Siêu xe 300E W124 198X

Ride

Xe tăng

khoata

Xe hơi
có phải bác Ride mới mua xe này của 1 anh ở khu Conic không ?

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Nhà mất điện hả bác, sao được mỗi cái ảnh, có thông tin gì thì xì ra đi bác, làm anh em hồi hộp quá.

Và show biển lên đi bác ơi, để ra đường anh em còn chào nhau, không đến khi beng xong mới biết người nhà.

Xe này 199x rồi, không phải 198x đâu bác, trừ phi là độ lại thân vỏ, băng ghế sau có tựa đầu không bác? 4 cái la zăng thì lại giống đời 198x. Grill lại là của S Klass. Sơn lại ốp dưới theo kiểu của E280 cho đúng nguyên bản.

Chỉnh sửa cuối:

Ride

Xe tăng
Chào các bác !
Em quyết định đặt hàng em này, dự kiến trung tuần tháng 7 sẽ về đến HN
em nó chính xác là 8X đấy bác Tiến ạ, thân vỏ thì tút lại thôi, Lazăng nguyên bản, hầu hết đều nguyên bản, grill thì thay rồi (em thấy thay cái này cũng đẹp :D )
vì đợt này site mbclub.ru đang ngưng việc tra VIN tự động nên em chưa tra được. Nhưng em nó đúng là 300E W124

xin lỗi các bác vì chiều nay đang ngồi up hình thì có việc gấp phải chạy nên chỉ kịp làm mỗi cái ảnh, vừa xem bóng xong giờ lại up tiếp hầu chuyện các bác:

hôm nào hàng cập bến, em sẽ thu xếp mời các bác cafe thưởng ngoạn xe cổ ~o)

@bác Khoata: sao bác lại hỏi em zậy ta ? 8-x

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Chào các bác !
Em quyết định đặt hàng em này, dự kiến trung tuần tháng 7 sẽ về đến HN
em nó chính xác là 8X đấy bác Tiến ạ, thân vỏ thì tút lại thôi, Lazăng nguyên bản, hầu hết đều nguyên bản, grill thì thay rồi (em thấy thay cái này cũng đẹp :D )
vì đợt này site mbclub.ru đang ngưng việc tra VIN tự động nên em chưa tra được. Nhưng em nó đúng là 300E W124

xin lỗi các bác vì chiều nay đang ngồi up hình thì có việc gấp phải chạy nên chỉ kịp làm mỗi cái ảnh, vừa xem bóng xong giờ lại up tiếp hầu chuyện các bác:

hôm nào hàng cập bến, em sẽ thu xếp mời các bác cafe thưởng ngoạn xe cổ ~o)

Nhìn cái đuôi xe thì đúng là 8x rồi, lazăng đó cũng của 8x, bảng điều khiển 8x luôn, chỉ có cái ca bô có lẽ đã thay hoặc chế tác lại cho giống 9x.

Xe láng bóng quá, lại số AT nữa, xe này thì nhất hội mer già rồi. Rổ rá bao nhiêu bác?

khoata

Xe hơi
vì em nhìn thấy cảnh xung quanh quen quen
nhà em cũng ở khu Conic, xe này lúc trước cũng để trong hầm, xe em và xe anh này đậu cạnh nhau cứ như 2 anh em :)
giờ em màu xanh ra đi rồi nên em của em đậu 1 mình hơi buồn.

bác Ride vào tận trong SG mua xe cơ ạ ?

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Bác Ride đang mải chuẩn bị mở tiệc đón xe mới ah? vào cập nhật thông tin đi bác.

Ride

Xe tăng
Bác Ride đang mải chuẩn bị mở tiệc đón xe mới ah? vào cập nhật thông tin đi bác.
chào các bác, mấy hôm em đi nghỉ nên k cập nhật được,

@bác Khoata: đúng là em bay vào SG rồi lại ra ngay, em không nhớ khu đó là chung cư gì chỉ nhớ là trước nhà có đường để chạy được > 100 km/h b-)
chỉ đi với bác Cuty được một buổi
Nhưng mà được xem xe bác Cuty rồi, đẹp và nguyên bản toàn bộ b-)

Sau đây là ảnh Trái tim của em nó ạ:

Hiện tại, bộ não đang bị chập cheng (lúc chạy lúc không) nên điều tiết ăn uống chưa chuẩn, em đang nhờ bác Cuty kiếm giúp em bộ não khác để đưa về nguyên bản:

em cần làm lại Cảm biến Ôxi nữa, có bác nào thừa cái đó k ạ ?? :@)

Ride

Xe tăng
à, rá em nó là 120 củ các bác ạ, em tính cho đi Spa thêm vài chục củ nữa, các bác góp ý xem nên làm những cái gì nhé !

boy_xedap

Xe điện
Chà chà, bác Ride chịu chơi ghê nhỉ bay cả vào SG để lấy xe, thế mà k bẩu em hộ tống :)
Xe bác nhìn đẹp đấy, màu sơn cũng đẹp, có vẻ nuột.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
xe này rao mãi trên raovat trong SG bán, đời 1986 thấy rao cũng đâu gần 200 củ thì phải, mấy lần rao sau thì giá có hạ xuống.. nhìn ngoài thì dễ lầm, kể cả nhìn trong cũng vẫn lầm, em đã từng bị lầm nhiều lắm rồi, chỉ đến khi mở ca bô lên mới té ngưả
quan trọng là cái máy phải ngon, còn thì mọi thứ khác đều dễ

Ride

Xe tăng
Chà chà, bác Ride chịu chơi ghê nhỉ bay cả vào SG để lấy xe, thế mà k bẩu em hộ tống :)
Xe bác nhìn đẹp đấy, màu sơn cũng đẹp, có vẻ nuột.
chào bác boy_xedap, nhìn ảnh nuột vậy thôi, ở ngoài thật không đẹp như trong phim ảnh vậy đâu bác ạ, nhưng được cái máy móc ngon lành nguyên bản.
Em bay vào vì bác Cuty đã xem xe trước cho em rồi và nói xe ngon. Đã máu là chiến ngay bác ạ.

xe này rao mãi trên raovat trong SG bán, đời 1986 thấy rao cũng đâu gần 200 củ thì phải, mấy lần rao sau thì giá có hạ xuống.. nhìn ngoài thì dễ lầm, kể cả nhìn trong cũng vẫn lầm, em đã từng bị lầm nhiều lắm rồi, chỉ đến khi mở ca bô lên mới té ngưả
quan trọng là cái máy phải ngon, còn thì mọi thứ khác đều dễ
Chào bác Nexus, xe em đã được bác Cuty xem kỹ nên khả năng nhầm là loại bỏ rồi. Thậm chí xe em có thể xuyên Việt ngay được nhưng em không có thời gian để chạy.
trong gần 10 chiếc Merc già đời tầm 20 năm mà em đã từng thăm hỏi, thì đây là chiếc mà em thấy hài lòng nhất về máy móc :-"

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
chào các bác, mấy hôm em đi nghỉ nên k cập nhật được,

@bác Khoata: đúng là em bay vào SG rồi lại ra ngay, em không nhớ khu đó là chung cư gì chỉ nhớ là trước nhà có đường để chạy được > 100 km/h b-)

Sau đây là ảnh Trái tim của em nó ạ:

Hiện tại, bộ não đang bị chập cheng (lúc chạy lúc không) nên điều tiết ăn uống chưa chuẩn, em đang nhờ bác Cuty kiếm giúp em bộ não khác để đưa về nguyên bản:

em cần làm lại Cảm biến Ôxi nữa, có bác nào thừa cái đó k ạ ?? :@)

Hộp ECU này lên ebay mua được thì là rẻ nhất.
Còn cái cảm biến Oxy thì bác ới bác GLPro 160 nhé, hôm trước bác ấy cũng mới thay.

khoata

Xe hơi
@ bác Ride : em nghe bác kể mà ngưỡng mộ bác quá, yêu Mer đến thế là quá tuyệt rồi :)

@ bác Cuty : khi nào bác có dịp xem xe nào cho anh em trong hội thì cho em đu theo với :) cảm ơn bác trước :)>-

GLPro160

Xe buýt
Bác cuty mà chọn xe thì yên tâm rồi. Chúc mừng bác Ride, mong bác sớm hoàn thiện việc sửa sang để tôi cùng thưởng thức. Trông mấy tấm hình bác chụp động cơ thì thấy là động cơ xe còn nguyên vẹn lắm. Cảm biến oxy thì bác đã có chuyên gia bên cạnh rồi, là bác cuty. Nhân việc thay thế ECU thì bác thử tìm loại ECU nâng cấp cho 300E xem sao, tôi nhớ là có nhà cung cấp đấy. Bác mà lắp cái đó là 300E của bác vô địch giữa các 300E khác đấy.

Ride

Xe tăng
bác GLPro160: em nhờ bác Cuty mua được ECU rồi, cũ nhưng đang tốt, vậy là xe đã trở về nguyên bản. Còn vụ nâng cấp ECU thì từ từ sẽ thử nghiệm bác ạ, giờ xe được về nguyên bản là mừng lắm rồi.

GLPro160

Xe buýt
bác GLPro160: em nhờ bác Cuty mua được ECU rồi, cũ nhưng đang tốt, vậy là xe đã trở về nguyên bản. Còn vụ nâng cấp ECU thì từ từ sẽ thử nghiệm bác ạ, giờ xe được về nguyên bản là mừng lắm rồi.
Chúc mừng bác, nguyên bản là nhất rồi, còn mong gì nữa. Khi nào xe ra Hà Nội bác cho tôi xem với nhá.

cutywww

Xe máy
Chào các bác , e đọc box Merc thấy các thớt Merc già W124 đang làm mưa làm gió thấy vui quá ! =D>

@Khoata : Vâng , có bác đi cùng thì càng vui , hẹn bác lần sau nhé . =D>

@GLpro: Vì không đem đủ dụng cụ nên e chưa "chui gầm" để kiểm tra và gắn oxy sensor cho bác Ride , ngoài ra cục OVP cũng đang gá tạm của 230E , tuy nhiên e đã giả tìn hiệu oxy sensor thể test và hệ thống cho kết quả phản hồi rất tốt . vì bác đã có kinh nghiệm khi nào xe về HN bác giúp bác Ride hoàn tất gắn cái oxy nhé .

@Ride : e tưởng e quoăng cái cảm biến oxy chung với mớ đồ cũ của bác vào cốp sau rồi , ai ngờ hôm qua lại thấy nó nằm trong cốp xe mà là xe honda của e !! hehe ... trước lúc chuyển xe đi bác nhắc e cái không lại quên . :-|

GLPro160

Xe buýt
Chào các bác , e đọc box Merc thấy các thớt Merc già W124 đang làm mưa làm gió thấy vui quá ! =D>

@Khoata : Vâng , có bác đi cùng thì càng vui , hẹn bác lần sau nhé . =D>

@GLpro: Vì không đem đủ dụng cụ nên e chưa "chui gầm" để kiểm tra và gắn oxy sensor cho bác Ride , ngoài ra cục OVP cũng đang gá tạm của 230E , tuy nhiên e đã giả tìn hiệu oxy sensor thể test và hệ thống cho kết quả phản hồi rất tốt . vì bác đã có kinh nghiệm khi nào xe về HN bác giúp bác Ride hoàn tất gắn cái oxy nhé .

@Ride : e tưởng e quoăng cái cảm biến oxy chung với mớ đồ cũ của bác vào cốp sau rồi , ai ngờ hôm qua lại thấy nó nằm trong cốp xe mà là xe honda của e !! hehe ... trước lúc chuyển xe đi bác nhắc e cái không lại quên . :-|
Vâng, nếu bác Ride cần thì em sẽ giúp gắn cảm biến và chỉnh AFR luôn, và sẽ thông báo kết quả để bác mừng.

Em đang hơi có một chút vấn đề với ABS. Em đã khắc phục được đèn báo lỗi ABS sau khi thay dây nối của cảm biến trước, nhưng bây giời đạp phanh ở tốc độ thấp rất nhiều tiếng lục khục, có vẻ như cảm biến báo sai, làm bộ xử lý tưởng có tình trạng bó cứng rồi nên chỉ thị bơm dầu nhả ra, rồi đóng lại. Em đã thử phanh ở tốc độ cao thì không thấy hiện tượng rê bánh, nghĩa là ABS vẫn hoạt động tốt. Sách hướng dẫn cũng nói là bàn đạp phanh sẽ "pulsate" khi đi ở tốc độ thấp nhưng em cho rằng cái này là "excessively pulsate", có khi nào là do OVP không bác?

Bơm xăng của em tự nhiên hôm nay kêu xè xè, to hơn mọi khi. Có phải sắp tiêu không bác? Động cơ vẫn hoạt động bình thường. Em để ý là khi để cái biến trở của EZL ở chế độ S thì xe chạy khỏe hơn, mà không có knocking gì hết, bác nên thử xem, em nghĩ xăng A92 ở VN chất lượng cũng không đến nỗi nào.

Ride

Xe tăng
chiều nay ông anh của em đã chuyển xe gửi tàu hỏa.
xe về HN sẽ nhờ các bác giúp