so sánh độ ồn của city 2016 và k3 2.0

gocart

Xe cút kít
Xe Hui
Nghe bác nói em cười ko ngậm nổi mồm.:))
Các hãng Honda hay Kia đều là những hãng lớn. Xe họ bán ra đều có chất lượng.
Nghe bác bảo 5.000 km hóa ra nó ko bằng cái xe đạp điện à?
5k km nói tưởng to nhưng nó chưa bằng 2 tháng đi loanh quan trong phố.

adng

Xe điện
Kinh doanh phụ thuộc vào nhiều yếu tố, PR tốt cũng là 1 trong số đó, như con Sedona chẳng hạn, là 1 con khác ngày trước đã bán, chẳng ai thèm mua, sau này Trường Hải đổi tên, bán lại, lại thành hot.
Chưa chuẩn lắm ạ.
Thế Rondo (tên trước là Carens) sao lại lẹt đẹt ạ?

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Bác này mới chạy thử xe, chưa từng sở hữu con này rồi. Xe có phuộc cứng, vào cua cảm thấy an tâm, chỉ là cảm giác thôi, quá trớn là văng đuôi liền, mấy bác nào đi cái loại vòng xuyền cua 90 độ mà không phanh rất hay dính, sợ sắp chết ý chứ, đi cao tốc bị xe ngược chiều chèn đường, đánh tay lái nhanh xe bị chao mà ngoặt vào rất ít, ồn khỏi phải bàn, nó là ồn truyền theo kết cấu xe, chẳng liên quan gì đến cách âm cả, chay lốp mềm đỡ chút ít, nhưng nói chung vẫn cực ồn, tất nhiên đi rồi cũng quen thôi. Nói chung bất cứ bác nào đi K3 kiểm từ đầu đến cuối lời em nói không sai lệch chút ít, chẳng qua là mới lấy xe lần đầu, không có xe để so sánh, tự hài lòng, chuyển qua xe Honda, Toyota mới thấy khác thế nào. Các nước chuộng 2 hãng này vì dân họ đi qua nhiều đời xe rồi, không phải tay mơ đâu.

e đưa ra nhân xét từ góc độ e đã chạy thấy thế thôi ạ.
e dự bác là sâu của honda :D

ông bố trẻ

Xe hơi
Số 9 Ngõ 250 - Nguyễn Xiển - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
www.facebook.com
K3 chắc do vành lớn lốp mỏng nên ồn là đương nhiên. Đc cái option K3 nhiều với cả dáng k3 ăn đứt City cụ ạ. E nói theo quan điểm của e nhé. Các cụ chạy city đừng giận. :))

Xe Hui

Xe tải
Xe Hui
Nghe bác nói em cười ko ngậm nổi mồm.:))
Các hãng Honda hay Kia đều là những hãng lớn. Xe họ bán ra đều có chất lượng.
Nghe bác bảo 5.000 km hóa ra nó ko bằng cái xe đạp điện à?
5k km nói tưởng to nhưng nó chưa bằng 2 tháng đi loanh quan trong phố.
Chưa tứng đi xe Kia.

Xe Hui

Xe tải
K3 chắc do vành lớn lốp mỏng nên ồn là đương nhiên. Đc cái option K3 nhiều với cả dáng k3 ăn đứt City cụ ạ. E nói theo quan điểm của e nhé. Các cụ chạy city đừng giận. :))
Không chỉ nguyên lốp đâu, cái gầm nó vậy, đi vào chỗ xóc mạnh tiếng ồn dội lên từ kết cấu rất lớn, nuốt chỗ xóc cũng chưa tốt. Nói chung đi rồi thấy xe Toyota, Honda xứng đáng đứng đầu phân khúc xe du lịch.

Chỉnh sửa cuối:

adng

Xe điện
Thị hiếu thay đổi. Thêm có hơn trăm nữa đã có Sò rồi, tội gì ko cố.
Bác Xe Hui bảo là đổi tên là bán được nhiều. Em mới hỏi trường hợp Rondo đâu có bán được đâu.
Xe nào hợp lý thì dân mua thôi. Dĩ nhiên cũng có loại theo niềm tin như đa số xe của Toyota.

Xe Hui

Xe tải
Đính chính lại chút, K3 đời trước của em là 1.6, em khẳng định không ăn được City, còn bản 2.0 Opt nhiều hơn em không rõ lắm, nhưng độ bền 2 bản như nhau thôi. Bác nào đi K3 tới 1000 Km, 2000 Km, 5000 Km không thấy khác là chém gió, chẳng qua các bác nghĩ xe mới đi rồi phải khác, nhưng khi chuyển sang đi xe Honda, Toyota sẽ thấy thế nào là bền. Cũng không nhiều bác có điều kiện đi 2 chiếc cùng thế hệ mới nhất nên ai đi xe nào biết xe đó, không có xe khác để so sánh. Còn em cũng kiểu giống bác chủ thôi, em mua xe không phải không có điều kiện mua xe ngon hơn, mà là em thấy thế là hợp lý, với em xe nào cũng là hàng củi bắp nếu so sánh với căn nhà, nên không có lý do em đi con nào phải ủng hộ con đó.

gocart

Xe cút kít
Bác Xe Hui bảo là đổi tên là bán được nhiều. Em mới hỏi trường hợp Rondo đâu có bán được đâu.
Xe nào hợp lý thì dân mua thôi. Dĩ nhiên cũng có loại theo niềm tin như đa số xe của Toyota.
Vâng, em cũng chỉ bình luận theo cảm nhận của em thôi.
Cả ngày nay rỗi rãi, ngồi ngắm gầm của bọn Kia, Mazda, bọn Peugeot. Hôm nào rảnh sang Honda ngắm tiếp.

Xe Hui

Xe tải
Có nhiều thứ lắm bác ạ, nếu kể ra thì kể cả ngày, không có thứ gì tuyệt đối cả. Xe bán chạy hay không phụ thuộc rất nhiều yếu tố, em chỉ lấy ví dụ 1 yếu tố, tất nhiên kinh tế khó khăn, giá cả là ưu tiên hàng đầu.

Xe Hui

Xe tải
Bác nào đi xe nào hài lòng với xe đó là ok rồi. Còn với bác chủ em cũng chia sẽ cảm nhận của mình khi đi 2 đời xe thôi, mỗi người một nhu cầu. Em đánh giá cao nội ngoại thất, Opt, độ rộng rãi cũng như giá cả của Kia, đặc biệt là K3, nhưng về độ ổn định có lẽ chưa thể so với xe Honda, Toyota được. Với em độ ổn định là quan trọng nên sẽ nghiêng về Honda City, với các bác khác sẽ có lựa chọn khác, phù hợp với nhu cầu của mình. Em xin phép các bác rút khỏi Topic, dù sao em nghĩ bác chủ cũng đã có quyết định riêng của mình.

Chỉnh sửa cuối:

conbenh

Xe máy
theo em nên múc city. sẽ ko ân hận đâu ạ

www.voto.vn

Xe tải
cụ so sánh 2 em ở 2 phân khúc khác nhau thì hơi khó nói, nhưng đúng là k3 về sau ồn hơn thật, nhưng được cái nhiều đồ, em kia thì hơi giản dị

katekate

Xe hơi
Em hiểu em đang so sanh phân khúc B với phân khúc C ( đúng như cụ nói là kệch cỡm :) em đồng ý). Nhưng khi em mua xe thì em biết mình có tầm tiên là bao nhiêu, tiêu chí là gì . City 2016 ra biển tầm 700 , K3 2.0 tầm 780 . 80tr mà để được thêm các option của K3 thực sự là quá rẻ ( với em) nhưng cái em lăn tan là độ xuống của xe sau thời gian dài đi lại thứ 2 là độ ồn nó sẽ thay đổi thế nào (options an toàn thì 2 con như nhau nhé K3 được thêm cái phanh đĩa nhưng bù lại City lại nhẹ hơn). Như em đã trình bày em chắc chắn 3 năm sau là em thay xe sang gầm cao ( đang nghía hrv hy vọng lúc đó nó về rồi) , em 1 ngày đi tầm 100km một năm e táng 3 vạn , quãng đường em đi lại hàng ngày là đường hỗ hợp và ko hoàn toàn là đẹp (40% là đường nhám). Em nghía sang topic K3 các cụ kêu ồn, sau đi còn ồn hơn và thậm chí ồn hơn cả city , và xuống nhanh ??? nếu thực sự thế thì người khổ là em vì em ngày ngồi xem hơn 2 tiếng, nó ồn quá thì khác gì tự hành hạ mình, chưa kể đôi khi còn trở vợ và con nhỏ (tất nhiên xe dưới 1 tỷ xe nào chẳng ồn , trên tý còn ồn nữa là :D, mình chọn cái phù hợp nhất trong tâm tiền mình thôi).

Dù sao đúng như các cụ nói phải lái thử mới đánh giá được. Em cũng cảm ơn các cụ đã nhiệt tình góp ý.
Nếu cụ cày 3 vạn/ năm thì cụ nên chọn city, sự ổn định và đáng tin cậy cao hơn. K3 được khoảng 2 vạn đầu ngon lành cành đào chứ mau xuống lắm. Dòng kia em chỉ thấy Kia Morning và Kia Soul là đáng mua

Stephen Do

Xe hơi
Đính chính lại chút, K3 đời trước của em là 1.6, em khẳng định không ăn được City, còn bản 2.0 Opt nhiều hơn em không rõ lắm, nhưng độ bền 2 bản như nhau thôi. Bác nào đi K3 tới 1000 Km, 2000 Km, 5000 Km không thấy khác là chém gió, chẳng qua các bác nghĩ xe mới đi rồi phải khác, nhưng khi chuyển sang đi xe Honda, Toyota sẽ thấy thế nào là bền. Cũng không nhiều bác có điều kiện đi 2 chiếc cùng thế hệ mới nhất nên ai đi xe nào biết xe đó, không có xe khác để so sánh. Còn em cũng kiểu giống bác chủ thôi, em mua xe không phải không có điều kiện mua xe ngon hơn, mà là em thấy thế là hợp lý, với em xe nào cũng là hàng củi bắp nếu so sánh với căn nhà, nên không có lý do em đi con nào phải ủng hộ con đó.
Cảm ơn góp ý của cụ. Cụ ko phải là người duy nhất đi k3 có nhận xét vậy. Đồng nghiệp e đang đi k3 1.6 cũng khuyên e chọn city. Em cũng cảm ơn tất cả các cụ trên đây cho e ý kiến. Em đã đi thử 2 xe và có lựa chọn của mình. Một lần nữa e xin cảm ơn các cụ :)

duongdangtu

Xe máy
giá chênh nhau kha khá. tất nhiên k3 sẽ nhỉnh hơn city

thunm

Xe buýt
e đang tìm Honda City lướt, bác nào chán City thì chuyển nhượng lại cho em nhé.