[Funland] Só - Các cụ dùng bàn chải điện lưu ý nhé

Bastion.P

Xe container
con Brun Oral B của e giờ chạy, có vẻ pin tạch, có hàng nào ở quận Đống Đa sửa thay pin cho bàn chải điện ko các cụ nhỉ, e mang ra sửa cái

Bastion.P

Xe container
E đang hơi bực: e chọn mua loại sạc, ko mua loại thay pin, ai dè nó hỏng pin sạc là khó sửa thế, sẽ phải đi mượn hàn. Đi sửa mà bị hét trên 100k chắc e cũng tự sửa thật. Còn mua mới có lẽ phải chuyển sang mua loại thay pin AA cho gọn

Mua mới đi cụ , cụ omxau trên này bán 450 k

Gatrongthien

Xe buýt
Em hỏi khí không phải:
Các cụ lười đến mức phải đánh răng bằng bàn chải máy cơ à?
Hay bàn chải máy sạch hơn?

AirSupply

Xe buýt
Em hỏi khí không phải:
Không phải lười đâu cụ, nhưng thực sự là nó sạch hơn rất nhiều đấy. Trước mình khoảng 6 tháng lấy cao răng 1 lần, từ hồi dùng bàn chải điện không cần đi lấy nữa luôn.

Emesco

Xe điện
Không phải lười đâu cụ, nhưng thực sự là nó sạch hơn rất nhiều đấy. Trước mình khoảng 6 tháng lấy cao răng 1 lần, từ hồi dùng bàn chải điện không cần đi lấy nữa luôn.
Chuẩn
Em dùng bàn chải máy đã 5 năm, hồi trước mua chát khét, giờ chưa đầy 400k một bộ chuẩn xịn
Hết hẳn chảy máu chân răng, giảm hẳn cao răng...

xegiacmo

Xe container
Em hỏi khí không phải:
Bàn chải điện nó không những mạnh mà còn đánh răng đúng cách . Kết hợp với tăm nước nữa thì răng miệng sạch sẽ

papais

Xe hơi
Em hỏi khí không phải:
Cụ mua cái về dùng sẽ thấy nó hay. Em giờ ko dùng đc bàn chải thường nữa vì thấy nó quẹt quẹt nhẹ nhẹ, ghê hết cả răng. Còn vụ bẩn thì em công nhận, tuần 1 lần em dùng vòi xịt bồn cầu em xịt chứ ko có dùng tăm nước.

cưỡi chổi

Xe lăn
Các cụ có tăm nước Mina như của em hoặc tăm nước về làm như của em nhé. E vệ sinh thường xuyên đây nhưng bẩn cực bẩn thế này. Ngày nào cũng đưa nó vào mồm thì ko ổn.
Giờ có khi ngày nào e cũng phải vệ sinh cách này mất
E bổ xung thêm:
Nếu cụ nào xịt mà bàn chải sạch mừng quá. Còn cụ nào hoài nghi đừng xem clip nữa, hãy suy luận logic nhé
khi đánh răng, bọt và nước của thuốc sẽ chảy dọc thân đầu bàn chải và chảy qua các lỗ thủng trên thân có 3 cái lỗ. Chảy vào bên trong của thân đầu bàn chải. Đây là pha trộn của thuốc đánh răng và nước nên nhớp dính. Đánh xong các cụ rửa sạch bên ngoài bên trong nó vẫn còn thứ này sau khô lại cùng với bụi trong 24 h. Ngày này qua ngày khác. Chắc chắn nó sẽ bẩn như vậy, giờ các cụ tháo ra dội rửa bằng nước dưới vòi lavabo cũng ko sạch. Phun bằng gì thì phun vào thân bên trong qua các lỗ sẽ thấy cặn bẩn.
E bán hàng băng cái tâm, trong thớt e nói rõ dùng ko hài lòng trong 3 ngày là e hoàn tiền. Nên hy vọng ko bị cụ nào gán cho cái mác quảng cáo trá hình bán hàng vô lương tâm, bố khỉ...
Só? ý cụ là Sos à

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Một bàn chải máy có thể dùng cho cả nhà. Vì các đầu bàn chải đều có đánh dấu màu sắc khác nhau. Ai nhớ màu của người đó là đc. Đánh xong rút đầu ra, thay đầu khác vào là ok, và mỗi lần rút ra thấy bẩn thì rửa dưới vòi nước.
Nhà mỗi người một bàn chải cũng là hơi phí, trừ khi mỗi người một nhà vệ sinh
Rút ra liên tục hàng ngày thì nó không đóng cặn được.
Đầu bàn chải cần thay là khi cái màu sắc của sợi bị nhạt màu hết cả sợi
Mấy cái đầu bàn chải đắt chứ cái thân máy cũng rẻ mà cụ. Cứ mỗi ng cái cho tiện, tháo đầu bàn chải khó để.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cụ mua cái về dùng sẽ thấy nó hay. Em giờ ko dùng đc bàn chải thường nữa vì thấy nó quẹt quẹt nhẹ nhẹ, ghê hết cả răng. Còn vụ bẩn thì em công nhận, tuần 1 lần em dùng vòi xịt bồn cầu em xịt chứ ko có dùng tăm nước.
cụ dùng xong tháo đầu bàn chải rửa ngay dưới vòi nước là cũng sạch luôn đấy ạ,

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Mấy cái đầu bàn chải đắt chứ cái thân máy cũng rẻ mà cụ. Cứ mỗi ng cái cho tiện, tháo đầu bàn chải khó để.
nhà e dùng mỗi người 1 bàn chải nhưng cũng ko cần thiết thật, vì bừa :) dùng xong nên tháo đầu bàn chải rửa cả trong ngoài dưới vòi nước cho sạch, rồi cho vào hộp nhỏ, nên 2 người dùng 1 thân cũng đc cho tiện.