shvn2012

Hoanft

Xe buýt
Chào các cụ. Con xe em là shvn2012 hôm nay vừa rửa xe xong vẫn chạy bình thừong về nhà đến chiều lấy xe đi thì không đề được thế mới cay chứ. Em kiểm tra qua mấy cái cầu chì vẫn ngon, đèn pha thì không sáng nhưng tất cả các đèn, còi, đồng hồ báo vẫn ok. Em nghĩ do chân chống điện nên vệ sinh rồi vẫn ko nổ máy thế mới chán! Em mới đi được 5000km. Nghĩ đến con dream thái phục vụ em cả chục năm không bao giờ bị như em này lại thấy tiếc. Có cụ nào bị như này giống em không? Mai lại phải dắt xe ra head kiểm tra đây mệt quá!

philongcar

Xe tăng
đèn pha thì fải nổ máy mới sáng cụ nhé, máy đang tắt sẽ ko sáng đâu
cụ thử dứt điện cái chân chống ra rồi thử lại xem. nếu ko đc thì mang ra Head hoặc bác Sơn shark để đc tư vấn tốt nhất

Vicky999

Xe hơi
Bóp phanh trái mạnh vào bác ạ

quangvuhee

Xe tải
Hôm trước quên k đưa chân chống lên bóp mãi k thấy nổ =))). Cứ tưởng đứt rồi hóa ra không phải.

babyangelhp

Xe hơi
gạt chân chống lên chưa nhỉ, với lại thằng này tay phanh bóp căng tay 1 tí nhé

Hoanft

Xe buýt
Chào các cụ. Em đã đưa xe ra HEAD ở gần nhà (174 -176 Lò Đúc) thì công tắc điện bên tay phanh bị kẹt (có hai hạt nẫy nó bị kẹt một hạt không nẩy lên được)! Bên HEAD xịt RP7 vào rồi lắp lại OK luôn (em đề nghị thay mới nhưng HEAD nói không có cái nào dự phòng phải chờ đặt hàng về). Nhưng em thấy có vấn đề phết vì nếu xe mới mà đã bị thế này chắc con công tắc này có vấn đề. Mà giá nó khoảng 600K đấy các cụ ạ. Em không biết cách sửa xịt RP7 này có gọi là chuyên nghiệp không ???
Các bác nào làm ở HONDA cho em biết với nếu ra HEAD con này em đề nghị thay mới thì có được không??

f2f

Đi bộ
Ngay đầu năm em cũng bị 1 vố, đang chạy tự nhiên tắt máy. Đề wai` nó cũng không nổ. Dẫn xe ra Head thì nó bảo đổ xăng dỏm làm nghẹt đầu phun xăng nên không chạy được ??? không biết phải đồ lô không chứ mấy xe kia cũng đổ có thấy bị sao đâu.

Sơn_hp8686

Xe máy
Chào các cụ. Em đã đưa xe ra HEAD ở gần nhà (174 -176 Lò Đúc) thì công tắc điện bên tay phanh bị kẹt (có hai hạt nẫy nó bị kẹt một hạt không nẩy lên được)! Bên HEAD xịt RP7 vào rồi lắp lại OK luôn (em đề nghị thay mới nhưng HEAD nói không có cái nào dự phòng phải chờ đặt hàng về). Nhưng em thấy có vấn đề phết vì nếu xe mới mà đã bị thế này chắc con công tắc này có vấn đề. Mà giá nó khoảng 600K đấy các cụ ạ. Em không biết cách sửa xịt RP7 này có gọi là chuyên nghiệp không ???
Các bác nào làm ở HONDA cho em biết với nếu ra HEAD con này em đề nghị thay mới thì có được không??
Vụ này căng ấy nhỉ, may là xe mình vẫn chưa bị làm sao :)

lan806

Xe tăng
Hôm trước xe em dựng ở vỉa hè, xe ô tô xịt đường (Hà nội giờ khốn nạn thật) nó xịt ở đường nhưng rất mạnh và chéo lên vỉa hè, xe em bẩn hết. Vấn đề là 1 viên sỏi nhỏ nó dắt vào cái nút mở yên, bấm mở yên và viên sỏi đó làm cái nút không về vị trí cũ nên cũng không bật khóa điện được luôn. Lúc đó em chửi Honda VN hết lời, sau đó nhìn lại thì không phải :) búng búng mấy cái viên sỏi bật ra và sử dụng bình thường. Về bảo dưỡng thì hôm vào head họ cũng xịt rp7 vào tất cả các khớp của xe, chắc không sao cả đâu.
Cái xe mình mua đi 800km đổ mất 450k xăng tính vào khoảng có 2,4l/100km, đổi qua đổi lại rất nhiều loại xe rồi mà xe mình mua toàn bằng tiền mình làm ra, cứ cái mới ra khi cần thì mình chơi cái nào cũng có ưu điểm của nó. Sao trên mạng này lắm ông tướng chẳng biết siêu nhân kiểu gì, thẩm mỹ ra sao chỉ biết chê bai thế này thế nọ. Chán thật.

nhathaibk

Xe đạp
Bệnh này là bệnh ngoài da mà cụ, em dự là chẳng Cửa hàng Head nào đổi cho cụ đâu .................

huylopoto

Xe tải
Website
lopre.net
Nếu xe còn bảo hành tại HEAD thì bác cứ thử mang ra đó xem sao để họ còn BH cho mình chứ