[Funland] So sánh chung cư cũ trung hòa nhân chính và các chung cư mới

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
cụ lại tầm bậy. Khu THNC xây lâu rồi, diện tích tính theo tim tường. Nhà mới giờ nó bắt niêm yết theo thông thủy, tính giá m2 theo thông thủy nên cụ thấy thế, thiết kế cũ hộp kỹ thuật to với vài chỗ k hợp lý nên diện tích sử dụng thực tế nó thấp hơn 10% gì đó. cụ cứ nhân ngược lại thì 30tr => 33,34 tr rồi
Hố hố cụ không có nhà ở đây cụ nói mẹ gì chả được???
Còn tôi có nhà thì tôi nói mà. Mỗi người có hiểu biết nhận định riêng. Cái tôi cho là đúng thì không đúng với cụ và ngược lại thôi.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
35 cơ ạ? nhà em có 6 căn lay lắt cho thuê ở khu này bao lâu rồi vì cứ nghĩ rồi sẽ đến lúc nó lên, nhưng em cũng ko có ý định bán mà chỉ mua thêm để con cháu quây quần và lấy tiền cho thuê sau này bù vào lương hưu đi du lịch
Chắc cụ không để ý nhưng có đợt lên 35 rồi mà.
Lên thì lên theo thị trường thôi mà.
Trước bên 17T4 căn hơn 130m chào em giá 23tr em không mua. Hơn tháng trước chào em giá hơn 28tr. Mà khối đó nhà lại không vuông.

cuchuoi0509

Xe tăng
Hố hố cụ không có nhà ở đây cụ nói mẹ gì chả được???
Còn tôi có nhà thì tôi nói mà. Mỗi người có hiểu biết nhận định riêng. Cái tôi cho là đúng thì không đúng với cụ và ngược lại thôi.
em ở N05 cụ nhé. Em có sao nói vậy thôi. Em góp ý cho cụ hiểu cách tính diện tích trên sổ 2 thằng khác nhau nên giá cũng ảnh hưởng 1 phần

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
em ở N05 cụ nhé. Em có sao nói vậy thôi. Em góp ý cho cụ hiểu cách tính diện tích trên sổ 2 thằng khác nhau nên giá cũng ảnh hưởng 1 phần
Tôi chỉ nói về giá cả thị trường thôi cụ. Chẳng liên quan gì việc tính diện tích cả. Tất cả nằm ở con số trên sổ đỏ, không ai lấy con số nào khác để tính giá cả!

cuchuoi0509

Xe tăng
Tôi chỉ nói về giá cả thị trường thôi cụ. Chẳng liên quan gì việc tính diện tích cả. Tất cả nằm ở con số trên sổ đỏ, không ai lấy con số nào khác để tính giá cả!
Cùn thì em chịu cụ rồi. Cái 30tr/m2 nó chỉ quy đổi để tham khảo. Còn thực tế giao dịch vẫn là 3, 4 hay 5 tỷ, diện tích sử dụng ra làm sao.
Khu kia nó chia thông thủy thì là 40tr/m2, còn tim tường thực tế có 36tr/m2, lấy đâu ra chênh 15tr/m2 như cụ tính. Tính cua trong lỗ.
Còn giá giờ ảo, cò nó thổi nó báo cụ ntn chả đc, có giao dịch k mới là vấn đề. Bên N05 năm ngoái giao dịch thật 24tr cũng có, giờ toàn hét 3xtr

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Cùn thì em chịu cụ rồi. Cái 30tr/m2 nó chỉ quy đổi. Còn thực tế giao dịch vẫn là mấy tỷ, diện tích sử dụng ra làm sao.
Khu kia nó chia thông thủy thì là 40tr/m2, còn tim tường thực tế có 36tr/m2, lấy đâu ra chênh 15tr/m2 như cụ tính. Tính cua trong lỗ.
Còn giá giờ ảo, cò nó thổi nó báo cụ ntn chả đc, có giao dịch k mới là vấn đề. Bên N05 năm ngoái giao dịch thật 24tr cũng có, giờ toàn hét 3xtr
Ừ, của cụ cả. Ta dừng trao đổi cụ nhé.
Để tôi chém với cụ khác thôi

ncs67

Xe tăng
Cái trung hòa nhân chính được vị trí chứ cũ rích cũ mèm.Thiết kế không tối ưu,lạc hậu rồi.Gần 20 năm tuổi rệu rã mọi thứ từ điện nước,sảnh,hành lang cho đến thang máy...chỗ đỗ xe thiếu.Thị trường nó có phản ánh qua giá rồi.Mấy cụ có nhà ở đó cứ tự sướng... Chẳng gì bằng nhà mới,xe mới... gái mới... chỉ vấn đề tiền mà thôi

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Cái trung hòa nhân chính được vị trí chứ cũ rích cũ mèm.Thiết kế không tối ưu,lạc hậu rồi.Gần 20 năm tuổi rệu rã mọi thứ từ điện nước,sảnh,hành lang cho đến thang máy...chỗ đỗ xe thiếu.Thị trường nó có phản ánh qua giá rồi.Mấy cụ có nhà ở đó cứ tự sướng... Chẳng gì bằng nhà mới,xe mới... gái mới... chỉ vấn đề tiền mà thôi
Em cứ phải mời cụ 1 ly. Ý của cụ rất đúng theo cụ!

cuchuoi0509

Xe tăng
Khu nhà em em thấy thiết kế còn hợp lý hơn ối chỗ bây giờ ấy cụ. Chỗ đỗ xe thì thừa, hành lang, sân vườn rộng rãi, mật độ xây 23%. Sảnh cũ thì ốp lát lại, dùng ít quỹ bảo trì thì nó lại mới ngay thôi, cơ mà phải chờ dân bỏ phiếu xong. Khéo sửa đẹp lại tăng giá.
Được cái thông tin pháp lý, điện nước, BQL nó rõ ràng, k vấn đề gì. Hàng xóm văn minh lịch sự.
Nội thất cũ mua về đằng nào cũng làm lại mới. Mua nhà đất thì mình có sửa cái nhà mình đẹp mà xung quanh hàng xóm, phố xá nó cũ thì cũng vậy cả, khác gì nhau, nước với điện cũng là hạ tầng cũ mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Khu nhà em em thấy thiết kế còn hợp lý hơn ối chỗ bây giờ ấy cụ. Chỗ đỗ xe thì thừa, hành lang, sân vườn rộng rãi, mật độ xây 23%. Sảnh cũ thì ốp lát lại, dùng ít quỹ bảo trì thì nó lại mới ngay thôi, cơ mà phải chờ dân bỏ phiếu xong. Khéo sửa đẹp lại tăng giá.
Được cái thông tin pháp lý, điện nước, BQL nó rõ ràng, k vấn đề gì. Hàng xóm văn minh lịch sự.
Nội thất cũ mua về đằng nào cũng làm lại mới. Mua nhà đất thì mình có sửa cái nhà mình đẹp mà xung quanh hàng xóm, phố xá nó cũ thì cũng vậy cả, khác gì nhau, nước với điện cũng là hạ tầng cũ mà thôi.
khu này toàn người có tiền và phần lớn thừa đủ kinh tế để chuyển khu khác nhưng lại mua thêm ở đây, họ có dốt đâu mà cụ phải đôi co với cụ ấy làm gì

fireprince

Xe tải
Cùn thì em chịu cụ rồi. Cái 30tr/m2 nó chỉ quy đổi để tham khảo. Còn thực tế giao dịch vẫn là 3, 4 hay 5 tỷ, diện tích sử dụng ra làm sao.
phải cụ cuchuoi bên voz lâu lâu có giao lưu với em bên 24t2 không nhở

kiwituoi

Xe tải
Chào các cụ!
Em tìm hiểu thì thấy các chung cư cũ khu vực trung hòa nhân chính và các chung cư mới như Imperia Nguyễn Huy Tưởng có giá trị ngang ngang nhau. Nhưng ở cc cũ thì được diện tích rộng hơn, chung cư mới thì lại lợi về tiện ích. Có mỗi slot để xe thì khó khăn như nhau. Em đưa ra chủ đề này để các cụ cùng đánh giá cái được và không được ạ.
Khu nhân chính phong thuỷ có vấn đề thường xuyên tắc đường