So sánh chi tiết City 2015-Mazda2.sedan và Vios G

xehoi70

Xe máy
VSA (Vehicle Stability Assist System) là hệ thống cân bằng điện tử đảm bảo tính ổn định của xe trong các trường hợp xe vào cua
− Hệ thống này bao gồm: Hệ thống khởi hành ngang dốc HSA + Hệ thống chống bó cứng phanh ABS + Hệ thống kiểm soát tình trạng trượt ngang của bánh xe Skid Control + Hệ thống chống trượt quay trơn bánh xe TCS
− VSA giúp ổn định xe trong các trường hợp thừa lái hoặc thiếu lái. Khi xe bị thừa lái/thiếu lái lúc vào cua gấp: VSA sẽ tự động phanh cặp bánh xe phía ngoài/ bánh sau phía trong của quỹ đạo cua.
− VSA cũng hỗ trợ trong việc duy trì ma sát trên các mặt đường trơn trượt. Khi có bánh xe bị trượt quay trơn, VSA sẽ tự động phanh bánh xe đó để xe ổn định.
− VSA tự động kích hoạt mỗi khi khởi động xe và Bật/tắt qua nút bấm ở dưới vô lăng (bên trái)
Cám ơn bác chủ thớt đã khai phá cho em! Vậy mà em cứ hiểu đơn giản hệ thống cân bằng điện tử là hệ thống các cảm biến tác động vào động cơ và phanh... nhằm ổn định thân xe khi vào cua ở một tốc độ tối thiểu nào đó tránh lái thừa hoặc lái thiếu giúp xe tránh văng ngang. Còn hệ chống trượt giúp xe không bị trượt bánh khi đi vào đường trơn lầy đặc biêt là khi xe bắt đầu chuyển động. Tại khi em đọc gt về xe mazda 2 e thấy họ gt 2 hệ thống riêng cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

loicacbo

Xe đạp
tầm này k chọn city thì cũng mazda 2. ai đi mua vios làm gì hả cụ?

loicacbo

Xe đạp
Đánh giá chiến lược kinh doanh của Honda kém, không am hiểu khách hàng VN. Một số trang bị như VSA, HSA, chống trượt rất đắt tiền nhưng người Việt chắc it quan tâm vì nó là option ẩn không quan sát bằng mắt được dù rất hữu ích. Honda có thể bỏ qua các option trên, chỉ cần trang bị thêm 2 phanh đĩa sau, điều hoà tự động, ghế da, đèn Project, engine start stop đảm bảo cạnh tranh tốt với vios
cụ noí chuẩn quá :-bd

city với md2 đúng là kẻ 5 lạng người nửa cân :D

wtpwt

Xe điện
em nó là sẹt hạng B đới, cụ đòi hỏi gì hơn nữa ngoài cái lẫy, VSA, HSA, gương gập, thêm cái điều hòa ghế sau nữa
Chỉ xét về an toàn thì còn kém fiesta nhiều lắm.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Chỉ xét về an toàn thì còn kém fiesta nhiều lắm.
em nó là sẹt hạng B đới, cụ đòi hỏi gì hơn nữa ngoài cái lẫy, VSA, HSA, gương gập, thêm cái điều hòa ghế sau nữa
Hôm trước có cụ còn kỳ vọng vào DVD, ghế điện và Cruise trên City nữa cơ :)
Tất nhiên là mong ngóng nhưng ở xứ thiên đường ta thì những options như thế trên xe hạng D còn chưa đủ chứ nói gì hạng B :))

anhuong111

Xe đạp
Có cái điều hòa tự động thiếu thật là tiếc.
Điều hòa dù vẫn chỉnh cơm nhưng có thêm điều hòa ở hàng ghế phía sau rồi option an toàn cũng khá ngon nên cũng không tiếc mấy đâu cụ,bù lại càng yên tâm

timtoi

Xe tăng
Mazda 2 cháu xem có cam lùi, có chức năng il-stop nữa, mấy cái này city không có

min18vn

Xe điện
Em sắp bị bố vợ mắng roài, bẩu mua toy cho lành thì em đi mua phò cho sướng :(, chuẩn bị nghe lên lớp

anhuong111

Xe đạp
Màu đỏ cụ bảo e nghĩ ko phải đun, đỏ nấu cụ ạ. Với xe nhỏ thì màu hướng tối e thấy nó lại nho nhỏ. ..
nội thất bên trong thấy rộng rãi,ngồi thấy thoải mái là được rồi cụ,theo em màu chỉ tôn form lên cho trẻ đẹp thôi

timtoi

Xe tăng
Hôm rồi em và bà xã đi lái thử city, em khoái cảm giác lái của city nhưng bà xã ngồi sau kêu ồn thôi rồi, bẩu mua xe khác. Làm sao đây?

anhuong111

Xe đạp
Hôm rồi em và bà xã đi lái thử city, em khoái cảm giác lái của city nhưng bà xã ngồi sau kêu ồn thôi rồi, bẩu mua xe khác. Làm sao đây?
sao em ngồi không thấy ồn lắm đâu ta,em nghĩ quan trọng cảm giác lái chứ ồn em thấy nó đỡ hơn mấy xe khác rồi đấy cụ.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Em ủng hộ cụ mua xe khác, nhưng phải là phân khúc cao hơn, chứ nếu vẫn là mấy thằng hạng B như Vios, Maz2 hay Sunny thì chắc sẽ tệ hơn City về độ ồn đấy :)

luuhunghit

Xe đạp
Thực sự đã ngắm city 2016 làm vk 2 để đi làm. Nhưng thất vọng với cách làm việc của các đại lý honda.ko có 1 mức giá chung đại trà, Giá xe đại lý ở tỉnh đắt hơn ở hn đến gần 15tr, cùng hàng loạt các vấn đề abc khác ko tiện nói .cảm giác đi mua xe mà như đi chợ ấy. Điều đó đã thể hiện sự nghiệp dư của honda trong việc bán hàng. Y chang với các head xe máy. Cuối cùng đã chốt em mazda 2 sd. Xe nhập, option đầy đủ. Giá chung trên toàn quốc, đại lý nào cũng giống đại lý nào. Cảm giác k bị hớ như khi đi mua xe honda. :)

nda123123

Xe tải
Thực sự đã ngắm city 2016 làm vk 2 để đi làm. Nhưng thất vọng với cách làm việc của các đại lý honda.ko có 1 mức giá chung đại trà, Giá xe đại lý ở tỉnh đắt hơn ở hn đến gần 15tr, cùng hàng loạt các vấn đề abc khác ko tiện nói .cảm giác đi mua xe mà như đi chợ ấy. Điều đó đã thể hiện sự nghiệp dư của honda trong việc bán hàng. Y chang với các head xe máy. Cuối cùng đã chốt em mazda 2 sd. Xe nhập, option đầy đủ. Giá chung trên toàn quốc, đại lý nào cũng giống đại lý nào. Cảm giác k bị hớ như khi đi mua xe honda. :)
cụ gặp sale nào đó, chứ em thấy mấy cụ khác mua mà được khuyến mãi ầm ầm giá còn đẹp hết biết mà. Anh em cũng tư vấn nhiệt tình nữa. City mới thì uu điểm nhiều hơn khuyết điểm rồi. Quá đẹp trong tầm giá em nó.