So sánh giữa đèn xenon Tàu và xenon Xịn !

wingon

Xe đạp
Đèn xenon dùng thấu kính thì làm gì cần chóa bác.
Choá nằm phía sau, nó nhỏ như choá đèn pin có hình bầu dục chư ko tròn, ánh sáng hội tụ chiếu qua lăng kính để trải đều ra. Đó gọi là loại Projector

wingon

Xe đạp
Sao em dùng bóng Bosch HID (thấy ghi Bosch Hongkong nhưng chắc chắn là Tàu) 2 năm nay chả sao nhỉ? Ngày nào cũng tối mịt em mới về, đèn để auto bật tắt liên tục khi chui dưới tán cây, ánh sáng vẫn vậy? Hay là hên xui?
Chắc Ballast của bạn là loại 35W ,nó sáng yếu ,ko mạnh như loại 35W xịn trong xe thoá ra...Bạn thử chơi loại 55W Tàu xem thọ được bao lâu

Website
otopro.net
Kinh nghiệm khi chơi đèn xenon của tôi đúc kết như sau :
- Chỉ chơi Ballast xịn tháo ra trong xe , tuy 35W nhưng ánh sáng lên đúng màu và mạnh
-Chơi bóng Tàu vô tư. Ballast xịn ko làm hư bóng như Ballast Tàu (loại 55w vì ai cũng muốn sáng hơn )
-Chơi đèn xịn tháo xe vì choá được mạ lớp Chrome rất tốt, loại Tàu xài 1 thời gian sẽ bị Burn lột ra ...coi như vứt
-Choá đèn và lúp kính mỗi hãng khác nhau nên cho ánh sáng khác nhau, tuỳ độ bầu của choá càng nhiều thì ánh sáng trải ngang càng rộng.
-Tôi thích Projector của Honda.Acura, Toyota Lexus. BMW....Choá xe Nisan hay nokia ko đẹp lắm
-Về Ballast xin có rất nhiều đời, loại có bộ cao áp nằm riêng hoặc nằm chung... Nên mua loại nằm chung thì tiện hơn cho việc chế độ
Mời cụ ly rượu nhé :D

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Các bác cứ nói là bóng Tầu theo em nên hiểu là bóng loại tốt & bóng rẻ tiền. Phần lớn các bóng đèn Xeon bây h đều sx ở TQ cả nên nói bóng Tầu thì e sợ là không rõ nghĩa.
GE, Philips .. cũng đều có sản phẩm sx ở TQ cả & các hãng lớn nội địa ngoài việc OEM cho mấy chú này vẫn có sp thương hiệu riêng của mình với chất lượng không thua kém đâu. Bác nào đã từng đi Quảng Châu & tham dự các hội chợ triển lãm về linh kiện xe hơi ở TQ thì biết rõ. Cái chính là sp tốt thì giá nó chả rẻ, có cái gấp 2 ông hàng chất lượng kém.. người dùng làm sao mà phân biệt được vì cứ nghe hàng Tầu là hàng .. giá rẻ & rởm ....
Các bác bán nội thất VN phần lớn sang oánh hàng giá rẻ về rồi đổ tại nó là hàng ... Tầu ... chán.
Hàng tàu dùng cực thích. Không phải tự nhiên mà hàng công nghiệp nhẹ TQ lại phổ biến nhất trên tg.

bigfun

Xe điện
Chắc Ballast của bạn là loại 35W ,nó sáng yếu ,ko mạnh như loại 35W xịn trong xe thoá ra...Bạn thử chơi loại 55W Tàu xem thọ được bao lâu
ối giời, cụ đào cái bài đời Tống lên. Xe em chạy gần 8 năm và đã bán rồi. Đến lúc bán thì cái đôi bóng tàu kia vẫn sáng quắc như hồi mới mua :D
Giờ chạy xe xịn, bóng xịn cũng thấy sáng y chang như thế :D

Toan_longbien

Xe tải
Bên em đang cung cấp rất nhiều loại đèn led lắp cho ô tô, độ sáng cao, chất lượng tốt ,giá cả hợp lý .
Hỗ trợ chiếu sáng bên đêm 1 cách hiệu quả nhất đảm bảo tầm nhìn rất tốt khi lái xe!
www.tun.vn
Địa chỉ: 352 Giải Phóng - Thanh Xuân - Hà Nội
bảo hành, bảo tỏi thế nào cụ. E muốn kiếm cái cho con Wave thái đời tống. Đom đóm quá.

hoanc

Xe tải

Em có cái ảnh hầu các cụ:
1 bên là balts koito và d2r philip 35w
1 bên là tàu mua của cụ ledtech 55w (dùng đc 2 năm thì ngỏm 1 cái e phải thay đồ xịn vào).
Nhìn ảnh đố các cụ biết đâu là hàng xịn đấy

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội

1 bên là tàu mua của cụ ledtech 55w (dùng đc 2 năm thì ngỏm 1 cái e phải thay đồ xịn vào).
trái là d2r phải là tầu

Website
otopro.net

Cùng loại xenon thì 55W chắc hẳn sáng hơn 35W chứ cụ nhỉ :D

hoanc

Xe tải
Hai cụ nhầm cả,bên phải(tài)mới là d2r thế mới hay cụ nhỉ 35w sáng hơn 55w

wingon

Xe đạp
Bác show hình thì sao biết chính xác được... Chỉ thực tế mới thấy 2 ánh sáng khác nhau khi dùng chung 1 loại bóng. Nếu bác dùng bóng Tàu 5000K (đa số bán loại này ) và cùng test 2 loại Ballast với nhau thì sẽ thấy Ballast Zin khác Ballast Tàu như thế nào.
-Ballast Tàu 35W cho ánh sáng xanh yếu yếu ko thật với màu của bóng. Thay ballast 55w vô thì màu lên đúng và sáng mạnh mẽ hơn nhiều. Nhưng sẽ làm bóng mau hư cho dù mua loại bóng 55w
-Thay Ballast xịn vào thì ánh sáng mạnh đúng màu như Ballast 55w... Vấn đề quan trọng là nó ko làm hư bóng hay giảm tuổi thọ của bóng
-Về bóng đèn xịn và Tàu có độ sáng gần như nhau nếu cùng dùng 1 loại Ballast và 2 bóng đèn cùng loại màu (vd 4300k /5000k...) nên rất khó phân biệt như hình trên
-Vì vậy bạn gì nói " 35W sáng hơn 55w (ballast Tàu)" thì cũng dễ hiểu thôi.

Đây là Ballast Tàu 55w khi lần đầu tiên chơi...Sau này tôi chỉ dùng loại trong xe tháo ra...D1 D2 D3 D4 đủ cả...Bây giờ đang nghiên cứu LED nhưng thiệt ko dễ độ vào xe vì nguyên bộ đèn nó to vật vã...
Nên chơi Ballst Hella tích hợp Igniter chung để dễ sử dụng như loại này:

Loại D4R/D4S không nên mua vì bóng đèn không thông dụng:
Cũng không nên mua loại Ballats dùng Igniter rời vì khó chế với đèn TQ cho nhiều loại xe :

Hoặc loại Phillips D1/D3...vì bộ đánh lửa nằm ngay đế đèn :

Kiếm thêm vài dây chuyển đổi từ Ballast zin với đèn TQ. Nên làm hệ thống điện cấp V+ cho Ballast qua relay nối trực tiếp đến acquy để bảo đảm dòng Ampe đủ cho Ballast:

Tôi thích nhất loại Ballast này

Đang mày mò đèn thế hệ mới LED ...ánh sáng mạnh ,tiêu thụ điện ít hơn HID Xenon nhiều lần , gọn nhẹ không cần ballast...Nhưng khó độ vào đèn xe quá, nhất là vấn đề chống thấm nước và kiểu hộp đèn khác nhau....

hoanc

Xe tải
Cả 2 bóng đều là 4300 cụ ạ,chỉ khác nhau bóng tàu đi với balts tàu. Bóng xịn đi với bát xịn mà thôi

otom.vn

Xe đạp
Website
www.otom.vn
Tàu thì sao bằng xịn được hả cụ. Cũng nhanh hỏng nữa

inuchisai

Xe tải
Nói chung cái vụ điện đóm trên xe, em rất ngại động vào các cụ ạ. Dù nhìn các loại đèn, các loại độ thì thích thất đấy :(

hp6585

Xe máy
Em mới về lô Ballast và bóng Japan, hàng Toyota Lexus siêu bền, kg nóng, cụ nào có nhu cầu a lô nha

Erica-xd

Xe tải
Nếu so sánh tức thời thì giá xenon tàu không thể bằng được xenon sịn, độ sáng của xenon tàu cũng không thể bằng xenon sịn. Còn dùng lâu dài thì xenon tàu không thể bền bằng xenon sịn, vậy tóm lại là nếu có so sánh thì xenon tàu không thể bằng được xenon sịn mặc dù là cùng tên xenon. Vấn đề là độ dày của cái ví và chủng loại dấy polymer trong ví là bao nhiêu để mình chọn loại nào thôi ah.

otom.vn

Xe đạp
Website
www.otom.vn
Nếu so sánh tức thời thì giá xenon tàu không thể bằng được xenon sịn, độ sáng của xenon tàu cũng không thể bằng xenon sịn. Còn dùng lâu dài thì xenon tàu không thể bền bằng xenon sịn, vậy tóm lại là nếu có so sánh thì xenon tàu không thể bằng được xenon sịn mặc dù là cùng tên xenon. Vấn đề là độ dày của cái ví và chủng loại dấy polymer trong ví là bao nhiêu để mình chọn loại nào thôi ah.
Chuẩn luôn đó cụ. Quan trọng có bao nhiêu để mà chọn thôi. Tuy nhiên hàng tàu nếu là hàng nội địa có nhiều loại dùng cũng tốt lắm

im.ledtechvn

Xe tải
Thấy các cụ bàn tán rôm rả quá, e cũng có ít ý kiến của bản thân e
So sánh hàng tàu với hàng xịn. Nghe có vẻ khập khiễng nhưng không hề các cụ ạ. Dù là hàng tàu nhưng có nhiều loại, tàu xịn với tàu kém chất lượng :D
Hỏi xuất sứ bên tàu, các cụ e ngại. 1 phần đúng thôi ạ. Chẳng phải các mặt hàng trên thế giới phần lớn là được lắp ráp tại tàu hay sao, chỉ có công nghệ là của hãng nào mà thôi.
Ví dụ như bóng led lumileds các cụ đang sử dụng rất nhiều trong mấy tháng này. Cái công nghệ chip led thì của Philips, nhưng các bộ phận cơ khí vẫn được gia công tại TQ. Tại sao Philips họ lại làm vậy? Mục đích để tiết kiệm chi phí nhân công, nguyên vật liệu,...Philips họ chỉ tập trung sản xuất những con chip LED cực nhỏ, cực sáng, tiết kiệm điẹn và tỏa nhiệt ít hơn,... Việc build cái đèn LED bao gồm thân đèn, bộ phận tản nhiệt,...lại không phải thế mạnh và cũng không phải ưu tiên của họ.
Bên em thì có cả hàng tàu, hàng xịn, hàng tháo xe. Nói chung khách dùng ổn áp, cũng k phải bảo hành nhiều. Ví như bóng và ballast Aozoom của TQ đấy, nhưng ít hiện tượng cháy, với lại nó cũng là hàng xịn của TQ. Tùy thuộc vào túi tiền của khách hàng, sự cân đối trong chi tiêu mà chọn dùng loại nào. Dù bóng và ballast nào thì e cũng bảo hành 1 năm đổi mới.
Theo kinh nghiệm của e trong nghề, e mạnh miệng nói lên ý kiến cá nhân như vậy. Chỉ mong các cụ có những đánh giá khách quan hơn
Thân!

tla

Xe điện
Đánh dấu để hôm sau vào chém :)