Sky City 88 Láng Hạ

international

Xe buýt
Thế thì cái Trần Duy Hưng bên Vin giá nó cũng đâu phải quá đắt so với khu đấy ạ
Vâng, Vin nó định giá lúc nào cũng sát với thị trường mà cụ, mua để ở thì đc chứ mua để đầu tư thì hơi khó vì Vin nó xác định là ăn cả váng rồi. Hiện cái Vin-Tân Hoàng Minh đang bán giá 50 là tòa xấu nhất mà xét dòng tiền đến cuối 2018 nhận nhà thì tương đương 6x, mấy tòa đẹp chưa ra hàng nên chắc còn đắt hơn.
Quanh khu này em thấy giá còn mua đc so với chất lượng là Imperia Garden, khu này sắp bàn giao mà quy mô dự án và thiết kế cảnh quan em thấy khả năng còn đẹp hơn Mandarin.

Việt___Hùng

Xe đạp
Vâng, Vin nó định giá lúc nào cũng sát với thị trường mà cụ, mua để ở thì đc chứ mua để đầu tư thì hơi khó vì Vin nó xác định là ăn cả váng rồi. Hiện cái Vin-Tân Hoàng Minh đang bán giá 50 là tòa xấu nhất mà xét dòng tiền đến cuối 2018 nhận nhà thì tương đương 6x, mấy tòa đẹp chưa ra hàng nên chắc còn đắt hơn.
Quanh khu này em thấy giá còn mua đc so với chất lượng là Imperia Garden, khu này sắp bàn giao mà quy mô dự án và thiết kế cảnh quan em thấy khả năng còn đẹp hơn Mandarin.
Vâng, quan trọng là tiện ích thì chắc chẳng bên nào làm bằng Vin đc cụ ạ , bên Imperia chủ đầu tư là ai đấy ạ ?

international

Xe buýt
Vâng, quan trọng là tiện ích thì chắc chẳng bên nào làm bằng Vin đc cụ ạ , bên Imperia chủ đầu tư là ai đấy ạ ?
Chủ đầu tư là HBI, kết hợp bên MIK phát triển dự án thì phải. Cụ ko vội thì cứ chờ bàn giao rồi mua, chấp nhận đắt 1 chút. Mandarin lúc bàn giao cũng chưa đắt lắm, về ở rồi thấy thiết kế và cảnh quan ổn, hệ thống quản lý cũng khá nên người thân đến chơi kéo nhau mua để ở gần nhau thành ra giá nó tăng mạnh từ sau khi về ở ổn định cơ cụ ạ.

Việt___Hùng

Xe đạp
Chủ đầu tư là HBI, kết hợp bên MIK phát triển dự án thì phải. Cụ ko vội thì cứ chờ bàn giao rồi mua, chấp nhận đắt 1 chút. Mandarin lúc bàn giao cũng chưa đắt lắm, về ở rồi thấy thiết kế và cảnh quan ổn, hệ thống quản lý cũng khá nên người thân đến chơi kéo nhau mua để ở gần nhau thành ra giá nó tăng mạnh từ sau khi về ở ổn định cơ cụ ạ.
Vâng, e nghe nói lúc đầu Madarin chỉ có 35tr :))

azano

Xe hơi
cụ cần thuê căn 130 m2, bác em cho thuê nhé

thrang

Xe tải
Sky city này là một trong số những chung cư ổn định giá, chất lượng nhà lâu xuống cấp nhất nếu so với mấy CĐT Bàn giao cùng thời điểm 2011.
Nhiều tay to các khóa trước sở hữu tại đây lắm với khách thuê đều ng` dân trí cao. em thấy cư dân Sky đẳng cấp hơn nhiều khu cao cấp khác

dttung80

Xe hơi
Sky city này là một trong số những chung cư ổn định giá, chất lượng nhà lâu xuống cấp nhất nếu so với mấy CĐT Bàn giao cùng thời điểm 2011.
Nhiều tay to các khóa trước sở hữu tại đây lắm với khách thuê đều ng` dân trí cao. em thấy cư dân Sky đẳng cấp hơn nhiều khu cao cấp khác
Em đồng ý với cụ vì em ở đây hihi

trongkhanh09

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút thông tin về chung cư này với ạ. Cụ thể như chất lượng và thiết kế các căn hộ ở 2 toà tháp A và B, phí dịch vụ, gửi ô tô... Em đang quan tâm căn 3 phòng ngủ, nhưng chưa rõ chất lượng và dịch vụ ra sao. Ở CC nay có siêu thị, mẫu giáo không ạ?
Với lại cụ nào có thông tin giá giao dịch căn 3 PN cho em tham khảo với nhé.

Tks các cụ trước!
Phí dịch vụ 8k/mét, điện nước riêng, gas gọi theo bình
Gửi xe máy 45k/1 tháng
Gửi ô tô xe đầu tiên 1 triệu 800k, xe thứ 2 là 2 triệu 500k
Siêu thị thì tầng 1 tháp B có nhưng em chỉ lúc nào hết mắm hết muối bí lắm mới vào, còn bình thường thì em hay ra fivimart ngay Trúc Khê :D
Mẫu giáo không có
Tháp B có 3 tầng của bọn california cho cụ nào máu mê gym :D

Lễ tân, dịch vụ tốt, chuyên nghiệp
Chất lượng nhà ok, khỏi phải chê. cái này đảm bảo ạ vì em đang ở đây :D Nhà em mua từ lúc xây, từ khi bàn giao đến giờ cho thuê 3 lượt khách rồi và đến bây giờ khi em về ở chưa hỏng hóc gì trừ thay mấy cái đèn cũ quá thì cháy ạ (điều hòa, sàn gỗ, tủ bếp, các tủ tường, thiết bị vệ sinh... CĐT bàn giao tnao bh vẫn nguyên thế)

trongkhanh09

Xe tăng
- Dịch vụ rất thích, nhân viên lễ phép, bảo vệ thân thiện.
- Giá dvu: 8k/m2, xe máy 45k, oto 1,8tr
- Nội thất đẹp, nhà thoáng, ban công rộng rãi. Tuy nhiên tay nắm cửa dùng 1 tgian bị rụng, điều hoà âm trần phòng khách bị rỉ nước dẫn đến sàn gỗ chỗ nc rớt bị co lại trông ko thẩm mỹ lắm, 1 số tường hoặc xi măng trát tường nứt ở cửa, trần, tường nvs... trông rất mất mỹ quan (gọi quản lý toà nhà nhưng nghiệm thu mà k sửa chữa, em dùng giấy dán tường che tạm 1 năm nay thấy vẫn ổn nhueng k rõ những năm tới ra sao).
- Xung quanh cũng có 1 số quán hàng ăn nchung là vẫn khá tiện, chưa có siêu thị nào ổn mà gần xịt kiểu đi bộ 1 đoạn cả. Giao thông hơi phức tạp nếu đi bộ, sang bên kia đường thì ko dễ chịu lắm.
- Để oto thoải mái nhueng để xe máy thì chật chội chen chúc vì nhiều văn phòng, cả khách của cali fitness đến.

Em mới nhớ ra được đến vậy... :P
Nhà cụ căn nào tòa nào mà thê thảm thế? Nhà em bên B chả thấy vấn đề gì :)

trongkhanh09

Xe tăng
Gửi oto 1,3 tr, Siêu thị trong tòa nhà không có, mẫu giáo em không biết có hay không ? Gía thì em cũng chịu nốt. Căn bản đợt trước em định thuê văn phòng ở tòa này :D. Thấy bảo tòa này có bác ************** ở đấy cụ :">
Chuẩn là bác VĐH đang ở Tháp B cụ ạ

Mà cụ làm cách nào gửi xe ở Sky mà đc 1,3 triệu thế cụ? cụ có nhầm không? với lại ở tòa B có siêu thị mà
Chắc cụ mới chỉ lướt xem qua khu này chứ gì :D.

Ở đây em chê mỗi cái gửi xe ô tô đắt lòi mắt. Nhà em gửi xe mất đứt tháng lương của em :(

dttung80

Xe hơi
Chuẩn là bác VĐH đang ở Tháp B cụ ạ

Mà cụ làm cách nào gửi xe ở Sky mà đc 1,3 triệu thế cụ? cụ có nhầm không? với lại ở tòa B có siêu thị mà
Chắc cụ mới chỉ lướt xem qua khu này chứ gì :D.

Ở đây em chê mỗi cái gửi xe ô tô đắt lòi mắt. Nhà em gửi xe mất đứt tháng lương của em :(
Bác ấy ở tầng 27 toà B đấy ạ cùng toà em. Toà B em chẳng bị sao cả nhà em sao trộm vía chẳng hỏnh gì cả hihi

trongkhanh09

Xe tăng
Bác ấy ở tầng 27 toà B đấy ạ cùng toà em. Toà B em chẳng bị sao cả nhà em sao trộm vía chẳng hỏnh gì cả hihi
em cũng tòa B đây :D. nhà em cũng chẳng hỏng hóc gì. hay là tòa B chất lượng hơn tòa A nhỉ :D

Aurora.Borealis

Xe hơi
Tòa này chắc bị mỗi cái đường ra vào chật hẹp quá, lại ra ngay chân cầu, sau lối lên cầu.
Xây dựng thì nhìn chất lượng ngon. Lâu rồi mà nhìn ngoài ko cũ, chả bù cho mấy tòa N05, nhìn bên ngoài giống xuống cấp vãi.