So sánh CR-V Honda Việt Nam với CR-V nhập

picad

Xe máy
Chào mừng bác Deanvan, nhân tiện các bác nếu offline trao đổi một tí thì ngồi đâu cho tiện nhỉ, thế nào cũng cần chỗ cho mấy con CRV

CRENCAM

Xe đạp
chúc mừng bác có vợ mới nhé.màu gì hả bác,rổ rá bây giờ thế nào hả bác

picad

Xe máy
hôm qua em mới mắt cái mặt gương, vừa phải ra hãng lắp lại mất toi 400k. Bực thật, cũng may là nó ko vặt cả củ.

Nhân tiện em xin hỏi các bác đi CRV LD, các bác đã bác nào lắp cảm biến lùi chưa ạ? Hôm nay bọn hãng nó báo 6.1tr. Không biết ra ngoài có rẻ hơn không nhỉ? Chính đứa bán xe cho em nó chỉ ra ngoài làm, làm ở ngoài ko biết có ảnh hưởng đến hệ thống điện của xe không hả các bác/

CRENCAM

Xe đạp
chia buồn với bác về vụ mất gương,mà bác mất trong tình huống như thế nào ,bác kể cái ,anh em rút kinh nghiệm
còn vụ cảm biến lùi theo em biết thì ở bên ngoài khoảng 1tr hàngTQ dùng được.
riêng em không lắp bởi vì nó cũng chẳng đáng bao tiền nếu thật sự cần thiết thì hãng nó đã lắp rồi ,còn là lái xe thì mình nên cẩn thận quan sát kỹ trước khi lùi là an toàn nhất bác ạ .lắp vào hỏng xe ,tốn tiền.chủ quan cứ dựa vào cảm biến có khi lại dính
ý kiến cá nhân em là như vậy ,mỗi người mỗi ý ,bác thử nghiên cứu xem

Mustang1253m

Xe buýt
- CRV hàng taiwan chạy cũng được, nhưng đâu có tiết kiệm xăng.
Trung bình theo tiêu chuẩn xe đo là 7,5Km/lit xăng. Như vậy trong phố nó ngốn quãng 14 lít/ 100km. Tính tỷ lệ thuận ra là 12 lít cho đi đường trường.
- CRV hàng liên doanh ( VN lắp ) 2,4 mà đi đường trường cũng chỉ hết 12 lít cho 100km. Như vậy cũng chỉ ăn xăng bằng CRV Taiwan thôi mà lại được khỏe hơn..... chọn đi bác.
- CRV hàng Mỹ, nhập từ Trung Đông thì em chưa biết... bác nào biết cho em ý kiến đóng góp với nhé:69::77::21:

Bác lấy công thức tính xăng cho xe 2.0 ở đâu ra thế bác. Em người thực việc thực nhưng chưa bao giờ đi 12l đường trường cả. Mặc dù em lái rất lởm, bác nên nghiên cứu kĩ trước khi tư vấn cho anh bác ợ.

Chia buồn cùng cụ nhà mất gương nhá hehehe, lần sau nên cẩn thận hơn cụ ạ, đi đến đâu có chỗ gửi thì cứ rúc vào mà gửi cho lành, vừa yên tâm vừa đỡ tốn thời gian khắc phục hậu quả.
Mà CR-V LD không có cảm biến lùi tiêu chuẩn hả cụ ?

picad

Xe máy
Bác lấy công thức tính xăng cho xe 2.0 ở đâu ra thế bác. Em người thực việc thực nhưng chưa bao giờ đi 12l đường trường cả. Mặc dù em lái rất lởm, bác nên nghiên cứu kĩ trước khi tư vấn cho anh bác ợ.

Chia buồn cùng cụ nhà mất gương nhá hehehe, lần sau nên cẩn thận hơn cụ ạ, đi đến đâu có chỗ gửi thì cứ rúc vào mà gửi cho lành, vừa yên tâm vừa đỡ tốn thời gian khắc phục hậu quả.
Mà CR-V LD không có cảm biến lùi tiêu chuẩn hả cụ ?
Cũng may mình chỉ mất mặt gương, mua lại hết 430K (cả thuế).
Xe Liên doanh không có cảm biến lùi. Hôm đi mua gương mình hỏi thằng bán hàng nó nói cảm biết lùi CRV ở Honda Tây Hồ là lắp chung của Civic.

Các bác đi xe Liên Doanh đã lắp cảm biến lùi chưa, mình đang định ra ngoài lắp.

Galaxy

Xe hơi
Em đang kết con CR-V quá, mà ko biết nên chọn hàng Việt Nam hay nhập khẩu bây giờ hả các bác, các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em cái.

Cũng kết con CR-V Việt Nam để bảo hành cũng dễ nhưng cũng kết con CR-V Đài Loan có quả cửa sổ trời. Các bác nào đã đi thử rồi thì cho em ý kiến cái nha.

Cảm ơn các bác trước.
Xin Bác....làm con CR-V nhập cho nó lành, nhưng nhập Đài Loan thì em ứ dám chắc...(b)

Mustang1253m

Xe buýt
Cụ Galaxy ơi, xe Mỹ nó hơn LD với DL cả chục đậy cụ ợ. Có thêm 1 chục thì bài toán đã khác rồi :'(:'(:'(.

chiu

Xe tải
chào các bác, 12 tháng 5 nay em nhận xe...nay làm đơn xin gia nhập hội CRV..Có bác nào thừa Logo cho em cái :41::21:

billnantes

Xe container
nếu hàng Mỹ hoặc Châu Âu thì mua ,chứ Taiwan thì chẳng hơn gì VN ,mua xe LD đi bác có gì ra đấy ăn vạ cho dễ (b)

chiu

Xe tải
Em da nghiên cứu vu màu nay mãi cuối cùng chọn màu xám.. Trông cung khỏe :41:

duc158

Xe đạp
Hèm, chọn màu theo tuổi hay mệnh mình, chắc phải chọn màu xanh lá cây mất. Hô hô, em chọn màu đen quen thuộc, trông cũng ngầu, nhưng hơi nhỏ xe các bác ợ.

boom_boom

Xe tải
theo kinh nghiệm đi xe của em thì chọn xe màu bạc là chuẩn ạ :D
Ko phải tự nhiên mà các hãng đều có số lượng xe màu bạc nhiều nhất trong các màu đâu (k)
đi màu đen hoặc các màu tối thì khi xước nhẹ thôi thì nhìn kinh lắm. Màu bạc thì xước xát chán chê cũng chưa thấy ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái đâu (y)

longvnc

Xe đạp
kính chào các bác cùng máu (honda), em cũng chuẩn bị tham gia hội honda nhà mỉnh rồi, thấy bọn đại lý bảo cuối tháng 6 sẽ cho em tham gia hội. Sau khi nghiên cứu thì em thấy crv việt nam vữn hợp lý nhất, giá rổ được, option cũng ok kém cái cửa sổ trời (văn minh nhưng nguy hiểm vì làm khung xe yếu đi nên em cũng ko kết cái sunroof này lắm (y))

bigfun

Xe điện
Chúc mừng bác. Lựa chọn nào theo em cũng có lý hết. Cưới em nó rồi thì chỉ yêu(l) em nó thôi. Khi nào hội Honda ọp ới em nhé.
Hình như cái gạt nước và đèn tự động tụi HVN nó cắt mất rồi thì phải, lô đầu tiên thấy quảng cáo có. Cái này khá tiện lợi đấy.
Em đoán phần lớn các tư vấn trong cái thớt này có tới >80% xào từ gúc gờ nên chỉ tham khảo thôi. Cụ nào chuẩn bị mua thì cứ tin vào lựa chọn của mình kẻo mãi chả mua nối xe chỉ vì mấy cái so sánh kiểu hóng hớt (em nói thẳng các cụ cứ giận ném đá vô tư nhé:21:)
Mình mua xe là CHO MÌNH nên hãy tin vào lựa chọn của mình. Khen hay chê là quyền của thiên hạ nhưng em chả thấy cái bảng xếp hạng của Mẽo nó ghi chú "Kết quả này không dành cho xe SX tại VN":21: và thực tế thì CRV vẫn là 1 xe đẹp và tốt được đánh giá rất cao.
Em chạy 2.0 thấy hài lòng lắm. Tiêu thụ ~10.4l/100km trong phố.
- Dàn âm thanh theo xe chấp nhận được nhưng vẫn nên thay. Bác nào qua em cho xem trông cái loa nó thế nào:21: Nhỏ xíu luôn.
- Dàn điều hòa cực mạnh, hình như của Denso. Mở hộp cầu chì ra thấy liên hợp quốc luôn, vài cái China, vài cái VN, Thailand cái nào quan trọng thì Japan.
- Lọc gió điều hòa cần phải mua thêm để yên tâm lấy gió ngoài vì cái này không có sẵn theo xe.

kính chào các bác cùng máu (honda), em cũng chuẩn bị tham gia hội honda nhà mỉnh rồi, thấy bọn đại lý bảo cuối tháng 6 sẽ cho em tham gia hội. Sau khi nghiên cứu thì em thấy crv việt nam vữn hợp lý nhất, giá rổ được, option cũng ok kém cái cửa sổ trời (văn minh nhưng nguy hiểm vì làm khung xe yếu đi nên em cũng ko kết cái sunroof này lắm (y))

adco

Xe điện
Vâng em khoái bác bigfun đó , luôn có sự tôn trọng đối thủ dù bác chạy NK . Em khg có tiền mua CR-V nhưng em ghét mấy tay buôn xe NK chê bai xe LD khg tiếc lời chỉ để bán xe của mình , gây nhiễu thông tin trên 4r. CR-V VN ra sau nên nó phải có nhiều điểm mạnh để cạnh tranh với xe NK , đó là qui luật kinh doanh . Động cơ mạnh hơn cũng là 1 trong những thế mạnh của xe LD
Đây là 1 mẫu xe đẹp , khg có gì để chê :41:

ntlong2000

Xe tải
CR-V có đặc điểm là phanh tay lại nằm ở chỗ để chân trái. Khá bất tiện, bác tham khảo thêm xem sao.

power

Xe tải
Bác nào đi CRV LD thử cho nhận xét về độ ồn trong xe, tôi có cảm giác ồn hơn cả xe ESC 2.3 khi đi tốc độ cao. Đặc biệt lúc tăng tốc thấy tiếng máy gầm rõ rệt.