[SNOF] SNOF7 dưới góc nhìn của em!

AnhTiếnMobile

Xe điện
Vodka cụ Mai cồ lấy tinh thần viết tiếp

Em có mấy cái ảnh chụp cụ Mai cơn chém gió chỉ đạo đẹp lắm, XO ơi post giùm với \:D/

canhgaranQT

Xe hơi
Chuyện phần chuẩn bị chỉ có thế, giờ đến tiết mục chính là em sẽ sắp xếp toàn bộ hình ảnh của các thớt trước vào đây để cho thống nhất một chủ đề theo dòng thời gian cho mọi người dễ hình dung.

Có rất nhiều hình ảnh về các bạn của OTV, nhưng với em ảnh này là ấn tượng nhất vì các bạn í cười quá tươi so với quy định. Lúc này là rơi vào khoảng 10h45p sáng ngày 8-6. Sau bức ảnh này thì toàn ảnh cau có bực bội do trời nắng nóng và quá nhiều việc phải giải quyết cùng một lúc. Chuyện hay nhất là Altistau sau khi đã nhận đủ đồng hồ bấm giây, test các kiểu mà vẫn bị hỏng 1 cái. Lon ton chạy ra gặp Linh OTV, bị em í quát cho một phát: hỏng là hỏng thế nào, bọn em đã test hết rồi, anh đừng có linh tinh. Ôi trời, thế nào mà sau cái vụ quát đấy phát, đồng hồ nó lại chạy chuẩn luôn. Em thề có bóng đèn đây là sự việc gây sốc nhất cho em được chứng kiến ngày hôm đấy. Bữa nào Linh OTV và Altistau phải cảm ơn anh anh vì câu chuyện này nhá.. :))
LinhOTV là em... kính Cam hả Cụ?! ;))

haphan

Xe tải
Tiếp đi Cụ ơi...

dangphuong

Xe buýt
LinhOTV là em... kính Cam hả Cụ?! ;))
ko phải cụ ơi .
=)) mời cụ sang lội hết mấy chục page thớt hình ảnh nữ OFer bên kia thì sẽ rõ :">
Vodka cho cụ Míc :">
Cháu ngưỡng mộ cụ cả vụ đi cô tô của box " câu chuyện .... " nữa
cụ nhiệt tình vì anh em ofer quá .

ăn xong, vừa ra khỏi chỗ ăn ( ngay đầu FDR ) là khoảng 1h38p, em bắt đầu thấy từng đoàn xe bắt đầu tấp nập ra vào, rất nhiều xe xếp hàng đứng đợi đến lượt để làm thủ tục vào trong. Lúc này đoàn em chỉ đi qua thôi chứ ko dừng lại, em ngó vào chỗ bàn lễ tân thấy kín mít, chả nhìn được mặt em xinh tươi nào cả. Lúc này thấy tình hình có vẻ cần phải tăng cường nhân lực, em chuyển ngay sang kênh 1 ( bọn xem được phát mỗi người 1 bộ đàm, kênh 1 của BTC, kênh 5 của games và kênh 7 của FUNS ), gọi ngay cho cụ XO vẫn đang ngồi chém gió chỗ nhà sàn: cụ XO về ngay, các thành viên bắt đầu tấp nập đến rồi, vào chuẩn bị thôi. Chưa kịp tắt bộ đàm đã thấy tiếng của XO văng vẳng trong đàm: bủ mợ, về ngay về ngay đông lắm rồi..

Từng đoàn xe bắt đầu tấp nập ra vào

Vào đến chỗ đón đoàn của xauzai, e bồi thêm cho câu nữa: ngoài kia tắc đường rồi, các cụ củng cố nhân sự đi. Xe e vừa qua cũng là lúc xấu zai gọi đại bàng: Ngoài kia tắc đường, thành viên đến rất đông rồi, toàn bộ anh em tập trung hết sức để làm nhiệm vụ. Sau câu nói này của xấu zai, thấy mấy cụ trong FUNS đi thẳng hẳn người lên. Phải nói là mọi bộ phận đều hết sức nghiêm chỉnh theo kiểu nghểnh chim.
Vào đến khu game, em tập hợp ngay lực lượng của chi hội để phân công nhiệm vụ, mọi người vẫn rất nghiêm túc để có mặt nghe nhiệm vụ, riêng cụ cò vẫn đang đi lang thang tay nhặt lá chân đá ống bơ để đi tìm chìa khoá ( sau em nghe lại thế ).

Ảnh đang phân công công việc theo các đầu mục game.

Chụp góc nào cũng ko thấy cụ cò.

Tình hình là game hay nhất lại là game số 1: Bú bia. Trò này đòi hỏi đội ngũ tình nguyện viên phải đông đảo, tức là 10 nữ. Thấy cụ XO lang thang lại gần thám thính, em túm cổ giao việc luôn: anh lo cho em 10 nữ TNV để e bắt đầu trò chơi, sắp đến giờ rồi. XO lại gãi đầu, mặt nhăn nhó ( đúng tác phong luôn ) trình bày: chờ tí anh đi tìm đã, mà những 10 cơ á? Thì chả 10 còn gì, game nó yêu cầu thế.
Chả hiểu XO ra ngoài làm gì mà 3p sau Me3G kéo xềnh sệch 1 em vào: Anh Jô, em giao cô bé này cho anh, muốn làm gì thì làm, a cho nó ngồi đây luôn nhá.
Giời ạ, xinh thế, mời em ngồi. Thế là các cụ bên chi hội 28 nhao nhao lên nhường chỗ, gọi í ới: em ơi, em ơi ngồi đây. Loạn hết cả. Làm em cũng phải chiêu hớp nước hàng thửa do thequeen chế để tăng cường sức khoẻ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Thấy Me3G nhiệt tình quá, em lại giao chỉ tiêu tìm số lượng còn lại cho mợ í luôn, và cũng chỉ 3p sau thì mợ í xách ở đâu 1 nhóm, trời ơi, toàn xinh đẹp cao ráo không. Mợ này ác như con tê giác, lúc em đang họp, người đang nóng mà vác toàn girl xinh ra, xuất sắc vượt chỉ tiêu òi.

Em hỏi các cụ mợ là mấy em TNV cho game mà xinh dư lày thì có chết người ta ko, họp hành thế nào được?

Thế là sau khi quân đoàn TNV đổ bộ vào nhốn nháo mất một lúc, cuộc họp của nhóm em cũng đã hoàn thành, em giao ngay Game 1 cho Duky và Adesign làm trọng tài, phần thư ký luôn thuộc về Thequeen và Gamechip, đội hậu cần cũng sẵn sàng. Game này diễn ra ngay trong một ô hình vuông.
Chuyện xảy ra tiếp theo vô cùng nghiêm trọng, đấy là các em TNV sau khi nghe phổ biến công việc là kẹp bia vào nách cho các cụ bú thì các em í phát hoảng và thi nhau bảo: thôi thôi e ko làm đâu, ngượng chết. Hix.. game thì diễn ra đến nơi rồi mà còn phát sinh thì làm thế nào, mà kẹp bia vào nách thì đơn giản không, dì chậm còn làm được cơ mà:

Thoát vị đĩa đệm và bú bia là 2 việc hoàn toàn khác nhau, dì chậm nhể? :))

Đơn giản thế này mà ngại là seo?

Nhưng cồng nhận cái trò bú bia này ác thật, rất nhiều cụ đăng ký tham gia online, nhưng đến khi em đọc tên để vào thi thì chả thấy đâu. Giờ mà em nhớ cụ nào ko tham gia thì em đưa tên từng người vào blacklist ngay để năm sau ko cho tham dự game nữa. Đơn giản, hãy tạo cho nhau niềm tin.

Lúc đầu nhìn dây dợ ngăn nắp thế, về sau là tranh nhau xem hỏng hết khán đài. :))

Bắt đầu vào game, lựa chọn được 5 cụ đầu tiên và 5 TNV đầu tiên thi đấu, tưởng là đơn giản nhưng xung quanh khán giả quá đông, chưa kể ô phở máy to oành nhưng mờ thành viên ko phải ô phở máy còn to hơn, toàn Media cả, chật căng, cày nát hết cả một bãi cỏ và dây dợ bọn em chăng ra để làm khán đài. Em đứng ngoài nhìn thấy sự kiện diễn ra một cách vô cùng chợ vỡ, trọng tài cứ hô là việc của trọng tài, thành viên xung quanh mạnh ai nấy nói, chụp ảnh loạn xạ ngầu. Đơn giản vì lúc đó các nữ TNV đã kẹp bia vào nách, để ngang, thế là bia nó cứ trào ra một tí, lại gây phấn kích cho xung quanh, đến khổ.
Em lập tức điện đàm cho xauzai hỗ trợ, chỉ đạo ngay 2 cụ security to khoẻ gần tạ vào để dẹp loạn. Đương nhiên hiệu quả hơn hẳn.

Cụ này uống bia ngon quá cơ.

Cụ này hơi vất vả, nhưng đam mê.

Vui nhất có 1 cụ bú yếu quá nhưng vì đã trót nhận tham gia rồi nên rất cố gắng để bú hết, cụ í bú đâu tầm gần chục phút thì phải, vất vả quá. Nhưng em đánh giá rất cao tinh thần của cụ. Em gái TNV thì mặt mũi cứ đỏ dừ, ko biết có phải do nắng không.. :))

Và đây là quà tặng cho những cụ tham gia trò chơi này. BCS BOSS.. :))

Trong lúc mọi chuyện đang rất em đẹp thì có một cụ do trọng tài tính sai hay thế nào đó mà huỷ kết quả trước, cụ í bức mình nên nói rất to, tổ trọng tài quyết định cho thi lại một phần cũng là do tránh mất đoàn kết hoặc để người xem không có cảm giác khuất tất. Em cũng nói với các cụ là tất cả các game bọn em tổ chức cũng đã cố gắng hết sức để tạo sân chơi công bằng, cho nên, nếu có lỗi, đó là lỗi phát sinh ngoài ý muốn, mong các cụ hết sức thông cảm. Về sau, chính cụ này vẫn về nhất. :)
Xong game này thì bọn em chuyển sang game thứ 2, đó là game: Thế giới không đủ, hay là xếp người vào xe.
Trò này sau lúc em gọi tên 2 chi hội thì không thấy một ai xuất hiện, mời cả khán giả vào chơi nhưng có vẻ như mọi chuyện vẫn còn e ngại lắm nên nhất quyết không ai chịu vào. Em buồn quá, SN hôm nay là sân chơi dành cho tất cả mọi người, chúng ta hãy là một phần của SN này thì chúng ta mới có thể gắn bó, chơi với nhau lâu dài được. Em mong lần sau các cụ sẽ tham gia nhiệt tình hơn.
Sau một lúc kêu gào khản cổ mà không có người chơi, em chuyển sang game 3 là: Nông dân đi cày.

Ở trò game 3 này em cũng phải bổ sung thêm mấy cụ bên ngoài vào. Có nhiều câu chuyện xung quanh game này:
Về xe, đầu tiên bọn em định lấy xe của Kenu, vì khi test dùng xe đó. Nhưng vào đúng lúc cần xe gọi Kenu đâu không thấy, cả đàm lẫn loa của sân khấu gọi ông ổng mà không thấy đâu. Bực quá em bảo Duky đánh xe vào chiến luôn. Thực ra cùng dòng nên cũng dễ không vấn đề gì.
Lại có chuyện khi gọi vào thi đấu thì gọi mãi mới được 4 người, thiếu, lại phải nhờ thành viên bên ngoài xung phong tham dự, thế nhưng về sau em biết thêm một chuyện là hình như có cả một nhóm cử hẳn 2 người đăng ký, một người thi trước để rút kinh nghiệm lại cho người thi sau, chiến thuật đầy mình.. :)). Nhưng phải nói là các cụ rất nghiêm túc trong vấn đề giật giải.

Cứ đến phần nhờ nữ TNV thì tất cả các bộ đàm đều thi nhau: Cụ Rack ơi, TNV đâu. Khổ thế đấy, phụ trách mảng nào mà giỏi quá cũng ko hay.. :P

Không rõ đây là nữ TNV hay là người nhà nữa, cổ vũ nhiệt tình ghê.

Mợ này còn múa ở trên xe nữa mới ghê.. :P

Tổ thư ký liên tục phải nhắc nhở người xem nhường đường cho người thi.

Đồ nghề các cụ chuẩn bị rất chuyên nghiệp

Phải tự bấm giây khi bắt đầu và kết thúc.

Đội ngũ chụp ảnh thì đúng là hy sinh vì nghệ thụt.
Mà phải nói các cụ khoẻ thật, toàn phá kỷ lục của nhau. Đầu tiên khoảng 50s, về sau 38s, 33s... quá kinh khủng.

Em vừa viết vừa phải đi tìm ảnh và nhiều khi phải bổ sung thêm thông tin, nên những cụ nào đã đọc 1 lần rồi thì nên xem lại một lần nữa để xem phần bổ sung.

Sang đến game 4 là: Ba chìm bảy nổi chính lênh đênh, hay là 5 môn phối hợp thì quả thật em không ngờ là số lượng đăng ký lại có mặt đông đủ đến vậy, còn phải tạo thêm cả một đội Tả bổ xiểng nữa.
Em sẽ dẫn các cụ đi theo hành trình thi đấu đầy đủ:

Đầu tiên là các đội xếp hàng để trọng tài phổ biến nội dung thi đấu:

Đây đúng là đội quan chức có khác, toàn ảnh của mấy ông này.. :)) May mà ko có giải chứ nếu thắng ko biết giải thích thế nào..

Trò này tập trung các đội rất đông.

Và thể hiện quyết tâm rất cao

Mỗi lần thi là 2 đội thi đấu với nhau. Đây là hai đội đầu tiên bắt đầu đứng ở vạch xuất phát, đây cũng chính là vạch đích.

Xuất phát đầy mạnh mẽ, ai cũng muốn đến trước. Chặng này là chặng chạy 100m để đến rừng thông trao gậy tiếp sức cho 2 đội đi xe đạp đang chờ.

Đội xe đạp đây.

Đội xe đạp sau khi nhận gậy tiếp sức thì lên xe đua khẩn trương để vượt rừng giao cho đội giật cờ.

Dù gay cấn nhưng vẫn cất tiếng cười giòn giã.

Nhưng khi cần nước rút là anh cũng rút nước luôn..

Sau khi đua hết chặng thì giao gậy lại cho đội cướp cờ, đội cướp cờ trèo lên cây giật cờ xuống thế này

Nhìn thế thôi không đơn giản đâu, với những người quen lao động thì dễ chứ mấy cụ mà bàn giấy chém gió OF thì trò này khó phết, khi trèo lên thân cây thì nhỏ, lại nhiều nhánh nhọn hoắt nữa, ghê phết.

Bigcom

Xe tăng
Nhìn mới mở đầu đã thấy kha khá ảnh của mình roài, chắc đc bữa to đây :)

Sau khi giật được cờ, các cụ chạy qua khỏi rừng thông để ra bến thuyền.

Bám đuổi nhau từng chặng, ko quản ngại chân trần chạy trên cỏ.

Sau đó chạy tới bến thuyền để giao cờ và gậy cho 2 người mặc áo phao ngồi trên thuyền đợi sẵn.

Bến thuyền đây và các đội phải chèo thuyền vượt qua cái phao nổi ở giữa, sau đó quay về để giao gậy và cờ cho người đứng trên bờ.

Mợ AVG sảy chân lúc xuống thuyền.

Các cuộc đua luôn gay cấn nhưng không kém phần khó khăn. Đặc biệt của 3 đội chặng cuối khi em ra tận nơi xem là 3 đội đó choảng nhau rất ghê, cuối cùng quay mòng mòng ở giữa hồ mãi mới về được, không hề đơn giản.

Đội gần về đến bến thuyền có vẻ nhàn nhã.

Trong lúc này, ở tại đích, vì theo quy định trong trò chơi có phần ném nước vào người chơi gây khó khăn khi về đích, nên phần nước đã được phát cho những đội còn lại để họ ném.

Đoạn chạy cuối từ bến thuyền về đích

Và đây là những gì mà người chơi ở chặng cuối phải gánh chịu.

Vừa chạy vừa né cũng không thoát.

Em rất phục cái cụ bay cả người lên ném nước thế này, ko biết có ân oán gì ko? =))

Mợ váy đỏ ném cũng ác liệt, kiểu: cho chết nè.. :))

Những màn ném nước được chụp lại rất chi là ấn tượng.

Ném cho không biết đích ở đâu luôn, cứ chạy thẳng trong khi phải rẽ trái. Đây gọi là hiện tượng mất ăng ten. =))
Vui nhất là khán giả tự ném vào nhau :)). Lần đầu tiên đứng kín hai bên, thế là ném vào nhau ướt sũng, lần sau rút kinh nghiệm thì một bên vắng hẳn.

Đội nào về đích cũng phải bấm đồng hồ cán đích

Dù ướt, dù đau nhưng rất chi là phấn khích. Trò 5 môn phối hợp sẽ kết thúc ở đây để chuyển sang trò mới là: Ông ăn chả, bà ăn nem!

Hieunguyen1783

Xe hơi
:" Trong lúc mọi chuyện đang rất em đẹp thì có một cụ do trọng tài tính sai hay thế nào đó mà huỷ kết quả trước, cụ í bức mình nên nói rất to, tổ trọng tài quyết định cho thi lại một phần cũng là do tránh mất đoàn kết hoặc để người xem không có cảm giác khuất tất. Em cũng nói với các cụ là tất cả các game bọn em tổ chức cũng đã cố gắng hết sức để tạo sân chơi công bằng, cho nên, nếu có lỗi, đó là lỗi phát sinh ngoài ý muốn, mong các cụ hết sức thông cảm. Về sau, chính cụ này vẫn về nhất. :''
Bẩm các cụ và cụ JO chính em là cụ đó đấy ạ. Nhưng em chỉnh sửa chút là em không có bực mình đâu ạ. Vì là lúc đó cụ có hỏi là Mọi người xong chưa và em nói xong rồi.... ( nhưng hơi to ) có gì xin lỗi các cụ các mợ và cụ JO.
Chính em cũng thấy cụ Jo và tổ trọng tài đã làm quá vất vả và đã làm hết sức mình trong ngày hội SNOF7 lần này.Mọi người chơi cũng đã thấy mệt nhưng mà các cụ vẫn làm tròn trách nhiệm để ngày hội được thành công tốt đẹp..
Xin cảm ơn các cụ G21 các cụ bên BTC các cụ bên Funs ,,,, ( có 1 cụ béo nhìn mồ hôi nhễ nhại ) nhưng vẫn nhiệt tình hướng dẫn để mọi người có ngày nghỉ đc vui chơi thoải mái một ngày hội rực rỡ thành công

Chỉnh sửa cuối:

abc_cad

Xe tăng
:" Trong lúc mọi chuyện đang rất em đẹp thì có một cụ do trọng tài tính sai hay thế nào đó mà huỷ kết quả trước, cụ í bức mình nên nói rất to, tổ trọng tài quyết định cho thi lại một phần cũng là do tránh mất đoàn kết hoặc để người xem không có cảm giác khuất tất. Em cũng nói với các cụ là tất cả các game bọn em tổ chức cũng đã cố gắng hết sức để tạo sân chơi công bằng, cho nên, nếu có lỗi, đó là lỗi phát sinh ngoài ý muốn, mong các cụ hết sức thông cảm. Về sau, chính cụ này vẫn về nhất. :''
Bẩm các cụ và cụ JO chính em là cụ đó đấy ạ. Nhưng em chỉnh sửa chút là em không có bực mình đâu ạ. Vì là lúc đó cụ có hỏi là Mọi người xong chưa và em nói xong rồi.... ( nhưng hơi to ) có gì xin lỗi các cụ các mợ và cụ JO.
Chính em cũng thấy cụ Jo và tổ trọng tài đã làm quá vất vả và đã làm hết sức mình trong ngày hội SNOF7 lần này.Mọi người chơi cũng đã thấy mệt nhưng mà các cụ vẫn làm tròn trách nhiệm để ngày hội được thành công tốt đẹp..
Xin cảm ơn các cụ G21 các cụ bên BTC các cụ bên Funs ,,,, ( có 1 cụ béo nhìn mồ hôi nhễ nhại ) nhưng vẫn nhiệt tình hướng dẫn để mọi người có ngày nghỉ đc vui chơi thoải mái một ngày hội rực rỡ thành công
Lần sau rút kinh nghiệm "nói nhỏ" thôi cụ nhé. ^:)^