So sánh giữa triton và navara nissan

Mercedessprinte

Xe hơi
bác nào biết rõ về thông số kỹ thuật của 2 em này không chỉ giáo em với em đang định mua em triton đi chơi nhưng cũng đang lăn tăn em Navara của Nissan mà chả biết nên lựa chọn em nào cho hợp lí . giá cả 2 em ra sao thông số kỹ thuật thế nào để so sánh . các bác đi Triton rồi thấy ổn không. các bác biết chỉ giáo em với nhé cám ơn các bác nhiều

casanova0611

Xe tải
Chẳng biết bác thế nào, chứ e mua xe luôn dựa trên tiêu chí Spec/Price.

Navara chỉ có MT, Giá ~ 685tr
Triton bản GLS MT, Giá ~ 645tr

Chênh nhau những 40tr mà Navara hơn Triton không nhiều.

Điểm hơn đáng kể duy nhất chỉ là công suất cực đại ( Nav là 174 mã, còn Trit là 136 mã).Tuy nhiên, chúng ta đều biết là động cơ Diesel có thể nâng cấp được công suất dễ dàng. Và cùng một dung tích động cơ mà công suất lại vượt trội quá nhiều tương đương với động cơ có công suất lớn sẽ không bền bỉ bằng động cơ cùng dung tích nhưng công suất nhỏ hơn. Cộng với chất lượng dầu Diesel ở VN không đảm bảo nữa, điều này giải thích tại sao Mitsubishi VN và cả Toyota VN không nhập về các thế hệ máy diesel thế hệ mới có công suất lớn hơn nhưng sẽ nhanh xuống máy do chất lượng dầu không đảm bảo. (ngay cả Hilux 3.0 cũng chỉ đạt CS 160HP)

Ngoài ra còn các yếu tố như: Nội ngoại thất, khả năng an toàn...bla..bla... Triton đều nhỉnh hơn Nav một tý. Thâm chí chỉ với ~ 670tr (chưa bằng Nav) bác đã có thể vivu em Triton bản cao nhất với hộp số tự động tiện lợi, 2 cầu mạnh mẽ. Vận hành như SUV :P mà tiện lợi thì thôi rồi. Chả phải tự nhiên mà Hội Triton lại đông thành viên thế đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

duytrong

Xe lăn
nhưng vẫn phải đi với tốc độ của xe tải nhẹ hả cụ.

Subaru21369

Xe đạp
Đăng kiểm thi ghi Pickup ca bin kép chở được 5 người + 750kg. Đi giờ cao điểm trong phố bị phạt như sedan or suv, ra đường cao tốc đi vào làn xe tải lại bị phạt như xe tải, phí trước bạ bằng phí đăng ký xe đạp +2%, Tiền biển bằng tiền làm biển " Gia đình VH" 150 nghìn đồng. Mua xe đó làm gì mấy bác >600k mua con sedan nhật cũ hoắc con xe Hàn mà đi cho sướng. Mua rồi lại tham gia cái câu lạc bộ TVC gì đó tiêng tăm lăm lên cả báo trí.

pick-up

Xe buýt
Đăng kiểm thi ghi Pickup ca bin kép chở được 5 người + 750kg. Đi giờ cao điểm trong phố bị phạt như sedan or suv, ra đường cao tốc đi vào làn xe tải lại bị phạt như xe tải, phí trước bạ bằng phí đăng ký xe đạp +2%, Tiền biển bằng tiền làm biển " Gia đình VH" 150 nghìn đồng. Mua xe đó làm gì mấy bác >600k mua con sedan nhật cũ hoắc con xe Hàn mà đi cho sướng. Mua rồi lại tham gia cái câu lạc bộ TVC gì đó tiêng tăm lăm lên cả báo trí.
Cụ này cũng fun phết. Nhưng bán tải cũng có 1 số chi tiết cũng bất tiện lắm.Đỗ ở trên phố nhà nào cũng đuổi vì to quá.Cái thùng đằng sau có thể để được nhiều đồ nhưng ngồi trong xe ứ lấy được cứ phải nhẩy xuống xe lấy.Đi cưa gái cũng không được vì các em teen thích sedan hoặc thể thao.Máy dầu kêu ầm ầm lại ăn ít dầu nên không thể hiện được mình nhiều tiền .Nói chung xe này chỉ thích hợp cho mấy cụ tầm 3 sọi trở lên có tiền sử lái công nông đầu ngang hoặc suốt ngày bị gấu đánh vào đầu:-ssEm fun tí vì em cũng đi bán tải

casanova0611

Xe tải
Hí hí, săn teen không được thì quay súng sang săn MBBG vậy, thi thoảng vẫn hay gặp các mợ phơi phới xuân tình thèm cảm giác mạnh :-s

tuvit77

Xe tăng
Chẳng biết bác thế nào, chứ e mua xe luôn dựa trên tiêu chí Spec/Price.

Navara chỉ có MT, Giá ~ 685tr
Triton bản GLS MT, Giá ~ 645tr

Chênh nhau những 40tr mà Navara hơn Triton không nhiều.

Điểm hơn đáng kể duy nhất chỉ là công suất cực đại ( Nav là 174 mã, còn Trit là 136 mã).Tuy nhiên, chúng ta đều biết là động cơ Diesel có thể nâng cấp được công suất dễ dàng. Và cùng một dung tích động cơ mà công suất lại vượt trội quá nhiều tương đương với động cơ có công suất lớn sẽ không bền bỉ bằng động cơ cùng dung tích nhưng công suất nhỏ hơn. Cộng với chất lượng dầu Diesel ở VN không đảm bảo nữa, điều này giải thích tại sao Mitsubishi VN và cả Toyota VN không nhập về các thế hệ máy diesel thế hệ mới có công suất lớn hơn nhưng sẽ nhanh xuống máy do chất lượng dầu không đảm bảo. (ngay cả Hilux 3.0 cũng chỉ đạt CS 160HP)

Ngoài ra còn các yếu tố như: Nội ngoại thất, khả năng an toàn...bla..bla... Triton đều nhỉnh hơn Nav một tý. Thâm chí chỉ với ~ 670tr (chưa bằng Nav) bác đã có thể vivu em Triton bản cao nhất với hộp số tự động tiện lợi, 2 cầu mạnh mẽ. Vận hành như SUV :P mà tiện lợi thì thôi rồi. Chả phải tự nhiên mà Hội Triton lại đông thành viên thế đâu ạ.
em là em thích bài của cụ nhất đấy.....\m/

conco4mat

Xe tăng
....Đi cưa gái cũng không được vì các em teen thích sedan hoặc thể thao.Máy dầu kêu ầm ầm lại ăn ít dầu nên không thể hiện được mình nhiều tiền ....ssEm fun tí vì em cũng đi bán tải
đầy này, bò ngựa em chế, em chọn trai tân nhá!

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ này cũng fun phết. Nhưng bán tải cũng có 1 số chi tiết cũng bất tiện lắm.Đỗ ở trên phố nhà nào cũng đuổi vì to quá.Cái thùng đằng sau có thể để được nhiều đồ nhưng ngồi trong xe ứ lấy được cứ phải nhẩy xuống xe lấy.Đi cưa gái cũng không được vì các em teen thích sedan hoặc thể thao.Máy dầu kêu ầm ầm lại ăn ít dầu nên không thể hiện được mình nhiều tiền .Nói chung xe này chỉ thích hợp cho mấy cụ tầm 3 sọi trở lên có tiền sử lái công nông đầu ngang hoặc suốt ngày bị gấu đánh vào đầu:-ssEm fun tí vì em cũng đi bán tải
bác hơi nhầm :)) , về độ nó lên các teen theo rầm rầm :))

Ng.Hoai

Xe buýt
Nếu xét bên ngoài thì Navara nhìn Manly hơn Triton :D sau 4 tháng SD thì e công nhận Navara hiện giờ quá ổn, máy móc ngon lành, ăn dầu ít, tăng tốc tốt, cách âm chuẩn chỉ, thùng hàng rộng hơn hẳn Triton.

conco4mat

Xe tăng
Nếu xét bên ngoài thì Navara nhìn Manly hơn Triton :D sau 4 tháng SD thì e công nhận Navara hiện giờ quá ổn, máy móc ngon lành, ăn dầu ít, tăng tốc tốt, cách âm chuẩn chỉ, thùng hàng rộng hơn hẳn Triton.
thùng hàng rộng hơn hẳn Triton . Thùng hàng rông hơn hẳn thì chổ ngồi chật hơn hẳn :(.
Xét về tính năng sử dụng, offroad, gia đình, onroad.an toàn. như bác casanova0611 phân tích

Chỉnh sửa cuối:

kienxoan

Xe buýt
Triton cụ ợ. Em cũng thích Triton mà chưa có điều kiện đi. Chắc phải 5 năm nữa mới có điều kiện.
Cụ đã máu thì mua Triton đi, bản 2 cầu ấy.

Ng.Hoai

Xe buýt
thùng hàng rộng hơn hẳn Triton . Thùng hàng rông hơn hẳn thì chổ ngồi chật hơn hẳn :(.
Xét về tính năng sử dụng, offroad, gia đình, onroad.an toàn. như bác casanova0611 phân tích Triton đều nhỉnh hơn Navara .. cái khảon máy móc ngon lành cần xét lại, vì nếu chỉ vài lần offroad hay đi công trường...cái máy SuperPower có thể trở thành của nợ.
Navara rộng và dài hơn triton, nên thùng hàng rộng hơn và cabin cũng rộng hơn. Máy móc chưa đi nhiều nên cũng chưa biết tn, ai hơn ai về lâu dài, giờ thì thấy hơn Triton cái đã. Trước khi lấy Navara cũng ngắm Triton, nhưng sau đi qua Showroom của Nis thấy Navara là lạ (mới ra mà) nên ghé vô coi, thấy các thông số hơn Triton nên chọn luôn Navara. he..ai mua xe j thì bảo vệ ý kiến của mình....he....

SmallRiver

Xe điện
Ủng hộ Nis, máy móc Nis ngon hơn Mit roài! Infinity lại mới vô địch F1 nữa.

casanova0611

Xe tải
Navara rộng và dài hơn triton, nên thùng hàng rộng hơn và cabin cũng rộng hơn. Máy móc chưa đi nhiều nên cũng chưa biết tn, ai hơn ai về lâu dài, giờ thì thấy hơn Triton cái đã. Trước khi lấy Navara cũng ngắm Triton, nhưng sau đi qua Showroom của Nis thấy Navara là lạ (mới ra mà) nên ghé vô coi, thấy các thông số hơn Triton nên chọn luôn Navara. he..ai mua xe j thì bảo vệ ý kiến của mình....he....
Uầy, em hoàn toàn hiểu là cụ đã trót mua Nav rồi nên cứ phải bênh gà của mình. Tuy nhiên, nói gì thì nói cũng phải nhìn vào thực tế đã ạ, không thể phán bằng cảm tính được.

Thông số từ 2 nhà sản xuất đây nhé:

Chiều dài tổng thể: Nav-523,0cm / Trit-521,5cm --> Nav dài hơn 1,5cm (có cụ nào có thước ở đấy không, giơ lên xem hộ em 1,5cm bằng đốt ngón tay không?)
Chiều ngang tổng thể: Nav-185,0cm / Trit-180,0cm --> Nav rộng hơn 5cm

Kích thước thùng hàng (dài x rộng x cao-cm): Nav-(148,0 x 149,4 x 45,4) / Trit - ( 132,5 x 147,0 x 40,5)

2 xe dài gần như nhau, nhưng 1 xe cái thùng hàng dài hơn 15,5cm thì Cabin nào ngồi trong thoải mái hơn các bác đều có thể nhìn thấy, đúng không ạ?

Thiết kế cục mịch khỏe khoắn của Nav làm cho nhiều người có cảm giác nó to hơn Triton thôi, chứ thật ra Triton là xe có Cabin rộng rãi nhất trong các xe Pickup hiện có trên thị trường đấy ạ, ghế sau cũng có độ ngửa lớn nhất, chưa kể là Triton còn có nội thất ngon nhất nữa :P.
Về thể tích thùng hàng thì: "Nếu cần to, sao bác không mua xe tải?"

ALao

Xe buýt
Em thì em thấy NAVARA rất chi là ngon, sắp bán TRI đi mua NA đây.....he he

Ng.Hoai

Xe buýt
He...nói thế thôi, chứ ai thích xe j thì mua xe đấy. Giờ có cho chọn lại, vẫn Navara thôi. E ko thích form của Triton, nhưng e vẫn công nhận là Triton hơn Hilux về mọi thứ (trừ cái thương hiện chả để làm j).
E mua Navara về làm luôn cả xe tải đấy cụ ạ. Thùng hàng to e chở đc nhiều đồ, còn cabin thì 6 thằng vẫn ngồi thoải mái, mình chả to như voi để nhốt cả lũ trong đấy..he....