[Funland] So sánh chung cư 120 Định Công và 176 Định Công

tuan2681

Xe điện
Khu t&t này bị vấn đề là hầm để xe quá bé đấy cụ ạ. Em không ưng thiết kế căn hộ lắm. Nên đã xuống tay đặt dự án ở hồng hà eco city rồi ạ. 2 thằng phương đông green park vs thằng rose town bị ngáo giá quá mức k thì em cũng xúc rồi. Mới xây thì mới xây thật nhưng tiện ích không có. Định giá phân khúc tầm trung mà đẩy giá lên vù vù. Em thích cái dự án linh đàm premier của phương đông cơ thấy giải phóng mặt bằng rồi nhưng vướng pháp lý gì đấy mà vấn chưa xây. Dự kiến năm 2021 xây rồi mà giờ chưa thấy tin tức gì mới
Cụ mua Hồng Hà là toà ct14 à? Toà đó đã làm gì đâu , phải kí kiểu hợp đồng góp vốn, sao lại so giá với mấy dự án đã bàn giao rồi được?
đúng là thời gian tầm 6 tháng gần đây mấy dự án quanh khu Hoàng Mai tăng giá rất kinh.

Nghiant96

Xe buýt
Cụ mua Hồng Hà là toà ct14 à? Toà đó đã làm gì đâu , phải kí kiểu hợp đồng góp vốn, sao lại so giá với mấy dự án đã bàn giao rồi được?
đúng là thời gian tầm 6 tháng gần đây mấy dự án quanh khu Hoàng Mai tăng giá rất kinh.
Thì vì mấy cái dự án kia ngáo giá nên em mới chốt mua ct14 Hồng Hà.

littlekittie

Xe hơi
chắc cũng chả có bác nào kịp có nhà đón tết :)
Tuần trc e lên đổi password nhìn sơ đã có 5-6 nhà lắp nội thất rồi. Nhưng chưa vào ở đc ngay thôi 1/3 mới đc chuyển vô. Bàn giao nhà xong ko cho ở dở hơi vãi.

natodel

Đi bộ
Tuần trc e lên đổi password nhìn sơ đã có 5-6 nhà lắp nội thất rồi. Nhưng chưa vào ở đc ngay thôi 1/3 mới đc chuyển vô. Bàn giao nhà xong ko cho ở dở hơi vãi.
Anh thấy bảo cuối tháng 3 mới được ở chứ không phải đầu tháng 3 đâu :)))))

littlekittie

Xe hơi
Anh thấy bảo cuối tháng 3 mới được ở chứ không phải đầu tháng 3 đâu :)))))
Úi giời group zalo đang ầm ầm lên mà đòi cuối tháng 3 chắc ra tết biểu tình. Chả hiểu sao có cái trò bàn giao rồi lại bắt đợi. Ngáo đá thật sự >:P

duyanhvn

Xe máy
Úi giời group zalo đang ầm ầm lên mà đòi cuối tháng 3 chắc ra tết biểu tình. Chả hiểu sao có cái trò bàn giao rồi lại bắt đợi. Ngáo đá thật sự >:P
các cụ còn có group zalo. e mua gele chả hiểu sao cái chung cư này chả thấy mấy ai bàn tán gì. group facebook cũng chả có cư dân bàn tán luôn :(

Devil173

Xe máy
các cụ còn có group zalo. e mua gele chả hiểu sao cái chung cư này chả thấy mấy ai bàn tán gì. group facebook cũng chả có cư dân bàn tán luôn :(
Ơ kìa cụ ơi mời cụ vào : https://zalo.me/g/whadcf659
Đây là group zalo chỉ của dân. Lúc nào bàn giao admin lọc lại lần nữa để kích sale.

Linhinh109

Xe đạp
Tình hình chuẩn bị băng rôn thôi

littlekittie

Xe hơi
mốc bàn giao dự kiến tiếp theo sau đợt nghỉ lễ này thì CĐT bảo là 21/2 mà.
còn thời điểm cho dân vào ở đc chưa thấy CĐT báo gì, nhưng chắc ko lâu đến tận cuối tháng 3 đâu
Trước bạn sales của em báo là 1/3, nhưng nghe các bác khác nói phải cỡ giữa tháng cơ.
Cũng may nhà em dự kiến giữa tháng 3 mới xong nội thất :))

Seaborg106

Xe đạp
Trước bạn sales của em báo là 1/3, nhưng nghe các bác khác nói phải cỡ giữa tháng cơ.
Cũng may nhà em dự kiến giữa tháng 3 mới xong nội thất :))
Em thấy hôm nay mợ có trong danh sách được gọi lên ký lại văn bản chuyển nhượng. Có vấn đề gì vậy ạ?

littlekittie

Xe hơi
Em thấy hôm nay mợ có trong danh sách được gọi lên ký lại văn bản chuyển nhượng. Có vấn đề gì vậy ạ?
À thay đổi con số để tính lại thuế cho đúng hơn á. ko phải nộp thêm nhưng thể hiện số khác trên giấy ấy bác.
Bọn này lằng nhằng mất công việc lắm huhu :-&

natodel

Đi bộ
Cái T&T Complex 120 Định Công đang có vấn đề gì đó về pháp lý nên không cho cư dân vào ở luôn được. Có thể là do chất lượng thi công và các hạng mục xung quanh tòa nhà không ổn. Chủ đầu tư khất hết lần này đến lần khác lịch vào ở, trong khi có một số nhà thì họ đã ở rồi nhưng bắt che rèm, chắc sợ giám sát đô thị đến hỏi thăm

cruzevn

Xe hơi
Cái T&T Complex 120 Định Công đang có vấn đề gì đó về pháp lý nên không cho cư dân vào ở luôn được. Có thể là do chất lượng thi công và các hạng mục xung quanh tòa nhà không ổn. Chủ đầu tư khất hết lần này đến lần khác lịch vào ở, trong khi có một số nhà thì họ đã ở rồi nhưng bắt che rèm, chắc sợ giám sát đô thị đến hỏi thăm
Khả năng cao ăn chia không đều. Liên doanh mà..

cucku

Xe hơi
Có nhiều nhà vào ở rồi thì phải mà nhỉ?

Mình cũng thấy lạ vụ khất lần việc bàn giao nhà. Nhà bàn giao rồi thì lại không được vào ở. Số điện thoại trên hđmb 3 số thì 2 số gọi thì tổng đài báo “số không tồn tại”, 1 số thì không bao giờ nghe. Chủ đầu tư có vấn đề gì vậy nhỉ???

KhieuDauDo

Xe điện
Có nhiều nhà vào ở rồi thì phải mà nhỉ?

Mình cũng thấy lạ vụ khất lần việc bàn giao nhà. Nhà bàn giao rồi thì lại không được vào ở. Số điện thoại trên hđmb 3 số thì 2 số gọi thì tổng đài báo “số không tồn tại”, 1 số thì không bao giờ nghe. Chủ đầu tư có vấn đề gì vậy nhỉ???
Hôm giữa tháng 2 lên xem nhà thấy có mấy hộ vào ở rồi . E đang tìm bên này là hình như hết hàng rồi