[SH Việt Nam 2012] Làm đẹp xe - Độ xe - Sơn xe - Dán xe - Phủ Carbon - Nano (vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

MrBom

Xe hơi
Cá nhân mình thấy sơn đen sần vành phuộc lúc đầu trông đẹp sau bám bụi bẩn lắm, sơn đen bóng có khi cầm khăn lau 1 phát là sạch, còn sơn sần sần nhám nhám này lau khó sạch, đánh rửa mạnh sợ bong sơn.
Còn cái tay xách thì đúng là đen sần đẹp thật.
Hồi trước đú đởn đi sơn chóa đèn (hết 350k), thay cả bóng siêu sáng rồi mà thấy ko ưng ý lắm, có ánh sáng trắng nhưng ko đẹp, mờ chỉ = 70-80% so với ánh sáng zin, đang định độ bi xenon, ko có khi lại về zin như cũ vậy
Đây là trải nghiệm thực tế của mình sau 2 tháng đi SHVN2012 và độ lên như thế,

harrynghiem

Xe hơi
Cá nhân mình thấy sơn đen sần vành phuộc lúc đầu trông đẹp sau bám bụi bẩn lắm, sơn đen bóng có khi cầm khăn lau 1 phát là sạch, còn sơn sần sần nhám nhám này lau khó sạch, đánh rửa mạnh sợ bong sơn.
Còn cái tay xách thì đúng là đen sần đẹp thật.
Hồi trước đú đởn đi sơn chóa đèn (hết 350k), thay cả bóng siêu sáng rồi mà thấy ko ưng ý lắm, có ánh sáng trắng nhưng ko đẹp, mờ chỉ = 70-80% so với ánh sáng zin, đang định độ bi xenon, ko có khi lại về zin như cũ vậy
Đây là trải nghiệm thực tế của mình sau 2 tháng đi SHVN2012 và độ lên như thế,
Vodka bác

Mình cũng đang định sơn choá đèn, cũng đang phân vân vụ sáng, nghe bác nói thôi để nguyên vậy :-s

MrBom

Xe hơi
Vodka bác

Mình cũng đang định sơn choá đèn, cũng đang phân vân vụ sáng, nghe bác nói thôi để nguyên vậy :-s
Sơn chóa kiểu gì cũng bị cản sáng, nếu sơn chóa của xi nhan thì còn được, còn đã sơn chóa pha cốt thì độ bi-xenon sẽ ổn hơn cụ ạ, đấy là em chọn loại sơn chóa màu xanh da trời nhạt, loại ít cản sáng nhất rồi đấy. Chứ sơn màu trầm như đen khói, đất nung....thì tối om.

Battery_Low

Xe tăng
Sơn chóa kiểu gì cũng bị cản sáng, nếu sơn chóa của xi nhan thì còn được, còn đã sơn chóa pha cốt thì độ bi-xenon sẽ ổn hơn cụ ạ, đấy là em chọn loại sơn chóa màu xanh da trời nhạt, loại ít cản sáng nhất rồi đấy. Chứ sơn màu trầm như đen khói, đất nung....thì tối om.
độ bi xe non xong tèo điện , bình ... các kiểu xong thì đừng kêu cụ nhé :D

nguyenha537

Xe tải
độ bi xe non xong tèo điện , bình ... các kiểu xong thì đừng kêu cụ nhé :D
độ bi-xenon ánh sáng rất rộng.bám đường,nếu đi trời sương mù,sáng sáng xòe hình cánh quạt nhìn như siêu xe.:)).nhưng mà chỉ hợp với bác nào ở ngoại thành.hay đi xa thì mới thấy hết tác dụng của đèn bi.còn chạy trong phố thì k cảm nhận dc.e từng độ đèn bi cho con nouvo 3nam nay k vấn đề ji.khi độ thì thay acquy tầm 9A là chạy tẹt.không bao h tèo điện.xe ngày xưa của e độ hẳn 2 bi.nối bình 12A.chay liên tục 4 tiếng mà còn không hết điện nhé.

chảnh.boy

Xe buýt
độ bi-xenon ánh sáng rất rộng.bám đường,nếu đi trời sương mù,sáng sáng xòe hình cánh quạt nhìn như siêu xe.:)).nhưng mà chỉ hợp với bác nào ở ngoại thành.hay đi xa thì mới thấy hết tác dụng của đèn bi.còn chạy trong phố thì k cảm nhận dc.e từng độ đèn bi cho con nouvo 3nam nay k vấn đề ji.khi độ thì thay acquy tầm 9A là chạy tẹt.không bao h tèo điện.xe ngày xưa của e độ hẳn 2 bi.nối bình 12A.chay liên tục 4 tiếng mà còn không hết điện nhé.
các cụ cứ độ xenon xác định gặp mấy a 141 gọi vào liên tục . tối qua e đứng hóng thấy mấy chú choai choai xenon trắng + xanh đầu đội mũ bảo hiểm đoàng hoàng vẫy vào liên tục
tiện đây có cụ nào từng bị bắt tội thay đổi màu sơn xe k ạ ( 141 tóm ). con Shu hào của e đang dán xanh đá . lỡ bị gọi vào kiểm tra thì phạt mấy loét cụ nhỉ .( tối qua ngồi cửa nhà ông bạn xem 141 bắt nhiều xe dán màu quá . k gương cũng nhiều xe bị tóm )
e hỏi cũng có rất nhiều ý kiến . ngừoi thì 100~200k ... có người thì bảo từ 400~700K .. 800~1200K ..
cụ nào đã từng bị 141 phạt thì cho e xin ý kiến vs ..
vodka các cụ

Chỉnh sửa cuối:

MrBom

Xe hơi
Trông bóng lưỡng đệp thế nhở?
Mới lấy xe và dán nilon 2 tháng h mà bóc ra phí quá
Hẹn cụ phuphale ngày này năm sau vậy

lieuliau

Xe đạp
Trên GL mình hỏi nó sao cao vậy, nó kêu do dùng dung dịch Cherubim Crystal Shield cao cấp nên giá là 1,5 triệu. Muốn phun thì để xe lại qua 1 ngày hôm sau mới được lấy. Bây giờ vào đây thấy ở HN cũng dùng dung dịch đó mà giá có 400k, lại chỉ chờ có vài tiếng. Ôi, hận đời quá!

toilatoi8x

Xe tải
Nghe ngóng tình hình này chắc phải kiếm đôi xẻng cho e shu hào thôi.

anhquanpham

Xe đạp
Em đi gương cầu qua chốt đầy có bao giờ bị bắt đâu. Nói chung các cụ nhà mình không ngổ ngáo, không săm trổ thì người ta cũng chả hỏi đâu. :D

toilatoi8x

Xe tải
Nhưng tìm trên thị trường kho có đôi gương nào hợp cả,mà có thì quá đắt hic...

toilatoi8x

Xe tải
Chắc e nó chỉ thích đá bóng trên sân hàng Chiếu thôi

toilatoi8x

Xe tải
trà chanh ở đâu the,còn ở đấy ko a lên chém tý

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Quên mất khôn nhờ cụ phủ cho cái bưởng côn nữa=)),cái tay sách hôm nay em mới sơn lại không biết có phủ được không cụ nhỉ?
Những phần sơn tĩnh điện thì không tác dụng mấy nhưng nếu cụ mới sơn lại thì để hôm nào tiện qua phủ luôn cho ruồi nó hết chỗ bậu nhỉ

heobeomapu

Xe máy
SH trắng 125i chưa sport.. nhờ a e thêm ý kiến

Đây là em nó hôm thứ 4 vừa rồi ạ:

Còn đây là em nó sau khi đã chỉnh sửa nhan sắc :)

Em thì chưa ưng lắm nước sơn, cứ cảm thấy nước sơn non và hơi nhờ, chưa đủ bóng và sâu như em mong muốn, sơn còn bị nốt và nổ nhiều, thậm chí là hơi trầy sơn (thợ lắp bất cẩn)... Tuy nhiên đánh giá cao sự nhiệt tình của bác Ánh là sẵn sàng tô điểm, bắn phủ khi a e xảy ra sự cố (người đã sơn của bác ý).

Em rất muốn thêm vài đường đỏ cho sport mà chưa biết làm thế nào ? Các cụ mách em xem sao?

Nên sơn lò xo thụt sau màu đỏ tươi không? Có nên dán line đỏ trắng thân xe không? Dán chỉ vành đỏ hay là mua tem dán vành và thụt... ???

Chóa đèn trước và sau thì sơn màu khói cũng đẹp, nhưng em đánh giá là đèn pha SH 2012 yếu và nếu muốn sơn chóa thì phải thay bóng.

Các bác vào cụng ly mừng em xe mới cho em cùng vui nào... Trốn việc 2 ngày mà vẫn chưa hài lòng lắm... Biển thì xấu =)) :((

Trạng thái
Thớt đang đóng