SH 2012. HonDa Lợi Dụng tâm lý người Việt

Maserati90

Xe tải
Không hiểu bác này viết bài với mục đích gì. Chê SH việt do rẻ quá chăng, Giá SH tại châu âu có hơn 3600usd(=75 triệu VND) thôi bố ạ . Về VN cộng thêm tỉ thứ thuế và đám cò hút máu người mới đẩy giá lên đến hơn 6000usd(= 125 triệu VND) , vậy giá vô lý này khẳng định điều gì ? . Đẳng cấp ư ? Thật nực cười !
Khoan bàn về giá.Tiêu chuẩn châu âu chắc chắn là hơn Việt Nam nhé.Nên bác đừng so sánh Việt vs nhập

cupheu

Xe tăng
Nói chung là khen Việt thì Head nó tăng giá, Khen Nhập thì hội buôn họ sung sướng...
Cái của Nhập đúng là chất thật, nhưng giá như nó về gần với giá trị thực hơn thì tốt.
Còn cái của Việt nếu như bằng chất lượng ở nc ngoài mà giá như ở nước sở tại của người ta thì tốt.
Rút cuộc là dù thế nào thi chỉ nhà sản xuất và dân buôn là có lợi chứ người tiêu dùng thì cứ thế mà sài thôi, vì cái gì cũng có giá của nó hết rồi.
Nhập dù ko đúng giá tri thực nhưng bền hơn êm hơn, tốt hơn (dù là kiểu dáng và công nghệ giống nhau).
Nên ai nhiều tới mức thừa tiền thì mua nhập dù chấp nhận hi sinh để đc sung sướng...
Còn ai có tầm tiền mua xe Việt hoặc có tiền mà chỉ cần mua xe Việt với tâm lý "mua để đi" và suy nghĩ đơn giản thì chọn Việt.
Em nghĩ thế là hợp lý cho cả 2 ahm.
Cãi nhau làm gì giữa nhập và Việt cho nó khập khiễng ra...
em thì mới chỉ đc đi thử xe nhập 1 lần,em thì nhập cũng thích nhưng tiền ko đủ để mua,giá cao cũng là do thuế + con buôn nâng lên,mua xe hàng nhập nào cũng thế cả thôi chứ ko riêng gì SH cụ ạ,nếu mình chỉ có 80tr thì mình mua việt,còn có hơn thì chơi hàng nhập,nhưng mà giá 8000k gấp đôi xe việt trong thời buổi này thì phải nhà nào dư dả hoặc chuộng hàng nhập thì mới mua hic tiền như nào thì hít L như vại thôiiiii

gagalovegood

Xe máy
Xe ga thì em thích mỗi Nouvo LX. Mấy con khác đặc biệt là mấy con sàn bằng như SH em chả thích.... đi SH thà đi AB còn hơn. mà AB thì đi nouvo sướng hơn :">
Có thể nó không sang hay đẳng cấp như SH nhưng em éo quan tâm... không phải loại người trọng hình thức hay khoe mẽ này nọ :|

ducanh91

Xe điện
Ae thử bàn luận xem liệu 2013 này sh ý có ra một phiên bản mới cho Ps hay ko :D Ps cũng ra lâu rồi mà :D

ngocanh0787

Xe tải
Xe ga thì em thích mỗi Nouvo LX. Mấy con khác đặc biệt là mấy con sàn bằng như SH em chả thích.... đi SH thà đi AB còn hơn. mà AB thì đi nouvo sướng hơn :">
Có thể nó không sang hay đẳng cấp như SH nhưng em éo quan tâm... không phải loại người trọng hình thức hay khoe mẽ này nọ :|
chốt hạ là theo ý bác: Sh ko bằng con Nouvo. bác ơi ở gần nhà em đang có người bán Nouvo 2 triệu đấy, bác thik để em giới thiệu. Bác đừng nghĩ ai đi Sh cũng thik khoe mẽ, hay trọng hình thức. Bây giờ xe máy, chỉ là phương tiện thôi đừng mang 2 từ đẳng cấp để nói chuyện ở đây.Đi 4 bánh còn chả nói đến đẳng cấp, có cái xe máy mà cũng đẳng cấp này nọ.

xhaslin

Xe đạp
PS là một thất bại của Honda đấy bạn ạ

Ninja_250R

Xe máy
Ps Honda đã chính thức dừng SX, còn SH 2k13 ,bản VN em đg xài, thực sự cảm thấy rất cao cấp và tuyệt vời, nhà e cũng đg có 1 em nhập 2k11, mà đi ko đã bằng con 2k13, nói chung là quá phê,mấy bác nào đg phân vân nên múc ngay,ko thôi lúc xe Ý nó về Vn, xe VN nó lên giá rồi ngồi đó mà than trời

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Em thấy nhan nhản ngoài đg nhiều như lợn con thế mà cũng thất bại ah cụ?
Hay vì nó ko sx nữa giống spacy nên có nghĩa là thất bại ạ?

Chỉnh sửa cuối:

cupheu

Xe tăng
thất bại cái gì hả cụ,chẳng qua dân ra chuộng gầm cao leo vỉa thôi chứ dáng nó đẹp ngang SH mà cụ,dòng này đóng cao tốc thì đầm thôi rồi :x

ducanh91

Xe điện
Ps Honda đã chính thức dừng SX, còn SH 2k13 ,bản VN em đg xài, thực sự cảm thấy rất cao cấp và tuyệt vời, nhà e cũng đg có 1 em nhập 2k11, mà đi ko đã bằng con 2k13, nói chung là quá phê,mấy bác nào đg phân vân nên múc ngay,ko thôi lúc xe Ý nó về Vn, xe VN nó lên giá rồi ngồi đó mà than trời
Công suất máy hai xe khác nhau .2k12 máy yếu hơn ( cùng phân khối) về độ bốc thì ko bằng đc ,nhưng ăn ít xăng hơn :D đc cái này mất cái kia thôi .

gagalovegood

Xe máy
chốt hạ là theo ý bác: Sh ko bằng con Nouvo. bác ơi ở gần nhà em đang có người bán Nouvo 2 triệu đấy, bác thik để em giới thiệu. Bác đừng nghĩ ai đi Sh cũng thik khoe mẽ, hay trọng hình thức. Bây giờ xe máy, chỉ là phương tiện thôi đừng mang 2 từ đẳng cấp để nói chuyện ở đây.Đi 4 bánh còn chả nói đến đẳng cấp, có cái xe máy mà cũng đẳng cấp này nọ.
Uhm đúng rồi theo quan điểm thẩm mỹ của em thì SH hok đẹp bằng AB, Nouvo các thể loại.
em đang đi nouvo ròi thì mua nouvo chi nữa?
p/s: Bán có 2 triệu thôi bác để làm từ thiện luôn đi. dìm hàng vãi

Chỉnh sửa cuối:

ngocanh0787

Xe tải
thất bại cái gì hả cụ,chẳng qua dân ra chuộng gầm cao leo vỉa thôi chứ dáng nó đẹp ngang SH mà cụ,dòng này đóng cao tốc thì đầm thôi rồi :x
em cũng nghĩ thía đấy cụ ạ, vì đường HN hay tắc đi em này leo lên vỉa hè sập gầm cái thì đứt.

ngocanh0787

Xe tải
Uhm đúng rồi theo quan điểm thẩm mỹ của em thì SH hok đẹp bằng AB, Nouvo các thể loại.
em đang đi nouvo ròi thì mua nouvo chi nữa?
p/s: Bán có 2 triệu thôi bác để làm từ thiện luôn đi. dìm hàng vãi
rẻ thế mua lun đi bác, cẩn thận sau này Nouvo cũng ngừng sản xuất đấy.

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
rẻ thế mua lun đi bác, cẩn thận sau này Nouvo cũng ngừng sản xuất đấy.
N.A ơi đừng nói thế nhé!
Cụ ấy chắc nói vui ấy mà.
Em nói lại thế này lại thành ra ko hay lắm.
Giống hội khác vào dìm mình, giờ mình lại đi dìm người ta thế cũng chả vui vẻ gì.
Bỏ qua đi em ;)

KuAnh

Xe tăng
Cụ giải thích cho em từ " không đã bằng " nếu về xăng tiêu thụ thì em công nhận còn về độ bốc hay bô xe thì cụ xem lại nhé :)) ai lại tự tin như thế hả cụ =))

MTHANOI

Xe máy
Cụ giải thích cho em từ " không đã bằng " nếu về xăng tiêu thụ thì em công nhận còn về độ bốc hay bô xe thì cụ xem lại nhé :)) ai lại tự tin như thế hả cụ =))
Em có thể khẳng định chắc chắn là xe SH vn 2k13 150 đi đã hơn tất cả so với SH 2k11 125 nhập. Ha ha.

betheone123

Xe đạp
TÌnh hình là tính đến thời điểm này là hơn 1 tháng kể từ ngày ra mắt sản phẫm thì đã có HEAD nâng giá SH2012 > 10tr /1 chiếc, các HEAD khác tầm 6-8tr. Vậy nếu đến thời điểm mà SH2012 nhập về từ Ý thì chắc SH VN bị làm giá đến 20tr quá ^^. Lúc đó thì E nghĩ là mọi người sẽ chọn SH 2012 nhập vì có thể mức giá cao hơn gần gấp đôi nhưng chất lượng tốt hơn vì lúc đó SH2012 chất lượng đã không còn phù hợp với giá nữa :) Bác nào thích thì tranh thủ mua đi trước khi lên giá chứ E thì E không dại gì cho tụi HEAD ăn dù chỉ 1 đồng :D