SH 2012. HonDa Lợi Dụng tâm lý người Việt

chảnh.boy

Xe buýt
CHung quy cũng chỉ tại nó có giá 70tr mà lại tên là " SH " ... :)) ... e dám khẳng định honda nó mà lấy 1 cái tên khác k phải SH đặt cho con Sh 2012 này thì các cụ đang sử dụng sh 2012 bây giờ lại chê ỏng chê eo ;)) .. 1 số cụ đi SH đời 2k11 đổ về cũng k tranh luận gay gắt như thế này :)

Chỉnh sửa cuối:

aladin_co

Xe buýt
CHung quy cũng chỉ tại nó có giá 70tr mà lại tên là " SH " ... :)) ... e dám khẳng định honda nó mà lấy 1 cái tên khác k phải SH đặt cho con Sh 2012 này thì các cụ đang sử dụng sh 2012 bây giờ lại chê ỏng chê eo ;)) .. các cụ đi SH đời 2k11 đổ về cũng k tranh luận gay gắt như thế này :)
Em cũng đi Shi 2011 nhập đây mà có chê đâu, thậm chí còn khen Sh 2012 Vn nữa là đằng khác!

4weelbike

Xe tăng
Một chiếc xe thuộc dòng xe máy hạng sang, người cưỡi nó biểu đạt : sự giàu có thịnh vượng vương giả, hay dễ hiểu hơn là Tiền tiêu không phải nghĩ.
Trước đây nó có giá trung bình 7.000$, xe được nhập khẩu nguyên chiếc từ những nước có nền cơ khí, chế tạo máy phát triển bậc nhất thế giới. Cho dù 5 năm trở lại đây sở hữu oto mới là biểu đạt của Tiền Tài, tuy vậy với bản sắc văn hóa của VN và đặc biệt là người miền Bắc thì sở hữu con xe đắt tiền như SH với kiểu dáng đẹp theo xu hướng đầy tính phô trương hình thức, dáng xe to cao khá khệnh nhưng vẫn có nét khiêm nhường thì Sh vẫn là lựa chọn ước vọng của đa số người dân của một nền dân số rất trẻ.
2011, 2012 kinh tế suy thoái, xe không bán được, các hãng đua nhau khuyến mãi giảm giá, nhưng đâu vẫn hoàn đó.
Cho dù có suy thoái, nhưng cái tính cách chủng tộc vẫn còn đó, ước vọng khẳng định tiền tài vẫn mãi cháy bỏng cho dù là suy thoái đến đâu. Danh hiệu xe SH, thương hiệu xe SH, cái tên xe SH ám ảnh dân Việt một ước mơ sở hữu.

Honda đã lợi dụng tâm lý này.
Cuồng Sh à, lấy máy không phải gốc của SH, HonDa gọi là máy SH do VN sản xuất, đội ngoài vỏ SH, design loằng ngoằng, bán 80 tr, mua không?

Thật làm khách hàng Việt phân vân quá, này thì đúng xe SH hãng HONDA nó bán nhé có ai lừa đâu, này giá thì có bằng một nửa nhé...Máy nội địa hay nhập thì đi cũng đâu có sao, Dream Việt đi 10 năm cũng có sao.
Ai đó bảo đi Sh 2012 VN tốc độ 60km rung lắc, nhưng có mấy khi đi tầm đó, mà đi tầm đó rung hay ko rung cũng thế vì vấn đề là đó là tốc độ nguy hiểm ở VN. Gặp sự cố thì nhập hay việt đều nhập viện cả.
Tóm lại là:
Rồi sẽ bán được nhiều thôi!

Chúng ta chờ Spacy 2013 VN nhé, máy Lead vỏ Spacy hồi xưa giá 88tr =D>=D>
Cụ kỹ tính quá, em thấy thế có khi còn hợp lý hơn mua cái SH trc. Giá trị sử dụng và giá xe gần với nhau hơn.

addone

Xe hơi
mua honda sh mới cũng tốt chứ đúng với giá trị của nó

suhào 150i

Xe máy
Các cụ thế nào chứ e thì chả có hứng với con Sh2012 hai lúa này, nó là 1 sự chắp vá quá vụng về mà người làm ra nó chắc hẳn phải cho đuổi việc ngay lập tức, chẳng qua là cái xe PCX nó bị ế chỏng chơ, đâm ra thừa cụm máy móc, các ông kỹ sư liền nghĩ ra cách đưa cụm máy đó vào 1 cái khung cải tiến rồi đặt tên nó là sh2012 để làm giá và móc túi người tiêu dùng. Xe ga thì chưa thấy xe nào ăn ít xăng cả, ban đầu thì tiết kiệm xăng lắm, hí hửng thi nhau mua, nhưng đi tầm 1 năm chắc đắp chiếu vì uống xăng như nước lã, rồi là đồ nhựa thì vênh hết cả ra đi cứ kêu như dàn hợp xướng, nói tóm lại là mua xe Việt thì nên suy nghĩ kỹ, nếu ai đã từng đi xe Thái, xe Ý thì chắc là k có nhã hứng với xe Việt nữa vì nó quá tệ.

quangvuhee

Xe tải
Ờ tập 2 :)) .

Với mình cái xe máy chung qui lại cũng là cái xe máy. Chắp vá hay không thì cứ có cái mà đi làm + tiết kiệm được kha khá tiền xăng xe đã. Khoản tiền chênh giữa 1 cái nhập và 1 cái nội mình sẽ để giành sau này sắm ô tô đi cho sướng :-j . Nếu Su Hào này mà không tên là Su Hào thì chẳng biết dân tình sẽ như thế nào. Chắc chắn sẽ không có cái chuyện cãi nhau um lên như bh đâu :-j

cupheu

Xe tăng
Ờ tập 2 :)) .

Với mình cái xe máy chung qui lại cũng là cái xe máy. Chắp vá hay không thì cứ có cái mà đi làm + tiết kiệm được kha khá tiền xăng xe đã. Khoản tiền chênh giữa 1 cái nhập và 1 cái nội mình sẽ để giành sau này sắm ô tô đi cho sướng :-j . Nếu Su Hào này mà không tên là Su Hào thì chẳng biết dân tình sẽ như thế nào. Chắc chắn sẽ không có cái chuyện cãi nhau um lên như bh đâu :-j
Chắc chắn nó sẽ ko có nhiều ng mua ntn :)) tên Shark chẳng hạn =))

Klinky

Xe tải
Cậu e cũng mới sùng sục đi tậu 1 chú SH vịt về, e gàn mãi ko đc, thiết kế lởm thật, Lead, Pcx, AIR BLADE, mỗi thứ 1 tý đều có trong con SH việt.
:bz:bz:bz:bz. Cậu thím có tiền, cậu thím có quyền :)), gàn k nổi đâu. Chắp vá hay không, thì nó cũng thuộc dạng "xứng tầm tiền" rồi ạ.

xhaslin

Xe đạp
:bz:bz:bz:bz. Cậu thím có tiền, cậu thím có quyền :)), gàn k nổi đâu. Chắp vá hay không, thì nó cũng thuộc dạng "xứng tầm tiền" rồi ạ.
kệ cậu thím, cậu thím đi chán sang năm bán rẻ 30tr anh em ta mua, lúc đó đích thị dùng sh đi chở hàng

meothon

Xe hơi
Các cụ ơi, mình thấy khen chê SH2012 này thì về vẻ ngoài do cảm nhận mỗi người về đẹp xấu mắt thẫm mỹ mỗi người mỗi khác các cụ chém thoải mái nhưng đừng đi quá đà kiểu ghét đến cả tông ti họ hàng nội ngoại. Cái mình mong là các cụ chém về máy móc, khả năng vận hành ... (ý mình là nội dung bên trong của SH2012) này để trước làm rõ xem chiếc xe này có đáng mua hay ko, HDVN có lợi dung ko ... nhưng tốt nhất là nên nói có sách mách có chứng 1 tí chứ ko 1 hồi tranh luận lại quay về lối mòn là SH nhập khệnh -SH2012 xài tiền khôn ngoan ... các kiểu thì chán lắm, haizzz, chả ra được vấn đề gì cả, OFer cũng như người tiêu dùng chả được kiến thức nào bổ ích để mà "ghét" hay "yêu" hay "dửng dưng" với SH2012

Chỉnh sửa cuối:

Ku_Xop2010

Xe tải
Các cụ ơi, mình thấy khen chê SH2012 này thì về vẻ ngoài do cảm nhận mỗi người về đẹp xấu mắt thẫm mỹ mỗi người mỗi khác các cụ chém thoải mái nhưng đừng đi quá đà kiểu ghét đến cả tông ti họ hàng nội ngoại. Cái mình mong là các cụ chém về máy móc, khả năng vận hành ... (ý mình là nội dung bên trong của SH2012) này để trước làm rõ xem chiếc xe này có đáng mua hay ko, HDVN có lợi dung ko ... nhưng tốt nhất là nên nói có sách mách có chứng 1 tí chứ ko 1 hồi tranh luận lại quay về lối mòn là SH nhập khệnh -SH2012 xài tiền khôn ngoan ... các kiểu thì chán lắm, haizzz, chả ra được vấn đề gì cả, OFer cũng như người tiêu dùng chả được kiến thức nào bổ ích để mà "ghét" hay "yêu" hay "dửng dưng" với SH2012
Đúng rồi cụ ah mỗi người 1 suy nghĩ 1 sở thích. Mình mà đã thích thì kệ... chúng nó nói j mình vẫn cứ thích. Sang tháng làm 1 con đi thử xem sao. Thấy bàn luận + tranh cãi nhiều cũng thấy tò mò lắm. Tâm lý bầy đàn của dân VN mình í mà.

sonisme

Xe máy
Sao các cụ lại nghĩ SH Việt Nam 2012 rẻ nhỉ? 3.800 USD cho bản 150cc tức là sấp sỉ bằng SH 150i sản xuất tại Italia bán tại thị trường châu Âu đấy. còn về VN giá SH150i Italia các cửa hàng bán 7.800 USD thì 4.000USD này là do thuế nhập khẩu và các loại thuế khác, lãi cửa hàng, lãi nhập khẩu, vận chuyển v.v...
Theo em với giá 80 triệu (3.800USD) là giá cao rồi bởi sản xuất và nội địa hóa 93% với nhân công rẻ mạt trong khi bên Italia nhân công đắt gấp nhiều lần VN mà cũng sấp sỉ bằng giá VN.
Cụ nào nói của rẻ là của ôi em cho là không chuẩn xác bởi không hề rẻ mà còn đắt.
Tóm lại: Cụ nào mua SH nhập khẩu là yêu nước hơn Cụ mua SH SX trong nước bởi nộp thuế cho Nhà nước nhiều hơn rất nhiều
Lúc đầu mình cũng định quất em này, nhưng vì phần đầu xe xấu quá nên không dám nữa !! hihi

bokeoxe

Xe tải
Nhìn chung là ông nào chê Honda xe máy va toy ô tô đều la nói phét, dân mình ko ngu đâu, ko bền, ko tốt, ko giữ giá làm Sao bán chạy được? Ông nào cứ sx ra một món đồ thì biết ngay thôi.
bền không tự mình cảm nhận, dân không ngu đâu nên cứ giơ cổ cho bọn nó chém thôi. Xin lỗi cụ chứ thử tẩy chay không mua xem bọn nó chịu được không? Như bây h đấy, bán dưới giá đề xuất người ta còn không mua bắt đầu kêu, ra con xe mang danh SH phát lại to còi đẩy giá :-j như 1 cụ ở trên bảo chuẩn đấy, SH bên Ý giá nhân công gấp mấy lần VN mà xe mình giá bằng xe Ý mà nhãn SH mà rẻ quá dân mình lại không mua thế nó mới ngược đời =))

huybmw

Xe hơi
Có thằng em mới mua được hơn chục ngày ,nhìn vẻ mặt thất vọng của cu ấy nó bảo em thấy ân hận vì đã mua xe này.
em hỏi tại sao??? nó bảo: mọi người nói nó là mày mua xe này đúng là thằng dở.

sonisme

Xe máy
Động cơ xe ngon mà thiết kế kiểu dở mùa như vậy thì xe bán sao được ! 80tr, Mua xe khác mà chạy cụ ạ!

Lien_HN

Xe máy
Em không biết SH 2012 nhap thế nào nhỉ? Như Vn không?