Sinh lời hiệu quả vốn 500 triệu với đất nền Pland Ruby Sao Vàng

QV.BTM

Xe tải
Cảm nhận của một người đang tìm mua nhà đất TH lúc này, giá tăng từ đầu năm 2020 đến nay chưa có dấu hiệu chững lại, thực ra vẫn thấy chưa đúng giá trị - thanh khoản thì giảm hẳn.
Thanh hoá. Đất nền bán nhiều như lợn con nhất là khu Triệu Sơn vì có nhiều cụm khu công nghiệp đang đc đầu tư mở rộng. Giờ làm vài lô đất nền để không đó thì năm sau cũng ít nhất 10% lợi nhuận bỏ túi, mà đến khi hoàn thành cao tốc thì còn lên nữa.

fishazt

Xe buýt
Khu này em chỉ tìm hiểu thôi chứ chưa thấy mảnh ngon nào. Kết nối khu này cũng tiện và nhiều nhánh nhưng tiện ích xung quanh hiện vẫn còn hạn chế, nếu chịu găm thì khoảng 5 năm sau khi tuyến cao tốc đi vào nghiệm thu, kết nối toàn vùng bắt đầu chạy thì sẽ hợp lý

chaien85

Xe tải
Khu này em chỉ tìm hiểu thôi chứ chưa thấy mảnh ngon nào. Kết nối khu này cũng tiện và nhiều nhánh nhưng tiện ích xung quanh hiện vẫn còn hạn chế, nếu chịu găm thì khoảng 5 năm sau khi tuyến cao tốc đi vào nghiệm thu, kết nối toàn vùng bắt đầu chạy thì sẽ hợp lý
Nhiều thật nhưng đến đâu cũng bay hết mà cụ nhất là khu Triệu Sơn, có cái Pland Triệu Sơn hồi trước ra cũng cháy hàng nhanh lắm. Xung quanh có cái tỉnh NB bên cạnh cũng thế. Nó ra hàng liên tùng tục mà còn k đủ ấy chứ.Do 2 tỉnh này vài năm gần đây phát triển ấn tượng nên thu hút vốn tốt

Matnathuytinh

Xe hơi
Em tham khảo thì được biết địa bản Tỉnh Thanh Hóa những năm gần đây đang phát triển nhanh. Nhiều dự án lớn đã và đang triển khai ở Thanh Hóa trong đó có Vingroup, FLC, Sungroup, Flamingo. Thực sự mà nói đầu tư nó là cái duyên chứ bản thân em không sống ở TH, cũng không biết nhiều về TH nhưng cơ bản em thấy chỗ nào hạ tầng làm đẹp, dân cư đông đúc, có vị trí giao thông thuận lợi, nhất là những khu đông dân mà họ chỉ quen sống trong làng rồi mà mua được những chỗ hạ tầng đẹp thì nhất định để 1 thời gian sẽ bán được giá tốt. Bản thân em ở 1 huyện Nam Định cũng hiếm lắm mới có 1 khu đô thị mới mà mua rất chát, trước rao 1 lô 100m giá ~800 sau 3 năm giờ đã tăng gấp đôi. Hiện giờ mua ở Thành phố rất khó nên Em đang ngâm cứu đầu tư các khu xung quanh TP và huyện có kinh tế khá. Đối tượng của em tất nhiên không phải là mua lại mà là đất đấu giá. Cá nhân em thì tìm các khu nào mà vị trí đẹp, hạ tầng đã làm đồng bộ, có tiềm năng thì em vào. Các cụ nào ở Thanh hóa hay đã đầu tư ở tỉnh này vào chém cho xôm. Hoặc có khu mới nào đẹp vào giới thiệu cho các cụ tìm hiểu với ạ.

barca_vd

Xe máy
Gelexia riverside, Yên Sở, Hoàng Mai, Hà Nội
Em tham khảo thì được biết địa bản Tỉnh Thanh Hóa những năm gần đây đang phát triển nhanh. Nhiều dự án lớn đã và đang triển khai ở Thanh Hóa trong đó có Vingroup, FLC, Sungroup, Flamingo. Thực sự mà nói đầu tư nó là cái duyên chứ bản thân em không sống ở TH, cũng không biết nhiều về TH nhưng cơ bản em thấy chỗ nào hạ tầng làm đẹp, dân cư đông đúc, có vị trí giao thông thuận lợi, nhất là những khu đông dân mà họ chỉ quen sống trong làng rồi mà mua được những chỗ hạ tầng đẹp thì nhất định để 1 thời gian sẽ bán được giá tốt. Bản thân em ở 1 huyện Nam Định cũng hiếm lắm mới có 1 khu đô thị mới mà mua rất chát, trước rao 1 lô 100m giá ~800 sau 3 năm giờ đã tăng gấp đôi. Hiện giờ mua ở Thành phố rất khó nên Em đang ngâm cứu đầu tư các khu xung quanh TP và huyện có kinh tế khá. Đối tượng của em tất nhiên không phải là mua lại mà là đất đấu giá. Cá nhân em thì tìm các khu nào mà vị trí đẹp, hạ tầng đã làm đồng bộ, có tiềm năng thì em vào. Các cụ nào ở Thanh hóa hay đã đầu tư ở tỉnh này vào chém cho xôm. Hoặc có khu mới nào đẹp vào giới thiệu cho các cụ tìm hiểu với ạ.
Đấu giá bây h e thấy cũng ko dễ xơi như xưa nữa cụ ạ :) Cách đây mấy năm huyện đằng nội nhà em đấu giá cứ 1 lô 100m2 có loanh quanh 6-7 trăm, đợt tới huyện lại tiếp tục đấu tiếp mà dự kiến toàn 18-20tr/m2 thôi:D trong khi hạ tầng giao thông vẫn thế,chả phải trục chính, bám vào mỗi cái cụm CN:D à ông già em ở Nghĩa Hưng- NĐ cụ nhé

Gau_2

Xe tải
Thanh Hóa tương lai khá ổn. Em tiếc có căn biệt thự gần khu Lam Sơn, chủ nhà cần bán gấp giá rẻ mà không còn tiền mua. Đất 50 năm còn khoảng 30 năm lúc đó còn băn khoăn vì thiếu vốn ko dám xúc, giờ nó lên gấp rưỡi rồi

dautaydad

Xe đạp
Thanh Hóa tương lai khá ổn. Em tiếc có căn biệt thự gần khu Lam Sơn, chủ nhà cần bán gấp giá rẻ mà không còn tiền mua. Đất 50 năm còn khoảng 30 năm lúc đó còn băn khoăn vì thiếu vốn ko dám xúc, giờ nó lên gấp rưỡi rồi
Khu Pland Sao Vàng ở Triệu Sơn dân địa phương họ không thích mua, vì phải xây dựng theo khuôn khổ, toàn dân nơi khác hoặc việt kiều xứ Thanh gửi tiền về mua vừa kinh doanh vừa làm của để dành, em nghĩ bơm tiền vào đây phải đầu tư dài hạn một chút sẽ tương lai sáng sủa hơn

Duong_Ngan

Xe tải
Đầu tư ở đây là chuẩn đấy các bác. Giá còn đang rẻ sắp tới hạng mực xây dựng của mấy ông to như vin, Sun, flc xong và đặc biệt là cái cao tốc bắc nam đi vào họt động, tỉnh nó đầu tư làm nghỉ dưỡng quảng trường ở đây chắc chắn đất sẽ tăng mạnh

tuananh.3112

Xe tải
Ông anh em cũng mua từ hồi hè, mua đất thôi, gần 2 tỷ gì đó, em cũng không hỏi kỹ. Nghe nói cũng có nhiều khu. Bđs nghỉ dưỡng miền Bắc em không khoái bằng miền Nam, nhưng nếu giá rẻ và lướt sóng được thì cũng nghiên cứu quất 1 lô

motminhmotngua

Đi bộ
Đầu tư ở đây là chuẩn đấy các bác. Giá còn đang rẻ sắp tới hạng mực xây dựng của mấy ông to như vin, Sun, flc xong và đặc biệt là cái cao tốc bắc nam đi vào họt động, tỉnh nó đầu tư làm nghỉ dưỡng quảng trường ở đây chắc chắn đất sẽ tăng mạnh
Đúng như cụ trên nói. Đất khu Triệu Sơn và tái định cư, thổ cư dưới đó lệch nhau nhiều. Vì dân vẫn ăn chắc mặc bền mua đất là phải có sổ 1 phần. 1 phần vì dạo này thị trường đang có vẻ sôi động trở lại nhiều người về xem và mua nên giá đang rục rịch

tauconthoi67

Đi bộ
Khách giờ về đông phết, xong cao tốc Thanh Hóa Ninh Bình thì Hà Nội về tiện. Cơ mà khu biển đúng là hơi kém, nếu so với khu Triệu Sơn. Cụ nào về Triệu Sơn sang năm sẽ thấy loạt dự án cụm công nghiệp cao về theo chính sách trải thảm mời gọi của tỉnh đổ về đấy.

Lan Hồ Điệp

Xe tải
Dự án này khả năng cao là dành cho người trong tỉnh có nhu cầu tìm nhà đất để ở chắc phù hợp các cụ nhỉ, chứ em thấy đầu tư vào với số lượng sản phẩm ít thế này và cũng thấy giá trị cạnh tranh cao nên chắc tầm phải 2 tỷ trở lên mới kiếm đc vị trí đẹp

Cherry.hn

Xe đạp
Thôi giờ có tiền thì cứ nhét vào túi để yên đó các cụ ạ, dịch dã chưa biết thế nào mà đầu tư gì

giang83

Xe buýt
Vào mấy Group bđs khu Thanh Hóa em thấy khu này khó mua đấy, với khá nhiều những tiện ịch nội khu kèm với số lượng sản phẩm chào bán khu này không nhiều nên nếu đầu tư vào cũng cần có mối quan hệ để có suất chọn vị trí đẹp. Cụ nào rành khu này có thể giúp em ít thông tin về dự án đc không

Son.Goku

Xe tải
Sau đợt lướt sóng cổ cánh em đang còn chút tiền. tính về quê kiếm miếng đất các cụ ạ. Quê em khu Thọ Sơn giờ cũng đông kcn ko biết đất có lên ko trước cho chẳng ai them lấy. Với tình hình lượng công nhân bỏ thành phố về quê trong đợt dịch rồi khá lớn. Nên em thấy về quê đầu tư vào bđs là hợp lý nhất rồi. Nhưng vẫn lăn tăn là nên đầu tư dịp này luôn hay chờ thêm chút nữa các cụ nhỉ

Màu Quan San

Xe buýt
Dự án này nó nằm trong những vành đai của tuyến giao thông nào thế cc, em cũng đang nghiên cứu đầu tư về hướng miền Trung.

hanoivatoi

Xe đạp
Dự án này nó nằm trong những vành đai của tuyến giao thông nào thế cc, em cũng đang nghiên cứu đầu tư về hướng miền Trung.
Nó nằm sát QL47 xiên ra QL15 đường nối trục chính của các kcn trọng điểm, em thấy có tuyến cao tốc Nghi Sơn-Thọ Xuân chạy xuyên tâm dự án nữa đấy, khu này về các tuyền giao thông thì khỏi lo vì có cả đường không, đường bộ toàn trục đường lớn

create

Xe hơi
Úi dời, khu này giao thông là thứ ngon nhất đấy cụ, có đủ các phương thức giao thông liên kết toàn khu cũng như những trục giao thông xuyên suốt nối các vùng trọng điểm. Về liên kết vùng thì có những trục giao thông của cụm kcn Nghi Sơn, Lam Sơn, chạy ra tp TH chưa đến 30p ra HN khoảng hơn 2h ngược vào Nghệ An và các khu cảng biển cũng rất nhanh. Tiềm năng giao thương kết nối của khu này trong 3 năm nữa sẽ rất ấn tượng đấy

xoaicattuhan

Xe buýt
Em thấy tỉnh và TW đã có quy hoạch cho khu này từ mấy năm trước rồi, dự đoán sẽ đẩy nó lên thành một vùng kinh tế trọng điểm để kết nối các kcn chính của miền Trung và các tỉnh phí Bắc. Đang xây dựng, mở rộng, nâng cấp sân bay, KCN, cao tốc, cộng thêm các ông lớn đầu tư KCN như Foxconn, Viettel, AVG Capital Partner, Milennium Energy,… Trong tương lai gần, KCN LSSV sẽ tạo ra số lượng lớn việc làm cho người dân điạ phương. Lượng lao động đổ về KCN sẽ tăng cao, và giá bất động sản sẽ tăng đột biến.

Tânphạm90

Xe đạp
Cái này tiến độ thực tế thế nào rồi các cụ, vẫn là dự án theo kế hoạch hay đã gpmb nhỉ, nhà đầu tư mà chưa có động thái của cđt thì cũng rén lắm nhất là những nhà đầu tư nhỏ như em, cụ nào có thông tin cho em tham khảo với.