[Funland] Sét đánh. Đi ô tô liệu có an toàn.

Sonduong.BMV

Xe container
Trên xe luôn luôn có một số đồ ăn. Thấy sấm sét là bỏ vào mồm nhai.
Có lần e ăn trưa dưới thuyền ( nhà hàng nổi). Sét đánh xanh lè ngay ca bin, mọi người xanh mặt. Có thể “trời đánh tránh miếng ăn”.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Em search thì có nhiều tin không sao, cũng có khuyến cáo.
Em nghĩ là ko sao, vì xem bọn photographer nước ngoài nó đi săn ảnh sét thì toàn rúc vào trong ô tô để chụp.
Nhiều khi nghĩ có cái ô tô cũng an toàn tiện lợi đủ thứ. Chứ cứ đến mùa mưa bão mà đi xe máy là cũng run nhong nhóc vì ko biết bị sét đánh lúc nào :(

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Mẹ đứa bạn em cách đây gần 20 năm cũng mất vì sét đánh, cũng đúng đất Thái Thuỵ Thái Bình
Vậy có thể khu đó thu sét. Cách đây 20 năm e chạy trên láng hòa lạc lúc đó mới có 1 nửa đường. Sét đánh cháy cột điện phía sau xe máy, và một cột ở làng phía trước. Sợ quá e tắt điện thoại phóng vội tiếp. Khu Sơn tây cũng rất nhiều ng bị sét đánh

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Nhìn quả sét mà sợ quá :(
Xưa cháu ở Văn Quán mùa hè ra hồ uống nước ngay cạnh gốc cây xà cừ to ở cổng nghĩa trang, gặp mưa to sấm sét ầm ầm. Cháu với thằng bạn đứng hốt quá đành đội mưa đi về ko dám trú dưới gốc cây nữa. Ngày đó ko có nhiều tòa cao ốc xung quanh như bây giờ.
Có 02 phương án:
1. Cụ xuống hồ Than Thở bơi (nước dẫn điện rất tốt)
2. Vào trong nghĩa trang (hồi 199x em thấy có 2 cụ chiều nào cũng vào đó mà ko sợ sét oánh) :D

Chekmate

Xe điện
Em nghĩ là ko sao, vì xem bọn photographer nước ngoài nó đi săn ảnh sét thì toàn rúc vào trong ô tô để chụp.
Nhiều khi nghĩ có cái ô tô cũng an toàn tiện lợi đủ thứ. Chứ cứ đến mùa mưa bão mà đi xe máy là cũng run nhong nhóc vì ko biết bị sét đánh lúc nào :(
Em múc con xe cỏ đưa con đi học thấy đỡ hơn bao nhiêu. Thời tiết miền bắc khắc nghiệt, hè nóng đông lạnh chưa kể bonus mưa rào mưa phùn rồi tai nạn giao thông. Giữa SH và morning em thấy morning vẫn hơn, có điều tán gái chắc ko oách :))

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Đi đường mưa thì nên tắt cả điện thoại di động nhé

Ruby86

Xe máy
Ngồi ô tô chắc chắn an toàn hơn bên ngoài đấy

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Em múc con xe cỏ đưa con đi học thấy đỡ hơn bao nhiêu. Thời tiết miền bắc khắc nghiệt, hè nóng đông lạnh chưa kể bonus mưa rào mưa phùn rồi tai nạn giao thông. Giữa SH và morning em thấy morning vẫn hơn, có điều tán gái chắc ko oách :))
Tán đc hết, cụ dán 100k cổ FLC lên kính lái là ngon ^^

Thíchrausạch

[Tịch thu bằng lái]
Ngồi ô tô chắc chắn an toàn hơn bên ngoài đấy
Ko phải an toàn hơn mà là an toàn tuyệt đối nếu tay cụ ko chạm vào khung sắt của xe. Tốt nhất co ro ấp sugar babi trên ghế là iên tâm ngắm sét.

comiki

Xe lăn
Cụ thớt chắc chưa nghe về lồng Faraday.

chandai.toinack

Xe điện
Thấy bảo dưới đó có mỏ sắt hay kim loại gì đó trữ lượng lớn? không rõ có phải không?
E xác nhận, ngày e ở ngoài Thái Thụy ( e ở Thái Thượng Thái thụy) mấy chục năm trc đã có đoàn về khoanh vùng dùng máy dò tìm, đại loại nói là khu vực có mỏ quặng gì đó

HTlangtu

Xe điện
E xác nhận, ngày e ở ngoài Thái Thụy ( e ở Thái Thượng Thái thụy) mấy chục năm trc đã có đoàn về khoanh vùng dùng máy dò tìm, đại loại nói là khu vực có mỏ quặng gì đó
à vậy hả cụ, trước thì cụ ông nhà e nói chuyện từ những năm 80 bảo là có cái tạp chí khoa học địa chất của Nga, Tiệp hay gì đó viết rằng: ở đâu có nhiều sét đánh là ở dưới đất có quặng sắt, nhiều lần bị sét đánh là có trữ lượng lớn???
Sau này có nghe loáng thoáng không nhớ từ ai cũng nói rằng Thái Bình có quặng kim loại, và trữ lượng lớn Than (về Than thì có 1 tgian các báo cũng viết)
Không rõ trữ lượng lớn có khai thác được không?, nếu được thì phát triển kinh tế tốt đấy

Camry270772

Xe buýt
Có thể sau khi mở "thớt" nhiều cu mới Google thì thấy "lồng Faraday" chứ không có "thớt" thì chắc gì đã biết Faraday. Đâu phải lúc nào cũng nhớ hết các bài học hồi phổ thông mới là giỏi.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy trên Phú Thọ có một cái làng gì mà sét đánh liên tục... Hồi đấy em đi nghe kể là có nhà nó đánh chết cả đàn lợn đến mấy lần...