dầu hộp số: hết hàng

Sau gần 10 ngày em quay lại, dầu hộp số vẫn... chưa có hàng :(, lại hẹn hò lúc khác có em gọi lại cho anh :(

Nản quá, em phải tạt vào chỗ anh em nhà KIA là HUYNDAI GP thay vì có phải lúc nào cũng trốn đi đc đâu :(; thế mà KTV ở HGP lại bẩu em là dầu hộp số thoải mái chạy tới 6-8 vạn mới phải thay :(. Lúc tháo rốn dầu, thấy dầu chảy ra vẫn ổn, đỏ và nhớt.

Em cứ nghĩ hãng toa toa như KIA GP thì mấy cái lẻ tẻ như dầu mỡ thì phải luôn sẵn sàng chứ :(, cụ 4 cho cái ý kiến nhở...
Em chưa gặp bác KMV lần nào, nhưng thấy bác tham gia hỗ trợ chính thức cũng như không chính thức cho anh em nhà Kem trên này thì cảm thấy công tác chăm sóc khách hàng của Thaco đã được chú ý và làm tốt.
Em cũng vừa làm bảo dưỡng 4 vạn ở Kia GP cách đây 2 hôm, list thay thế của em cũng giống bác Nothing (ko thay dầu & lọc dầu vì em vừa thay). Nhưng khi thay thì cũng không còn lọc gió điều hòa bác ạ. Em nghĩ là quy trình cung cấp vật tư chỗ bác có vấn đề bác ạ, chắc bác cần cải tiến quy trình này rồi.
Xe em cũng bị kêu bi điều hòa và kêu khi đánh lái (chắc lại phớt thước lái như đa số các bác nhà Kem). Hai vấn đề này xưởng đã ghi nhận và theo quy trình còn phải gửi báo cáo bảo hành xem có được bảo hành không, có hẹn em trong tuần tới sẽ điện thoại lại cho em.
Qua trao đổi với nhiều bác nhà Kem và đọc trên diễn đàn, em nghĩ bệnh phớt thước lái này đa số các em Carens đều mắc (xe em chạy được gần 2 năm; 41.000km), em nghĩ bác KMV cần kiến nghị Thaco nghiên cứu lại cái món phớt này.
Rất mong thời gian tới sẽ được giao lưu với bác.

carens2011

Xe tải
Bẩm các kụ, trong số bảo hành có ghi rất rõ các chi tiết không được bảo hành, các điều kiện không được bảo hành, các chi tiết giới hạn bảo hành. Ngoài các chi tiết này ra về cơ bản là nằm trong chế độ bảo hành như bình thường.
Chiếu theo sổ BH thì rô tuyn nằm trong chi tiết được bảo hành, nhưng còn tuy thuộc vào điều kiện của bảo hành (thời gian, km, hiện tượng hư hỏng...) cái này khi các kụ bị hư hỏng thì đưa qua nhà cháu để kiểm tra và kết luận các kụ nhé.
Cảm ơn các kụ
Khi tháo cái Rotuyen ra, cậu tư vấn phán là ko bảo hành vì bị rách một lỗ trên cái cao xu nên nước nó vào. Em cũng chả hỉu mô tê thế nào. Xe em mới đi được hơn 1 vạn 1 tý. Chưa được 1 năm.
Cụ 4 phán e phát.

Boytriton

Xe điện
Em chưa gặp bác KMV lần nào, nhưng thấy bác tham gia hỗ trợ chính thức cũng như không chính thức cho anh em nhà Kem trên này thì cảm thấy công tác chăm sóc khách hàng của Thaco đã được chú ý và làm tốt.
Em cũng vừa làm bảo dưỡng 4 vạn ở Kia GP cách đây 2 hôm, list thay thế của em cũng giống bác Nothing (ko thay dầu & lọc dầu vì em vừa thay). Nhưng khi thay thì cũng không còn lọc gió điều hòa bác ạ. Em nghĩ là quy trình cung cấp vật tư chỗ bác có vấn đề bác ạ, chắc bác cần cải tiến quy trình này rồi.
Xe em cũng bị kêu bi điều hòa và kêu khi đánh lái (chắc lại phớt thước lái như đa số các bác nhà Kem). Hai vấn đề này xưởng đã ghi nhận và theo quy trình còn phải gửi báo cáo bảo hành xem có được bảo hành không, có hẹn em trong tuần tới sẽ điện thoại lại cho em.
Qua trao đổi với nhiều bác nhà Kem và đọc trên diễn đàn, em nghĩ bệnh phớt thước lái này đa số các em Carens đều mắc (xe em chạy được gần 2 năm; 41.000km), em nghĩ bác KMV cần kiến nghị Thaco nghiên cứu lại cái món phớt này.
Rất mong thời gian tới sẽ được giao lưu với bác.
Cái này chuẩn cụ 4 ah, hôm trước em cũng ko thay đc lọc gió điều hòa.

laodatma

Xe điện

mammal

Xe máy
Cụ làm ở đó đắt thế, hôm nay em đảo lốp, cân bằng động cho 4 lốp và lại còn vá 1 quả lốp hết có 280k thôi, em làm ở Đích lốp, ngã 4 Cầu Giấy

mammal

Xe máy
Cụ 4 cho em xin cái hẹn để đi bảo dưỡng xe, thay mấy cái lọc, đánh lại cái má phanh, em phanh xe thấy có tiếng kêu và độ chụm lái có vẻ không chuẩn

mammal

Xe máy
Lâu lắm rồi mới thấy cụ xuất hiện, CN này có đi họp và uống bia không để em chuyển lại cho cụ cái giá nóc
Em công tác liên miên cụ a, cụ cứ giữ lấy đi, khi nào cần dùng em alo cụ sau

mammal

Xe máy
Đích lốp làm gì có thiết bị cân bằng động đâu cụ, chắc cụ chỉ vá và đảo lốp thôi mới có giá đấy ak, mà nếu thế cũng là quá đắt :-?
Có chư cụ Beck, em làm ở đó lâu rồi mà từ khi còn đi xe cỏ, mà em cũng không biết chỉ thấy nó cho bánh vào máy quay lên nếu lệch cho thêm chì khi nào cả hai bên ok là nó thu tiền cụ a

mammal

Xe máy
Đúng rồi cụ Beck, nó chỉ phát hiện cho em là phải mang vào hãng cân chỉnh lại độ chụm thồi chứ nó không làm được