Sh 2015

55gt2wru

Xe đạp
Có 2 mẫu cho bác lựa chọn.
- mẫu thứ 1: Hàng Vn chất liệu nhựa dẻo. Loại này được cái che một phần đèn sương mù nên nhìn phần đầu to ra. Đi vài tháng bát chắc gãy chịu ko nổi. Giá 650k.
Bác có thể xem thêm tại đây :http://dochoixemay199.com/san-pham/mat-na-sh-y-cho-sh-vn-2013-2014-2015-mau-moi-2015/
Vài hình ảnh em nó:

Có lưới che đằng sau khe

- Mẫu thứ 2: Hàng Thái mẫu ý giống 99%. Loại này lắp khớp ko cần phải chế. Khe gió kín sẵn ko cần lưới che như hàng vn. Nhựa ABS rất cứng và lớp sơn tốt. Giá 1.2 triệu.
Bác có thể tham khảo tại đây: http://dochoixemay199.com/san-pham/mat-na-sh-y-nhap-khau-cao-cap-cho-sh-vn-2013-2014-2015/

Xe bác mà màu đen bác dán decal che cái đèn sương mù với xinhan đi là đẹp ngay.

thanks bác. mà bác mua ở đâu vậy? Shsaigon.vn hay sh saigon.com đấy ạ. em thấy cùng địa chỉ nhưng 2 ad khác nhau :/

Chỉnh sửa cuối:

MaziaH

Xe tải
Hôm nay ra hỏi 150 mà tất cả các màu 88.5 :( bảo 87 xanh lục sang tiền luôn, làm kiêu đi ra chỗ khác cho mình đi tham khảo
Ra ngoài cửa mở cốp đội mũ rồi thì mấy đứa nhân viên chạy ra muốn giữ lại khách, chốt 87 chắc lúc đấy em vẫn lấy mà nó cứ kì kèo lại xin số đt với tên để liên lạc. Về nhà 15 phút nó gọi lại "sếp em đã đồng ý bán". Mệt chả muốn ra.
Haizz... Mất hứng giờ em chả muốn mua nữa các cụ ạ.

ngokietquan

Xe đạp
Hôm nay ra hỏi 150 mà tất cả các màu 88.5 :( bảo 87 xanh lục sang tiền luôn, làm kiêu đi ra chỗ khác cho mình đi tham khảo
Ra ngoài cửa mở cốp đội mũ rồi thì mấy đứa nhân viên chạy ra muốn giữ lại khách, chốt 87 chắc lúc đấy em vẫn lấy mà nó cứ kì kèo lại xin số đt với tên để liên lạc. Về nhà 15 phút nó gọi lại "sếp em đã đồng ý bán". Mệt chả muốn ra.
Có lẻ sang tháng 10 sẽ giảm nữa các cụ nhỉ , em cũng đi hỏi thì đều bị mặc cả và xin lại số ĐT mình như cụ , mỗi head thích bán giá nhiêu thì bán , miền tây thì giá vẫn cao .Tội cho a em không tham khảo có chỗ nó bán lên đến 95 cách đó khoản 500 mét bán chỉ có 89 thấy a e vị nó đánh vào tâm lý hàng hiếm mà mua với giá đó đắng lòn chịu ko nổi nhưng nơi kinh doanh mình đành chấp nhận chỉ nhìn thôi , rút kinh nghiệm cụ nào mua xe thì chịu khó 1 vòng tìm kiếm đừng hứng quá mà lại bị bọn head nó rút túi nhá. A em nào đi mua vào ngày đầu tháng cập nhật giá minđể a em mặc cả và có giá tốt nhé , e thì xem ngày rồi 14-10 mới lấy xe vì ngày đó hợp tủi .

kenshin8795

Xe đạp
Hình hình sau khi tiến hành các bước cho xe nó đỡ cứng em có 1 số chia sẻ với các bác như sau:
1. Thay lốp IRC nguyên bản sang DUNLOP và để áp suất lốp tiêu chuẩn: cái này e thấy có tác dụng nhiều nhất, đi mềm hơn, đặc biệt là độ bám đường và cân bằng tốt hơn hẳn lốp cũ.
2. Chỉnh phuộc sau xuống nấc 1: cũng khá hơn 1 tý nhưng mà cơ bản xe vẫn khá sóc khi đi qua chỗ gồ ghề cao.
3. Làm lại yên xe: Vụ yên thì e ra Khánh Huyền ở Hà Trung làm (dc chị Quỳnh ở PVT chỉ). Ra đấy các e ấy vẫn giữ lại mút cũ, chỉ gọt đi 1 phần và dán thêm phần mút mềm vào, làm cũng khá tỷ mỉ, hết 500k. Yên thì h ngồi là êm hơn hẳn rồi nhưng mà đi gặp phải đoạn gồ cao thì vẫn bị nẩy cả người lên.
Các bác có cách nào để cho xe mềm hơn nữa thì chia sẻ với a e nhé.

P/S: còn vụ Smart Key e vẫn tức là khi ấn mở hay khóa xe trên SMK thì xe nó không có tín hiệu gì là đã nhận lệnh mở/đóng khóa hay chưa (trừ trường hợp xe chưa thực hiện tự khóa trong 20s thì khi khóa bằng SMK nó sẽ kêu tit tít), như xe ô tô nó còn còn còi đèn báo. Các bác nào chuyên về kỹ thuật xem có cách nào khắc phục bất tiện này ko ạ

Kent Bello

Xe máy
nói tới sóng là có tần số và bước sóng bác ạ. Theo em các bác lên đọc bài này sẽ thấy mối nguy có thể xảy ra và tìm cho mình biện pháp bảo vệ hữu hiệu. em cũng đang đau đầu vì cái này. bác nào có kinh nghiện xin chia sẻ anh em biết.
http://linhkientudong.vn/thiet-bi-phan-tich-song-khong-day-wireless-remote-analyzer-315m-433m-dualband-thiet-bi-do-va-phan-tich-song-dieu-khien-khong-day-rf_i2160_c188.aspx
http://tuoitre.vn/tin/phap-luat/20140830/pha-cua-cuon-an-trom-bang-cong-nghe-cao/639214.html
theo em sử dụng bộ x6000 với sóng RF của remote cũng ko an toàn.
RF chỉ là 1 loại tên sóng, từ xa so với các sóng khác. Mình nghĩ nó sử dụng 1 công nghệ nào đó mã luôn luôn thay đổi khi mình bấm, cái này thực hiện qua kit chứ ko phải qua bộ mặc định của xe. Nói như bác thì sóng nào nó cũng phá được. Vì BMW, Audi, Mercedes cũng đều dùng sóng RF bác à, thế mà có ai hack dc ko ? Hơn nữa cái công nghệ smartkey của honda cũng chưa ai hack đc. Em chỉ đề phòng thêm kit thôi. Và kit6000 cũng chưa ai hack được. Các bác SH và AB 2012 lắp rất nhiều. Bác có thể lên tinhte xem anh em lắp và review thế nào. Nếu nó ko an toàn thì anh em đã ko tin tưởng và lắp. Công nghệ thì vô bờ bến, bác mà biết tường tận cách thức mã hóa của nó , thì nó ăn cháo à :))) Cái bác biết và máy phá sóng chỉ là trên lý thuyết. Còn cửa cuốn phá rất dễ vì nó chỉ có 1 mã mặc định và nó sử dụng đúng 1 tần số 315mhz :D

Kent Bello

Xe máy
Hình hình sau khi tiến hành các bước cho xe nó đỡ cứng em có 1 số chia sẻ với các bác như sau:
1. Thay lốp IRC nguyên bản sang DUNLOP và để áp suất lốp tiêu chuẩn: cái này e thấy có tác dụng nhiều nhất, đi mềm hơn, đặc biệt là độ bám đường và cân bằng tốt hơn hẳn lốp cũ.
2. Chỉnh phuộc sau xuống nấc 1: cũng khá hơn 1 tý nhưng mà cơ bản xe vẫn khá sóc khi đi qua chỗ gồ ghề cao.
3. Làm lại yên xe: Vụ yên thì e ra Khánh Huyền ở Hà Trung làm (dc chị Quỳnh ở PVT chỉ). Ra đấy các e ấy vẫn giữ lại mút cũ, chỉ gọt đi 1 phần và dán thêm phần mút mềm vào, làm cũng khá tỷ mỉ, hết 500k. Yên thì h ngồi là êm hơn hẳn rồi nhưng mà đi gặp phải đoạn gồ cao thì vẫn bị nẩy cả người lên.
Các bác có cách nào để cho xe mềm hơn nữa thì chia sẻ với a e nhé.

P/S: còn vụ Smart Key e vẫn tức là khi ấn mở hay khóa xe trên SMK thì xe nó không có tín hiệu gì là đã nhận lệnh mở/đóng khóa hay chưa (trừ trường hợp xe chưa thực hiện tự khóa trong 20s thì khi khóa bằng SMK nó sẽ kêu tit tít), như xe ô tô nó còn còn còi đèn báo. Các bác nào chuyên về kỹ thuật xem có cách nào khắc phục bất tiện này ko ạ
Giữ 3s đèn chuyển sang đỏ là OFF, chuyển xanh là On đó cụ ...

HungVu07

Xe hơi
Đã có bác nào đi rodai đủ 500km đầu tiên chưa. Hôm nay sau khi đủ số km em ra thay luôn bình nhớt máy. Riêng khoản nhớt láp em tham khảo mấy diễn đàn và ae đều nói chưa nên thay. Nhớt lap theo xe là nhớt tốt có thay thì khoảng 5000km. Vụ này có em cũng đang băn khoăn nên nhờ các bác chỉ giáo.

140k cho em nó

honda acura

Xe điện
Em nhờ cu em trên hãng, ra cường ngân lấy con 125 được bớt hai củ
Cảm nhận là xe xóc vãi, yên cứng đi đau cả mông

thinh_petro

Xe máy
RF chỉ là 1 loại tên sóng, từ xa so với các sóng khác. Mình nghĩ nó sử dụng 1 công nghệ nào đó mã luôn luôn thay đổi khi mình bấm, cái này thực hiện qua kit chứ ko phải qua bộ mặc định của xe. Nói như bác thì sóng nào nó cũng phá được. Vì BMW, Audi, Mercedes cũng đều dùng sóng RF bác à, thế mà có ai hack dc ko ? Hơn nữa cái công nghệ smartkey của honda cũng chưa ai hack đc. Em chỉ đề phòng thêm kit thôi. Và kit6000 cũng chưa ai hack được. Các bác SH và AB 2012 lắp rất nhiều. Bác có thể lên tinhte xem anh em lắp và review thế nào. Nếu nó ko an toàn thì anh em đã ko tin tưởng và lắp. Công nghệ thì vô bờ bến, bác mà biết tường tận cách thức mã hóa của nó , thì nó ăn cháo à :))) Cái bác biết và máy phá sóng chỉ là trên lý thuyết. Còn cửa cuốn phá rất dễ vì nó chỉ có 1 mã mặc định và nó sử dụng đúng 1 tần số 315mhz :D
bác có chắc công nghệ honda dùng sử dụng bộ mã luân thay đổi không bác :D

honda acura

Xe điện
Em thấy hệ thống smarkey này khá giống trên ô tô đấy chứ
Khi đã kết nối chìa khoá với ổ máy, đèn trên chìa hiển thị màu xanh
Đầu tiên mình ấn vào núm khoá, đèn led sẽ sáng xanh, xoay núm về ol đèn trên mặt taplo sáng... Đề nổ và lượn
Khi dừng xe hẳn, xoay núm về of, ấn cái nữa em thấy đèn singt nháy và tắt
Em thấy thế tiện hơn chứ mỗi lần lấy xe lại bấm , bấm .. Lằng nhằng lắm

Kent Bello

Xe máy
bác có chắc công nghệ honda dùng sử dụng bộ mã luân thay đổi không bác :D
Chắc hay không thì em không biết, cái này bác phải hỏi nhà sản xuất, có ai bị mât trộm đâu mà biết :v mà kể cả có mất thì cũng ko thể biết được. em đâu phải nhà nghiên cứu đâu bác :D Nhưng theo em thấy gì một sản phẩm ra đời . Các kĩ sư phải nghiên cứu rất kĩ , đặt mình vào tình huống mât trộm rất nhiều lần. Chứ mất 1 lần thì uy tín công ty sẽ giảm và chả ai mua sản phẩm nữa đâu bác ạ :D

ntl

Xe hơi
CỤ ơi sang đầu tháng có hứng lại đi, Head Phương Hà cũng nói giá sẽ giảm đó cụ. Mà chả bit giảm đc nhiu!!!

dinhanx1

Xe máy
Đã có bác nào đi rodai đủ 500km đầu tiên chưa. Hôm nay sau khi đủ số km em ra thay luôn bình nhớt máy. Riêng khoản nhớt láp em tham khảo mấy diễn đàn và ae đều nói chưa nên thay. Nhớt lap theo xe là nhớt tốt có thay thì khoảng 5000km. Vụ này có em cũng đang băn khoăn nên nhờ các bác chỉ giáo.

140k cho em nó
cụ ơi, nhưng mà 800 ml sợ ko đủ nhớt cho sh đâu, phải 1 lit cơ.

Hoàng Nghĩa

Đi bộ
Vâng đó là cách đây 2 ngày, xe e h bọc yên viền đỏ rồi, nom hệt cái xe này.
Cụ cho em hỏi cái đèn xi nhan như ảnh là đi sơn hay dán đề can vậy cụ, em lấy con xanh đen, muốn làm 2 đèn xi nhan trước nhìn cho khoẻ xe. Cụ có thông tin chia sẻ cho em nhé. Cám ơn cụ!

CuiBapLoai1

Xe đạp
Cụ cho em hỏi cái đèn xi nhan như ảnh là đi sơn hay dán đề can vậy cụ, em lấy con xanh đen, muốn làm 2 đèn xi nhan trước nhìn cho khoẻ xe. Cụ có thông tin chia sẻ cho em nhé. Cám ơn cụ!
Sơn phủ khói-sơn chóa đèn, trong SG thì nhiều cửa hàng làm lắm, điển hình là ABmiracle, Sai Gon Airbrush, địa chỉ thì tự tìm nhé, làm biếng search lại

smilingman82

Xe buýt

Sơn phủ khói-sơn chóa đèn, trong SG thì nhiều cửa hàng làm lắm, điển hình là ABmiracle, Sai Gon Airbrush, địa chỉ thì tự tìm nhé, làm biếng search lại
sơn này xong có sợ đèn bị tối ko bác ơi, nhìn đẹp nhưng sợ mất an toàn

thangngo

Xe tăng
xe em đi được 2 năm giờ giảm xóc mềm phết rồi, chủ yếu các cụ bơm đúng áp suất lốp, chứ bơm căng thì nẩy tưng tưng như cưỡi ngựa luôn

Chỉnh sửa cuối: