Service for KCC

fotocopy

Xe tăng
Sơn xong ko đánh bóng, quên cắm rắc gương hậu, thay cái cửa sổ trời bị vỡ thì ko làm sạch mảnh mở trên trần xe (mặc dù có ghi công và em có thanh toán), đã thế còn làm bẩn cả cái nỉ trần nữa, bơm thì 2 bánh sau 3kg, 2 bánh trước 2,6 kg, nói chung bộ phận kiểm tra trước khi giao xe cho khách ko hoạt động, may mà xe em chỉ làm bảo dưỡng chứ sửa chữa lớn thì chắc hãi lắm

nothinghd

Xe điện
Cái này thì đúng òi, thợ KIA đợt này toàn tay mới, ý thức cũng chưa cao.cụ tóm đc ca nào thì phải phản ánh ngay đến quản lý của họ.

Đen như em thì bị quả mặt hít lốc lạnh rơi ra do vặn ốc lỏng, may ko có sự cố j nghiêm trọng.

Sắp tới Bắc Ninh khai trương Đại lý KIA MOTORS TOP 1 các anh chị em, cô, dì, chú, bác qua ủng hộ em với nha! Mr. Biển : 0917.607.703.
Em xin cảm ơn và có quà ạ! Bác nào muốn lái thử xe xịn thì alo em ạ!

tqppmpc

Xe buýt
e thấy hình như trên bến xe Lương Yên mới khai trương KIA service phải không các bác ? bác nào tiện thì qua đó, khỏi xuôgn GP

hoacvxd

Xe tăng
Thì nổ máy lên, thay nước tuần hoàn cho nó sạch, để đó không được đâu.

dolawyer

Xe đạp
Em mới chỉnh lại Camber góc đặt bánh xe sau tại Hunter Nguyễn Khánh Toàn, tay lái đi khác hẳn, chắc và chuẩn. Thấy nhiều con Carens bị lỗi này, có con lỗi nặng đi cứ chệch choạc. Không rõ trong Hãng có dịch vụ xử lý triệt để vấn đề này không?

(Hôm em bảo dưỡng ở Hãng thấy mấy bác Thợ nói là Càng sau vẫn lệch dẫn đến hơi bị lệch lái nhưng không khắc phục được)

nothinghd

Xe điện
Em mới chỉnh lại Camber góc đặt bánh xe sau tại Hunter Nguyễn Khánh Toàn, tay lái đi khác hẳn, chắc và chuẩn. Thấy nhiều con Carens bị lỗi này, có con lỗi nặng đi cứ chệch choạc. Không rõ trong Hãng có dịch vụ xử lý triệt để vấn đề này không?

(Hôm em bảo dưỡng ở Hãng thấy mấy bác Thợ nói là Càng sau vẫn lệch dẫn đến hơi bị lệch lái nhưng không khắc phục được)
Xe cỏ nói chung ko chỉnh đc bánh sau. Cụ cứ an tâm mà đi,

Hãng chỉnh chụm cực tệ do thiết bị có sai số lớn. Cụ chỉnh ở hunter thì ok rồi. Chả riêng j carens, xe nào đi một thời gian cũng bị nhao lái ít nhiều. Ngoài chỉnh chụm, cụ cũng nên cân bằng động nữa để chạy tốt độ cao tay lái ko rung.

Liên quan đến độ chụm của bánh xe thông thường nên kiểm tra và điều chỉnh sau mỗi 20.000 km xe hoạt động. Bản chất sau một thời gian hoạt động các bulong, đai ốc của các thanh liên kết hệ thống treo cũng như các gối cao su sẽ có hiện tượng tự nới lỏng hoặc rơ dão trong mức độ nào đó, nên cần kiểm tra và căn chỉnh lại cho chuẩn.
Với hệ thống treo sau, những xe nào có kết cấu dạng dầm cứng (liên kết cứng như treo phụ thuộc) thì hầu như sẽ không điều chỉnh được, còn xe nào liên kết dạng đa điểm, tay đòn (liên kết mềm - treo độc lập) thì có thể sẽ điều chỉnh được. Carens treo sau là liên kết dạng thanh giằng nên về lý thuyết có thể sẽ điều chỉnh được. Cụ nào gần Kia Long Biên có thể qua kiểm tra thử, bên đó mới lắp hệ thống kiểm tra và căn chính góc đặt bánh xe đới ạ.

laodatma

Xe điện

Liên quan đến độ chụm của bánh xe thông thường nên kiểm tra và điều chỉnh sau mỗi 20.000 km xe hoạt động. Bản chất sau một thời gian hoạt động các bulong, đai ốc của các thanh liên kết hệ thống treo cũng như các gối cao su sẽ có hiện tượng tự nới lỏng hoặc rơ dão trong mức độ nào đó, nên cần kiểm tra và căn chỉnh lại cho chuẩn.
Với hệ thống treo sau, những xe nào có kết cấu dạng dầm cứng (liên kết cứng như treo phụ thuộc) thì hầu như sẽ không điều chỉnh được, còn xe nào liên kết dạng đa điểm, tay đòn (liên kết mềm - treo độc lập) thì có thể sẽ điều chỉnh được. Carens treo sau là liên kết dạng thanh giằng nên về lý thuyết có thể sẽ điều chỉnh được. Cụ nào gần Kia Long Biên có thể qua kiểm tra thử, bên đó mới lắp hệ thống kiểm tra và căn chính góc đặt bánh xe đới ạ.
Đã thử món này của hãng và có review ở đây ạ!

tqppmpc

Xe buýt

Kia Giải Phóng vẫn chỉnh tay. nói là máy bị hỏng, bó tay

ca_kiem

Xe container
Kính các cụ cho em xin hỏi.
Chuyện là thế này em có bà chị có con kia caren hay cho thuê, có chú khách thuê ( biết nhà biết cửa ) không biết thế nào mất tích, khả năng cao là đã đặt xe rồi ( không có giấy tờ gốc chỉ có bản sao )
Vậy xin hỏi các cụ cao thủ có cách nào chỉ hộ em cách định vị xe không ạ, qua hãng ý
Kính thật nhiều rượi các cụ cho cao kiến

nothinghd

Xe điện
Hãng làm j có lắp định vị??? Cụ có lắp thì may ra còn có chứ.

Na ná Nadal

Xe buýt
Kia Giải Phóng vẫn chỉnh tay. nói là máy bị hỏng, bó tay
Hôm nọ em thay càng A ở KIA GP, đã nhắc cậu tư vấn giao dịch là bảo ktv cân chỉnh lốp lại cẩn thận giúp. Thế mà chiều e đi lấy xe về cứ bị lệch lái, nghĩ hay tại tay mình có vấn đề, nhờ cậu em lái thử, vừa cầm lái nó đã bảo bị nhao lái nặng luôn. Điên tiết em gọi cho giao dịch viên mắng cho trận, hôm sau mang xe vào em để cả ngày ở đấy bắt làm lại. Cuối ngày lấy xe đi thì có vẻ ổn, hôm nọ em lên cao tốc HN-HP chạy 120km/h test ổn rồi. Ngày trước e có đi xe bị rung vô lăng khi lái ở 120km/h, mang vào lốp dân chủ khỏi luôn (650k gì đó các thể loại căn chỉnh), hôm sau đi cao tốc HN-HP e lái thử lên 150km/h vẫn ngon (vòng tua 4500, xăng tụt ầm ầm), chẳng qua là mắt nhìn ko kịp nên ko dám lên nữa (mắt em hơi cận, đường ngày đó chưa thông xe, em làm tuyến đó lại thuộc đường nên mới dám liều)

thiên hạ

Xe đạp
Các Cụ có kinh nghiệm cho nhà em hỏi phát, xe của khi vào số ga lên khoảng 1,1 -1,4 có gào gào nhất là đang đi số thấp.
Vượt qua khoảng 40-50 km thì hết vòng tua máy ở 1,5-2 thì lại ngon, Cụ nào bị lỗi vậy rồi chỉ giáo xem lôi lầm gì thanks các Cụ nhiều.

fotocopy

Xe tăng
Cái này thì đúng òi, thợ KIA đợt này toàn tay mới, ý thức cũng chưa cao.cụ tóm đc ca nào thì phải phản ánh ngay đến quản lý của họ.

Đen như em thì bị quả mặt hít lốc lạnh rơi ra do vặn ốc lỏng, may ko có sự cố j nghiêm trọng.
Hôm rồi em BD 3V đã chuyển qua Kia GP và call trước cho cụ Thọ Kia GP, chắc có chỉ đạo của cụ Thọ nên em nhận thấy rất hài lòng, nhân đây xin gửi lời cảm ơn cụ Thọ

duchung91

Xe đạp
Chào các cụ, em vừa đi khám cho vợ 2, bác sĩ phán phải thay: bi lốc điều hòa kêu (mà kêu thật, ga lên bị rú), giảm sóc trước bên phải, bóng đèn soi biển. Các cụ chỉ chỗ giúp em với, xin vodka các cụ.

nothinghd

Xe điện
Các Cụ có kinh nghiệm cho nhà em hỏi phát, xe của khi vào số ga lên khoảng 1,1 -1,4 có gào gào nhất là đang đi số thấp.
Vượt qua khoảng 40-50 km thì hết vòng tua máy ở 1,5-2 thì lại ngon, Cụ nào bị lỗi vậy rồi chỉ giáo xem lôi lầm gì thanks các Cụ nhiều.
Bệnh kinh điển của cr.

Xe cụ đòi cụ ra xèng thay cụm căng đai ạ, và có thể thêm 1 hoặc 2 cái puli nữa. Vào hãng thôi, làm món này mất khoảng 2-2.5 củ và tầm 1 tiếng.

Na ná Nadal

Xe buýt
E biết bệnh này của xe em rồi. Hôm nào bảo dưỡng 65k em thay

hp14010

Xe đạp
Các cụ cho hỏi Carens AT 2009, khi đi ở tốc độ thấp, chân vẫn đều ga, nhưng tự nhiên mất ga (xe khực nhẹ rồi lại bt) xong rồi lại tự lên là bệnh gì nhỉ? Cảm ơn các cụ

nothinghd

Xe điện
Xe cụ đi bn km rồi? vào hãng kiểm tra lại bugi, bướm ga, vs kim phun thôi.