Thảo luận số de R xe LX 570

TukTuk4WD

Xe đạp
thưa các Cụ các Mợ.
từ ngày biết otofun em chỉ lên đọc lĩnh hội cao kiến của các Cụ Mợ.
giờ em lên cầu cứu Cụ Mợ chỉ cho:
Xe em LX 570 2012, chạy số D bình thường, cài số de R thì vẫn vào số được nhưng xe không chạy.
mong Cụ Mợ hướng dẫn cách sữa ạ.
cảm ơn nhiều ạ.

zomzomzom

Xe tải
Cụ đem xe ra gara check choác thôi.

thuyphongthanh

Xe lăn
Số de thì phải hỏi.... @otosaigon.

levietdzung13

Xe tải
EM chưa đi con này nhưng em nghĩ như sau:
1/ Ở chế độ nổ máy bình thường có hiện đèn cảnh báo gì ko? Vd đèn cá vàng, đèn đỏ báo hư hỏng , ....
2/ CÓ khi do vấn đề an toàn mà phải thêm 1 động tác hay 1 nút ấn, hay 1 thao tác nào nữa mới de được

CÒn lại mời các Cụ thông thái

oto_go

Xe tải
Cụ cứ mang ra hãng nếu không quá nghĩ đến kinh phí, còn không đem ra gara ngoài họ làm cho còn không nữa thuê gara tháo lắp rồi đem hộp số ra chỗ làm hộp số chuyên nghiệp họ làm cho : Em mới sửa tại hãng toyota hết 135t bạn em làm hết 75t. em cũng đã hỏi 1 số nơi làm hộp số. Có nơi nói 25t có nơi 40t nhưng nói có trường hợp bổ ra có 1 số chi tiết phụ tùng vẫn phải đặt hãng thì phải đợi đến 3 tuần. Mua hộp số cũ 45t cũng có mà 75t cũng có ( chỉ có bảo hành lắp lên ngon lành không bảo hành thời gian sử dụng). Suy đi tính lại em làm tại hãng tại Toyota hết 135t nhưng yên tâm vì mình đi lâu dài.

oto_go

Xe tải
Xe em số tiến lùi vẫn bình thường chỉ có hiện tượng hơi giật một chút khi vào số. Lúc trước không bị nhưng sau khi thay dầu hộp số và chạy được khoảng gần 100km thì bị. Em vẫn hiểu một phần do thay dầu mới. Dầu mới thay vào nó có thể không phù hợp do chủng loại, chất lượng hoặc môi trường thích nghi của các bộ phận trong hộp số với dầu mới, nhưng cơ bản vẫn là do hộp số của mình cũng đã cũ và một thời gian nữa chắc nó cũng sẽ bị thôi (vì dầu thay cũng là dầu xị sò chính hãng). Em cũng chẳng tranh luận với gara nhưng góp ý với họ lên tư vấn cho khách rằng : Tùy theo chất lượng hiện tại của hộp số vì vậy nếu thay dầu cho hộp số có thể dẫn đến những hiện tượng như vậy ( hihihi nhưng chắc chẳng gara nào tư vấn như vậy các Cụ nhỉ, nhưng nếu không tư vấn kỹ như trường hợp của em mà em cứ Chí phèo thì gara cũng khổ phết đấy. Em nói vậy vì em có lý của em; Trước khi thay dầu hộp số em đã thay toàn bộ bugi, dầu máy cùng các loại dầu nhớt,nước làm mát, vệ sinh họng hút, làm sạch buồng đốt, thay lọc xăng ,bảo dưỡng phanh và thay mấy cái cảm biến.Xe em vất ở đó 2 ngày họ chạy, kiểm tra và thử các kiểu con đà điểu toàn bộ ngon lành không phát hiện thấy hiện tượng gì liên quan đến hộp số cả. Họ bảo em đã thay nhiều thứ như vậy thì thay luôn dầu hộp số và dầu cầu vì xe anh chắc đã lâu không thay. Em nghe bùi tai và nghĩ cũng 4-5 năm rồi mình không thay dầu hộp số và dầu cầu nên ok.và thế là làm luôn các Cụ ạ)....Và cuối cùng nằm hãng 3 tuần đợi vật tư .

PT xe sang

Xe đạp
thưa các Cụ các Mợ.
từ ngày biết otofun em chỉ lên đọc lĩnh hội cao kiến của các Cụ Mợ.
giờ em lên cầu cứu Cụ Mợ chỉ cho:
Xe em LX 570 2012, chạy số D bình thường, cài số de R thì vẫn vào số được nhưng xe không chạy.
mong Cụ Mợ hướng dẫn cách sữa ạ.
cảm ơn nhiều ạ.
cụ đêm ra hãng kiểm tra xem sao

Sent from M2101K7AG via OTOFUN