[Funland] Số phận cuộc đời?

Gừng

Xe container
Con người có số ko cccm?

E với các bạn e cùng vạch xuất phát, cùng nỗ lực ko ngừng mà giờ e vẫn vất vả mà chưa đâu vào kia, còn các bạn e người sắp bộ trưởng, kẻ sắp tổng cục trưởng, chủ tịch tỉnh, người đại gia ngàn tỉ.... vậy là sao, là sao?
bình thường cụ ơi

bạn e làm tổng giám đốc tập đoàn 90.91

còn e thì vẫn đang ôm mũ bảo hiểm chờ khách trên con wave đay ạ

khanhnguyen09

Xe container
Cụ vẫn ngồi trên này chém gió được là cũng thuộc top hạnh phúc rồi, còn bạn cụ thuộc nhóm tinh hoa, thì so làm giề?

xebetong

Xe container
Hê hê, có gì đâu cụ, ví dụ có anh cùng đinh ở làng có 4, 5 thằng con giai tồng ngồng, thách ong nào mà lại vỗ ngực bảo hơn ông cùng đinh ấy. Obama, Bussh, Clinton, Tap Cận Bình....chấp hết.:))
Cái này chuẩn
Đời con sẽ phục thù :)
Không phục thù được thì lại làm 5 ông cùng đinh và sản xuất ra 25 củ khoai mới
25 củ khoai kiểu gì chả có củ nảy mầm
Không ai khó 3 đời mà lị :)

7vienngocrong

Xe tăng
Em nói cụ nghe, hồi trước đi qua CTY của bà Diệp Bạch Dương có chiếc Phantom em ghen tị quá luôn. Bà ấy tuổi cỡ mama e mà giỏi ghê, mama e chỉ buôn bán ngoài chợ kiếm từng đồng lẻ. Vậy giờ mama e tự do tự tại cũng vất vả sớm hôm, còn bà ấy giờ thân tù tội. Cho nên sóng lớn thuyền to. Đời k biết đâu là phúc đâu là hoạ. Cụ cứ an nhàn qua ngày cho e hihi

Đi Lang Thang

Xe buýt
Con người có số ko cccm?

E với các bạn e cùng vạch xuất phát, cùng nỗ lực ko ngừng mà giờ e vẫn vất vả mà chưa đâu vào kia, còn các bạn e người sắp bộ trưởng, kẻ sắp tổng cục trưởng, chủ tịch tỉnh, người đại gia ngàn tỉ.... vậy là sao, là sao?
Kể sót e à? Bạn ọp phơ đây mà? Nhẽ lại vang :(
Thích đc như e ko?
30 niên, dưng ko phải 3lầntai 30 đâu nhá!
Mà là án kịch khung đấy ;)) ;)) ;))

yuh2105

Xe tăng
- Bác thớt nói làm e cũng...tâm tư quá, mấy thằng ít tuổi hơn e giờ cũng uvtw rồi, thế mà...?:((
Hic, trên off toàn cao thủ mối quan hệ cấp cao :( em thì chỉ quen bạn bè dân vp, mài đít đi kiếm tiền cho người khác. Đúng là muốn biết người ấy giàu ko thì cứ nhìn bạn bè xung quanh. Thế thì cụ cũng... ;)))

Đi Lang Thang

Xe buýt
Trong vũ trụ này , cái gì sinh ra , tồn tại , hoại diệt đều có nguyên nhân và lý do của nó hay nói cách khác vũ trụ tuân theo quy luật nhân quả,kể cả vật chất hữu hình, hay vô hình...
Người giàu có , thăng tiến chức vụ là người có phước báu lớn do đã gieo nhân bố thí, tu tập từ đời trước mà nay đến khi nhân duyên hội tụ quả ngọt trổ bông thì trở nên thành đạt giàu có ,
Người vất vả mưu sinh nghèo khổ , thiếu thốn là do đời trước ăn ở ki bo, bỏn xẻn hoặc đã giao nhân gì đó nên giờ phải gánh chịu quả nghèo hèn
Mức độ giàu có, nghèo hèn ... chức vị , tài sản... phục thuộc vào mức độ nhân đã gieo ...
Nhưng vũ trụ không bất biến mà luôn luôn biến chuyển
Cho dù giàu có chức tước nhưng nếu ko biết vun trồng , tu nhân tích đức , thì phước báu sẽ hao tổn, phước báu hết là lúc khổ đâu kéo đến
Cho dù hiện tại nghèo khó nhưng biết tu nhân tích đức, chăm chỉ làm ăn , năng bố thì thì khi duyên hợp quả trổ sẽ trở nên giàu có.
E nhớ tay Gờ len Hót đờ HLV trưởng tuyển Anh có tư tưởng theo thuyết nhân quả này.
Phát ra báo giới (nói về người tàn tật), mất cmn chức luôn hehe
Tai lông nó đéu tin thuyết này. Tụi nó bẩu: Ngu ngang lười láo thì đéu có quà, trừ... Cứ.t
E ko nói lão ọp phơ nào nhé! :)) :)) :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cùng vạch xuất phát nhưng mấy thằng bạn em nó cày bục mặt còn em thất nghiệp nên suốt ngày chém gió, em thấy mình quá sướng :))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Con người có số ko cccm?

Quan nhất thời, dân vạn đại...
Vậy cụ thích nhất thời hay muốn vạn đại an nhiên?

Idemitsu

Xe tăng
Con người có số ko cccm?

E lại chỉ mong mấy thằng bạn mứt của e nó ngon lành như thế thì mình cũng thêm ối cơ hội làm giàu :(

tamdao

Xe tăng
Con người có số ko cccm?

Cùng vạch xuất phát, cụ đi xe đạp, bạn cụ phóng Ferrari, vậy ai đến đích trước?

Leanh65

Xe container
E thà đi cày gr chứ ko đi bám kiếm đ rơi vãi như cụ chỉ đâu :))
Là đây, do tính cách chứ chả có số phận nào đâu cụ ạ. Mấy bạn cụ nếu đúng như kể thì không được làm những gì mình thích như cụ đâu.

Aocom

Xe buýt
Ví dụ cụ là bạn cụ C con, hoặc bạn học cụ V H Ho an g.
Giờ cụ nghĩ sao?

Victor Ban

Xe buýt
Sao mà lại có người có lắm bạn hoành tráng thế nhỉ, cao xanh ơi ?

Nhạc

Xe container
Đội kia đầu mưng mủ vì ủ mưu lắm, chả sướng như cụ đâu. Vớ vẩn còn ăn 3-4 cái án 30 năm liền ý chứ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Con người có số ko cccm?

Có số đấy cụ, e tin vào số phận, tin vào nhân quả phải trả trong cuộc đời