[Funland] So sánh Công Phượng và Công Vinh lúc 20-21 tuổi

faceid4

Xe tải
Thằng Quyến bằng cái móng tay nổi Vinh. Nó ghi bao nhiêu bàn cho dtqg rồi? Năm 2004 thằng Quyến chưa bán độ mà thằng Vinh đoạt qiar bóng vàng rồi. Vậy ai hiwn ai :))
Quyến QBV từ 2003 khi Vinh còn đang nhổ cỏ sân Vinh đấy cụ

HoangApr

Xe buýt
Công Vinh là số rất ít cầu thủ cùng lứa không nhúng chàm bán -độ, cũng cố gắng cống-hiến cho ĐTQG, về tài -năng mỗi thời mỗi khác . Anh ta thành công cả trong và ngoài sân cỏ, thế cũng tạm ổn.
Nhớ hồi nào ở Ba Cô Lốt, khi biết bọn Quyến, Vượng...bán độ, chúng họp công khai ra giá, chia chác, Công Vinh đi báo cho BHL, kết quả là chúng xúm vào đánh cho te tua trong Toilet.
Cái may mắn của Công Vinh là sống không thật, lẻo mép, nên dù ở câu lạc bộ hay lên tuyển không được lòng anh em lắm, có được tham gia cuộc vui nào

thichduthu2011

Tầu Hỏa
haha mình yêu thích ai thì mình cứ yêu thích thôi cần gì phải phải ss, vấn đề tình cảm mà cứ 1+1=2 thì giống cái máy à? Em thích CP nhưng rõ ràng CV giỏi đấy chứ (chỉ nói về bóng đá còn mấy chuyện cá nhân k quan tâm) :))

myob

Xe tăng
Đang so sánh Công Vinh với Công Phượng thì lại lôi Văn Quyến vào làm gì? Thân bại danh liệt với cái án bán độ thì em nói thẳng là Văn Quyến không bằng cầu thủ giải hạng 2 chứ chưa đủ chỗ ngồi cùng mâm với cầu thủ giải hạng nhất.

faceid4

Xe tải
Riêng về quả BV, HQA bằng tuổi CV, cấm thi đấu 3 năm quay trở lại vẫn giành QBV khi 27 tuổi. Lương dị thành tích QT cũng bình thường, farm bàn cho DTQG thì hít khói cho CV nhưng làm luôn bàn tay cụt một ngón. Vinh được cái chuyên nghiệp, không thả cá gá bạc trong một giai đoạn nhố nhăng của BDVN chứ còn đến mức tượng đài thì chưa đủ đâu. CV mà tượng đài chắc Lương dị là tượng đái.

HoangApr

Xe buýt
Tuyển Việt Nam bây giờ CP và QH có bóng là hay bị đánh hội đồng phết đấy. CP hơi lành ở chỗ chưa biết ăn vạ. Nhìn Phượng hôm đá với Nhật giành được bóng ở những pha bóng bất lợi hơn mới thấy em nó trâu bò như nào.

Thế nhưng có điểm lạ là tại sao em nó hay bị dư luận vùi dập thế nhỉ? Mọi người hay tung hô VQ nhưng em nhớ VQ trước cũng có chuyền và phối hợp với ai đâu?

Rất mong mọi người xem bóng đá một cách không có thành kiến.
CP bị thiệt thòi chỉ vì là con Bầu Đức nuôi dưỡng ấy, đã là định kiến thì khó lắm cụ ạ

faceid4

Xe tải
CP bị thiệt thòi chỉ vì là con Bầu Đức nuôi dưỡng ấy, đã là định kiến thì khó lắm cụ ạ
Em thấy cu Hải với cu Phượng mặt như kiểu không cảm xúc kệ cmn luôn tập trung vào chuyên môn. Riêng vụ cu Hải bỏ cmn lễ trao giải về sớm là ngon của nó, tố chất ngôi sao luôn. Còn CP cũng may nó éo chìm, mà thằng thoát chết thường sống dai như tuyển VN.

Nói riêng về quả BV, Vinh được 3 cái trong 3 năm từ 19 đến 22 tuổi còn sau đó là tịt. Trong 3 năm đó một loạt các cầu thủ triển vọng khác tham gia cá độ và bị cấm thi đấu nhưng CV cũng không ghi nổi tên mình thêm lần nào dù rằng khoảng 22-27 là độ chín của cầu thủ như CV. Các cụ thử nghĩ xem lí do gì ?
từ khi quen thủy tiên
cũng có thể do ăn ở
cũng có thể do hết giai đoạn khan hiếm người tài
em đoán thế :))

HoangApr

Xe buýt
Em nhớ có lần Vinh nói: Nếu Quyến không vấp ngã thì ĐTQG đã có cặp tiền đạo là Vinh-Quyến chứ không ai lấy cơ hội của ai
Thực ra thì Quyến vấp ngã là cơ hội cho Thanh Bình, Quang Hải,.. chứ không phải là cơ hội cho Công Vinh
Nhưng Thanh Bình, Quang Hải lại không được léo mép như CV nên không được chọn

Nếu so thời cùng lứa tuổi, Công Vinh chả ai biết là thằng nào, chứ đừng nói đem ra so sánh
Cụ chắc mới biết xem đá bóng.

CP sinh năm 1995, năm nay 24 tuổi.

CV sinh năm 1985, bằng tuổi CP là năm 2009: tính đến năm 2009 CV đã ẵm 3 bóng vàng, thi đấu cho CLB gì đấy bên Châu Âu (ghi được 1 bàn) rồi cụ ạ.

À năm 2008 CV còn ghi bàn thắng để đời vào lưới TL trong trận chung kết AFF cup để lên ngôi vô địch trên sân Mỹ Đình nữa.

HoangApr

Xe buýt
Em thấy cu Hải với cu Phượng mặt như kiểu không cảm xúc kệ cmn luôn tập trung vào chuyên môn. Riêng vụ cu Hải bỏ cmn lễ trao giải về sớm là ngon của nó, tố chất ngôi sao luôn. Còn CP cũng may nó éo chìm, mà thằng thoát chết thường sống dai như tuyển VN.
Gọi là vừa có đức vừa có tài cụ ạ

HoangApr

Xe buýt
Cụ chắc mới biết xem đá bóng.

CP sinh năm 1995, năm nay 24 tuổi.

CV sinh năm 1985, bằng tuổi CP là năm 2009: tính đến năm 2009 CV đã ẵm 3 bóng vàng, thi đấu cho CLB gì đấy bên Châu Âu (ghi được 1 bàn) rồi cụ ạ.

À năm 2008 CV còn ghi bàn thắng để đời vào lưới TL trong trận chung kết AFF cup để lên ngôi vô địch trên sân Mỹ Đình nữa.
Mấy cái quả bóng vàng của châu Âu hay FIFA còn tranh luận ỏm tỏi, VN chả là cái gì, cụ xem CP nó ghi dấu ấn trong người hâm mộ bằng cái gì

Mấy cái quả bóng vàng của châu Âu hay FIFA còn tranh luận ỏm tỏi, VN chả là cái gì, cụ xem CP nó ghi dấu ấn trong người hâm mộ bằng cái gì
À cụ đánh giá bằng cảm tính thì em chịu :-j

Cụ cứ cho ai là nhất thì người đấy sẽ nhất thôi :))

Nói thật cụ em cũng thích cách đá của Phượng hơn Vinh. Nhưng các con số thống kê đều cho thấy Vinh vượt trội về mọi mặt, và đến thời điểm hiện tại chưa cầu thủ VN nào vượt qua được.

Becgie

Xe điện
À cụ đánh giá bằng cảm tính thì em chịu :-j

Cụ cứ cho ai là nhất thì người đấy sẽ nhất thôi :))

Nói thật cụ em cũng thích cách đá của Phượng hơn Vinh. Nhưng các con số thống kê đều cho thấy Vinh vượt trội về mọi mặt, và đến thời điểm hiện tại chưa cầu thủ VN nào vượt qua được.
Các cụ ấy không theo thống kê đâu, cụ lôi ra làm rì :D
Thôi, theo em CP và CV không bằng Ro Đũy và Si lùn.
Thế cho nhanh, đỡ tranh luận :))

Stark88

Xe buýt
CP nó có kỹ thuật tốt, lực sút bóng tốt, và thay đổi tư duy chơi bóng như vừa rồi, khi cần bật nhả thì bật nhả, khi cần độc diễn thì hãy độc diễn thì khả năng em nó còn tiến xa nữa. Nên chúng ta cứ chờ thời gian tới CP thi đấu ra sao rồi đánh giá cũng chưa muộn. Đó là cả 1 quá trình. Còn nếu xét riêng về khoản ra sân chơi châu lục thì CV ko ấn tượng đc như CP đâu.

phyn07

Xe buýt
không nên so sánh làm gì. vì CV và CP là những cầu thủ không phải hay chẳng qua ở ta không có ai khá hơn nên phải dùng chứ tầm CV với CP ở tầm ĐNA nó chả coi ra gì