[Funland] So sánh chung cư 120 Định Công và 176 Định Công

dcpro

Đi bộ
Các bác cho e hỏi!hôm 16/1 tới nhận văn bản bàn giao HĐMB giữa KHL vs T&T,mình có ký lại HĐMB trực tiếp với T&T nữa ko?theo e hiểu chỉ có văn bản chuyển nhượng này thôi và 19/1 nhận nhà,như vậy có ảnh hưởng j đến pháp lý để làm sổ sau này ko ạ?các bác Thông não hộ em,em cám ơn
Mợ vào đây nhóm này hỏi nhé

natodel

Đi bộ
Mợ vào đây nhóm này hỏi nhé
Mình thấy sale nói là có cái giấy xác nhận chuyển nhượng của CĐT là từ ông KHL sang khách hàng nữa

Olivernga

Đi bộ

Em gửi nhóm kín của chung cư. Những ai đã đóng cọc và hoàn thiện hợp đồng mua bán thì tham gia nhóm để mọi người cùng trao đổi và cùng nhau đòi hỏi quyền lợi với chủ đầu tư ạ
Bác ơi cho em vào nhóm với ạ. Nhà mình có ai xin cđt lên nhà trước được chưa ạ?

Thọ ĐH

Xe đạp

Em gửi nhóm kín của chung cư. Những ai đã đóng cọc và hoàn thiện hợp đồng mua bán thì tham gia nhóm để mọi người cùng trao đổi và cùng nhau đòi hỏi quyền lợi với chủ đầu tư ạ
em đã gửi yêu cầu, xin cụ phê cho em vào nhóm với ạ

lili15

Đi bộ
Dạ căn 04 ấy bác. Mua đợt đầu nhưng hỏi ra thì các đợt sau chính sách cũng thế cả. Nên tính ra mua trước hay sau cũng chả khác mấy.
Lúc đầu em cũng định căn 4 mà thấy bếp ngay cửa nên quay xe lấy căn 9 rồi, cái ban công bị che mất một góc 😅

littlekittie

Xe hơi
Lúc đầu em cũng định căn 4 mà thấy bếp ngay cửa nên quay xe lấy căn 9 rồi, cái ban công bị che mất một góc 😅
Nhà em ưu tiên có ban công để chill hơn nên vẫn chọn 04 á (dù cái ban công bé tí chắc chưa được 2m2), cái căn 09 thì bị che view mất rồi [-X

Lúc đầu ko được 02,e định lấy 09 như Bác nghĩ bị che 1 chút ko sao!nhưng nhà e lại chỉ chỗ cửa thoát nhà vs của căn khác lại thẳng vào ban công nên e quay xe lấy 07,bị vát!chịu khó thiết kế lại vậy

lili15

Đi bộ
T
Lúc đầu ko được 02,e định lấy 09 như Bác nghĩ bị che 1 chút ko sao!nhưng nhà e lại chỉ chỗ cửa thoát nhà vs của căn khác lại thẳng vào ban công nên e quay xe lấy 07,bị vát!chịu khó thiết kế lại vậy
T thấy cũng ở khá xa mà 😅. Căn 7 nhìn hơi rối mắt

Seaborg106

Xe đạp
căn góc 02, 10, và căn 08 09 ban công Đông Nam vẫn là các căn hot nhất dự án - hiện Khải Hoàn Land đã cạn hàng.
cụ nào có nhu cầu inbox em còn suất ngoại giao mấy căn hot này nhé.
02 mới ra mỗi 2502, 1102, 1702 mà đã cạn rồi à bác. Nhanh nhỉ

Dominhthuan94

Xe đạp
Rose town đấy 2 năm nữa chỉ có mọc đủ 5 tòa nó sẽ chật đi thôi. Hạ tầng có thêm đc cái gì đâu mà đẹp cụ.
Cá nhân em thì ko bao giờ mua Rose Town. Giá quá đắt so với chất lượng. Cđt ko có tiền xây bôi ra cứ 2 năm xây dần 1 tòa chứ không xây đủ đc 5 tòa cùng lúc như đa phần cđt khác. hành lang thì kín bưng ko có 1 cái cửa sổ nào
Ít ra rose còn có khuôn viên đi bộ chỗ chơi cho trẻ nhỏ chứ như T&T và chỗ toà bến Giáp Bát muốn cho con đi bộ cũng chả có

cruzevn

Xe hơi
- Công nhận Rose thì khúc vs cả Greek Park do vấn đề xây dựng, địa lý, pháp lý (sổ đỏ) chứ mà so với Gelexico thì hơi kệch. Nhưng nhìn chung thì giá em chả yêu tòa nào.

gunner2801

Xe tải
Cái Rose Town dù là 5 tòa đi nữa thì chắc chắn khuôn viên vẫn thoải mái hơn Gele, từ đường nội khu, không gian sinh hoạt chung lẫn chỗ để xe
Rose, Gele hay Green Park nó cùng là phân khúc phổ thông thôi chứ đẳng cấp nào? Tiện ích, tiêu chuẩn gần như nhau. Cái hơn của Gele là khoảng cách lên trung tâm thì nó đã phản ánh vào giá rồi. Rose bị nhược điểm nhỏ về thiết kế hành lang kín và ô Xuân Mai hoàn thiện hình thức nhìn k đc xịn thôi. Green Park nếu k bị cái đường vòng vòng đầu ra cao tốc thì ăn đứt 2 ô kia (thực tế nếu xét về độ bán chạy thì nó đã hơn rồi)

gunner2801

Xe tải
cụ chắc không để ý hoặc ít am hiểu mới đánh đồng là cùng phân khúc.
- độ bán chạy Green Park, Rose Town không có cửa so được với Gele Giáp Bát: Gele Giáp Bát mở bán từ 20/9/2020 ; đến 26/3/2021 là CĐT đã chính thức bán hết giỏ hàng, chấm dứt Hợp đồng phân phối với các sàn.

- Rose Town rõ ràng không cùng đẳng cấp với Geleximco Giáp Bát: chung cư thì quan trọng nhất là thằng Chủ đầu tư (CĐT mạnh thì mới nhiều tiền xây nhanh, quản lý tốt, ra sổ nhanh. v.v....) ;
Geleximco rõ ràng uy tín và tài chính mạnh hơn nhiều Xuân Mai rồi. nhìn cái kiểu Xuân Mai không có tiền xây là biết: nó chỉ có tiền xây dần DV2, rồi 1 năm sau xây DV3, rồi lại 1 năm sau xây DV4... và giờ vẫn còn DV1 DV5 chưa xây. thằng Xuân Mai nó còn rách đến nỗi phí môi giới của các sàn còn vài tỷ thôi mà nó vẫn nợ đìa ra mấy năm nay chưa trả. cụ hỏi Đất Xanh và CEN là biết đấy.

- đơn vị xây dựng cũng là yếu tố then chốt với chung cư: Gele là Tập đoàn Hòa Bình xây, uy tín & chất lượng hơn hẳn Xuân Mai xây.
- Geleximco chỉ 1 tòa 360 căn mà có bể bơi, 6 tầng thương mại có 4 thang máy 2 thang cuốn riêng. Rose Town 5 tòa không có nổi 1 cái bể bơi. Thiết kế mặt bằng Gele cũng ăn đứt , Rose Town là thiết kế kiểu cũ hành lang kín bưng không có cửa sổ.
- về khuôn viên tôi khẳng định nếu lấy diện tích đất chia cho số lượng căn hộ, thì Geleximco không kém Rose Town, mặc dù Gele gần nội thành hơn nhiều - đất khan hiếm hơn.
- về vị trí càng không phải bàn rồi.
- về câu chuyện tương lai các năm sau này: khi bến xe Giáp Bát di rời, khi Aeon Mall Đại Từ triển khai. thì vị thế tòa Geleximco lại càng vượt xa nữa. chứ khu Rose Town chưa có quy hoạch công trình trọng điểm gì gần đó cả.
Nếu chỉ có 1 tòa thì đương nhiên phải xây xong mới giao cho dân ở đc. Còn nhiều tòa riêng biệt k chung khối đế thì tsao phải xây cùng lúc? Bác thấy Vin City nó làm từng phân khu, thậm chí trong từng phân khu cũng làm gối từng tòa.
Cái bể bơi nó là tiện ích cơ bản rồi k phải cái để nói đẳng cấp. Chung cư tận Hoài Đức, Thanh Trì cũng có bể bơi.
Thang cuốn chỉ phục vụ tầng thương mại thôi, k phải dành cho cư dân. Ở đấy có 1 tòa làm 6 tầng thương mại, bên kia 5 tòa, mỗi tòa 2 tầng. Quan trọng là tầng thương mại đó phục vụ cho dân ở hay phục vụ cả các tầng văn phòng kia?
Aeon hay dời bến xe là câu chuyện của bao nhiêu năm nữa? Quy hoạch ở Hoàng Mai thì nó nát ntn ai chả biết. Khi làm xong những cái đấy có khi nhiều nhà đã chuyển chỗ khác.
Gele bán hết bao giờ tôi k biết vì tôi k bán, nhg đóng bảng hàng phân phối k có nghĩa là bán hết. Đầy dự án ở 1 vài năm rồi vẫn còn quỹ hàng CĐT mở lại. Dự án tốt thì chắc ít ng bán lại, đã k phải suốt ngày chào mời tìm khách.

jameshung295

Đi bộ
Thớt này dành cho khu Định Công mà toàn thấy mấy bác sale bàn về chung cư ở đâu đâu ấy nhỉ. Các bác bán ở đâu thì ở đó nhất thôi mà, tùy quan điểm của mỗi người. Các bác ủng hộ chung cư nào thì lập thớt về chung cư đó riêng nhé.

nam134562

Xe hơi
Thớt này dành cho khu Định Công mà toàn thấy mấy bác sale bàn về chung cư ở đâu đâu ấy nhỉ. Các bác bán ở đâu thì ở đó nhất thôi mà, tùy quan điểm của mỗi người. Các bác ủng hộ chung cư nào thì lập thớt về chung cư đó riêng nhé.
Đúng rồi bác ạ, toàn thấy mấy ông ở đâu đâu vào bàn, loãng hết cả topic

littlekittie

Xe hơi
Hú, cuối cùng nhà em cũng được hẹn bàn giao rồi, mai bàn giao mà chiều nay mới gọi luôn bọn này công nhận lầy thật. Mai có bác nào cũng đi nhận hem :D

Seaborg106

Xe đạp
Hú, cuối cùng nhà em cũng được hẹn bàn giao rồi, mai bàn giao mà chiều nay mới gọi luôn bọn này công nhận lầy thật. Mai có bác nào cũng đi nhận hem :D

View attachment 6837501
Cho em hỏi mình có hợp đồng mua bán không hay chỉ ký văn bản chuyển nhượng với chủ đầu tư thôi?

littlekittie

Xe hơi
Cho em hỏi mình có hợp đồng mua bán không hay chỉ ký văn bản chuyển nhượng với chủ đầu tư thôi?
nhà em chỉ ký văn bản chuyển nhượng thui nha. Mà còn chưa được nhận lại cơ. Nhưng người ta bảo mang giấy hẹn đi cũng được.