Singapore những ngày đã qua.

Nuoinhim

Xe máy
Bác cứ từ máy bay nhìn xuống thành phố xem thế nào :6: Cái xe 2 tầng đó em còn thấy ở Chicago và một vài thành phố khác ở Mỹ.Đúng là không còn đặc sản của London,nhưng mà cứ có cái xe đó màu đỏ là em nghĩ tới sherlock home.
E thấy ở Mỹ rất nhiều thành phố đều có xe buýt 2 tầng, Oasington D.C, NY, Filadelfia ... đều có cả.
VN mình chắc chẳng bao h có đâu vì toàn vướng dây điẹn thôi

Blackcup

Xe đạp
EM THẤY MAT RA CÓ ĐÀ NẴNG LÀ ÁP DỤNG ĐƯỢC CÁI MÓN ĐÓ,NHƯNG MÀ MÓN NÀY NHÌN THẾ THÔI CŨNG MỆT PHẾT,HÔM RỒI CÓ ĐỌC TÀI LIỆU VỀ BUS 2 TẦNG LỢI VÀ HẠI QUA PHÂN TÍCH CỦA MẤY ÔNG OXFORD,THẤY LẮM CHUYỆN PHẾT.
tRÁI SẦU RIÊNG KIA THÌ AI CHẢ PHẢI ĐI QUA HẢ BÁC CHỦ THỚT

Wakeup

Xe điện
...
Thủ tục hải quan khá nhanh,nhưng vấn đề nẩy sinh với các cô gái đi cùng chuyến bay,hải quan làm việc gây khó dễ với những câu hỏi hơi gay ghắt,ở nhà thì không chắc,nhưng ở đây thì tinh thần dân tộc lên cao,các em tiếng Anh cũng không giỏi nên làm anh hùng ra nói chuyện.Lí do sự khó dễ này mãi sau tôi mới biết,để hầu chuyện trong lúc sau nhé.
...
Em thì đoán là bọn hải quan này sợ tình trạng có chị em vờ đi du lịch nhưng trốn ở lại làm xxx

Backed

Xe đạp

Backed

Xe đạp
Em thì đoán là bọn hải quan này sợ tình trạng có chị em vờ đi du lịch nhưng trốn ở lại làm xxx
Vâng ,đúng thế cụ ạ,cái này em hỏi bọn mamasan thì chúng nó cũng thành thực mà thế.Nhưng trốn ở lại thì không,mà chỉ là qua theo hộ chiếu du lịch,rồi làm tăng ca,kết hợp tham quan thôi,cũng kiếm bộn,bên Sing các em Việt nhà mình được giá cao lắm đấy.Căn bản cũng đẹp,mà dân gốc Hoa ở Sing hơi bị sẵn,các em nhà mình xinh và thừa sức cân các em ấy,lại được cái lạ nữa.Cứ vào là nó check,có 1000usd thì ok,mịe bọn chó.
Cáu sườn,cãi nhau rồi nó cũng chịu,luật béo đâu ra thế.tổ sư

Backed

Xe đạp
Mà mấy bác đi xem F1 thì nó sắp hết tới nơi rồi còn mon men gì nữa ak,lúc em rục rịch về thì chúng nó đã rục rịch đồ đạc,quảng cáo bét nhè rồi còn gì nữa ạ.:77:

nhimphich

Xe điện
Bác nói thế em lại thấy ngượng.Ai lại dám nhờn mặt quan lớn thế hả cụ.
Bác không phải ngượng đâu, OF mà có các mem yêu OF như bác thì thật đáng tự hào. Mình tranh luận, mình bị ban ních, mình lập ních khác, mình vẫn vào OF, vậy thì OF tự hào quá. Hoan hô OF. Em thích bác lắm, bao giờ bác được thả tự do bác lại làm cubien nhé, em VS bác cãi nhau tiếp về KF vs Toy vs HD vs xxx nhé, em vót cho bác.(l)(l)

Blackcup

Xe đạp
Có 1000 thằng Mĩ thì không kiếm thêm được chắc,bọn dở người ấm ớ.Cái vụ mà bị check người check ví như thế tớ mới biết lần đầu.Lao thật,tớ thấy thế cứ ầm hết lên,bọn đấy dàm mà động vào các em Việt Nam.Bọn ấm ớ.Hoá ra cũng chả văn minh là bao:^)

kduc

Xe container
Có 1000 thằng Mĩ thì không kiếm thêm được chắc,bọn dở người ấm ớ.Cái vụ mà bị check người check ví như thế tớ mới biết lần đầu.Lao thật,tớ thấy thế cứ ầm hết lên,bọn đấy dàm mà động vào các em Việt Nam.Bọn ấm ớ.Hoá ra cũng chả văn minh là bao:^)
Cái này có lâu rồi bác, mình đến nó thì phải theo lệ của nó thôi, bao h nó sang mình mình cũng cấm nó *ái bậy nhé:)):))

Wakeup

Xe điện
Em đã ngồi nói chuyện với 1 đồng chí người Sing rồi. Nó bảo đừng cứ tưởng cách quản lý của cộng sản là oai đâu, ở bên Sing nhà nó thì chế độ quản lý, điều hành nhà nước, quyền con người này nọ... cứ tưởng tự do theo kiểu tư bản nhưng thực tế độc đoán, chuyên chế, áp đặt duy ý chí,.... còn khắm gấp chục lần các bố cộng sản ấy chứ.
Các bác xem bao vụ đánh roi vì tội hút thuốc, xả rác bừa bải đấy. Có vụ cách đây cũng lâu rồi, tổng thống Mỹ xin miễn tội đánh roi cho công dân của mình nhưng bọn Sing cứ đánh roi, ê chề thể diện quốc gia có dân bị phạt nhưng không làm gì được bọn Sin.

Nhưng như thế sẽ rèn cho con người vào khuôn phép, có ý thức tuân thủ pháp luật cao và đó là lý do Sing phát triển thành 1 nước công nghiệp phát triển chỉ trong 1 thời gian rất ngắn. VN mời cựu thủ tướng Lý Quang Diệu làm cố vấn đấy nhưng có ăn thua gì đâu vì bản chất của dân ta khó thích nghi được.

Cup50

Xe đạp
Vụ đánh roi là đúng quá còn gì,nói chung đó đã là luật rồi thì không được phép mắc.Nhưng em thấy cái vấn đề mà bác kia bảo check hàng,check người thì đúng là quá đáng,làm chó có kiểu luật hay lệ nào như thế được.Chỉ là mấy chú Sing ở hai quan làm thế thôi.
Còn việc có trên 1000 $ thì là chuyện dễ(b) đúng là kiểu Sing.Thằng bạn em bảo mấy cưng đứng đường thì cấm,nhưng nhà thổ thì ok con dê hết.

Cup50

Xe đạp
Vâng,còn vụ F1 thì em chịu,nó chắc đang ở final lap xừ nó rồi,em đúng là đen.Có việc nên chẳng đi được.

Backed

Xe đạp
Mưa gió không đi được đâu,thôi ngồi post nốt vậy.
Dạo này bắt đầu có hứng thú online xuyên đêm mới chết.

Clark Quay- Tối đến ra chơi.
Đây là chỗ tối mà em hay ngồi,suy nghĩ vớ vẩn,thứ nhất là vì nó được,đáp ứng nhu cầu ngắm người ngắm phố,thứ hai là nó cũng rẻ,thế nên em toàn ngồi đây vào ban đêm.Chỗ này là khu mua sắm lớn nhất của Sing,ăn chơi uống iếc đủ thứ.Hơi lắm ảnh.em chia ra em post

M.M xinh đẹp mĩ miều,live show của 1 chú Phi luật tân,đánh cũng bt,chất lượng bar nó đánh sai vài xịch nốt cũng ok mà:^)

Bữa sáng với chim chóc hót ca.

Backed

Xe đạp
Hơi bệnh một tí,nhưng cái gì lạ là các cháu các em nó bụ vào hết.
Màn này thì chỉ ngắm thôi,không ngồi,vì nói chung là đụng vào đen lắm,chẳng dại

Tàn tật bar-Ông bà nào cũng tớn lên,có chó gì hay cái khoản này.

Cái này còn chối hơn.

Chỗ này thì được,ngồi đây thoải mái ăn nhẹ hơn.

Xe Lúc Lắc

Xe hơi
E thấy ở Mỹ rất nhiều thành phố đều có xe buýt 2 tầng, Oasington D.C, NY, Filadelfia ... đều có cả.
VN mình chắc chẳng bao h có đâu vì toàn vướng dây điẹn thôi
Sài Gòn có đó bác ơi, mà ko hiểu sao khi dừng đèn đỏ mà nhìn sang thấy em buýt 2 tầng em có cảm giác ớn ớn sao đó ( mà ko giải thích được):102:.

idealife

Xe đạp

Lắm trò quá nhỉ :102: nhưng như kiểu phân biệt đối xử ấy.Bựa quá.

SUV.I8

Xe đạp
Sài Gòn có đó bác ơi, mà ko hiểu sao khi dừng đèn đỏ mà nhìn sang thấy em buýt 2 tầng em có cảm giác ớn ớn sao đó ( mà ko giải thích được):102:.
Một chú oto to vãi thế,bác xem em thấy ít ra cũng tầm 5m thế kia,bình thường đi cạnh em xe bốc hàng từ cảng về đã rợn hết gáy,em 2 tầng này lại chơi tận đống hành khách ở trên.....đường Hà Nội chắc không chơi được em này.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Đi hàng không giá rẻ thì nó check 1000 đô từ khi check in ở VN .......... mà đúng là em út sang đó làm loạn lên , nó kiểm soát kỹ là phải .
Cứ đi SING AIR hay VN AIRLINE xem , chả bao giờ check cả ....

Ông Cò

Xe buýt
Người OF
Sang đó em ấn tượng nhất cái chương trình nhạc nước.
Quá hay và hiện đại.