Singapore - Malaysia: Khám phá qua hành trình du lịch tự túc!

PoBeo

Xe điện
Thía à, chú đi Sing mấy hôm vậy, 24 này CL cũng đi Sing hehe

Nhưng chưa setup đi đâu vì đang nghĩ sao ko trùng lặp nhưng nới lần trước đã đi, khó quá
Em đi Sing từ 20 - 24.08 về - tức ngày mai em đã có mặt ở Sing rồi ạ.....cụ đi sớm hơn tí đi rồi anh em ta giao lưu .....

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Thía à, chú đi Sing mấy hôm vậy, 24 này CL cũng đi Sing hehe

Nhưng chưa setup đi đâu vì đang nghĩ sao ko trùng lặp nhưng nới lần trước đã đi, khó quá
Mai em sang rồi, cụ qua Sing sớm một ngày đi để anh em gặp nhau, em ko thể ở lâu vì phải về VN ngay để hôm sau đi Hàn quốc. Em ở ngay Moevenpick Sentosa thui

chuotlang

Xe lừa
Mai em sang rồi, cụ qua Sing sớm một ngày đi để anh em gặp nhau, em ko thể ở lâu vì phải về VN ngay để hôm sau đi Hàn quốc. Em ở ngay Moevenpick Sentosa thui
Book của bọn Hổ Air từ tháng 6, ko đổi đc ;)

buihung

Xe tải
Bác cho em xin ít thông tin về khách sạn nhé, đi lại có thuận tiện không? Cuối tháng 10 vc em cũng làm chuyến du lịch bụi mà chả biết mô tê gì cả.

hungtcl

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ chủ thớt có đến Red Light District ko ợ, show cho e ít ảnh đi ợ :D. hum vừa rùi e sang đấy nhưng ko đến đc đấy. :(
Nhà cháu cũng chưa qua khu này
Nghe đồn nhièu cái hay lắm :)

hungtcl

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác cho em xin ít thông tin về khách sạn nhé, đi lại có thuận tiện không? Cuối tháng 10 vc em cũng làm chuyến du lịch bụi mà chả biết mô tê gì cả.
Cụ chọn mấy cái khu China Town ổn hơn nhé
Trc không biết e ở khu Tiểu Ấn mùi lắm :))

PoBeo

Xe điện
Thông tin về khách sạn thì cụ có thể tra ở trên agoda hoặc yoursingapore.com

Theo ý em thì nếu rẻ thì có thể ở khu Burgis hoặc China Town - nhưng em highly recommend ở chính khu vực em đã từng ở vì giá rẻ, vị trí đi lại các khu trung tâm rất tiện, tên khách sạn nằm trong các ảnh em post ở đầu tiên.

Đi lại ở Sing cực kì dễ dàng - em vừa về tối qua - đi lại bằng MRT và xe Bus hết - cụ chỉ cần dành khoảng 30 phút để nghiên cứu thôi - em sẽ hướng dẫn cụ thể ở post sau cho các cụ nghiên cứu

Nhà cháu cũng chưa qua khu này
Nghe đồn nhièu cái hay lắm :)
Khu GeyLang em cũng đã đi qua (mà ko dám vào vì đi với Gấu) nhưng gái Việt cũng có - nếu cụ máu món này, sang ThaiLand thì sẽ ngon hơn vì ở đó có đủ made in Ukraine, made in Russian, Made in Turkey, còn ở Sing thì chỉ có DNA là đa số thôi ^^

PoBeo

Xe điện

Em demo 1 cái ảnh của khu Gardens by the BAY - khu mới khai trương 2012 - mà theo em là đẹp mê li vì em cũng mê hoa lắm lắm....em sẽ post sau hầu các cụ nhá

MR KEO

Xe hơi
Ảnh của cụ đẹp quá,thấy mợ Sún đang hỏi thăm cụ đấy <:-P

turbo_one

Xe đạp
Website
www.turbo.com.sg
Thông tin về khách sạn thì cụ có thể tra ở trên agoda hoặc yoursingapore.com

Theo ý em thì nếu rẻ thì có thể ở khu Burgis hoặc China Town - nhưng em highly recommend ở chính khu vực em đã từng ở vì giá rẻ, vị trí đi lại các khu trung tâm rất tiện, tên khách sạn nằm trong các ảnh em post ở đầu tiên.

Đi lại ở Sing cực kì dễ dàng - em vừa về tối qua - đi lại bằng MRT và xe Bus hết - cụ chỉ cần dành khoảng 30 phút để nghiên cứu thôi - em sẽ hướng dẫn cụ thể ở post sau cho các cụ nghiên cứu

Khu GeyLang em cũng đã đi qua (mà ko dám vào vì đi với Gấu) nhưng gái Việt cũng có - nếu cụ máu món này, sang ThaiLand thì sẽ ngon hơn vì ở đó có đủ made in Ukraine, made in Russian, Made in Turkey, còn ở Sing thì chỉ có DNA là đa số thôi ^^
Lên chỗ này ngắm cũng đã bác ah, sing cũng bé thôi, các bác tìm đường qua www..streetdirectory.com cũng ok. Có hướng dẫn đi lại, giá cả từng phương tiện luôn. Download offline map xuống là lượn phè phè

Tối buồn buồn, các bác xuống ngay dưới vịnh marina làm tí vodka cho ấm bụng, tiện thể tập thể dục luôn, 4h sáng vẫn sôi động như thường

Chỉnh sửa cuối:

Vespa 946

Xe hơi
cụ đi khám phá được nhiều nhợ. lần trước cháu đi cứ hết 1 đoạn tầu điện là lại tới khu mua săm, rồi lại khu mua sắm.hix.thật ra thì danh thắng cũng không có .
Chủ yếu là các công trình nhân tạo.

quyendt2013

Đi bộ
chúc mừng kụ có chuyến đi tuyệt! vok kụ và chờ ảnh của cụ!!! tiếp đi nào!!!!

mrsuxu

Xe tải
Cụ đi nhiều phết nhỉ, sắm cái máy ảnh ngon nữa chụp cho đỡ phí khoảnh khắc cụ à

PoBeo

Xe điện
Cụ đi nhiều phết nhỉ, sắm cái máy ảnh ngon nữa chụp cho đỡ phí khoảnh khắc cụ à
Hồi đó em chưa biết chụp, nên chụp hơi xấu, rảnh rảnh cuối tuần em mở thêm topic về Sing vừa chụp đợt vừa rồi để cụ nhận xét luôn nhá :P

Bo_Tun

Xe buýt
Đi theo kiểu này hơi bị tốn ạ, khoảng hơn 20 củ/1 người 1 chút, nhưng thoải mái hơn nhiều về mặt thời gian, đặc biệt là...tự đi khám phá thích hơn
Cụ chủ đi gì mà đắt khiếp. Em đi tự túc mấy nước này ko quá 12t/người, và bao giờ cũng rẻ hơn giá tour. Quan trọng nhất là vé máy bay cụ đặt thật sớm cho rẻ, còn phòng nếu muốn tiết kiệm nữa thì đặt loại rẻ nốt.