Thảo luận Số sàn hay tự động

Kaka1905

Xe tải
1. Đi AT sướng hơn MT vì rất nhàn,không mỏi chân tay, không phải về số lên số, đường nào cũng chạy vậy, các hãng xe giờ sắp hết MT rồi, chỉ còn ông Toy này nhưng có đến 2 bản AT , 1 bản MT, 1 số hãng chả còn MT
2. Ở đâu đi AT nhàn thì sướng thằng người hơn, lái xe cơ quan ông cụ nhà em chuyên lái cho xếp với công việc công ty, thâm niên hơn 20 năm kêu MT mỏi lắm, hôm nào sang AT sướng
3. Xe tải tông hàng loạt xe con khiến hàng chục người thiệt mạng, rất nhiều vụ xe tải '' điên '' , cái này do lái xe, đúng là con gái lái AT hơi sợ nhưng luyện nhiều cũng ok
4. Mua MT tiết kiệm được 1 ít chi phí nhưng bán đi thì lỗ hơn, khó bán hơn vì khách hàng thích AT, bán mãi chả được giảm sâu thì tính ra lỗ nặng hơn là tiết kiệm
5. Cả 2 vk ck cùng đi thì tốt nhất AT, chứ con gái đi MT loạng quạng lắm, đề pa trên dốc khéo vỡ '' mồm'' anh đằng sau
Cụ phán như đúng nhỉ.
1. Xe tải gây tai nạn vì: cuối năm các cụ lái ngày đêm kiếm ăn nuôi gia đình, nuôi chủ xe và cả mấy anh đứng đường... nên sức khỏe ko đủ tỉnh táo lái xe => gây tai nạn.
2. Xe điên đàn ông nhiều không kém phụ nữ đâu nhé ( có khi còn nhiều gấp mấy lần phụ nữ luôn).
3. Đi xe số sàn lúc đầu khá khó chịu, còn sau quen cũng thấy bình thường, at nhàn trong phố hay bị tắc đường thì đúng. Còn không bị tắc đường, hay đi đường trường thì như nhau thôi.
4. Hai vk, ck cùng lái xe thì lên chọn xe theo sở thích của vk ( nhất vk nhì giời). Vk cả của em thì thích lái mt cụ ạ.
5. At là xu hướng là đúng vì xu hướng là xe không người lái cơ cụ ạ. Chẳng qua trí thông minh nhân tạo chưa hoàn thiện để gắn lên tất cả ô tô thôi. Chứ nó hoàn thiện thì 1 con cpu bé bằng ngón tay là nó đạp tất cả những con at giờ thành đồ cổ. Còn mt vẫn tồn tại vì nó đi kèm là sở thích 1 bộ phận lái xe.
... e thì vẫn thích mt có lẽ chân to. Thỉnh thoảng xuống phố đỡ côn khi tắc đường thấy cũng bình thường, mà lắm cụ kêu rên ghê thế.

accord_89

Xe tăng
Mua at đi cụ, em hơn chục năm ngoáy cháo cũng đang bắt đầu chán mt, muốn làm chiếc xe nhỏ at cho nhàn dưng gấu nó ko đồng ý, lý luận rất cùn xe to, cao đi thích hơn, trong khi chả lái bao giờ

thanhkhenam

Xe hơi
Em cũng ở tỉnh, kinh nghiệm số sàn xe tải và sedan rồi 1 năm chạy AT, vì kinh tế em quay lại với MT xin tư vấn cho Cụ:
Đi AT nó khoẻ thằng người hơn, mới chạy thì hơi chán vì quá rảnh.
Chỉ mua AT với các xe có máy mạnh > 1.5 vì các xe < 1.2 nó có độ trễ rất cao (cái này cụ nào đi MT lâu năm đầu cảm nhận đc ngay) nó gây ra nguy hiểm khi vượt xe cont hay xe đò khi ra quốc lộ.
Về xăng AT nó chênh lệch khg nhiều.

Mạnh Hùng 9x

Xe hơi
Xu hướng tương lai là tự động hoá càng nhiều và con ng các ít vận động nên có thể nói AT là xu thế. Còn mỗi ng 1 sở thích và tuỳ vào ngân sách nữa!

Kaka1905

Xe tải
Xu hướng tương lai là tự động hoá càng nhiều và con ng các ít vận động nên có thể nói AT là xu thế. Còn mỗi ng 1 sở thích và tuỳ vào ngân sách nữa!
Kết quả cuối cùng tự động hóa là cả nhà đều là hành khách trong chiếc xe ko người lái. :)) không còn lái xe trong tương lai ko xa nữa đâu ak. Còn giờ thì lái mt vẫn bốc hơn at. An toàn hơn at.

Kaka1905

Xe tải
Em cũng ở tỉnh, kinh nghiệm số sàn xe tải và sedan rồi 1 năm chạy AT, vì kinh tế em quay lại với MT xin tư vấn cho Cụ:
Đi AT nó khoẻ thằng người hơn, mới chạy thì hơi chán vì quá rảnh.
Chỉ mua AT với các xe có máy mạnh > 1.5 vì các xe < 1.2 nó có độ trễ rất cao (cái này cụ nào đi MT lâu năm đầu cảm nhận đc ngay) nó gây ra nguy hiểm khi vượt xe cont hay xe đò khi ra quốc lộ.
Về xăng AT nó chênh lệch khg nhiều.
Cụ này nói chuẩn. Đi đường trường vượt xe bằng MT cảm giác an tâm hơn rất nhiều so AT. Cái chân trái của MT rất lợi hại.

JCOM

Xe buýt
Số tđ cho cụ lười. Số sàn vẫn phê lắm. Số tđ về sau chân to chân nhỏ :))

illidandh

Xe tải
Xin phép các cụ cho em đào mộ cái, em sắp tới cũng muốn mua xe nhưng hoàn cảnh của em khác cụ chủ, em đang học bằng b2 và kinh tế éo hẹp nên em quyết định chọn morning van mt .Các cụ thấy hợp lý không ạ, sau có tiền vs thành thạo mt rồi lên at cũng không muộn .

terwa

Xe tăng
Xin phép các cụ cho em đào mộ cái, em sắp tới cũng muốn mua xe nhưng hoàn cảnh của em khác cụ chủ, em đang học bằng b2 và kinh tế éo hẹp nên em quyết định chọn morning van mt .Các cụ thấy hợp lý không ạ, sau có tiền vs thành thạo mt rồi lên at cũng không muộn .
Mà cụ có cần thiết phải có xe ko. Nêu ko cần thì đợi sao này làm con at. Chứ cụ mua van bậy giờ mốt cụ bán nó lỗ nữa. Còn chuyện mt hay at thì e thấy tùy người. Như e chạy mt lâu rồi, mới đổi qua at vài năm tháy cũng có cái hay cái dở.
E ơ tỉnh ko kẹt xe thây chạy mt cũng binh thường, khi nào cụ chạy rành rọt rồi thì cụ thây mt nó cũng chả có gì là khó khăn, thao tác nó thành phản xạ tự nhiên rồi, chỉ mỏi chân khi phải chịu côn lâu như luc kẹt xe trên dốc thôi.
AT nó co cái dở là no chuỷen số thường ko êm( ngoại trừ xe xịn và cvt), vơi lại có lúc mình muốn lên số sớm sớm thì ko lên được

lover

Xe máy
Phụ thuộc vào thói quen di chuyển của cụ nữa, nếu đi nhiều trong phố thì nên chọn AT chứ máy cày là mỏi chân lắm :D

Chung nháy

Xe đạp
Số tự động nhàn chân, nhưng chi phí sửa chữa cao, tiêu hao nhiên liệu tốn
Số sàn mất cái khoản căng thẳng khi lái ra em thấy chẳng còn điểm gì chê cả
Em fun tý ^^

dungyen2106

Xe tải
Nếu cụ không ở Hà Nội thì cụ cứ số sàn mà đi vì cụ cũng quen rồi và chi phí bảo hành, sửa chữa rẻ hay cảm giác lái theo em là phê hơn :D

Thanghe

Xe buýt
Xu thế chung là AT, nhưng ở tỉnh thì MT ko tệ, vì mt kỹ năng tốt hơn at, chả thế mà giờ gplx phân biệt at với mt đấy thây

terwa

Xe tăng
Quan trọng nhất là bà cả có lái cùng ko. Có thì quyêt AT, cấm cãi.:)) Không thì tùy cụ

manhhahn

Đi bộ
Theo em nếu xe gia đình ko liên quan dịch vụ thì tốt nhất cứ AT mà dùng. Luyện cho bà cả chạy ngon ngon tí có gì đi giao lưu mình còn uống thoải mái tí đc, về có say bà cả còn biết lái chứ. Dù sao 2 vk Ck cùng biết lái cũng tốt hơn, số sàn thì vk hay lười ngoáy cháo lắm.

lydacle

Xe hơi
mt e lái nhiều chổ đông đúc thấy cug bt,,cứ đạp côn mà chạy,,chả có gì nhiều