[Funland] So sánh 2 nền kinh tế Việt Nam và Thái Lan

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangduc.sbr

Xe container
10% thì làm làm gì
Ký xoẹt 1 phát,đất ruộng 300k/1m2, bán thành đất thổ cư 20.000.000/1m2, trừ san lấp chia chác còn 16tr/1m2
Tỷ lệ lợi nhuận là 5000%(năm nghìn %)
Cay nhờ, càng rủa VN càng p/triển, giờ chán phải quay ra móc mỉa để giữ lòng kiên định rồi ah:))

mitdac1819

Xe điện
10% thì làm làm gì
Ký xoẹt 1 phát,đất ruộng 300k/1m2, bán thành đất thổ cư 20.000.000/1m2, trừ san lấp chia chác còn 16tr/1m2
Dân quê vợ em mong lắm mấy nhà đầu tư mua đất ruộng 300 k, rồi bán thành đất thổ cư 20 củ đây cụ. Có thế mảnh vườn 1000 m thời ông cụ để lại cho chó ị, cũng được tăng giá theo. Cụ biết nhà đầu tư nào, mời về quê vợ em dùm, ở Ninh Bình cụ nhé :))

bachanhpm

Xe tăng
VN chỉ cần như giờ thôi, không cần Hoa kiều nắm kinh tế. Hoa kiều muốn nắm kinh tế thì sang Mã, Sing, Thái, hoặc về cố quốc Tàu.
Hiện tại VN thì sẽ không có chuyện Hoa kiều nắm kinh tế và sau này có lẽ cũng thế.
Với bọn khác hoa kiều có thể là bánh vẽ, với Việt ta thì là cái bẫy chuột rạch ròi, trừ mấy bọn kiều hoa và cổ nâu lẫn vào.

cocsku

Xe cút kít
Với bọn khác hoa kiều có thể là bánh vẽ, với Việt ta thì là cái bẫy chuột rạch ròi, trừ mấy bọn kiều hoa và cổ nâu lẫn vào.
Sao phải kỳ thị dân tộc thế? Hoa kiều mà làm ăn kinh tế tốt đóng góp cho nền kinh tế chung phải khuyến khích chứ sao kỳ thị. Tránh là tránh họ lũng đoạn làm cản trở các thành phần khác cùng phát triển thôi. Dân tộc hẹp hòi thì ko khá lên được.

Tenxaunew

[Tịch thu bằng lái]
Dân quê vợ em mong lắm mấy nhà đầu tư mua đất ruộng 300 k, rồi bán thành đất thổ cư 20 củ đây cụ. Có thế mảnh vườn 1000 m thời ông cụ để lại cho chó ị, cũng được tăng giá theo. Cụ biết nhà đầu tư nào, mời về quê vợ em dùm, ở Ninh Bình cụ nhé :))
Anh gửi đơn lên ubnd huyện đi, nhưng nhớ ruộng phải mặt tiền đường nhá

Tenxaunew

[Tịch thu bằng lái]
Cay nhờ, càng rủa VN càng p/triển, giờ chán phải quay ra móc mỉa để giữ lòng kiên định rồi ah:))
Tôi rủa chỗ nào
Đã ngồi nghe các anh ấy nói chuyện chưa?
Nếu không có kênh đất đai, ngân sách cấp huyện, tỉnh không có mà trả lương cán bộ, không có để xây dựng Nhà Văn hóa, ub đâu

mitdac1819

Xe điện
Anh gửi đơn lên ubnd huyện đi, nhưng nhớ ruộng phải mặt tiền đường nhá
E tưởng cụ tài thế nào, chứ hóa ra chỉ tài nói phét. Ruộng mặt đường nhựa đới, cụ giúp quê vợ em đổi đời, thì cả họ, cả nhân dân huyện em đội ơn cụ :)) :))

Tenxaunew

[Tịch thu bằng lái]
E tưởng cụ tài thế nào, chứ hóa ra chỉ tài nói phét. Ruộng mặt đường nhựa đới, cụ giúp quê vợ em đổi đời, thì cả họ, cả nhân dân huyện em đội ơn cụ :)) :))
Anh gửi đơn lên đây, tôi duyệt
Anh có dám gửi đơn, tôi dám duyệt
Anh gửi đi, tưởng anh thế nào

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Con rồng châu á thì con voi đọ sao đc? Ăn như rồng cuốn, nói như rồng leo
Cứ học bóng đá mà ra. VN bao nhiêu năm thua Thái lan, gặp được ông HLV Hàn quốc cái là đập được Thái ngay. Giờ muốn Kinh tế mà vượt Thái lan, thì xem bên Hàn có ông nào cựu TT đang ngồi tù, xin về thay chỗ cụ nghiêng. Đảm bảo kinh tế đập bọn Thái cái một ngay.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cứ học bóng đá mà ra. VN bao nhiêu năm thua Thái lan, gặp được ông HLV Hàn quốc cái là đập được Thái ngay. Giờ muốn Kinh tế mà vượt Thái lan, thì xem bên Hàn có ông nào cựu TT đang ngồi tù, xin về thay chỗ cụ nghiêng. Đảm bảo kinh tế đập bọn Thái cái một ngay.
Thay là thay thế nào? =)) Bên đó TT ngồi tù đông lắm, xin về phải tổ chức thi tuyển, sàng lọc mới chọn ra người phù hợp để thay được =)) Mà có chắc là đập được Thái ko hay lại vào lò?

Em nghĩ là nên mời Thái tử SS. Ông đấy bằng cấp, kinh nghiệm khỏi bàn rồi. Quyền lực thực tế với tập đoàn cũng rất lớn. Đang có nguy cơ ngồi tù, ta dang tay cứu về có khi ôm chân khóc cảm ơn, hiến dâng hết trí óc xây dựng VN hùng cường ấy chứ =))

HANOICity

Xe điện
Thay là thay thế nào? =)) Bên đó TT ngồi tù đông lắm, xin về phải tổ chức thi tuyển, sàng lọc mới chọn ra người phù hợp để thay được =)) Mà có chắc là đập được Thái ko hay lại vào lò?

Em nghĩ là nên mời Thái tử SS. Ông đấy bằng cấp, kinh nghiệm khỏi bàn rồi. Quyền lực thực tế với tập đoàn cũng rất lớn. Đang có nguy cơ ngồi tù, ta dang tay cứu về có khi ôm chân khóc cảm ơn, hiến dâng hết trí óc xây dựng VN hùng cường ấy chứ =))
Hai cụ nói hay lắm, hay lắm =))=))=))

vo nho

Xe điện
Chả liên quan. Tiền mệnh giá thấp hay cao nó vẫn thế, chả ảnh hưởng đến xuất khẩu.
Đơn cử là CNY, tiền TQ mệnh giá thấp sao nó vẫn là một trong những nước xuất khẩu hàng đầu?

Cái cụ đang nói đến là việc định giá đồng tiền thấp hơn giá trị thực của nó bằng các công cụ tài chính, chứ không phải mệnh giá đồng tiền lớn hay nhỏ.
Cụ nói mà em cười sax.
Cụ không hiểu về tỉ giá nó ảnh hưởng tới xnk thế nào đâu. Kakaka

Tenxaunew

[Tịch thu bằng lái]
Tôi trước đây có viết bài đại ý, quản lý nhà nước nên học bóng đá, thuê chuyên gia nước ngoài về, trao toàn quyền cho họ
Rốt cục là spam, error

victory_1980

Xe điện
10% thì làm làm gì
Phát biểu cũng nên tìm hiểu trc, kẻo bị chê là ngu.
Ko có dự án nào ăn dễ thế.đâu. còn bị áp giá để nộp ngân sách nữa, nếu dễ vậy thì đã ko có dự án mắc kẹt, hoặc trả dự án,....

Trạng thái
Thớt đang đóng