[Funland] Sinh tử (phần 2)

maytinh8780

Xe tăng
Em chào Cccm. Thớt trước (em gọi là phần 1) em có đăng bài hỏi nhận xét của Cccm về kết thúc của phim. Dòng phim chính luận kiểu như này cho em thêm chút mở mang về hệ thống/chức năng các ban ngành nhà nước mà ở đây là trong 1 tỉnh. Phần 2 này em xin Cccm thông não thêm giúp:
1/ Thường thì trong tỉnh có mấy Ban (Ban Tuyên giáo, ban nội chính....). Ban nào thường tham gia vào thường trực tỉnh ủy
2/ Ban nội chính có vẻ uy quyền hơn các ban khác ạ?
3/ Thành viên thường trực tỉnh ủy là những ai (bí thư, chủ tịch tỉnh, và trưởng ban nào, giám đốc sở nào??
4/ Trong phim sao khi bắt phó giám đốc xxx tỉnh Việt Thanh lại chỉ có cán bộ VKSND tối cao?? Có cần Bộ xxx không??
Em cảm ơn Cccm
tải xuống.jpeg

Chỉnh sửa cuối:

ltlinh

Xe tăng
Em chào Cccm. Thớt trước (em gọi là phần 1) em có đăng bài hỏi nhận xét của Cccm về kết thúc của phim. Dòng phim chính luận kiểu như này cho em thêm chút mở mang về hệ thống/chức năng các ban ngành nhà nước mà ở đây là trong 1 tỉnh. Phần 2 này em xin Cccm thông não thêm giúp:
1/ Thường thì trong tỉnh có mấy Ban (Ban Tuyên giáo, ban nội chính....). Ban nào thường tham gia vào thường trực tỉnh ủy
3/ Thành viên thường trực tỉnh ủy là những ai (bí thư, chủ tịch tỉnh, và trưởng ban nào, giám đốc sở nào??
4/ Trong phim sao khi bắt phó giám đốc xxx tỉnh Việt Thanh lại chỉ có cán bộ VKSND tối cao?? Có cần Bộ xxx không??
Em cảm ơn Cccm
1. một số ban cơ cấu cứng thường vụ tỉnh, ko phải thường trực nhé tuyên giáo, tổ chức, ub kiểm tra, nội chính, dan vận.

2. thực tế ở các tỉnh ban quyền lực nhất là ban...tổ chức, ban nội chính các tỉnh không có thực quyền, ban nc trung ương quyền lực vì là thường trực uy ban phòng chống tham nhũng.

3. thành viên thường trực tỉnh bao gồm bí thư và các phó bí thư trong đó có 1 phó bí thư kiêm chủ tịch ubnd.

4. Tuỳ xem là nơi nào là nơi đầu mối điều tra để bắt.

maytinh8780

Xe tăng
1. một số ban cơ cấu cứng thường vụ tỉnh, ko phải thường trực nhé tuyên giáo, tổ chức, ub kiểm tra, nội chính, dan vận.

2. thực tế ở các tỉnh ban quyền lực nhất là ban...tổ chức, ban nội chính các tỉnh không có thực quyền, ban nc trung ương quyền lực vì là thường trực uy ban phòng chống tham nhũng.

3. thành viên thường trực tỉnh bao gồm bí thư và các phó bí thư trong đó có 1 phó bí thư kiêm *************.

Em cảm ơn cụ đã khai sáng. Thường vụ tỉnh ủy có khoàng mấy người hả cụ, em thấy thường có 7 thành viên vậy ngoài bí thư, phó bt, chủ tịch còn lại là ai hả cụ

Kingdom226

Xe tăng
Em cảm ơn Cccm
tải xuống.jpeg
1-2-3 cháu chịu.
4 là cảnh vớ vẩn nhất.

ltlinh

Xe tăng
Em cảm ơn cụ đã khai sáng. Thường vụ tỉnh ủy có khoàng mấy người hả cụ, em thấy thường có 7 thành viên vậy ngoài bí thư, phó bt, chủ tịch còn lại là ai hả cụ
quy định cụ thể đây cụ nhé áp dụng cho kỳ đại hội sắp tới 20 25

II- SỐ LƯỢNG, CƠ CẤU BAN THƯỜNG VỤ, PHÓ BÍ THƯ CẤP ỦY CẤP TỈNH VÀ TƯƠNG ĐƯƠNG NHIỆM KỲ 2020 - 2025
1. Ban thường vụ
1.1. Số lượng
- Thành ủy Hà Nội, Thành ủy Thành phố Hồ Chí Minh, Tỉnh ủy Thanh Hóa, Tỉnh ủy Nghệ An không quá 17 đồng chí.
- Các tỉnh ủy, thành ủy còn lại và các đảng ủy khối trực thuộc Trung ương từ 13 đến 15 đồng chí.
1.2. Định hướng cơ cấu
Bí thư, phó bí thư; chủ tịch và 1 phó chủ tịch Hội đồng nhân dân; chủ tịch và 1 phó chủ tịch Ủy ban nhân dân; chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra cấp ủy và trưởng các ban: Tổ chức, tuyên giáo, dân vận, nội chính; chủ tịch Mặt trận Tổ quốc (ở những nơi chưa thực hiện trưởng ban dân vận đồng thời là chủ tịch Mặt trận Tổ quốc); chỉ huy trưởng quân sự, giám đốc công an; người đứng đầu cấp ủy một số địa bàn, lĩnh vực quan trọng cần tập trung sự lãnh đạo của ban thường vụ cấp ủy.

ltlinh

Xe tăng
Em cảm ơn Cccm
tải xuống.jpeg
Riêng mục 4 tôi nói rõ hơn, Viện Ksnd tối cao có Cục 1 chuyên đánh ắn liên quan tới hoạt đong tư pháp nên cảnh đấy là có thể

trên thực tế nếu bên ca bắt bên ca thường là bên an ninh sẽ lamf tuy nhiên như tôi đã nói tuỳ vào nơi phát hiện và xử lý vụ việc nó sẽ làm luôn, ví dụ vụ đánh bạc Ripvip vừa qua thì công an phú thọ làm luôn bắt cả tổng cục trưởng tổng cục cs là phan văn vĩnh.

maytinh8780

Xe tăng
Riêng mục 4 tôi nói rõ hơn, Viện Ksnd tối cao có Cục 1 chuyên đánh ắn liên quan tới hoạt đong tư pháp nên cảnh đấy là có thể

trên thực tế nếu bên ca bắt bên ca thường là bên an ninh sẽ lamf tuy nhiên như tôi đã nói tuỳ vào nơi phát hiện và xử lý vụ việc nó sẽ làm luôn, ví dụ vụ đánh bạc Ripvip vừa qua thì công an phú thọ làm luôn bắt cả tổng ********** tổng cục cs là phan văn vĩnh.
Ra là vậy. Thớt này của em có vẻ khó. Ít thành viên có kiến thức về cơ cấu tổ chức chính trị như cụ nhỉ, hoặc cccm ấy ngủ mất rồi

Kingdom226

Xe tăng

trên thực tế nếu bên ca bắt bên ca thường là bên an ninh sẽ lamf tuy nhiên như tôi đã nói tuỳ vào nơi phát hiện và xử lý vụ việc nó sẽ làm luôn, ví dụ vụ đánh bạc Ripvip vừa qua thì công an phú thọ làm luôn bắt cả tổng ********** tổng cục cs là phan văn vĩnh.
Ô Vĩnh về hưu rồi. Trc khi có lệnh bắt ông ấy (cùng ngày) phải tước quân tịch đấy.
Ở đây ông này đang tại vị, đang trong cơ quan làm gì có chuyện đưa đi như vậy, riêng cảnh ấy phải để nó lên phòng, giám đốc công an mời nó sang phòng hoặc gđ ca cùng viện kiểm sát tối cao qua phòng nó. ông này đã là thủ trưởng cơ quan điều tra đến giám đốc công an tỉnh chưa đủ tuổi bắt.

levuduong

Xe hơi
1: Thường trực tỉnh uỷ bao gồm: Bí Thư, Phó bí thư thường trực, Phó bí thư - Chủ tịch UBND. 2: Trong các Ban đảng, trước đây chỉ có ban tổ chức, chủ nhiệm UBKT là xuất cứng thường vụ, còn các ban khác thì do cơ cấu từng tỉnh. Trong khoá này, để tăng cường lãnh đạo toàn diện của đảng, nên các ban khác mới nhiều slot trong thường vụ các tỉnh. Nói vậy để bạn hiểu ban nội chính có quyền lực hơn so với các ban khác ko nhé ( rộng hơn ở cấp trung ương, ban nội chính ko có xuất trong bộ chính trị)

ms0910

Xe tăng
Em cảm ơn Cccm
tải xuống.jpeg

3. thành viên thường trực tỉnh bao gồm bí thư và các phó bí thư trong đó có 1 phó bí thư kiêm *************.

1-2-3 cháu chịu.
4 là cảnh vớ vẩn nhất.

Phim này cố vấn là Viện kiểm sát nên nhièu tình tiết có phần ưu ái hơn 1 chút. Nhưng tình huống số 4 hoàn toàn hơp lý vì
Trong 3 hệ thống cơ quan điều tra (CA, QĐ, VKS) thì, CQĐT của VKSNDTC chỉ được thực hiện điều tra các vụ án hình sự liên quan đến tội phạm xâm phạm hoạt động tư pháp, tội phạm về tham nhũng, chức vụ xảy ra trong hoạt động tư pháp mà người phạm tội là cán bộ, công chức thuộc Cơ quan điều tra, Tòa án, Viện kiểm sát, cơ quan thi hành án, người có thẩm quyền tiến hành hoạt động tư pháp.

thanhniendibe

Xe tải
Ô Vĩnh về hưu rồi. Trc khi có lệnh bắt ông ấy (cùng ngày) phải tước quân tịch đấy.
Ở đây ông này đang tại vị, đang trong cơ quan làm gì có chuyện đưa đi như vậy, riêng cảnh ấy phải để nó lên phòng, giám đốc công an mời nó sang phòng hoặc gđ ca cùng viện kiểm sát tối cao qua phòng nó. ông này đã là thủ trưởng cơ quan điều tra đến giám đốc công an tỉnh chưa đủ tuổi bắt.
Khai trừ ảng rồi mới rước tịch cụ nhé

Thích Lung Tung

[Tịch thu bằng lái]
Em chả biết thế nào chứ địa phương em các bác quan chức toàn thấy nói trên cục phân xuống, dưới cục phân lên, nên em nghĩ là các bác ấy chắc cũng theo đít trâu nhiều nên cũng lăn lộn phân tro, vậy nên đi đâu ai cũng bảo bốc mùi cả,

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc báo thấy bắt mấy a xxx toàn phải khai trừ đ xong tước quân tịch rồi mới có lệnh bắt. Như vụ Tuấn khỉ em cũng thấy thế, không hiểu nếu bắt khẩn cấp thì sẽ thế nào. Mà công nhận vks với toà án là mấy lực lượng cũng dễ thoai hoá biển chất mà it bị soi các cụ nhỉ... À mà đội này có quân hàm quân hiệu như bên llvt nhìn toàn thây tướng cả lượt he he

Chỉnh sửa cuối:

dpl

Xe lăn
Cụ nói làm e phải xem thử film ntn để mai chém ạ :))

Kingdom226

Xe tăng
Phim này cố vấn là Viện kiểm sát nên nhièu tình tiết có phần ưu ái hơn 1 chút. Nhưng tình huống số 4 hoàn toàn hơp lý vì
Trong 3 hệ thống cơ quan điều tra (CA, QĐ, VKS) thì, CQĐT của VKSNDTC chỉ được thực hiện điều tra các vụ án hình sự liên quan đến tội phạm xâm phạm hoạt động tư pháp, tội phạm về tham nhũng, chức vụ xảy ra trong hoạt động tư pháp mà người phạm tội là cán bộ, công chức thuộc Cơ quan điều tra, Tòa án, Viện kiểm sát, cơ quan thi hành án, người có thẩm quyền tiến hành hoạt động tư pháp.
Cháu đồng ý với cụ ở điểm vkstc có phòng 6 thực thi nhiệm vụ đấy nhưng cảnh đấy vẫn ko phù hợp trong đơn vị đứng sân như thế.

Hieumos

Xe container
Cháu đồng ý với cụ ở điểm vkstc có phòng 6 thực thi nhiệm vụ đấy nhưng cảnh đấy vẫn ko phù hợp trong đơn vị đứng sân như thế.
Đấy là do căn bệnh nan y của Phim Việt. Các tập bình thường thì dài dòng, nhiều chi tiết thừa nhưng tập kết thì như chạy đua cự ly 100m. Do mỗi tập thời lượng nhà đài cho có 20p mà các đạo diễn muốn hấp dẫn nên cái kết toàn dồn hết vào tập cuối. Tập cuối thường bị cắt ghép sao cho đủ nội dung chỉ trong có 20 phút nên không tránh khỏi được những điều không hợp lý như cụ nói.

Chỉnh sửa cuối: