so sánh độ ồn của city 2016 và k3 2.0

Dê râu dài

Xe tải
Chém, đơn giản như cái nhựa lót hốc bánh xe, con City có đinh vít để cố định, con K3 không có, đi một thời gian là kêu, vỏ con K3 nhìn có vẻ dầy nhưng thép ít, phần nhựa lót nội thất dầy. Khung gầm qua 20 k Km bắt đầu yếu đi, tiếng kêu xuất hiện nhiều chỗ là do cái khung nó chịu vặn xoẵn kém, độ cứng kém hơn lúc mới nhiều khiến giữa các chi tiết nội thất xuất hiện tiếng kêu, phuộc lúc đầu cứng, sau này mềm đi trông thấy đủ hiểu độ bền thế nào. Xe dùng nhựa lót nhiều lúc đầu cách âm với bên ngoài tốt, sau đó xuống rất nhanh, nó giống kiểu chiếc xe làm sẵn cách âm vậy, được 1 thời gian rồi đâu lại vào đó. Máy đi liên tục tầm 3 giờ bị lỳ đạp không lên nổi, ngồi mỏi lưng, ngồi 2-3 giờ là mỏi, tương đương City ngồi 4-5 giờ. Được cái dáng Pro, thiết bị sử dụng toàn điện tử, trong xe rộng, còn độ bền, trâu, lái xướng, ngồi xướng chưa so với City được đâu. Mà ghét nhất là ảo, gầm nói cao 15 Cm mà cạ liên tục trong khi con City 13.5 không cạ, đồng hồ báo xăng cũng ảo kinh, đi phố thấy báo 8-9 lít mà tý hết bình xăng, nhất là mỗi lần tắt khởi động lại, ăn xăng kinh, cái ga tự động nháy + tăng tốc độ nhiều lúc cứ thế tăng, không biết dừng là gì, lúc đó phải nhấn phanh để ngắt, nói chung Opt nhiều nhưng độ tỷ mỷ từng Opt không thể bằng City.
https://www.otosaigon.com/threads/danh-gia-kia-k3-cay-dich-vu-1-nam-va-100-000-km.8705009/page-24

Dark Man

Xe buýt
Bác đi City cho lành bác ơi. City 2016 e đi rồi, đường TP và đường trường đều cách âm tốt, xe chạy êm và tích hợp nhiều công nghệ hiện đại, kiểu dáng thể thao thích hơp với tuổi của bác lém. K3 thì e chưa đi. Bác muốn biết K3 có ok hay không thì tìm các xe trong cùng phân khúc mà so sánh. K3 trong phân khúc C mà giá nó thấp lè tè và doanh số bán thấp thì cũng hiểu giá và chất lượng đi đôi ra sao r. Đối với City bác cũng nên so sánh như vậy để có cái nhìn chính xác nhất. Em thì kết City rồi nên bác cứ alo em để em chỉ điểm mà quất cho ngon và dịch vụ chu đáo thôi bác ạ. ĐT e: 0907 225 023
Doanh số bán thứ 2 phân khúc C mà cụ kêu thấp?
Nếu xét về tiện nghi + độ rộng rãi, thoải mái thì tội gì ko chọn K3. Còn về độ ồn thì cụ nên thử cả 2 còn trong cùng tgian sd cho nó khách quan :)

Dark Man

Xe buýt
Ý của em ví dụ khi gom về cùng phân khúc C. Chứ các bác cứ lôi em City phân khúc B mà so sánh hoài em thấy tội nghiệp em nó mà kết quả so sánh thì không có giá trị là bao nhiều bác ạ. Chắc đụng chạm đến thần tượng của bác rồi. Em xin phép mời bác chén rượu để tỏ lòng bạn hữu ạ. hihi
Em thần tượng bao giờ? sao cụ cứ suy bụng ta ra bụng người thế nhỉ :)) em đi 2 đời civic & đang cbi đổi crv nhá :))

newcar2010

Xe hơi
Thế các cụ ấy bẩu là City êm hơn ạ
^:)^^:)^
E thề với cụ là trong các xe Honda ở VN e chưa thấy xe nào không ồn (trừ Accord).
Nếu cụ thực sự lăn tăn vụ ồn và êm thì em có lời khuyên này: cụ nhất định nên mua Fiesta (giá rẻ hơn), và thay bộ lốp Mit Premacy, chắc chắn là ăn đứt các xe kia cụ ợ
=D>=D>
e cũng vote cho city. nhưng cụ nói chỉ trừ accord là không ồn thì e xin phép đính chính lại chút: e chạy thấy nó cũng vẫn ồn. Hay là do xe của em bị lỗi nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Xe Hui

Xe tải
Mấy cái thằng nó lăng xê bán hàng đó. Em trực tiếp chạy đây. Chạy được 22000 Km em đẩy đi luôn, so với lúc mới là 1 trời 1 vực, 5000 Km xuất hiện tiếng kêu không rõ ở đâu, lúc đầu tưởng ở cửa điều hóa, sau không phải, sống chung, đến lúc 20000 Km chẳng quan tâm nữa vì ồn quá, chỗ kính có tiếng kêu cạch do bị lực ép vào, cái soi gương kêu phạch phạch, cái cửa sổ trời lâu lâu cũng có tiếng kêu, thỉnh thoảng còn vài chỗ lung tung em chẳng buồn quan tâm. Ồn gầm thì kinh khủng, phát ngại khi bạn bè lên ngồi, xe riêng mà ngồi ồn hơn cả Taxi, lựa vào đường thật đẹp cũng gọi là được nhưng đường này rất ít chỉ chiếm chưa đến 1/10, nhưng vào đường phố thông thường, đường nhám, đường quê thì thôi rồi. Lúc đầu em không hiểu về xe lên nhầm vụ khung gầm chắc với giảm xóc cứng, con này giảm xóc cứng lúc đầu đi cảm giác chắc chắn, sau này khung nó mềm đi cùng với giảm xóc cũng mềm đi bắt đầu cảm thấy tróng tránh, đến lúc đó chán quá em mới đẩy đi, xuống nhanh lắm, càng đi càng chán, chẳng bù lúc đầu đi êm ru, cách âm chẳng kém xe nào.

Chỉnh sửa cuối:

quangminh_85

Xe hơi
Mấy cái thằng nó lăng xê bán hàng đó. Em trực tiếp chạy đây. Chạy được 22000 Km em đẩy đi luôn, so với lúc mới là 1 trời 1 vực, 5000 Km xuất hiện tiếng kêu không rõ ở đâu, lúc đầu tưởng ở cửa điều hóa, sau không phải, sống chung, đến lúc 20000 Km chẳng quan tâm nữa vì ồn quá, chỗ kính có tiếng kêu cạch do bị lực ép vào, cái soi gương kêu phạch phạch, cái cửa sổ trời lâu lâu cũng có tiếng kêu, thỉnh thoảng còn vài chỗ lung tung em chẳng buồn quan tâm. Ồn gầm thì kinh khủng, phát ngại khi bạn bè lên ngồi, xe riêng mà ngồi ồn hơn cả Taxi, lựa vào đường thật đẹp cũng gọi là được nhưng đường này rất ít chỉ chiếm chưa đến 1/10, nhưng vào đường phố thông thường, đường nhám, đường quê thì thôi rồi. Lúc đầu em không hiểu về xe lên nhầm vụ khung gầm chắc với giảm xóc cứng, con này giảm xóc cứng lúc đầu đi cảm giác chắc chắn, sau này khung nó mềm đi cùng với giảm xóc cũng mềm đi bắt đầu cảm thấy tróng tránh, đến lúc đó chán quá em mới đẩy đi, xuống nhanh lắm, càng đi càng chán, chẳng bù lúc đầu đi êm ru, cách âm chẳng kém xe nào.
bác cho xin ít review về City 2016 đi bác.

pimbim

Xe tăng
Cụ dìm hàng người ta quá, con City của em thi thoảng có tiếng kêu lách tách ở cần số, nó là sao hả cụ, xe mới chạy 5k km

Dark Man

Xe buýt
Woa. Em cũng lạy thánh luôn. Đây là thánh thứ 2 mà em gặp ấy. Nào muốn đổi, thánh qua em nhá, ẹm dọn xe dọn đường cho thánh test drive nhá. \:D/\:D/\:D/
Đọc bài cụ em cũng đoán 90% cụ là sale Honda.
Sale kiểu như cụ cho em thêm tiền em cũng chả mua xe :))

Xe Hui

Xe tải
Cụ dìm hàng người ta quá, con City của em thi thoảng có tiếng kêu lách tách ở cần số, nó là sao hả cụ, xe mới chạy 5k km
Bác mang vào hãng xem, cần số em không dính, nếu bị xử lý chút là xong thôi, mà bác bảo dưỡng 5000 Km chưa, nếu chưa mang vào bảo dưỡng nó siết lại ốc, đi chắc xe hơn lúc mới. Em chẳng dìm, đó là em nói nhược điểm, còn con City cái gì cũng dùng cơ, nhựa thì nhựa cứng, đi vào chố xóc mạnh thì kêu cạch ở taplo do nhựa cứng nó vậy, với lại xe nào xóc vậy cũng kêu cả, không chỗ nọ thì chỗ kia. Còn con K3, cái gì là 2, 3 năm đổi xe không sao, cũng đúng nhưng chỉ là tính xe hỏng, em đi K3 cũng chẳng thấy hỏng vặt gì cả, nhưng xuống sắc nhanh quá.

Chỉnh sửa cuối:

Xe Hui

Xe tải
bác cho xin ít review về City 2016 đi bac.
Lúc đầu vào cảm giác cùi hơn K3, các chi tiết là nhựa cứng, không phải nhựa mềm, không có lót cao su lên cần số với phanh tay cảm giác lỏng lẻo hơn, chú ý sẽ thấy tiếng kêu rất nhỏ của hệ thống tự điều chỉnh ga, giống tiễng rơ le tắt mở vậy, thật chú ý mới nghe thấy, bình thường khi chạy không cách nào nghe thấy được, mấy xe dùng hệ thống điện tử không nghe thấy tiếng này, cách âm lúc mới không bằng K3, hiện tại em đi 7000 Km cách âm gần như lúc mới, tương đương với K3 đi tầm 10000 Km, đây là nói tiếng xe, tiếng người bên ngoài lọt vào khoang, không liên quan độ ồn, K3 sau 5000 Km ồn hơn City cùng Km nhiều, ồn là ồn gầm, cách âm không có tác dụng, càng ngày càng ồn, ồn kinh lắm. City được cái đi mãi vẫn thế, mới thế nào, sau vẫn vậy, thậm chí đi bảo dưỡng 5000 Km siết ốc, thay nhớt xong còn thấy xe chắc hơn, máy cũng cảm giác bốc hơn. Lái thì chuẩn lắm, xe Honda nổi tiếng xưa nay rồi, mấy bác mới đi xe sẽ cảm thấy hơi sợ chút, lái đâu đi đó, không có độ dơ tay lái như mấy xe khác để các bác lái mới tránh sai lầm, nhưng lái quen rồi thấy mình làm chủ hoàn toàn, xử lý, vào cua các loại chuẩn, phanh ăn. Tiết kiệm xăng thì quá ngon, tiết kiệm hơn i10, đi đường trường 4.6 lít, phố 7 lít, đường Đà Nẵng không có kẹt xe, độ ảo đồng hộ rất thấp. Dáng không đẹp nếu nhìn từ xa, nhìn gần cũng được, rộng không thể so với K3, K3 rộng dãi hơn nhiều. Xe thực dụng, đơn giản vậy.

Chỉnh sửa cuối:

newcar2010

Xe hơi
Accord của bác đời nào thế bác. Lúc mới mua, bác test xe có thấy ồn không, hay chạy được bao nhiêu km rồi mới thấy ồn, bão dưỡng định kỳ có đúng hạn không bác. Bác có để ý tiếng ồn phát ra từ phí nào nhiều không. Bác phải để ý kỹ từng chi tiêt thì mới xác định được nguyên nhân ạ.
Trường hợp khác, khi bác đi xe cao cấp hơn, độ ồn sẽ nhỏ hơn, khi bác quen cảm giác đó rồi mà quay lại xe cấp thấp hơn thì cảm giác ồn sẽ lên gấp đôi đó bác mặc dù nào giờ nó vẫn zậy. Não nó lừa tềnh mình đến zậy đó bác ạ. Người ta gọi đó là độ trễ đó bác.
Chắc tại đường xấu cụ ạ. Có lúc thì nó rất êm, nhưng có lúc thì nó lại ồn (đây là em so sánh khi ngồi lexus cụ ạ). Xe của em thì bảo dưỡng định kỳ tại hãng, chưa làm ngoài bao giờ. Xe honda accord 2008 EX-L. Nói chung thì ngoài việc hơi ồn ra đi rất ổn định, đầm, chắc chắn, ít hỏng vặt. Mỗi tội khi hỏng thì đợi hãng đặt đồ thay thế lâu thôi rồi.

newcar2010

Xe hơi
Lúc đầu vào cảm giác cùi hơn K3, các chi tiết là nhựa cứng, không phải nhựa mềm, không có lót cao su lên cần số với phanh tay cảm giác lỏng lẻo hơn, chú ý sẽ thấy tiếng kêu rất nhỏ của hệ thống tự điều chỉnh ga, giống tiễng rơ le tắt mở vậy, thật chú ý mới nghe thấy, bình thường khi chạy không cách nào nghe thấy được, mấy xe dùng hệ thống điện tử không nghe thấy tiếng này, cách âm lúc mới không bằng K3, tương đương với K3 đi tầm 10000 Km, nhưng K3 ồn hơn nhiều, ồn là ồn gầm, cách âm không có tác dụng, càng ngày càng ồn kinh lắm. Được cái đi mãi vẫn thế, mới thế nào, sau vẫn vậy, thậm chí đi bảo dưỡng 5000 Km siết ốc, thay nhớt xong còn thấy xe chắc hơn, máy cũng cảm giác bốc hơn. Lái thì chuẩn lắm, xe Honda nổi tiếng xưa nay rồi, mấy bác mới đi xe sẽ cảm thấy hơi sợ chút, lái đâu đi đó, không có độ dơ tay lái như mấy xe khác để các bác lái mới tránh sai lầm, nhưng lái quen rồi thấy mình làm chủ hoàn toàn, xử lý, vào cua các loại chuẩn, phanh ăn. Tiết kiệm xăng thì quá ngon, tiết kiệm hơn i10, đi đường trường 4.6 lít, phố 7 lít, đường Đà Nẵng không có kẹt xe, độ ảo đồng hộ rất thấp. Dáng không đẹp nếu nhìn từ xa, nhìn gần cũng được, rộng không thể so với K3, K3 rộng dãi hơn nhiều. Xe thực dụng, đơn giản vậy.
Em công nhận là em đã đi thử honda city và K3 rồi. Em thấy lúc thử thì K3 mình sẽ choáng ngợp về công nghệ hơn city nhưng bạn em nó chạy nhiều cả 02 xe trên thì đánh giá càng đi thì city càng thấy thích hơn, chắc chắn, tiết kiệm nhiên liệu... (đấy là em post ý kiến của mấy thằng bạn em, còn em chưa lái city hay k3 đủ lâu để đánh giá)

Fan gentra

Xe điện
Tình hình là em đang định quất city 2016 thì ông anh kêu đổi qua K3 2.0 vì giờ giá có 670 (city 604).
Thêm 70 củ thì e cũng cố được nhưng cái e lăn tăn là chất lượng xe trường hải lắp ráp ( nhìn vụ cá vàng của M3, e thấy thái độ của trường hải chán quá). thứ hai là các bác bên topic K3 kêu than về độ ồn trên cao tốc quá ( cá nhân e đã ngồi k3 đường thành phố 40km/h và thấy khá êm ái). Nếu bác nào đã trải nghiệm cả 2 em thì cho e xin một vài nhận xét :)
về phươnng diện so sánh thì hơi kệch cỡm 1 tí ..quan trọng cụ thích xe hàn hay nhật thôi ,..dưới tỷ xe nào cũng ồn chứ

vietran

Xe ba gác
K3 model 2.0 Giá 699 Triệu - Honda City Giá 604 triệu
Theo các cụ độ thêm 95 triệu cho em Honda City thì không biết các cụ sẽ yêu em nào hơn ạ
Vì lúc này số tiền bỏ ra sẽ là như nhau - City 1.5CVT = K3 2.0 ( số tiền bỏ ra ) ( em chưa tính tiền thuế trước bạ nộp chênh hơn chút nữa nhé )
Độ máy 1.5 lên 2.0 hết nhiêu tiền cụ sên???

vietran

Xe ba gác
Bác đi City cho lành bác ơi. City 2016 e đi rồi, đường TP và đường trường đều cách âm tốt, xe chạy êm và tích hợp nhiều công nghệ hiện đại, kiểu dáng thể thao thích hơp với tuổi của bác lém. K3 thì e chưa đi. Bác muốn biết K3 có ok hay không thì tìm các xe trong cùng phân khúc mà so sánh. K3 trong phân khúc C mà giá nó thấp lè tè và doanh số bán thấp thì cũng hiểu giá và chất lượng đi đôi ra sao r. Đối với City bác cũng nên so sánh như vậy để có cái nhìn chính xác nhất. Em thì kết City rồi nên bác cứ alo em để em chỉ điểm mà quất cho ngon và dịch vụ chu đáo thôi bác ạ. ĐT e: 0907 225 023
Đến civic đi ồn còn váng đầu mà cụ bảo city cách âm tốt thì chả biết tốt là so với matiz hay xa gì

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
-Cụ chủ cần so sánh độ cách âm, nhưng thớt có vẻ đi hơi xa khi đem xe phân khúc C so với B.
(Em chưa thấy có lý do gì để lăn tăn khi ko chọn K3 nếu đc tặng ;)))
-Cụ nào phán K3 hoặc City ồn thì nên nói ồn hơn so với xe nào, chứ đừng ồn mồm cảm tính

Stephen Do

Xe hơi
Lúc đầu vào cảm giác cùi hơn K3, các chi tiết là nhựa cứng, không phải nhựa mềm, không có lót cao su lên cần số với phanh tay cảm giác lỏng lẻo hơn, chú ý sẽ thấy tiếng kêu rất nhỏ của hệ thống tự điều chỉnh ga, giống tiễng rơ le tắt mở vậy, thật chú ý mới nghe thấy, bình thường khi chạy không cách nào nghe thấy được, mấy xe dùng hệ thống điện tử không nghe thấy tiếng này, cách âm lúc mới không bằng K3, hiện tại em đi 7000 Km cách âm gần như lúc mới, tương đương với K3 đi tầm 10000 Km, đây là nói tiếng xe, tiếng người bên ngoài lọt vào khoang, không liên quan độ ồn, K3 sau 5000 Km ồn hơn City cùng Km nhiều, ồn là ồn gầm, cách âm không có tác dụng, càng ngày càng ồn, ồn kinh lắm. City được cái đi mãi vẫn thế, mới thế nào, sau vẫn vậy, thậm chí đi bảo dưỡng 5000 Km siết ốc, thay nhớt xong còn thấy xe chắc hơn, máy cũng cảm giác bốc hơn. Lái thì chuẩn lắm, xe Honda nổi tiếng xưa nay rồi, mấy bác mới đi xe sẽ cảm thấy hơi sợ chút, lái đâu đi đó, không có độ dơ tay lái như mấy xe khác để các bác lái mới tránh sai lầm, nhưng lái quen rồi thấy mình làm chủ hoàn toàn, xử lý, vào cua các loại chuẩn, phanh ăn. Tiết kiệm xăng thì quá ngon, tiết kiệm hơn i10, đi đường trường 4.6 lít, phố 7 lít, đường Đà Nẵng không có kẹt xe, độ ảo đồng hộ rất thấp. Dáng không đẹp nếu nhìn từ xa, nhìn gần cũng được, rộng không thể so với K3, K3 rộng dãi hơn nhiều. Xe thực dụng, đơn giản vậy.
Em cảm ơn cụ đã tận tình góp ý trong topic :)

thanhgamo

Xì hơi lốp
Đến civic đi ồn còn váng đầu mà cụ bảo city cách âm tốt thì chả biết tốt là so với matiz hay xa gì
Honda về sau quan tâm độ ồn nên Crv mới và City khác hẳn Civic ngày xưa cụ ạ

Stephen Do

Xe hơi
về phươnng diện so sánh thì hơi kệch cỡm 1 tí ..quan trọng cụ thích xe hàn hay nhật thôi ,..dưới tỷ xe nào cũng ồn chứ
Em hiểu em đang so sanh phân khúc B với phân khúc C ( đúng như cụ nói là kệch cỡm :) em đồng ý). Nhưng khi em mua xe thì em biết mình có tầm tiên là bao nhiêu, tiêu chí là gì . City 2016 ra biển tầm 700 , K3 2.0 tầm 780 . 80tr mà để được thêm các option của K3 thực sự là quá rẻ ( với em) nhưng cái em lăn tan là độ xuống của xe sau thời gian dài đi lại thứ 2 là độ ồn nó sẽ thay đổi thế nào (options an toàn thì 2 con như nhau nhé K3 được thêm cái phanh đĩa nhưng bù lại City lại nhẹ hơn). Như em đã trình bày em chắc chắn 3 năm sau là em thay xe sang gầm cao ( đang nghía hrv hy vọng lúc đó nó về rồi) , em 1 ngày đi tầm 100km một năm e táng 3 vạn , quãng đường em đi lại hàng ngày là đường hỗ hợp và ko hoàn toàn là đẹp (40% là đường nhám). Em nghía sang topic K3 các cụ kêu ồn, sau đi còn ồn hơn và thậm chí ồn hơn cả city , và xuống nhanh ??? nếu thực sự thế thì người khổ là em vì em ngày ngồi xem hơn 2 tiếng, nó ồn quá thì khác gì tự hành hạ mình, chưa kể đôi khi còn trở vợ và con nhỏ (tất nhiên xe dưới 1 tỷ xe nào chẳng ồn , trên tý còn ồn nữa là :D, mình chọn cái phù hợp nhất trong tâm tiền mình thôi).

Dù sao đúng như các cụ nói phải lái thử mới đánh giá được. Em cũng cảm ơn các cụ đã nhiệt tình góp ý.

Chỉnh sửa cuối: