Sh 2017 của em nhiều lỗi quá, mong các bác cho em ít kinh nghiệm và giải đáp giúp em với :((

Uyle

Đi bộ
- không biết xe bác bị lỗi hay dòng 125 nó thế, xe mình 150i ABS mới mua chạy không bốc nhưng giờ được 2000km, chạy rất êm, lên ga vọt liền không bi gào, nhúng cũng êm nữa, chỉ mỗi cái yên là còn cứng quá, nói chung chạy rất vừa ý
- mới mua về mình chay được 600m thi thay nhớt Liqui Moly Molygen 5w30, nhớt lap thay luôn Liqui MoLy 75w90, bugi denso Iridium.
- bác nào nói máy SH 125 cùng máy AB là không đúng đâu, công bố nhà SX mã lực lớn hơn mà, với lại trong lượng SH cung nặng hơn máy giống chắc chạy không nỗi quá.

thanhhai91

Đi bộ
MÌNH TRỊ LỖI RUNG ĐẦU XE BẰNG CÁCH KHỞI ĐỘNG TẠI CHỖ TẦM 1-2P VẶN GA BÓP PHANH CHO NÓ CĂNG CÁI CÔN RA

Thuong Phan

Đi bộ
150 mới chạy dc 100km chưa thấy hú lap.

toanphanduc

Xe hơi
Con của em mới chạy được hơn 3000, hôm nay chạy thấy từ tốc độ từ 10-20 km/h là hú các cụ ạ :(
Mai em phải mang qua hãng kiểm tra xem sao.

lmhlmt

Xe hơi
Trời. Ý định đổi xe lung lay quá..

lmhlmt

Xe hơi
Con của em mới chạy được hơn 3000, hôm nay chạy thấy từ tốc độ từ 10-20 km/h là hú các cụ ạ :(
Cụ kt xong về viết lên đây xem tình hình thế nào

newch

Xe tăng
Hú lap thì bọn Head ko nhận đâu cụ.
Muốn đỡ thì xài dầu lap đặc lên thôi

leoNTV

Xe tải
Hú lap cụ thử thay của Liqui xem sao, loại này được ae rất được tin dùng.
Nhớt thì 500km e thay của hãng, nói thật với cụ đi lên hơn 700km e đi thay Liqui luôn, dầu hãng đi không ra 1 cái gì, ì vs gằn kinh dị luôn.
Dựng chân chống giữa quay bánh sau thì xe nào cũng sẽ bị quay nặng thôi cụ nhé.
Phanh kít kít thì cụ thử đi rửa xe lại xem sao nhé.
Em nông cạn biết được bấy nhiêu đó thôi :)

namhoang_96

Xe hơi
Xe em 150 đời 2016 chạy ga đầu hơi bị rung, với ga đầu xe em cảm tưởng bị yếu quá, hay do bản thân xe trọng lượng nặng ạ?

Hùng Sushi

Xe tải
Ko biết cụ đã khắc phục hết chưa. Xe em cụng bị cái bệnh sáng nổ máy kéo ga là rung bần bật. Có ra cụ sơn shark căn chỉnh lại côn nhưng vừa rồi lại bị lại. Và đã quay lại chỉnh 3 cái lò xo búa côn. Đến hn tạmthời đỡ. Xe em mới 1.6k. Thấy thợ sửa xe kêu shvn xe nào cũng bị bệnh côn rung xe. Vs cả 1phần xe mới côn chưa tròn nên rung.
Em mới mua chiếc sh 2017 bản 125i Cbs hồi tháng 2. Đến nay đã đi được 3000km.
Không biết do lo lắng quá hay lỗi thực sự của xe e nên e thấy xe đi không được ổn định kèm với khá nhiều lỗi, e lo lắng và hoang man lắm, các bác cho e giải pháp với giải toả cho e với.

Các lỗi e nhận thấy như sau :
1. Máy kêu to đặc biệt là ở nồi, khi lên ga mạnh kêu lọc cọc. Em đã so sánh với các xe khác rồi, xe e kêu to hơn hẳn và kêu to hơn từ lúc mới mua nữa.
2. Sáng chạy xe ta bị rung cả xe rất có chịu, lâu lâu có cảm giác bị khựng lại
3. Dựng chân chống đứng quay bánh sau bằng tay thì lúc quay nhẹ nhàng thì có đoạn bị chậm lại, quay khá là nặng, có phải do phanh đĩa không đều chăng ??
4. Bị hú láp, e vừa mới thay láp Eni dung tích là 130ml, khi đi nhanh mà nhả ga là nghe hú rõ rệt luôn ạ. Chẳng nhẽ lên đời 2017 rồi mà Honda vẫn chưa trị dứt điểm sao ạ ?
5. Khi đi chậm để dừng đèn đỏ thì phanh lại nghe kít kít ở sau
6. Về lốp thì e bơm lốp trước là 1.75kg và lốp sau là 2.4kg nhưng đi qua ổ gà nhỏ hay đoạn đường đang sửa thì bị rung xe rất khó chịu, mỗi lần rung là lại bị tuột tay ga nên xe hay bị khựng lại lắm. Liệu có phải giảm sóc của e kém không ạ ??
7. Lịch thay nhớt của e là mốc 500km nhớt hãng, 1000km nhớt hãng, 2000 km Thay Castrol 10w40 nhưng vì sợ máy mới mà đi nhớt đặc thì hư máy nên đi được khoảng 200km e đổ ra và thay nhớt Eneos 10w30 tính thử ra sao. Hiện tại đã đi đến 3000 rồi nhưng e cảm thấy xe chạy không được trơn tru cho lắm. Liệu e có nên thay nhớt Liqui 10w30 hay thay nhớt hãng cho yên tâm về vấn đề bảo hành sau này hả các bác ? Nhớt hãn thật sự có tốt cho xe không hả các bác ?

Ôi có nhiều câu hỏi quá, xin lỗi đã làm phiền các bác, e cũng đã tìm hiểu rất nhiều diễn đàn rồi và cũng tìm hiểu nhiều kinh nghiệm, nhưng đến giờ e vẫn chưa đúc kết được một các tối ưu, thật sự e rất hoang mang vì đã bỏ số tiền lớn mua xe nhưng toàn rước về sự lo lắng không à :((( Mong mọi người giải đáp giúp e với, e cảm ơn mọi người nhiều lắm.

Các bác cứ chạy đến 7-8k là nó quen xe,xe sh thì giảm xóc cứng là đúng rồi.Trước mình đi 2015 150i cũng thế khoảng dưới 5000km thì hay bị giật vf rung xe khi mới vít ga .giảm xóc thì cứng phải kẹp 3 mới ngon,nếu bơm lốp non đi thì đi cũng sướng hơn nhưng hại lốp và tốn xăng.Nói chung xe bác chẳng sao cả đâu đừng mang đi chữa lung tung rồi mất tiền ngu mà chẳng ăn thua.Kể cả mang ra chỗ bá sơn gì đấy ở hoàng cầu mình cũng mang ra rồi bác ấy thay cho cái lò xo chỗ lap hay gì đấy đi vài hôm cũng ngon hơn nhưng dc mấy ngày rồi đâu lại vào đó.Bác cứ đi đến 7-8k thì bình thường nhé.Nhưng cái giảm xóc thì chịu khó sống chung với lũ,h mình chán đi cất ở nhà thỉnh thoảng lai f2-f3 đi choi thì lôi xa thôi.Đi 1 mình thì em wave là sướng nhất,

phongzidan

Đi bộ
Em tính mua SH đi, mà đọc trên đây hoang mang quá. Hay là bỏ óng thêm mua Sh nhập có ổn hơn ko các bác

Các bác cứ chạy đến 7-8k là nó quen xe,xe sh thì giảm xóc cứng là đúng rồi.Trước mình đi 2015 150i cũng thế khoảng dưới 5000km thì hay bị giật vf rung xe khi mới vít ga .giảm xóc thì cứng phải kẹp 3 mới ngon,nếu bơm lốp non đi thì đi cũng sướng hơn nhưng hại lốp và tốn xăng.Nói chung xe bác chẳng sao cả đâu đừng mang đi chữa lung tung rồi mất tiền ngu mà chẳng ăn thua.Kể cả mang ra chỗ bá sơn gì đấy ở hoàng cầu mình cũng mang ra rồi bác ấy thay cho cái lò xo chỗ lap hay gì đấy đi vài hôm cũng ngon hơn nhưng dc mấy ngày rồi đâu lại vào đó.Bác cứ đi đến 7-8k thì bình thường nhé.Nhưng cái giảm xóc thì chịu khó sống chung với lũ,h mình chán đi cất ở nhà thỉnh thoảng lai f2-f3 đi choi thì lôi xa thôi.Đi 1 mình thì em wave là sướng nhất,
em thấy cụ này nói chuẩn nè , lỗi đến giờ em chỉ xác nhận là lỗi bọc láp , nước vô đồng hồ hoặc demi , vẫn còn hú láp thôi
côn xe mới chưa nhẵn không êm được đâu các cụ ơi , cứ hở tí ti các cụ cũng bảo lỗi :))

Tuanom

Xe đạp
Mình đi 125I mua tháng 2/2017 đi tới giờ chẳng thấy sao, ra hãng thay dầu máy bảo dưỡng định kỳ. Máy 125 thì tất nhiên là yếu hơn 150 nhưng mình thấy đi trong nội thành HN như thế là ổn.

Cụ vệ sinh nồi mỗi 1 ngàn km, xe bị rung một phần là do cách chạy, hồi mới mua chạy cẩn thận nhẹ nhàng nó rung bần bật, hết roda mạnh dạn tay ga là vài k nó hết. Xe em thay bố 3 càng và nồi pcx thái từ khi mới mua.
Không phải là giảm xóc dở mà cái vỏ Irc việt nó dở, bác thay vỏ irc thái hay có điều kiện chơi dunlop...gì đó. Em vote irc thái nguyên cặp 1tr5. Đi khác liền.
Hú láp xe bánh to em thấy hay bị, kệ nó đi. Thay nhớt đặc giảm hú...đương nhiên, nhưng nó như kiểu bác đang la hét thì đem đầu bác dìm vào bể nước, chả hết kêu=)), cứ đúng thông số mà dùng.
Phanh xe kêu kít kít đi hoài nó mòn đều sẽ hết.
Bánh xe em quay đc có 2 vòng =)), nên thấy lúc nào cũng nặng.

Spring2018

Xe máy
mang ra đông motor tech ở kim ngưu kiểm tra ổn đó cụ ạ

leoNTV

Xe tải
Em mới mua chiếc sh 2017 bản 125i Cbs hồi tháng 2. Đến nay đã đi được 3000km.
Không biết do lo lắng quá hay lỗi thực sự của xe e nên e thấy xe đi không được ổn định kèm với khá nhiều lỗi, e lo lắng và hoang man lắm, các bác cho e giải pháp với giải toả cho e với.

Các lỗi e nhận thấy như sau :
1. Máy kêu to đặc biệt là ở nồi, khi lên ga mạnh kêu lọc cọc. Em đã so sánh với các xe khác rồi, xe e kêu to hơn hẳn và kêu to hơn từ lúc mới mua nữa.
2. Sáng chạy xe ta bị rung cả xe rất có chịu, lâu lâu có cảm giác bị khựng lại
3. Dựng chân chống đứng quay bánh sau bằng tay thì lúc quay nhẹ nhàng thì có đoạn bị chậm lại, quay khá là nặng, có phải do phanh đĩa không đều chăng ??
4. Bị hú láp, e vừa mới thay láp Eni dung tích là 130ml, khi đi nhanh mà nhả ga là nghe hú rõ rệt luôn ạ. Chẳng nhẽ lên đời 2017 rồi mà Honda vẫn chưa trị dứt điểm sao ạ ?
5. Khi đi chậm để dừng đèn đỏ thì phanh lại nghe kít kít ở sau
6. Về lốp thì e bơm lốp trước là 1.75kg và lốp sau là 2.4kg nhưng đi qua ổ gà nhỏ hay đoạn đường đang sửa thì bị rung xe rất khó chịu, mỗi lần rung là lại bị tuột tay ga nên xe hay bị khựng lại lắm. Liệu có phải giảm sóc của e kém không ạ ??
7. Lịch thay nhớt của e là mốc 500km nhớt hãng, 1000km nhớt hãng, 2000 km Thay Castrol 10w40 nhưng vì sợ máy mới mà đi nhớt đặc thì hư máy nên đi được khoảng 200km e đổ ra và thay nhớt Eneos 10w30 tính thử ra sao. Hiện tại đã đi đến 3000 rồi nhưng e cảm thấy xe chạy không được trơn tru cho lắm. Liệu e có nên thay nhớt Liqui 10w30 hay thay nhớt hãng cho yên tâm về vấn đề bảo hành sau này hả các bác ? Nhớt hãn thật sự có tốt cho xe không hả các bác ?

Ôi có nhiều câu hỏi quá, xin lỗi đã làm phiền các bác, e cũng đã tìm hiểu rất nhiều diễn đàn rồi và cũng tìm hiểu nhiều kinh nghiệm, nhưng đến giờ e vẫn chưa đúc kết được một các tối ưu, thật sự e rất hoang mang vì đã bỏ số tiền lớn mua xe nhưng toàn rước về sự lo lắng không à :((( Mong mọi người giải đáp giúp e với, e cảm ơn mọi người nhiều lắm.
Mình đang chạy SH2017 mua từ tháng 4/2017 và mình có vài ý kiến sau :
1,..
2, Có nhiều xe sáng đề lên và vít ra lên thì rung đầu nhưng chạy một lúc thì hiện tượng đó hết, hoặc có xe lại không hết. Bác thử fix lại côn xem nhé
3, Xe nào dựng chân chống giữa lên quay bánh sau bằng tay thì đều nặng cả.
4, Bác thử thay lap Liqui Moly nhé , 5000km/1 lần thay
5, Phanh kít kít có thể là khe phanh bị bẩn hoặc mòn phanh
6, Bác bơm vừa thôi ạ đừng căng quá, bơm căng quá dễ hiện tượng tuột tay khi đi qua chỗ sóc
7, Xe em đi gần 8000km rồi, 500km nhớt hãng, chạy đến 750km em phải thay ngay nhớt Liqui ( Nhớt hãng quá tệ ) , 2500km Liqui và cứ 2500km thay Liqui Đến nay thay 4 lọ Liqui rồi. Và e chỉ thay 10w30 thôi . Sau 1 lần nhớt hãng là em không bao giờ thay nữa. Bác có thể thay Liqui hoặc Mobil 1 Gold.
Và con xe của em trộm vía vẫn mượt mà như lúc mới yêu :)
Đôi lời chia sẻ, có gì không đúng anh em góp ý thêm !