[Funland] Sinh nhật con trai đầu - Một chút hồi tưởng về quá khứ ...

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em ngồi đọc (gần) hết topic này của cụ chủ. Đọc về mối quan hệ của vc cụ chủ có đôi chút cảm khái. Hôn nhân là một nghệ thuật, đến kết quả nghe thì đơn giản (hp hay ly dị) còn quá trình muôn ngàn lắt léo.

Lúc mới đọc đoạn ly dị thì nghe như mợ ấy cũng lạnh lùng. Nhưng ngẫm đã biết bao ân tình, ràng buộc, con cái mà mợ ấy vẫn quyết thế hẳn có lý do. Hơn nữa lúc cô ấy đâm đơn là cụ chủ cũng muốn ly dị rồi. Coi như vừa lòng cả đôi bên.

Mà đọc đoạn cụ nói muốn ly hôn vì vợ hỗn với bm là "giọt nước tràn ly" thì em thấy lạ. Dù sao cụ cũng không sống cùng bm, một chuyện ấy qua rồi thôi, không hợp thì gần như không gặp nữa là xong. Sao phải để nó làm ảnh hưởng đến hp gd con cái mình?
Thật ra lúc đó em gặp khó khăn rất lớn về tài chính và gia đình em (Bố Mẹ, em trai em) đã giúp em thoát khỏi án kinh tế. Chính vì vậy, khi mẹ tụi nhỏ vì chuyện tài chính giữa hai vợ chồng em mà xúc phạm tới Bố Mẹ em, khiến em không chấp nhận được.

Một phần nữa là thời điểm đó em gần như buông xuôi, nghĩ rằng sẽ không thể vực dậy được nữa.

starsn

Xe điện
Thật ra lúc đó em gặp khó khăn rất lớn về tài chính và gia đình em (Bố Mẹ, em trai em) đã giúp em thoát khỏi án kinh tế. Chính vì vậy, khi mẹ tụi nhỏ vì chuyện tài chính giữa hai vợ chồng em mà xúc phạm tới Bố Mẹ em, khiến em không chấp nhận được.

Một phần nữa là thời điểm đó em gần như buông xuôi, nghĩ rằng sẽ không thể vực dậy được nữa.
Như vậy có thể nói lúc đó cảm xúc của cụ là "vợ không đồng hành cùng ta, bố mẹ là chỗ dựa duy nhất của ta, vậy mà vợ còn tấn công họ"?

Dù sao mọi chuyện cũng đã qua. Tình cảm êm đềm của cụ và vợ cũ với 3 cháu bé là rất đáng quý. Chúc cụ và các con luôn được bình an.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Như vậy có thể nói lúc đó cảm xúc của cụ là "vợ không đồng hành cùng ta, bố mẹ là chỗ dựa duy nhất của ta, vậy mà vợ còn tấn công họ"?

Dù sao mọi chuyện cũng đã qua. Tình cảm êm đềm của cụ và vợ cũ với 3 cháu bé là rất đáng quý. Chúc cụ và các con luôn được bình an.
E và cụ chủ có những bước đi khá giống nhau.chúc cụ chủ và gia đình nhiều sức khỏe

benq

Xe điện
E cũng trạc tuổi gần như cụ, thấy câu truyện rất tình người,.phần sau cũng có thể đáng suy ngẫm cho f1 nên e đã chia sẻ bài cho gd cùng đọc, tks cụ ~o)

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Đợt rồi đưa cả nhà đi nghỉ, em có ghé qua cửa hàng của người em để thăm sau một thời gian không gặp. Ở ngoài cửa hàng cậu ấy có để con xe máy để chạy loanh quanh. Nhóc lớn nhà em mượn chạy thử thấy có vẻ thích, nên em định sinh nhật tới của nhóc sẽ tặng nhóc 1 con xe tầm khoảng 50 ngàn Kc đổ lại, hoặc tặng nhóc tiền để nhóc tự mua xe. Hiện nhóc cũng đang đi làm thêm ở siêu thị với mức lương sau thuế là khoảng 120 ngàn VND mỗi giờ. Nhóc cũng có nói dự định là tiết tiện gom tiền để mua xe máy.

Em ngó qua chợ xe máy cũ thì thấy trong tầm tiền 50 tới 60 triệu VND thì có khá nhiều lựa chọn.

Hiện em nghiêng về phương án sẽ tặng tiền cho nhóc để nhóc tự chọn mua con xe mà nhóc ưng. Với tầm tiền khoảng 100 triệu thì có khá nhiều xe mới hơn.

Chẳng hạn như con BMW đời 2013 này mà có 120 ngàn Korun (khoảng 120 triệu VND).

Chỉnh sửa cuối: