[Funland] Sở hữu ô tô ở thủ đô - Có thì thừa, không có thì thiếu

LinhNguyễn

Xe tăng
Xe em ngày nào cũng 20km đi làm. Xe máy điện em đắp chiếu luôn :))

Tony_Le

Xe container
Em vẫn thích xe máy hơn, luồn lách, đàn đúm lê la quán xá, bia riệu chả sợ bố con ông nào. Oto ông nào đi xa >10 Km trong đó đường thoáng ít nhất 75% tổng quãng đường thì mới nói.
Có tý tuổi rồi nên đi ô tô tránh được món này dù xa hay gần. Công nhận các cụ trẻ máu thật, bia vào vẫn phóng xe máy ầm ầm. Phòng em, rủ nhau đi nhậu là tuân thủ Taxi/Grab 100% nên đỡ khối thời gian tụ tập và an toàn.

Tony_Le

Xe container
vấn đề là đẳng cấp CC ạ, ở biệt thự mà kg thấy có cái o tô nằm ở gara cũng bị thằng thợ mộc nó khinh. nó bảo thời này mà vẫn có nhà kg có oto
Phạm trù này có vẻ sai sai, đã xây được biệt thự có gara thì chả quan tâm gì đến thằng thợ mộc lèm bèm gì.

Cuonglv

Xe tăng
Chào các cụ/mợ
Như tiêu đề thớt, nhà cháu cũng ở thủ đô và cũng đã qua 2 đời 4 bánh.
Cơ mà phần lớn thời gian xe đắp chiếu chứ chả đi nhiều vì mấy lý do như: Chủ yếu đi làm bằng xe máy vì quãng đường ngắn, hạ tầng và ý thức ng tham gia GT tệ nên tắc nghẽn thường xuyên...
Nhưng nếu ko có xe thì những lần về quê, đi chơi xa 1 chút lại gặp khó khăn, nên vẫn phải có 1 cái để dùng.
1 tuần em ngồi trên 4 bánh chắc đc 5km là cùng.
Không biết xe nhà các cụ/mợ thì thế nào nhỉ?
Em đi làm 3,5km vẫn đi oto, ngoài ra lượn đi lượn lại chỗ nọ chỗ kia. Đi về quê, đi chơi.... em thấy rất tiện lợi

Tony_Le

Xe container
Nói các cụ đừng bảo khoe chứ nhà em hiện tại 2 xe để không, cuối tuần bỏ ra chạy tý cho đỡ chết ác quy.
Lúc đầu cũng định đi 1 xe thôi, nhưng giờ giấc đi lại của 2vc trái nhau nhiều lúc thấy bất tiện, nên thôi đành tặc lưỡi của anh anh mang của nàng nàng vác. Từ đấy không khí gia đình êm ấm hẳn. Mỗi tội cuối tuần thường tranh nhau hôm nay đi xe nào. Ông nào cũng muốn xe mình được nổ máy :D
2 xe thì chỉ khổ ông chồng, dọn xe đổ xăng bảo dưỡng cho cả cặp. Dưng mà nhẹ cái đầu.

Tony_Le

Xe container
Gọi taxi cũng mỏi cả mồm và chờ đợi mà cũng không có luôn
Nên có cụ cứ bảo "tiền mà mua xe, có khi thừa đi taxi cả năm", là chuẩn đấy, vì có gọi đc đâu mà đi?
Nhiều vị bảo mua xe làm gì cho phí tiền, kém hiệu quả tài chính, muốn đi chơi thì thuê xe và kết quả là cả năm đi du lịch được 1 lần, he he!

anhtintin

Xe tải
Được này mất kia, tốn tiền để được an toàn hơn, đỡ được cảnh giăng nắng/nóng/lạnh, và quan trọng là không phải biến thành "máy lọc" bụi mịn cho thành phố >:D<

Laoba

Xe điện
Nói các cụ đừng bảo khoe chứ nhà em hiện tại 2 xe để không, cuối tuần bỏ ra chạy tý cho đỡ chết ác quy.
Lúc đầu cũng định đi 1 xe thôi, nhưng giờ giấc đi lại của 2vc trái nhau nhiều lúc thấy bất tiện, nên thôi đành tặc lưỡi của anh anh mang của nàng nàng vác. Từ đấy không khí gia đình êm ấm hẳn. Mỗi tội cuối tuần thường tranh nhau hôm nay đi xe nào. Ông nào cũng muốn xe mình được nổ máy :D
Nhà cụ y nhà e:D

nowhereland

Xe điện
Chào các cụ/mợ
Cơ mà phần lớn thời gian xe đắp chiếu chứ chả đi nhiều vì mấy lý do như: Chủ yếu đi làm bằng xe máy vì quãng đường ngắn, hạ tầng và ý thức ng tham gia GT tệ nên tắc nghẽn thường xuyên...
Nhưng nếu ko có xe thì những lần về quê, đi chơi xa 1 chút lại gặp khó khăn, nên vẫn phải có 1 cái để dùng.
Chưa nói đúng, nói đủ.

Những lúc mưa gió, nắng nóng, thời tiết không thuận lợi thì cần di chuyển, đưa đón trẻ con đi học......rất cần thiết (trừ khi không có phải chịu).

Nhiều lúc công việc đột xuất, khuya sớm gọi, thuê xe không dễ mới thấy việc có xe tiết kiệm cho ta thời gian, sức khỏe thế nào.

HN chủ yếu khó khăn chỗ để xe, còn đi làm hàng ngày thì vẫn căn chỉnh được thời gian, cung đường cho hợp lý. Tất nhiên ở đô thị phát triển đông đúc thì không thể mong thông thoáng như tỉnh lẻ được, một số ngày sự cố, kẹt tắc thì phải chấp nhận thôi.

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Ngày thường đi xe máy/bus, cuối tuần dùng ô tô, tình trạng chung của nhiều người nhiều cuốc ra.

2bplus

Xe buýt
Nếu chỉ là phương tiện di chuyển thì chắc chắn đa số dân tp thật sự không thấy xe ô tô cần thiết lắm, nhất là so với sự phiền phức khi sd nó. Nhưng nếu tính cả nhu cầu hưởng thụ và yếu tố tinh thần thì lại khó đo đếm và rất cần thiết rồi :).

Ga_son

Xe điện
Nhà em cũng xe để ko và vẫn phải thuê chỗ để, cơ mà ko có xe thì thiếu, cho nên nó vẫn rất cần thiết. ô tô giờ cũng chỉ như xe máy, xe đạp trước đây thôi. Quan điểm như này thì hiện trong các gia đình có nhiều vật dụng có khi 1 năm mới dùng 1 lần.

Cuongnh5256

Xe điện
Có điều kiện thì cứ dùng phòng khi cần đến, có xe vẫn hơn nhiều là mỗi lần đi lại tính thuê.
Em đi làm xa, mỗi ngày 45km trên đường, 99% xe em đi một mình. Giờ bảo đi 2B là lười, trừ khi trên phố lòng vòng ko tiện chứ ko em vẫn ưu tiên 4B. Thằng lớn nhà em cứ bảo đi đâu thuê xe ko phải xe nhà là nôn từ khi chưa lên xe, cháu kiểu say xe tâm lý.

White Dragon

Xe tăng
Cụ đi ít thế, tính ra mỗi năm đi chưa đến 5k km.
em đi làm có xe đưa đón, mà quê lại cách nhà dưới 20km nên đúng là sử dụng ít thật.
Thi thoảng phải cố đi chơi xa buổi cho nó đỡ hỏng xe. :D

longdelta

Xe tăng
Giống em thế.
Em đi ê tô đi làm thì phải đi sớm trước 30p, nên nhiều hôm dạy muộn phi xe máy cho kịp giờ.
Con xe này cũng đời thứ 2. Trước bán con thứ 1 đi xong sau đó cũng phải mua lại :))

dhela

Xe tăng
Chào các cụ/mợ
Để giải quyết khâu Oai thì vẫn cần 4b ạ. Nhưng vì giờ Oai nó cũng tăng level nên 4b phải chịu khó lên đời cao tí, ko thì vẫn bị chê là Cỏ, ngang 2b ạ ^^

xukthal.

Xe lăn
Cho thuê xe à? #:-s

td2000

Xe tăng
Em mỗi năm đi 3k km, đi làm hàng ngày bằng xe máy.
Cũng có thời điểm đi ít quá bán ô tô, nhưng lúc cần không có lại thấy bí quá nên phải mua lại. Tính ra tiền gửi xe + bảo dưỡng đắt hơn nhiều đi taxi.