[Funland] Shopee lởm khởm quá các cụ ạ

VinhHomes

Xe hơi
Cụ có quyền lựa chọn bên giao hàng mà, tất nhiên phí giao hàng sẽ khác. Lởm nhất là Shoppee express, giao nội thành mà 3, 4 hôm như liên tỉnh. Còn GHN, J&T express cũng ok mà. Muốn nhanh nữa nó có cái giao hàng siêu tốc đấy, nội thành thì vài giờ là đến luôn, bên Lazada cũng có cái tương đương là giao hàng 2 giờ.
Chuẩn rồi cụ. J&T có mỗi cái nhược điểm là không phải shop nào cũng cho lựa chọn.

lởm nhất là k cho mở ra xem hàng, nên e k bao giờ mua shopee
Mợ cứ mở ra xem thoải mái. Quay video lúc mở cho chắc ăn. Trả thoải mái không mất tiền ship.
Sướng hơn mua tại cửa hàng vì khi tới cửa hàng thì mợ không thể "đọc review" của những người đã mua trước. Thậm chí là có những shop mình review 1-3 * là gọi điện thoại xin được trả hàng, bù tiền các kiểu để sửa review.
Bấm vào review xem, shop nào nhiều 1* mà rep trả treo thì không mua. Hầu hết các trường hợp là rẻ hơn nhiều đi mua ngoài hàng, lại đỡ phải ra ngoài trong mùa dịch. Gọi là quay video thế thôi, chứ riêng shopee, rất ít trường hợp shop đòi show video mở hàng và shopee rất bênh khách. Mua bên ngoài mà gặp hàng dởm quay lại nó có khi bị chửi cho không vuốt mặt kịp, chờ đó mà nó trả hàng bù tiền.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đợt này dịch nên em chọn mua online nhiều. Giao hàng chậm hay nhanh là do đơn vị vận chuyển chứ đâu phải do sàn.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chọn shopee express là dở rồi , chọn hãng này thì xác định chậm nhé .Tụi này ít đơn nên phải gom nên chậm , càng chậm lại càng ít đơn ......:))
Em bán hàng đa số tắt shopee express với tắt cả j&t
Đợt này em lại toàn chọn shopee express với j&t :)).

nowhereland

Xe điện
Mợ cứ mở ra xem thoải mái. Quay video lúc mở cho chắc ăn. Trả thoải mái không mất tiền ship.
Sướng hơn mua tại cửa hàng vì khi tới cửa hàng thì mợ không thể "đọc review" của những người đã mua trước. Thậm chí là có những shop mình review 1-3 * là gọi điện thoại xin được trả hàng, bù tiền các kiểu để sửa review.
Bấm vào review xem, shop nào nhiều 1* mà rep trả treo thì không mua. Hầu hết các trường hợp là rẻ hơn nhiều đi mua ngoài hàng, lại đỡ phải ra ngoài trong mùa dịch. Gọi là quay video thế thôi, chứ riêng shopee, rất ít trường hợp shop đòi show video mở hàng và shopee rất bênh khách. Mua bên ngoài mà gặp hàng dởm quay lại nó có khi bị chửi cho không vuốt mặt kịp, chờ đó mà nó trả hàng bù tiền.
Trả tiền rồi vẫn trả lại hàng hoàn tiền bình thường, miễn là sản phẩm giao phải lỗi hoặc không đúng với loại quảng cáo để bán. Shop dính quả đổi trả thiệt đơn thiệt kép luôn, mất phí ship 2 chiều, bị review xấu và vớ vẩn còn bị shoppee, lazada nó phạt cho.
Nên mua online chịu khó xem kỹ, nhất là phần mô tả sản phẩm và đọc review khách hàng, ngon là trên 90% yên tâm.

Trả tiền rồi vẫn trả lại hàng hoàn tiền bình thường, miễn là sản phẩm giao phải lỗi hoặc không đúng với loại quảng cáo để bán. Shop dính quả đổi trả thiệt đơn thiệt kép luôn, mất phí ship 2 chiều, bị review xấu và vớ vẩn còn bị shoppee, lazada nó phạt cho.
Nên mua online chịu khó xem kỹ, nhất là phần mô tả sản phẩm và đọc review khách hàng, ngon là trên 90% yên tâm.
Em thấy có cụ rắn, mua cái máy rửa xe còn mở ra rửa cả xe của mình lẫn xe ship rồi mới hận hàng trả tiền :))
Em mua cái máy lọc kk trên đấy có 2tr4 rẻ hơn 400k so với chỗ xxx. Check luôn được giá màng lọc sau này thay có 350-400k. Chọn ship now, 1 tiếng sau ship goi báo chuẩn bị nhận hàng. Em dặn ship nhớ nhắc shop cho đủ màng carbon và Hepa vào, tới nơi mà thiếu màng lọc là không nhận đâu. Về nhà mình mở hộp bật thấy chạy mới thanh toán. Trả tiền xong rồi vẫn hoàn bình thường, phải chụp ảnh gửi lên report lý do thôi. Nhiều người không biết dùng tính năng trả hàng nên cứ than phiền

vcons

Xe máy
Shopee hiện này không bằng so với lazada rồi

Vào Sendo, Tiki thấy tội nghiệp vãi, gian hàng vừa ít vừa hẻo. Nhiều khi muốn ủng hộ sàn của VN mà cũng ko đc do Shopee, Laz nó mạnh quá:(
Sendo có cái hay của nó. Sendo từ hổi đầu là cứ khách trả hàng, shop bán bị trừ phí gửi hàng. Những người bán hàng lởm ngại sendo bay qua shopee hết. Shopee suốt thời kỳ đầu là bắt người mua phải đồ dởm tự gửi hàng trả lại (tự mất phí), gần đây quơ được nhiều gà rồi nó mới chuyển qua giống sendo, phạt nặng các shop hơn và để khách gửi trả miễn phí.
Tiki thì mua đồ điện tử các thứ cũng ngon. Vỏ bọc riêng, đẹp. Cụ nào già cả sợ bị lừa khi giao hàng thì mua bên tiki. Do có vỏ bọc riêng nên không lo.
Shopee chỉ được cái là đông gian hàng (Tàu) hơn thôi.
Đợt có giải cứu nông sản này thấy giá sendo bán nông sản giải cứu rẻ bằng mấy lần Shopee farm. Shopee farm kiểu bán có lợi nhuận nên search đồ gì mà shopee farm có bán là nó đưa của nó lên để khách mua.

honglong1

Xe điện
Đúng là đợt này shopee express có vấn đề thật, trước kia em thấy bọn này giao cũng ko tới nỗi chậm thế này mà gần đây thì kém thật.
Shopee express có lẽ lâu nhất thật, gần đây mình có đặt 1 đơn qua shopee express mà đặt từ chiều 6/6 đến tận sáng 9/6 mới nhận được hàng vì nó phải về Sóc sơn rồi mới quay lại HN.

PNTJSC

Xe tải
Em cũng hay đặt và thấy nhiều khi shop ở tàu mà về nhanh hơn cả hàng nội thành hanoi. Hôm nọ có gói hàng ở hà đông mà e thấy lòng vòng socs sơn, quang minh rồi mới về trạm để phát ơr trung kính. Chắc có khi ghép thế nó rẻ

filmonline

Xe điện
Shopee giờ lôi kéo được nhiều khách hơn các tên tuổi khác, cũng chiếm thị phần nhiều hơn LZD, Tiki.. nên giờ bắt đầu có những thay đổi mang tính áp đặt & chơi chữ khách hàng hơn.
Ví dụ
1 - Các cụ muốn mua 1 nhóm các sản phẩm liên quan thì ko bao giờ nó cho 1 ông supplier bán hết các sp trong cùng nhóm ấy. (VD: mua cái đt thì 1 ông sẽ chỉ bán đt, 1 ông chỉ bán cái dây xạc, 1 ông chỉ bán củ xạc), đưa đến kết quả tiền ship gấp 3-4 lần.
2 - Các cụ muốn mua nhiều đầu mục trong cùng 1 shop, nó cũng sẽ tính phí ship riêng cho từng đầu mục, chứ ko phải tính 1 lần ship, mặc dù hàng được chuyển đến cùng 1 người trong 1 ngày & cùng 1 kiện hàng.
3 - Các công tác CSKH giờ cũng ko còn mấy khi được các em tổng đài gọi điện đến hỏi han các thứ các kiểu, hứa hẹn này khác, đồng thời phía shop có sp lỗi cũng gọi điện đến giải thích hoặc tim hiểu lý do, nếu ko thích hoặc lỗi từ phía Shopee thì sẵn sàng nhận lại.
4 - Giá thì có cái đắt, có cái rẻ, 1 số sp nếu tính tiền ship thì còn đắt hơn mua trực tiếp

lum_dong_tien

Xe tăng
Em vừa đặt cái tablet 8tr trên đấy. Có ổn ko cc nhỉ :D

kid1234

Xe buýt
Shopee giờ lôi kéo được nhiều khách hơn các tên tuổi khác, cũng chiếm thị phần nhiều hơn LZD, Tiki.. nên giờ bắt đầu có những thay đổi mang tính áp đặt & chơi chữ khách hàng hơn.
Ví dụ
1 - Các cụ muốn mua 1 nhóm các sản phẩm liên quan thì ko bao giờ nó cho 1 ông supplier bán hết các sp trong cùng nhóm ấy. (VD: mua cái đt thì 1 ông sẽ chỉ bán đt, 1 ông chỉ bán cái dây xạc, 1 ông chỉ bán củ xạc), đưa đến kết quả tiền ship gấp 3-4 lần.
2 - Các cụ muốn mua nhiều đầu mục trong cùng 1 shop, nó cũng sẽ tính phí ship riêng cho từng đầu mục, chứ ko phải tính 1 lần ship, mặc dù hàng được chuyển đến cùng 1 người trong 1 ngày & cùng 1 kiện hàng.
3 - Các công tác CSKH giờ cũng ko còn mấy khi được các em tổng đài gọi điện đến hỏi han các thứ các kiểu, hứa hẹn này khác, đồng thời phía shop có sp lỗi cũng gọi điện đến giải thích hoặc tim hiểu lý do, nếu ko thích hoặc lỗi từ phía Shopee thì sẵn sàng nhận lại.
4 - Giá thì có cái đắt, có cái rẻ, 1 số sp nếu tính tiền ship thì còn đắt hơn mua trực tiếp
1. cụ nhầm nhé. shop mới mở đc đăng tối đa 1000sp. shop lâu đời thì lên đến 5000sp. chỉ là shop nó ko có sp mà đăng chứ đâu như cụ nói.
2. Cụ cũng hơi nhầm. Nó tính chung phí ship cho tổng khối lượng tất cả sp trong đơn hàng nhé (nhân khối lượng lên thôi)
chỉ có điều giờ nó giới hạn cụ mua đc 7 loại sp khác nhau thôi (số lượng mỗi sp thì chưa giới hạn). trc là 20 sau là 10 giờ còn 7. thế nên khách muốn mua >7 loại sp thì phải đặt đơn mới

kid1234

Xe buýt
Em vừa đặt cái tablet 8tr trên đấy. Có ổn ko cc nhỉ :D
e vừa là shop. cũng là khách mua trên shopee. e vừa mua con tivi hơn 12tr đây. vẫn xem phà phà. bảo hành chính hãng samsung tổng đài gọi hỏi han các kiểu đà điểu sau khi kích hoạt đây.
tất nhiên cũng có nhiều shop bán hàng lởm.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em đặt từ Shop ở Hà Nội mà nó còn ship qua Đà Nẵng rồi mới quay về Hà Nội đây này! Đợi mãi tra vận đơn của nhà vận chuyển mới thấy.
Screen Shot 2021-06-12 at 12.16.29.png
Jt thì chỉ thiên về đầu 50 kg, loại nhỏ lề mề lắm. Em có kiện 10 kg 3 tuần nay chưa thấy tăm hơi đâu.

Sơn thật thà

Xe buýt
Shopeee hàng giả hàng nhái tràn ngập. Sàn vô trách nhiệm của bọn ngoại quốc.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là từ xưa tới giờ nó chậm trong thời gian định trước, hoặc khoảng cách địa lý xa thì ok. Báo chậm nhất 11/6 mà hôm nay 12/6 mới về kho. Xuất kho Đống Đa 10/6 về kho Cầu Giấy 12/6 2 ngày cho vài km hả bác, luồng tuyến gì ở đây.
Sale 6.6, shipper làm đến 12h đêm khoing hết việc cụ ei. Chứ qua sale cụ đặt sáng chiều có.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đợt này em lại toàn chọn shopee express với j&t :)).
Em mua đồ cũng có lần chọn shoppee express xong phải hủy đơn vì lâu quá . J&T thì giao cũng nhanh nhưng lại lười đi lấy hàng mặc dù bưu cục nó cách em hơn 100m , nhiều lần như vậy nên tắt luôn ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ví dụ
1 . Các nhóm sp hiện lên theo từ khóa và theo doanh số bán được cụ ạ . con bot nó lọc tự động vậy thôi , những shop không biết làm từ khóa thì muôn đời nằm tận đáy => ko bán được hàng
2. Muốn mua nhiều món của cùng 1 shop thì chọn món xong cho vào giỏ hàng , chọn hết rồi mới tiến hành đặt hàng thì auto thành 1 kiện . Cụ nào dốt thì cứ chọn món nào lại đặt luôn món đó thì sẽ thành nhiều kiện riêng rẽ thôi :)) mua offline cũng vậy chứ khác gì :))
3. Hàng lỗi thì đổi trả miễn phí , có đơn bị J&T đến lấy tận nơi ko phải đi đâu gửi cả
4 . Cái này thì bình thường có gì lạ đâu ạ :))