Sh2017 chán quá cccm ạ

newch

Xe tăng
em thấy dòng lọc độ k&n ,bmc ,dna vv... tốt hơn lọc zin , vệ sinh được trọn đời , cả bộ cả vệ sinh tầm 1 củ 3 thì cũng ok nên tầm 10k em định thay
thế nên em muốn hỏi kinh nghiệm các cụ , có gì móc cả bô luôn , còn còn iridium lên thêm cho bền
Lọc gió thì cụ cứ thay đồ hãng thôi cũng được, 120k 1 cái. Cú tầm 5000-6000 làm cái mới tuỳ điều kiện đường xa.
Bugi iridium trước em lắp cho cái 2013, cũng ko thấy gì khác biệt.

Cụ thích thì cứ thay thôi, nhưng trước cu em thay cái lọc độ cho xe 2009, đi thử cũng ko cảm nhận được gì khác xe mình. ( lúc đó em cũng chạy 2009)

Cứ độ đẽo linh tinh thì có khi cũng bằng tiền lên luôn 150 đó cụ

Lọc gió thì cụ cứ thay đồ hãng thôi cũng được, 120k 1 cái. Cú tầm 5000-6000 làm cái mới tuỳ điều kiện đường xa.
Bugi iridium trước em lắp cho cái 2013, cũng ko thấy gì khác biệt.

Cụ thích thì cứ thay thôi, nhưng trước cu em thay cái lọc độ cho xe 2009, đi thử cũng ko cảm nhận được gì khác xe mình. ( lúc đó em cũng chạy 2009)

Cứ độ đẽo linh tinh thì có khi cũng bằng tiền lên luôn 150 đó cụ
đấy em chỉ định tính vậy thôi , chủ yếu hỏi các cụ chạy rồi , còn lọc độ thì lâu dài nó tiết kiệm hơn lọc zin
còn lý thuyết thì lọc với bô nhiều khí hơn , tăng garanti lên thì nó nạp với xả nhiều hơn thì phải mạnh hơn thôi.
cái iridium thì chỉ bền thôi , còn có lên cả mobin sườn fi thì vẫn như zin cả

Suri15

Xe tăng
Ko cần phanh gấp lút cán đâu các cụ, đợt mưa ẩm em chạy 50 phanh đã thấy phanh phản xạ, có lẽ đường trơn nên phanh tự vận hành khi có khả năng xe bị trơn trượt.

Cái em tò mò là ko biết xe này có cảm biến nghiêng chưa

Lỗi này do dán keo ko kỹ, nói chung là chạy xe mới ra ngay thì chấp nhận lỗi vặt thôi cụ. Được cái có bảo hành.

Em chỉ chạy nguyên bản, vì nhích nhẹ đã 60km rồi. Đời này em cảm giác ăn xăng hơn đời trước, đang test thử xem sao
Mình thấy xăng ăn ở mức chấp nhận được. Mình đi hỗn hợp trong phố và đường trường, trung bình tầm 47km/l bản 150 đi 1 mình

dqmtrieu

Xe hơi
Con này nhìn chán nhất là 2 cái giảm sóc bị đẩy lùi về phía sau so với trục bánh xe. Đi văng đuôi phải biết

newch

Xe tăng
đấy em chỉ định tính vậy thôi , chủ yếu hỏi các cụ chạy rồi , còn lọc độ thì lâu dài nó tiết kiệm hơn lọc zin
còn lý thuyết thì lọc với bô nhiều khí hơn , tăng garanti lên thì nó nạp với xả nhiều hơn thì phải mạnh hơn thôi.
cái iridium thì chỉ bền thôi , còn có lên cả mobin sườn fi thì vẫn như zin cả
Lọc zin tiết kiệm hơn độ chứ cụ, em cứ tầm 5000-6000 thay 1cái 120k
Lọc như BMC tầm hơn 1tr = 10 cái lọc hãng, hiệu quả thì ko thấy rõ.

Với lại độ linh tinh chẳng giải quyết gì, chung quy rồi lại về zin. Chỉ thấy mấy ông bán đồ là khen thoai

Mình thấy xăng ăn ở mức chấp nhận được. Mình đi hỗn hợp trong phố và đường trường, trung bình tầm 47km/l bản 150 đi 1 mình
Bác chạy giỏi đấy, em chạy toàn 34km/ltr, toàn loanh quanh phố cổ ko đi nhanh được

Con này nhìn chán nhất là 2 cái giảm sóc bị đẩy lùi về phía sau so với trục bánh xe. Đi văng đuôi phải biết
Ko sao đâu cụ, em thấy từ đời 2009 - 2017 thật ra thiết kế thay ko đáng kể, chứng tỏ bọn kỹ thuật thấy khung sườn ổn rồi

vlxury

Xe buýt
Em còn bị lỗi è è ở đít khi ga nhỏ, chả làm thế nào hết được. Ghớm thợ đi thử trong xưởng phóng như điên. Em đã bảo đi chậm rồi ga từ từ sẽ nghe thấy, nó vẫn không. Chán lắm.

dqmtrieu

Xe hơi

Với lại độ linh tinh chẳng giải quyết gì, chung quy rồi lại về zin. Chỉ thấy mấy ông bán đồ là khen thoai

Bác chạy giỏi đấy, em chạy toàn 34km/ltr, toàn loanh quanh phố cổ ko đi nhanh được

Ko sao đâu cụ, em thấy từ đời 2009 - 2017 thật ra thiết kế thay ko đáng kể, chứng tỏ bọn kỹ thuật thấy khung sườn ổn rồi
Đời trước giảm sóc cân trục mà cụ, nhìn thẩm mỹ hơn bên cạnh yếu tố kỹ thuật

Đời trước giảm sóc cân trục mà cụ, nhìn thẩm mỹ hơn bên cạnh yếu tố kỹ thuật
cân trụ đẹp thôi , chứ lệch trục bao giờ cũng êm hơn , bên nvx giờ toàn xài part cnc gắn lệch thôi

lọc có nhiều hay ít thì vẫn bị fi nó xử lý mà , tỷ lệ xăng gió fi nó tính hết , có chỉnh tăng xăng tăng gió nạp nổ garanti đều được thì chắc vọt với hao xăng hơn
chủ yếu là cái lọc độ vệ sinh được trọn đời thì em mới định thay
cứ dơ là tháo ra lấy dung dịch rửa xong tra lại dầu là lại xài được
mà cũng làm gì tính ra độ điếc lên 150 cụ :)
lọc độ vs 1 củ 3 , bugi 200k , móc bô 6-7 lít
kể cả nếu thích chơi thêm bài độ nồi cả bộ các kiểu thì hết thêm 2.5 - 5 củ thì may ra mới bằng tiền mua 150 :))

dqmtrieu

Xe hơi
cân trụ đẹp thôi , chứ lệch trục bao giờ cũng êm hơn , bên nvx giờ toàn xài part cnc gắn lệch thôi

lọc có nhiều hay ít thì vẫn bị fi nó xử lý mà , tỷ lệ xăng gió fi nó tính hết , có chỉnh tăng xăng tăng gió nạp nổ garanti đều được thì chắc vọt với hao xăng hơn
chủ yếu là cái lọc độ vệ sinh được trọn đời thì em mới định thay
cứ dơ là tháo ra lấy dung dịch rửa xong tra lại dầu là lại xài được
mà cũng làm gì tính ra độ điếc lên 150 cụ :)
lọc độ vs 1 củ 3 , bugi 200k , móc bô 6-7 lít
kể cả nếu thích chơi thêm bài độ nồi cả bộ các kiểu thì hết thêm 2.5 - 5 củ thì may ra mới bằng tiền mua 150 :))
Lệch trục cụ đi có bị văng đuôi không? Với lại lệch trục ra đằng sau trong khi không giảm độ dài giảm sóc dẫn đến đuôi xe bị vểnh lên, lộ máy và gầm chắn bùn, người ngồi sau có xu hướng bị xô về phía trước

Lệch trục cụ đi có bị văng đuôi không? Với lại lệch trục ra đằng sau trong khi không giảm độ dài giảm sóc dẫn đến đuôi xe bị vểnh lên, lộ máy và gầm chắn bùn, người ngồi sau có xu hướng bị xô về phía trước
thường phuộc độ ngắn hơn phuộc zin cụ ạ , hành trình cũng êm và ngắn hơn
mỗi tội giá nó chát lắm cụ :)) còn chơi thì cứ ohlin xịn 3-4 củ thì hẵng chơi :)))

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
84/180 Nguyễn Lương Bằng - Đống Đa - Hà Nội
Website
cermavietnam.com
Nó là cái gì thế cụ?
Nó là chất xử lý, trùng tu và phục hồi cho hệ thống động cơ phủ Ceramic nano đấy cụ ah. Dùng 1 lần duy nhất, trùng tu và bảo vệ vĩnh viễn.Phủ Ceramic ( Kim cương nhân tạo ) bảo vệ và phục hồi. Giảm ma sát, hao mòn, hao dầu.Tăng công suất, mô men xoắn.Giảm rung ồn, nhiệt độ. Bôi trơn và làm sạch liên tục. Giảm lượng khí thải lên tới 92% và tiết kiệm nhiên liệu ( 4-31%).,Công nghệ trùng tu động cơ sử dụng 1 lần duy nhất phủ Ceramic Nano với kim cương nhân tạo ( SiC ).Bác có thể tham khảo thêm tại: http://ceramicmachine.vn/danh-muc/chat-xu-ly-dong-co-xe-may/

Suri15

Xe tăng
thường phuộc độ ngắn hơn phuộc zin cụ ạ , hành trình cũng êm và ngắn hơn
mỗi tội giá nó chát lắm cụ :)) còn chơi thì cứ ohlin xịn 3-4 củ thì hẵng chơi :)))
Ohlin toàn 11-12 củ thôi cụ, làm gì có quả nào 3-4 củ. Em thì thích quả USD trước thôi, nhìn cho nó hoành

newch

Xe tăng
Nó là chất xử lý, trùng tu và phục hồi cho hệ thống động cơ phủ Ceramic nano đấy cụ ah. Dùng 1 lần duy nhất, trùng tu và bảo vệ vĩnh viễn.Phủ Ceramic ( Kim cương nhân tạo ) bảo vệ và phục hồi. Giảm ma sát, hao mòn, hao dầu.Tăng công suất, mô men xoắn.Giảm rung ồn, nhiệt độ. Bôi trơn và làm sạch liên tục. Giảm lượng khí thải lên tới 92% và tiết kiệm nhiên liệu ( 4-31%).,Công nghệ trùng tu động cơ sử dụng 1 lần duy nhất phủ Ceramic Nano với kim cương nhân tạo ( SiC ).Bác có thể tham khảo thêm tại: http://ceramicmachine.vn/danh-muc/chat-xu-ly-dong-co-xe-may/
Em thắc mắc là có tý dung dịch, chi phí cũng hợp lý mà sao bọn Honda nó ko mua luôn công nghệ hay dung dịch của cụ làm cho xe trước khi xuất xưởng đỡ bao công chế tạo nghiên cứu công nghệ mới nhỉ

Để đạt chuẩn khí thải mới bọn Honda phải ra cái máy ESP mới, thay kết cấu. Giảm tý xăng thì tính toán chi li cắt giảm được mấy kg xe, làm lại nắp xăng để tiết kiệm.....

Sao ko gặp cụ luôn cho lành nhỉ?

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
Website
cermavietnam.com
Em thắc mắc là có tý dung dịch, chi phí cũng hợp lý mà sao bọn Honda nó ko mua luôn công nghệ hay dung dịch của cụ làm cho xe trước khi xuất xưởng đỡ bao công chế tạo nghiên cứu công nghệ mới nhỉ

Để đạt chuẩn khí thải mới bọn Honda phải ra cái máy ESP mới, thay kết cấu. Giảm tý xăng thì tính toán chi li cắt giảm được mấy kg xe, làm lại nắp xăng để tiết kiệm.....

Sao ko gặp cụ luôn cho lành nhỉ?
Em nghĩ hãng họ làm thế có mục đích của họ thôi cụ :)

dqmtrieu

Xe hơi
Hình như trước có loại Halotec tương tự nhưng thấy dân tình bảo là không tốt, đúng không cụ?

Taco Motocare

[Tịch thu bằng lái]
Website
cermavietnam.com
Hình như trước có loại Halotec tương tự nhưng thấy dân tình bảo là không tốt, đúng không cụ?
sản phẩm bên em không giống halotec ah! Halotec là sản phẩm phụ gia, còn bên em là chất xử lý ko tác dụng với dầu và dùng 1 lần duy nhất bảo vệ vĩnh viễn bời kim cương nhân tạo SiC.

dqmtrieu

Xe hơi
sản phẩm bên em không giống halotec ah! Halotec là sản phẩm phụ gia, còn bên em là chất xử lý ko tác dụng với dầu và dùng 1 lần duy nhất bảo vệ vĩnh viễn bời kim cương nhân tạo SiC.
Kim cương em tưởng là loại rất cứng, liệu có gây xước thành xilanh không? xước thành xi lanh coi như đi bộ hơi